Galaxy Note 10 sẽ trông như thế này, màn hình khoét lỗ chính giữa?

Duy Luân
30/5/2019 22:35Phản hồi: 204
Galaxy Note 10 sẽ trông như thế này, màn hình khoét lỗ chính giữa?
Tài khoản Twitter Ben Geskin vừa đưa ra hình ảnh được cho là Galaxy Note 10, ảnh này được dựng lại từ những thông tin mà nguồn tin có được. Có thể thấy rằng Galaxy Note 10 sẽ không dùng màn hình khoét lỗ ở góc phải như Galaxy S10, thay vào đó Samsung dời camera trước vào ngay chính giữa. Viền màn hình trên dưới đều khá mỏng, Note 10 cũng sẽ tiếp tục sử dụng màn hình cong hai bên nhưng độ cong khá ít, dường như ít hơn cả Note 9 hiện nay.

Mặt sau của điện thoại có 3 camera, ngoài ra phần đèn flash và các cảm biến lấy nét được tách riêng nên nhìn hơi rối hơn S10 một chút. Nhìn chung thì Note 10 khá ổn và đẹp mắt đấy, nếu chiếu theo lịch mọi năm thì Note 10 sẽ ra mắt vào khoảng tháng 8 năm nay. Note 10 cũng sẽ có phiên bản 5G bán ở một số quốc gia nhất định.

Nguồn: Twitter
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp đó chứ! Nếu theo thiết kế này lại hóng bộ ảnh nền màn hình sáng tạo 😆
@MrXoay84 Kk ko hay selfie thì muốn bỏ đi thật 😆
@farmin Thực sự theo em mấy cái camera xoay với thò thụt chắc ko bền bằng kiểu này đc 😃
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vipmapperf2 Dòng note có bút nên hỗ trợ công việc của mình rất nhiều. Ho2n nữa mình cảm thấy thiết kế nam tính , giờ đưa cái nốt ruồi vào để giữa trán nhìn rõ là ấn độ
@MrXoay84 Em thì vì cái bút em mới dùng note thú thật. Chứ bt nếu vì thiết kế thì chắc em đổi lâu rồi 😆
Lulnel Messy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Apple cũng chấp nhận 3d touch như thất bại của mình rồi. Thiết nghĩ Sam cũng nên bớt cố chấp và bỏ luôn cái màn cong đi
@Lulnel Messy Nói thiếu hiểu biết ghê, màn hình cong đơn giản là điểm tạo sự khác biệt của dòng Galaxy cao cấp thôi.
@Lulnel Messy Mình dám cá là những bạn ko thích màn hình cong chắc chắn là chưa được sử dụng nó bao giờ... mà có khả năng chỉ dc nhìn khi ng khác dùng căng lắm thì cầm nghịch 1 tý... vì lý do các bạn đưa ra về màn cong nó hài hước vl
@Your Life By My Side Bạn chưa xài thì thấy ko hợp, chứ mình xài cũng nhiều, thử làm giữ như android vậy lúc muốn di chuyển các icon thì có phải rối hơn không, bị hoài trên ipad nè, giữ 5 giây mới di chuyển được icon, giữ 2 giấy thì ra giống 3d touch, trong khi xs max ấn mạnh hơn tí là ăn ngay, thao tác giữ thì phải canh thời gian nữa à, chưa kể 3d touch có thể dùng làm con trỏ chuột trên bàn phím mà ko cần phải đặt tay đúng chỗ thanh spacebar
kazumi
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp đấy chứ, có điều kiện đổi Note 8 sang Note 10 vì thế này mới có sự khác biệt thật sự so với Note 9
@tamuct Cam này của huawei. Apple địa hồi mate 20 pro đợi p30 pro huawei thay đổi kiểu nó mới dám nhái chứ P30 pro mà vẫn chơi cụm Cam này sao apple dám ra.
@Cuộc sống tốt Thò thụt ko chống nước dc ấy bác ^^!
@tamuct Màu trắng trông thô bỉ quá 😆 màu đen đỡ hơn
tienbb96xx
TÍCH CỰC
5 năm
@tamuct kiểu bố trí này trên con Mate 20 của Huawei có rồi bác :D Chắc anh Táo cũng ko dại gì làm theo đâu
Chứng tỏ SS đã thừa nhận màn hình cong mép chỉ được cái đẹp chứ không được giá trị gì hữu ích thật sự 😁
@babybungbu Apple năm nay mà làm cong thì lại nuốt lưỡi nhé 😆
@babybungbu Từ ngày xưa thời s6e s7e tôi đã ko dùng phần cong rồi, mấy cái vuốt goik ứng dụng màn hình viền đều tắt hết. Nhưng vẫn mua màn cong vì đơn giản là nó đẹp thôi
@babybungbu Ăn tiền vì cái chữ đẹp đó bác.
@buihai83 năm nào cũng nghe câu này, nghe nhiều đến nỗi quen luôn rồi
Màn hình cong vô dụng. Càng cong càng vô dụng. Bớt cong bớt vô dụng.
@Hoang_HaoMinh Cái màn cong của SS vô dụng thật. Nếu chỉ vì cảm giác vuốt thì hơi cong tí là được. Vấn đề là cong nó đẹp và khác biệt 😃 Cảm giác cái viền 2 bên nó mỏng đi nhiều so với màn hình phẳng.
@AmbitiousMan Chuẩn. Lâu ko mua note hay Schỉ vì màn nó cong. Từ khi dùng s7e chán màn cong nên mình đổi qua htc u11plus. Giờ vẫn thấy màn cong nó vô dụng và bất tiện khi chơi game.khi nào flag ship của ss hết cong sẽ mua lại
archlehung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhtuan7610 Con s10e không cong, vậy bác đã mua lại chưa
@archlehung Nó ko đáp ứng đc tiêu chí của mình. Màn nó nhỏ, lại là bản rút gọn. Cần máy màn lớn hơn.mình theo tiêu chí cổ điển màn hình phải ko tai thỏ hay lỗ. Vẫn xài htc u11p và iphone 8p đến khi có con nào đó mới .
c.ha
ĐẠI BÀNG
5 năm
Viền dưới vẫn hơi dày, thiếu nam tính hơn đời trước
@c.ha Nhìn thấy viền dưới dày vì viền 2 bên rất mỏng thôi. Chứ so với mấy con điện thoại khác sẽ thấy mỏng tương tự viền bên của máy khác, xem so sánh đời trước xem.
@c.ha Dày có lý do của nó là đỡ chạm tay đấy bạn ah
@c.ha Do 3 viền kia nó quá mỏng thôi
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Đẹp mà.
indiman
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sắp bỏ được cái màn "vô cực" rồi, đẹp nhưng không tiện chút nào. Mà sao sam lại để cái nốt ruồi ở giữa nhỉ, giấu sang góc còn không kịp 😁
@indiman 9 người 10 ý , người thì góc xấu ,người thì giữa xấu ,thò thụt thì lại bảo giống tàu khựa=)) chả biết đâu mà lần
@Cmt Dạo sẽ có người iu Cứ tai thỏ là auto đẹp nhé
indiman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cmt Dạo sẽ có người iu Thề với bạn là nếu cho mọi ng vote vị trí của nốt ruồi và phải chọn giữa để ở góc và để chính giữa thì số nhiều hơn sẽ chọn để ở góc 😁
Đẹp, hy vọng chỉ 1 cam trước chứ nhiều cam trước che đi nhiều quá. Mà về thực dụng thì nên để chấm ở góc sẽ ít che phần quan trọng hơn.
cuongvk86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@flower_cutter Đồng ý với bạn!

T vẫn nhớ clip chế tai thỏ ngày nào 😁
iptran68
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn đẹp quá!
mỏng là được rồi, cong phản tác dụng mà còn đắt tiền sx
Aro
TÍCH CỰC
5 năm
mặt sau nhìn như mấy con tầm trung dòng A 😁, k nghĩ nó sẽ xấu thế này đâu
MVA39
CAO CẤP
5 năm
@Aro Ss nó nghe mấy thằng dỡ hơi làm cam bên cạnh, thêm quả nốt ruồi đặt giữa trung tâm. Ss định phá nát dòng note hay sao ấy...
Nhìn như oppo F9
Ko thấy cái pen đâu nữa nhỉ
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@ptp49 chả có nhẽ lại tách ra bán riêng như hãng "nọ"???
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp thật! Mình không xài Android và Samsung nhưng phải thừa nhận là nó đẹp. Ít nhất là về mặt cảm quan
datanh222
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giống Huawi P30 pro vãi. Haha
@datanh222 mặt sau giống thôi thím 😁
datanh222
ĐẠI BÀNG
5 năm
@john_nguyen_st Mặt trước cam để 1 bên độc ko đụng hàng ko chịu. Đưa về giữa chi cho nó phổ thông quá.
P30 pro cũng cam mụn ở giữa, màn cong nè.
@datanh222 Sắp sửa có cái còn sao chép 99% huawei ấy chứ, bạn có biết đó là gì ko 😆
@datanh222 nhưng con này cam nó là nốt ruồi chứ k phải là giọt nước như huawei :d
MoNoJi
CAO CẤP
5 năm
Lộ hàng cực mạnh là đây 😁
@MoNoJi giờ hãng nào chả để lộ thiết kế từ trc khi ra mắt, chiến lược marketing cả. lộ trc có khi còn đc chú ý nhiều hơn lúcra mắt chính thức
Tàu hóa à 😁
@Mưa Sài Gòn Tàu bận chầu trời rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019