Galaxy Note 5 bản 2 SIM sẽ có khe cắm thẻ microSD?

sonlazio
7/8/2015 13:42Phản hồi: 106
Galaxy Note 5 bản 2 SIM sẽ có khe cắm thẻ microSD?
2625454_Oppo_N3-17.jpg Hình minh họa: đây sẽ là khay SIM của Note 5 2 SIM?
Một báo cáo từ Đài Loan cho biết Galaxy Note 5 bản hai SIM sẽ có thêm khe cắm thẻ nhớ microSD còn bản một SIM thì vẫn không có như những tin đồn trước đó. Tuy nhiên, cũng như một số điện thoại gần đây thì bạn chỉ được chọn lựa một trong hai tính năng này: hoặc khe cắm SIM hoặc khe cắm thẻ nhớ vì chúng cùng chia sẻ với nhau một vị trí duy nhất. Đây là tính năng mà càng ngày càng phổ biến kể từ giữa năm ngoái.

Rất có khả năng phiên bản Note 5 nhiều SIM sẽ chỉ xuất hiện ở một số thị trường nhất định (biết đâu có Việt Nam?) nhưng cho tới thời điểm này thì tất cả vẫn còn là tin đồn. Hãy cùng chờ xem. Thông tin từ Đài Loan cho biết giá Note 5 ở nước họ rẻ hơn khoảng 30$ so với Note 4 trước đó.

Tinhte.vn sẽ tường thuật trực tiếp buổi lễ giới thiệu Note 5 tại New York.

Tham khảo: Sogi
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang ở đài chờ rình mồi :V
Ngon, sự trở lại của thẻ nhớ thần thánh!

Ps: có ai bị thoát đăng nhập khi lên beta 5 iOS 9 trên Tinh tế ko nhỉ? Giờ mỗi lần vào là phải đăng nhập mới đau em.
@Wind my love E bị từ thời beta 2 beta 3 kia. Về 8.4 luôn rồi.
@EmGiaKhang 2,3,4 chỉ bị bên Nhật Tảo thui. Giờ 5 bị cả Tinh tế. Nhưng Chrome lại ko bị, đành dùng tạm Chrome vì back cmn up beta 5 qua iTunes rồi, giờ về 8.4 cũng ko lấy lại đc dữ liệu😁
@EmGiaKhang Thế méo nào vậy 2 thánh cuồng???
Tưởng ios ngon lắm,tưởng apple đại đế cơ mà nhể o_Oo_Oo_O
AnhTV.
TÍCH CỰC
9 năm
@Wind my love Mình beta 5 không bị 😁
hothusa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình chọn Sim
Có vẻ ngon. Cho bác nào thích thẻ nhớ or 2 sim.
Note đi vào dĩ vãng rồi !mấy năm trước ss 1 mình 1 ngựa giờ thì ôn lại dĩ vãng thôi ( giống như bộ đôi s6 ko được như kì vọng và khá ế ẩm) ..note4 thì giảm giá còn 11 tr = bphone, trong khi đó ip6plus cùng thời vẫn 17-18 tr
quanvu68
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mthang.bn Bác nói quá đúng. Nó xài đt để khoe thôi. Apple rất thích những thằng như nó. Mình rất ghét những thằng suốt ngày ca ngợi " điện thoại giữ được giá".
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@Titaner Người ta nói là nói cái sử dụng thực tế của người dùng ( ở đây là người dùng am hiểu và họ còn cân nhắc cả về giá/ tính năng) trên đời thì ngu thường nhiều hơn thông minh đó bạn, còn phán cái kiểu công ty này nọ với số lượng bán đc dựa vào google thì tránh sang một bên đi bạn, hoặc là bạn tài đên cấp độ coa thể làm giám đốc điều hành của 1 công ty nào đó rồi, nói luôn để khỏi phải chém bàn phím, mình 5 năm ios các kiểu rồi, và giờ năm thứ 3 của ăn roi mà ăn thì chẳng biết cái mịa gì.
@macpro87 gặp thể loại đó nên troll 1-2 câu rồi bơ lun bác ơi. ko riêng gì ifan cuồng 😁 vì hãng nào và HDH nào chả có FAN. nhưng cuồng thì hầu như thằng nào cũng như nhau. kiến thức có hạn là cứ tỏ ra uyên bác. cãi vs bọn nó mệt não lắm :D
14025025
TÍCH CỰC
9 năm
ngày xưa k thích 2 sim lắm, nhưng dùng rồi mới thấy tiện kinh khủng 😁
hthmobile
TÍCH CỰC
9 năm
2 sim vô cùng tiện. Đang dùng iphone thấy bí quá, đang tính đổi sang máy 2 sim.
Mình sẽ chọn 2 sim rất tiện. Nhưng khả năng bản 2 sim bộ nhớ sẽ hạn chế 16gb mà thôi, giống N4 giờ.
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuocxuan2004 Ai bảo bác Note 4 2 sim bộ nhớ 16gb :V :V :v
@hqchung Vậy Bác thích chơi hàng nội địa của Khựa à, chứ em nếu chơi xách tay thì chứ nhắm thẳng hàng Quốc Tế mà phan khỏi lăng tăng nhé, mà QT thì N9100, mà N9100 đố bác kiếm bản 32GB. Hehe
namduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuocxuan2004 N4 nào mà có bộ nhớ trong 16g vậy bạn?
@namduc Vậy chưa biết và chưa sài Note 4 2sim bao giờ à thím?!? Trước khi phát biểu phải nghiên cứu cho thật kỷ vào nhé. Thôi thì tặng thím luôn nhé.
http://m.gsmarena.com/samsung_galaxy_note_4_duos-6749.php
Nhớ tìm đúng mã Quốc Tế N9100 nhé thím, mua hàng xách tay mà mua mấy cây bản nội địa thì về chỉ có ngồi suốt bên cái laptop mò mẫn sữa ROM nhé.
2 sim 1 2G, 1 3G xài rất tiện..........nhớ khi trước, nói tới 2 sim là nghĩ tới đt tàu.
sao ko làm riêng ra nhỉ. Vừa muốn 2 sim 1 nghe gọi 1 3g vừa muốn có thẻ nhớ thì h phải làm sao.
Xiaomi 4i dùng 2 sim đều dùng đc 3G nè
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Note nay hơn S ở cái sim 2 kiêm thẻ nhớ
Bản 2 sim bao giờ cũng đắt hơn nhìu nhìu, 2 sim nhung lại giống như con A7 hay A8
Là 2 sim hay là 1 sim 1 thẻ nhớ
dĩ nhiên chọn 2 sim rùi 😁 :D
galaxy92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lâu rồi k thấy ai nhắc đến Bphone nhỉ
AQ.AQ
TÍCH CỰC
9 năm
Bài trước mình nói là hình thiếu mất 1 cạnh bên khay sim. Dự sẽ như dòng A. Hôm nay thế này hóa ra mình là thánh á? Không, tôi chỉ là tôi thôi.
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Bản 2 sim là dành cho thị trường trung quổc..ơ cái thị trường tiềm năng này ko thẻ nhớ có ma nó mua.. còn note 5 quốc tế sẽ ko có thẻ nhớ nhé các thim.. nó dùng bộ nhớ trong như iphone 😁
bọn
Bạn nói đúng với đội ngũ ifan, còn samfan đó là 1 điều thật là tuyệt vời, đươc sở hữu e đt ngang tầm với e plus hoặc có thể hơn e plus nhưng giá lại rẻ hơn rất nhiều, vậy có thằng ngu hay cuồng hoặc là có tiền mới mua plus
@tungnt8x người ta " lương tháng cả trăm triệu " bác cãi sao đc với " doanh nhân thành đạt " =)) . Trong mắt " doanh nhân ấy " những thứ giảm giá là " hàng ế " , những thứ " tinh tế " phải gắn mác Apple 😁
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@lyhongson Nếu ko làm đc gì cho bạn thì sao bạn vẫn giữ bên mình ? Bán đi là xong ngay mà
mackenty
ĐẠI BÀNG
9 năm
rất chi là ghét 2 sim .kiểu như đểu đểu thế nào đấy.dù nó rất tiện lợi.mà dạo này các nhà sản xuất rất chăm sóc vn rất kỹ vẫn đề 2 sim,TỪ lumia,galaxy,xperia,và nhà LG và mấy em tàu khựa,thiếu mỗi IPHONE với BPHONE thôi 😁
@mackenty haiz nó làm ở vn ko có nghĩa là bản bán ra ở vn. thanh niên năm bao nhiêu rồi còn có cái tư tưởng đó, lại còn là thành viên tinh tế mà nói những câu...........
mackenty
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhuumanh1805 bác có lạc đề câu bình luận của mình không vậy????
@mackenty b vẫn ko hiểu ak. máy ss (ko rõ lắm) nhưng hình như thì toàn bộ (các phiên bản) đều sản xuất ở vn rồi đưa đi các thị trường khác nhau tiêu thụ. chưa bao giờ bản 2 sim dòng note và dòng s đc bán ra ở VN, nếu người việt muốn dùng thì sẽ phải xách tay lại từ thị trường khác( hồng kong) về dùng. nếu vẫn chưa hiểu,
tôi nghĩ b nên làm hẳn 1 cái toppic để cho ae thông óc cho, chứ t nghĩ là t ko đủ trình độ thông cho b.
mackenty
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhuumanh1805 trời đất.tôi đang bảo dạo này các nhà sản xuất chăm sóc vn kỹ vẫn đề 2 sim mà.ông nói
cứ đâu đâu. còn nói về vẫn đề của ông hiểu lạc đề câu của tôi thì đúng là chưa bao giờ thật. nhưng biết đâu bây giờ dòng not với dòng s sẽ bán ở vn. còn nói về phần lập toppic thì tôi đây không cần nhé,dù tôi kém về công nghệ thật đấy nhưng cũng đủ biết những thứ cơ bản nhé.còn bảo thông cho tôi thì ông nên về thông người yêu ông trước đi.vãi cả thanh niên bốc đồng.🆒 ăn nói nên nể nhau tí đi nhé.coi thường nhau quá thành anh hùng bàn phím đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019