Galaxy S III cũng dính lỗi bảo mật vô hiệu hóa màn hình khóa
TDNC
8 nămBình luận: 184

Không chỉ có iOS 6.1Galaxy Note II bị dính lỗi màn hình khóa mà mới đây người ta còn phát hiện ra chiếc S III của Samsung cũng bị lỗi tương tự, cho phép người lạ có thể mở khóa và toàn quyền điều khiển máy của bạn mà không cần nhập mã Passcode. Người ta đã kiểm tra trên nhiều chiếc S III khác nhau và thấy đây là lỗi phần mềm của Samsung, hãng này cho biết sẽ sớm tung ra bản cập nhật để vá lỗi bảo mật trên.
[prebreak][/prebreak]
Để vượt qua màn hình khóa mà không cần nhập Passcode, chỉ cần làm theo 5 bước:
  1. Từ màn hình nhập mã, bấm Emergency Call.
  2. Bấm tiếp Emergency Contacts.
  3. Nhấn phím Home.
  4. Ngay sau đó nhấn phím nguồn ngay lập tức.
  5. Nhấn phím nguồn thêm một lần nữa, nếu thành công thì máy sẽ đưa bạn vào màn hình Homescreen mà không cần nhập mã bảo vệ.
Engadget cho biết lỗi này nguy hiểm ở chỗ sau khi "hack" xong thì máy sẽ không hỏi bất cứ một passcode nào nữa ngay cả khi bạn khóa màn hình lại, chỉ khi nào khởi động lại máy thì nó mới trở lại bình thường.

may mà em k dùng s3
à mà nếu bác nào có mà sợ cái lỗi này thì cho em cũng dc 😁
marilonluu
TÍCH CỰC
8 năm
ôi chết anh sum 😆
@marilonluu IOS cũng bị mà, cuồng nặng.
marilonluu
TÍCH CỰC
8 năm
@JerryKist ủa cuồng gì bác, có nhắc tới ios chữ nào ko.bác mới là ng cuồng nặng. holigan
@marilonluu ng.u thì đừng có nguy hiểm quá, hooligan mới đúng cháu à 😃
marilonluu
TÍCH CỰC
8 năm
@JerryKist vâng cám ơn bác, chỉ có cùng đẳng cấp mới hiểu nhau
Quýt nào cũng sẽ có móng tay phù hợp để nạy ra, hay thật
chết dở 😆
co gi dau ma so
Đang có war topic kia lại lòi tiếp topic này 😁 p.s: nhưng cũng bt thôi vì sp nào mà ko có lỗi, quan trọng là biết cách khắc phục. Chứ cứ đem lỗi cũ xưa lơ xưa lắc ra nói như lỗi sóng, lỗi mail, lỗi ánh tím, cong xước blah blah... thì... :D
@tgianglk thím này chắc mẹ fan android..=)))..có lỗi thì vá là chuyện thường nhưng cách nói chuyện của thím phản cảm vãi shiet..
Dự là sẽ có nhiều bạn bla bla😁. Mình thì chả dùng nên chả lo lắng, bận tâm:p p/s: Dùng 3 4 cái điện thoại chưa khóa kiểu đó làm gì tốn time,file nhạy cảm khóa = app là dc,rõ lắm chuyện:D
@smile_nice90 đưa đt đây mình làm cho bạn phải hối hận vì ko khóa. :rolleyes:
Ôi may nhé, vừa rồi bà chị cho cái S3, may mà ko lấy không lại phải chờ fix lỗi
@hmmkt Hố hố tỏ lấy oai?đúng là tư duy ngắn thường có những suy nghĩ tồi.dăm ba câu nói như nói chuyện chơi chơi với con nít mà cũng có người nghĩ để tỏ vẻ oai.chắc là đồng chí này thuộc tầng lớp thấp trong XH VN này nên nghe ai nói cũng tưởng họ nói oai.ho 1 Tiếng cũng nghĩ họ hắng giọng lấy oai chắc khà khà.
@lexuspts Tôi nói đùa mà.bác thật là biết tin Người
hien422001
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyendu277 Bác này chém mạnh quá. Em té đây..vãi lờ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
minoan
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyendu277 cấp độ cao nhất của nghệ thuật chém gió là đây 😆
như kiểu hack active của iphone ý nhi???
nttsh94
CAO CẤP
8 năm
@thuandiennang có liên quan gì tới hackative
Gió mạnh quá, thử hoài có đc đâu

@duyanh407 Ủa, có ai khác thử cách này được không nhỉ, mình thử nãy giờ không được, nó vào màn hình home nhưng chỉ trong nháy mắt đã khóa pin lại, ấn cái gì cũng không kịp. Còn về home rồi ấn khóa màn hình luôn, lúc bật lên vẫn yêu cầu pin!😔
@duyanh407 Kẻ nào thử được đính vào bài cho ae xem cho vui. Tình hình là nói suông rồi ai tin
(Khổ, mình tự làm theo không được nên cần xác thực

Soạn bằng cây bút của Note II với tapatalk
whywhy1304
TÍCH CỰC
8 năm
@duyanh407 Thử mãi đéo đc ông bạn ạ, gió vãi cả lồm! Hay nghìn cái mới có 1 cái bị 😁😃:oops:😔:rolleyes::oops::mad::p:eek:

manhlvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duyanh407 tôi thử hơn 20 lần rồi, ko dc
Thật là tệ hại, bài viết nầy chi tiết quá có thể MOD làm quà tặng 8/3 cho mấy bác phụ nữ có cách kiểm tra mấy bác trai có smartphone có bịnh mà giấu đây .. hi hi
Bài này giống như Hd hack mở máy vậy =)).

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
đến cái lỗi khóa màn hình mà SS cũng phải ăn cắp của Táo.
wonbii
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trimsedinang Cái này là bịnh nặng nè bác!!!! =)))))))))))))))))))))))))))
Em nghĩ bác nói giỡn hè, chứ ai mà bệnh dữ vậy???
@trimsedinang Gọi là chó chê mèo lắm lông 😁
[Guest]
TÍCH CỰC
8 năm
điện thoại mình chả bao giờ cái pass nên chả quan trọng 😁, mình xài iOS nha :D
ctn100
CAO CẤP
8 năm
Cái lỗi này mình ngồi thử cả chục lần, mà làm duy nhất được 1 lần mà vừa nhấp được 1 cái là nó tự động khóa tiếp rồi....
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này fpt đà nẵng đang bán giá 10t125, rớt nhanh quá , chất xả hàng đợi s4
@thegiang1234 À ở chỗ e thằng fpt nó thu mua máy cũ bác ơi kô biết ở chỗ bác kia thế nào nhưng e nghĩ cùng 1 lò nhà mó nên chắc như nhau hết. Ah thăng fpt chỗ e mó chơi kiểu này các bác đỡ hộ e phát trước e ra hỏi bọn fpt để mua cho vk e con ip 5 nó bảo là nó bán 18tr900 bản 16gb ( ở ngoài bán có 15tr500) nó bảo 1 đổi 1 trong 1 năm nếu lỗi do nhà sản xuất . Với điều kiện kô dc xước sát j cả với cả kô bảo hành máy đã jb và llooix cảm ứng . Kô biết thế có phải chúng nó khôn hết phần của chó kô nữa

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@codononline90 nó cũng giống như cửa hàng ngoài thôi bạn ak. nó có tới mấy loại hàng,nên cũng không thể tin tưởng được
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thegiang1234 máy mới 100% bạn ơi , mình đang điên vì nó đây, tháng tr mua trả góp 0 lãi xuất cho bà xã chổ nó 13t500 ,hồi chiều lên nạp tiền nó giảm giá còn đúng 10t125
@tranduyhai quả là đau thiệt.mà thấy trên TGDĐ còn treo giá trên trời mà.sao rẻ thế nhỉ.có khi nào hàng trải nghiệm ko nhỉ
DragonVct
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thử hoài chả thấy gì! 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019