Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S23 Ultra chạy Snap 8 Gen 2 đã xuất hiện điểm trên Geekbench

Lê Huyền Vân
25/10/2022 3:55Phản hồi: 85
Galaxy S23 Ultra chạy Snap 8 Gen 2 đã xuất hiện điểm trên Geekbench
Trong cơ sở dữ liệu của Geekbench, flagship tiếp theo của Samsung có mã là SM-S918U (mã của Galaxy S23 Ultra) với con chip Snapdragon 8 Gen 2 đã được update.

Theo đó, Galaxy S23 Ultra lần lượt đạt điểm đơn nhân 1521 và điểm đa nhân gần 4670.

Dự kiến, Snapdragon 8 Gen 2 (tên mã Kalama) sẽ được Qualcomm giới thiệu chính thức tại Hội nghị thượng đỉnh Snapdragon từ 15 đến 17 tháng 11 tới, tại Hawaii. Những thông tin rò rỉ cho rằng con chip mới sẽ sử dụng cấu trúc với 1 nhân ARM Cortex X3 (3,36 GHz), 2 nhân Cortex A715, 2 nhân Cortex A710 và 3 nhân Cortex A510 tiết kiệm điện.

Về GPU, Adreno-740 có thể sẽ được sử dụng cho đồ họa hoặc khả năng cao là GPU Immortalis G715 được giới thiệu gần đây.

Tất cả hiện đang là những thông tin rò rỉ, chưa chính thức. Như thường niên, Q1 hàng năm sẽ là lúc Samsung giới thiệu flagship mới thuộc dòng Galaxy S, mọi thứ chính xác nhất sẽ được hé lộ khi đó. Còn mình thì đang trong chờ vào sự kiện của Qualcomm giữa tháng 11.

Nguồn: NextPit
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gen 1 Plus đã rất mượt với ko nóng rồi
@toilachi9 @toilachi9 mình ko rành nhạc lắm nên dùng tai kèm theo type C từ hồi Note20U để lại là đủ nghe roài bác. màn cong S22 ko còn như đời Note trước nên không cấn. nhưng mỗi lần rớt trầy phê dễ sợ.
@chickenbg Trải nghiệm cá nhân thôi bro, chưa mua thì cũng chẳng phán gì, đến giờ vẫn đang dùng và vẫn đang lag. Có phải lúc nào cũng ngồi phán mõm đâu mà bắt phải đi mua máy về dùng
@Timbunner 😆 samsung j2 à
@chickenbg Mi 12 nhé bro =)))
Chíp h ko cần mượt hơn,chỉ cần mát hơn nhé. Từ iphone tới ipad và đám Rồng này đều quá nhanh nhưng lại quá nóng.
geekbench chỉ để chấm chip Apple. Chấm bất kỳ hãng nào khác cũng sẽ thấp
Còn buff điểm benchmark nữa hông ta
Sam nên học theo apple cách giảm hiệu năng máy để ngdung nâng cấp máy mới, chứ cứ làm ra máy hiệu năng mạnh lại bền bỉ thì làm sao mà lên đời được
@quocvu089 Đơn giản là cái GOS của Sam chỉ giới hạn 1 số ứng dụng được chỉ định, còn ios là mọi thứ đều giới hạn hết. Do đó bảo bóp như nhau là sai =)))))
quocbiin
ĐẠI BÀNG
một năm
@noctunalguy còn cục bộ vs ko cục bộ nữa na beo kak kaka
@sóc Đỏ Mắt lướt báo lên bô lô bô la chứ biết mốc gì 😄
@noctunalguy Tự nói mình hả... mắt lướt báo lên bô lô bô la chứ biết con cẹc gì 😅 "giới hạn"... kkk
quá toẹt vời, trên tay tôi chỉ đang có 1 em A14 và 1 em 835 > bao giờ mới với đến được 8 gen 2
@Blade knight S8?
@Đình Phong (大和) chuẩn luôn bác S8 active
Đẹp quá
Snap 8+ gen 1 đã ngon rồi. Trước dùng S22+ thấy máy rất nhanh nóng, giờ dùng cả Zfold 4 (8+ gen 1) và 13 pro max (A15) lẫn iPad mini 6 (A15) thì thấy con 8+ gen 1 chả thua gì con A15.
@Opera Voz Chip 8 plus gen 1 do Tmsc xử lý khá ổn. Con này dùng ít phải 3 năm nữa
Cụm camera nhìn hơi kỳ, hi vọng là sẽ đẹp như S22 Ultra.
Tui snap 870 đủ rồi
conmoi
TÍCH CỰC
một năm
mình chẳng bao giờ quan tâm đến nó
cụm camera hy vọng tào lao, chứ ko đẹp như S22U
Vẽ cái hình demo khắm quá. nhìn cụm cam tàu vãi
@Hondacodon287 WTF man, manh động quá 😁😁😁 để mai chụp cho a bạn con Rolex Day Date đặt shopee khoe được ko?? 🙂🙂🙂 Samsung là nhất, nhất ông rồi 😌😌
@zozolozozove Chụp máy bay cũng chẳng liên quan nhé ông.Oppo Xiaomi nói hơn Sung thì hóng hớt đẳng cấp bậc 1 tinh tế rồi.
@Hondacodon287 @Hondacodon287 cãi nhau với bọn cuồng trung quốc chi ông ơi, tui cũng dùng qua khá nhiều flagship trung quốc như Heo Quay, mì xào pad, Oneplus9pro. quay về SS vẫn đẳng cấp cao hơn nhiều. tụi nó đã ghét SS rồi thì nói gì nó cũng nói được à. à mà tui dùng song song S22U, IP13promax và Mipad nhé, ko lại bảo fan SS.
@conan12a2 chuẩn luôn. xét tổng thể về mọi thứ trên đt thì thế giới androi Sung đứng 2 đừng thằng nào đứng 1. riêng cái chống nước thì sung nó đã chất lượng hơn đám khựa 69 lần, màn hình thì luôn top đẹp nhất, đám khựa toàn sài cái màn thằng bos khựa .hãng thì trắng bệch,hãng thì vàng vàng ,hãng thì rỗ như tổ ong mà kêu máy ngon.
kutujop
ĐẠI BÀNG
một năm
Sờ Lag dragon 8 gen 2 rồi cơ ah.
Mượt hay ko toàn do các bản update làm chậm máy đi
@kobebryant Nếu bạn chưa biết thì "android càng lên càng mượt"
@MID217 Cả android lẫn ios càng lên càng giúp hãng bán được nhiều máy hơn thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM