Galaxy S4 chính thức đạt mốc 10 triệu máy bán ra trong vòng chưa đầy 1 tháng

Blaze1st
23/5/2013 2:8Phản hồi: 809
Galaxy S4 chính thức đạt mốc 10 triệu máy bán ra trong vòng chưa đầy 1 tháng

Hôm nay, Samsung xác nhận rằng chiếc smartphone cao cấp nhất của hãng, Galaxy S4, đã chính thức đạt mốc 10 triệu máy bán ra* trên toàn cầu, dù mới chỉ xuất hiện trên thị trường chưa đầy 1 tháng. Như vậy với con số 10 triệu máy trong vòng chưa tới 1 tháng, Galaxy S4 chính là dòng smartphone bán chạy nhất của Samsung, phá kỷ lục trước đó của S III là 10 triệu máy trong 50 ngày, trong khi đó S II là 10 triệu máy/ 5 tháng. Để chứng minh cho tốc độ bán ra của S4 nhanh đến mức nào, Samsung tiết lộ rằng cứ mỗi giây trôi qua, họ lại bán được 4 chiếc Galaxy S4 - một kết quả thực sự rất ấn tượng. Cũng trong dịp này, Samsung cũng hứa hẹn sẽ bổ sung thêm hai màu mới cho S4, đó là: màu tím và nâu. Được biết, hai màu này sẽ đến với người dùng S4 vào mùa hè năm nay.

*Lưu ý rằng, 10 triệu máy bán ra của Samsung được định nghĩa là số máy được Samsung vận chuyển đến các cửa hàng bán lẻ trên toàn cầu. Trên thực tế, con số 10 triệu máy bán ra được hiểu theo nghĩa của Samsung gây ra khá nhiều tranh cãi, bởi không phải tất cả lượng S4 chuyển đến các nhà bán lẻ đều được bán sạch, mà sẽ có hiện tượng tồn đọng ở một số nơi, do đó "lượng S4 thực" bán ra của Samsung vẫn chưa thể xác định. Tuy nhiên, dù nói gì đi nữa, chúng ta cũng không thể phủ nhận về sự thành công của Galaxy S4 trên thị trường và nó có thể vẫn sẽ là chiếc smartphone Android bán chạy nhất thế giới trong thời điểm hiện tại cũng như trong một thời gian tới.

809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhduc5990
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đỉnh
Great 😃
hoanganhdt9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chúc mừng SS, mặc dù đang dùng hàng Apple nhưng vẫn ngóng 1 ngày trở lại với SS
trungonljne
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanganhdt9 thôi gió vừa thôi thanh niên 😆 dung ip đi bày đặt
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
hehe cúi tháng mua em nó chắc cũng nằm trong 10 triệu máy
@pigin Sang tháng chắc bác ý đợi GLX S5 luôn:D
pigin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai vâng, cũng tính ngồi yên nhưng mà chịu ko nổi. Nhưng biết đâu đc bác nhỉ, tinh tế giờ nhìu đại gia thì sao, :D. cứ thấy có sản phẩm nào là lại thấy một vài bác quen quen vào phán :"SẼ MUA" hoặc "CHUẨN BỊ MUA", bái phục, bái phục
@pigin =)) mother of troll 😆)))
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
@pigin dạ s4 cho vợ và one cho em hehehe
Lần sau chắc có bài nhà mạng trả lại 8 triệu máy.
@angle_squall SS đú khoản này ko lại apple rồi 😁
@angle_squall Luyên thuyên quá
@angle_squall điều bạn mong muốn khó lắm đấy.
@angle_squall đồng quan điểm hehe😁
mrcantona
TÍCH CỰC
11 năm
nên đọc kĩ dòng Lưu ý nhé các bác 😁
@mrcantona thì app cũng thế số lượng bán ra là nó bán cho các nhà mạng chứ có phải tất cả là do người tiêu dùng mua đâu
Chưa thấy ifan vào phán về doanh số ip5 nhỉ
@trankhacchan Bán 5tr máy trong 3 ngày chứ nhiu, con số chưa ai qua đc, bên sohoa có bài nói, nên k phủ nhận đc nhé
@h30l0nely iphone 5 bán dc 5tr máy trong 3 ngày kìa
thím
@trankhacchan hình như 1 tuần hay 3 ngày ấy:-/
SeNguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@h30l0nely Mình có dịch một bài về cái nè nè http://www.tinhte.vn/threads/10-trieu-galaxy-s4-trong-28-ngay-la-ky-luc-5-trieu-iphone-5-trong-3-ngay-la-su-that-vong.2102700/
apolloG1
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái câu "lưu ý" do báo nào ghi hay chủ topic tự ghi vậy ^^"
Có bán 100 triệu máy thì vẫn ko quan tâm. Đơn giản là với tôi hàng Samsung tồi so với giá, hay hỏng vặt, con S3 có lẽ là cái dt Samsung cuối cùng mình dùng
@t0mmy_versace bác bán chưa? phone e . 09140101xx
@Jakiro201 bênh nhau à,ngứa ass
@kid1412_92 uk,, cũng dùng s3 nhưng hơn 1 năm r chả có lỗi quái j,còn con ip4s vs arc s của bạn m hỏng lên hỏng xuống,nứt kính nứt màn sau `1 lần rơi,chán vkl
@baggiotung đi lâu rồi bác ạ
vuviethong
ĐẠI BÀNG
11 năm
S4 thiết kế bt nhưng mới trên tay.thực sự rất ấn tượng.chỉ tiếc là ko có tiền
tepbac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ghê thiệt! Ước gì mình có trong 10 triệu máy đó!
@tepbac bạn có thể mà tại vì đọc lưu ý là mới vận chuyện tới nhà mạng và của hàng bán lẻ giờ bạn mua vẫn kịp 😁
@tepbac ước gì mình được 10 tr máy đó😁
Cái phần lưu ý dài tương đương với tin chính luôn, chắc tạo điều kiện cho anti fan vào ném đá Samsung 😁
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@dunghananycall Phải nói là apple va sam lúc này hót nhất, thấy các quảng cáo app trên TV lấy sam làm biểu tượng cho android còn iphone cho ios.
Sam luôn tính số lượng bán ra chính là số máy phân phối tới các nhà mạng, các đại lý trên toàn cầu chứ không phải số máy đến tay người dùng. Thực tế thì không biết số máy đến được tay người dùng là bao nhiêu.
Và không biết số máy mà Sam vận chuyện đến các nhà mạng và đại lý đó là ký gửi hay là các nhà mạng và đại lý mua đứt lại để ăn chiết khấu từ Sam và phân phối ra thị trường.
Nếu các nhà mạng và đại lý mua lại ăn chiết khấu và phân phối tiếp thì xem như 10Triệu máy trên đã được Sam tiêu thụ và thu về doanh thu là hoàn toàn có thực . Còn ngược lại thì doanh số trên chỉ là ảo.
@kenny81_hp Sao lại không biết chính xác số máy đến tay người tiêu dùng được chứ bạn, ss nó dựa vào số máy kích hoạt là biết ngay thôi ấy mà, tại chắc ít quá nên nó lấy số máy ảo ảo chung chung khi xuất xưởng cho nhiều tí ấy mà. Hehe
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp Đại lý bán lẻ luôn là người tiêu dùng khôn ngoan nhất bạn à, họ hiểu được thị trường cần bao nhiêu và giá bán ra bao nhiêu. Thực tế thì chắc chắn số máy đó đã được tẩu tán ra thị trường. Ngay cả Apple củng vậy thôi, 5 triệu máy ngày đầu tiên, mình hỏi bạn 1 câu rằng trong 5 triệu máy đó bạn có chắc là có 50% đến được tay người tiêu dùng ko ? Hay chỉ là đại lý mua hàng loạt rồi bán xách tay. Vì cơ bản số lượng Store của Apple là hạn chế.
@whymea next 🆒
Crazy.party
ĐẠI BÀNG
11 năm
tức là máy chỉ đến TGDD , Mai Nguyên, Pico, Nguyễn Kim rồi lòng vòng ở mấy gian trưng bày hoặc trong kho, vãi cả báo cáo
@Crazy.party trong suy nghĩ của bạn chỉ dừng lại ở suy nghĩ SS chỉ được bán ra ở mấy cái đại lý trong nước kia thôi sao???vạy bạn như ếch ngồi đáy giếng rồi.
VN mình chỉ là 1 trong số các nước tiêu thụ sản phẩm của SS thôi bạn nhé.Và cũng đừng quên rằng VN mình không phải là nước tiêu thụ lớn sản phẩm đâu.thế nên đừng có nhìn quanh thấy thiên hạ dùng nhiều loại nào mà vội vàng kết luận cái máy đó đang bán chạy nhất thế giới. buồn cười thay cho hiểu biết của bạn và 1 số người đã like bạn đấy
@calvin68 đấy gọi là tầm nhìn xa từ trên giường xuống dưới đất
bạn nói quá hay.
Crazy.party
ĐẠI BÀNG
11 năm
@calvin68 nâng hàng hã, đáng buồn vì bạn ko được like, nói cho bạn biết cái tâm lý sính ngoại với đua đòi thì Việt Nam là số 1 thế giới, ở nơi khác trước khi mua gì họ đều tính toán kể cả sức hút như IP =)), chơ đừng nói 1 con S4 y chang S3, à cho cái số liệu nghiên cứu thị trường chính xác với nào, tự bán tự khai =))
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Biết ngay mà 😁
Nằm ở đâu thì cũng đến với người dùng hết thôi. Vãi tè với anh Sung!
losbancos
TÍCH CỰC
11 năm
sII vẫn là tượng đài
Kinh nhỉ, k biết khi not3 và ip5s ra có đạt đc ngưỡng đó không? Hai siêu phẩm mừ
@mrhduong_note2 iPhone 5S thì chưa biết nhưng iPhone 5 thì bay đc 5 tr máy say 3 ngày mà chủ ý là 5tr máy đến tay người dùng chứ ko phải kiểu máy chuyển đến đại lý như của SS ^^
@Sonltt Vấn đề là 5tr/3ngày nhưng bao nhiêu tháng đạt 10tr? Các bạn nên nhớ đây là con số sx đưa ra thì tiền đã về tay họ k cần biết máy tới tay ng tiêu dùng hay lằm ở TGDD, CELLFHONE....
Chạy theo Apple mệt ghê. Haizz
@manhmanh989
Apple: Thằng Samsung dai như đỉa, mình đuối rồi mà nó còn chạy nhanh hơn :v
tuingoghe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhmanh989 bạn nói sai roài, chạy theo thằng samsung này mới mệt đấy, apple thì 1 con xài cả nam trời phần cứng vẫn có thể áp dụng cho version mới dc, còn samsung thì nó ra liên tục mẫu mã thì y chang nhau chả khác là mấy nhưng đa số phần mềm mới chỉ dành cho hệ máy mới còn hệ cũ thì chỉ có vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019