Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S5 bắt đầu nhận cập nhật Android 5.0 Lollipop, mới chỉ có ở Ba Lan

vuhai6
4/12/2014 10:58Phản hồi: 120
Galaxy S5 bắt đầu nhận cập nhật Android 5.0 Lollipop, mới chỉ có ở Ba Lan
Có một tin vui và một tin buồn, tin vui là người dùng Galaxy S5 đã bắt đầu nhận được bản cập nhật Android 5.0 Lollipop cho bằng anh bằng em. Nhưng tin buồn là mới chỉ có người dùng ở Ba Lan nhận được thông báo cập nhật thông qua OTA, còn các thị trường khác mà Việt Nam không ngoại lệ thì vẫn chưa thấy thông báo nào cả. Không rõ vì sao lại là Ba Lan và hiện tại thì Samsung chưa có thông báo chính thức cho các thị trường khác. Thôi thì nếu bạn đang dùng Galaxy S5 thì chịu khó đợi thêm một vài bữa nữa nhé, hoặc đợi bản cook dựa trên bản build này sẽ sớm có thôi.

Trong lúc chờ đợi có thông báo cập nhật thì các bạn có thể xem qua video ở trên để hình dung sơ bộ về Android 5.0 Lollipop trên Galaxy S5 nhé. Các thông tin về bản cập nhật mới này:
  • Model: SM-G900F
  • Model name: GALAXY S5
  • Country: Poland
  • Version: Android 5.0
  • Changelist: 77433514
  • Build date: Mon, 01 Dec 2014 17:41:00 +0000
  • Product Code: XEO
  • PDA: G900FXXU1BNL2
  • CSC: G900FXEO1BNL1
  • MODEM: G900FXXU1BNL2
Nguồn: Sammobile
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng samfan. 😁 Không biết các biến thể ăn theo s5 có đc thơm lây ko nhỉ?
Tuy là thảm họa của s series nhưng vẫn kịp sinh sản vô tính mấy đứa liền. :rolleyes: Hy vọng vào s6 nhiều hơn.
anhde2204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vth102 Cũng như IP5C của Apple, S5 đúng thật là một thất bại đau đớn của Samsung
@anhde2204 Nói thật là ngoài dòng Note thì dòng S nào cũng là thất bại của SamSung...
@AmbitiousMan Nó đã chết đâu mà hồi sinh? Hehe phải gọi là điều trị lại 😁
@AmbitiousMan Đau đầu vụ S5 đấy nhỉ. Nhưng Samsung được cái tiếp thu nhanh sửa lỗi nhanh. Thời buổi này không nhanh là chết 😁
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phần lớn là thay đổi giao diện. Mog là hiệu năg cải thiện, nhất là khoản ram chứ 2GB gì thua ip5 vs mấy con 2GB khác. Vứt bớt mấy cái vớ vẩn cho nhẹ máy thì tốt
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conankcbn6 Galaxy J 3GB ram còn thua ip5 về khoản đa nhiệm kìa. 2GB của s5 nhằm nhò j
@Làm gì có Não chưa kịp tỉnh à do sự tối ưu của hệ đều hành thôi chứ ko biết gì thì đừng tỏ ra nguy hiểm chứ
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hi phuc Chính vì thế mà mog 5.0 mag lại sự tối ưu hơn.nhẹ hơn, nhanh hơn. Tư nhiên sủa bảo ng khác nguy hiểm này nọ. Ai ko hiểu vs nguy hiểm ở đây.?? Hay tôi động chạm đến gì đến nhà bác
Ko biết con j của mình bao h dc lên nhỉ. Hóng:eek::eek:
thebestidea
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhin giao dien dep hon luc truoc
Cập nhật mà cũng nước này nước nọ. Vãi cả rắc rối.
mr.heosua
TÍCH CỰC
9 năm
@tuan09d3 Ngoài bắc mình phân biệt đẳng cấp qua công việc với túi tiền :D lắm ông cầm 5 5s mà đú đú toàn đi mua cũ xong về chém thì lên trời hehe. Nói chung sở thích của từng người. Bác mình giám đốc công an vẫn xài 67 gold ip4s thì chỉ để đọc báo 3 ngày sạc lần
@kool_boyjuly Ý bác nói ở Hightland dùng ios dùng nhiều thì tỷ lệ VN dùng ios nhìu chứ zì? Vậy cho mình hỏi cả sài gòn này dc bao nhiu cái hightland, 20 ko nhỉ? Bao nhiu cái cf cóc?
Hết chuyện, muốn so sánh tỷ lệ ng dùng ios và android lại dựa vào quán cafe. Ngu củng vừa vừa thui.
Biết là bạn nói cho vui, nhưng củng cần thực tế xíu nhé.
@Quick Beard Tỉnh lại đi bạn, passport đang hot, nhưng có cần NỔ vậy ko?
Mặc dù mình củng đang tính mua passport, rất thích, nhưng nói kiểu như bạn thì hơi quá.
Chúc mừng anh em S5... ngon
giao diện không có gì thay đổi, điều dễ nhận thấy nhất là thanh thông báo trạng thái, hết. Hy vọng 5.0 quản lí Ram, đa nhiệm ngon hơn 4.4
Jack_Tri
ĐẠI BÀNG
9 năm
S5 lên 5.0 rồi, chúc mừng các anh em có S5 nhé. Bác Hải cập nhật thông tin cũng khá nhanh đấy.
botunganh86
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngày ngày ngóng tin dòng A3,A5 của ss...
P/s: Họ cho ra càng nhiều đời thì càng có nhiều lựa chọn cho chúng ta thôi.ý kiến ng ta đẻ nhiều làm chi nhỉ
Sớm muộn mình sẽ quay lại với Samsung 😃
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
Samsung chậm chân hơn LG rồi... LG dạo này nguy hiểm phết 😁
Vậy là note4 sẽ sắp đc ăn L rồi 😆
@vodanhdaisu ios săp đc ăn B =))) 8.2
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
@huuthiem IOS 8.2 sắp có rồi. Mong quá. Nhưng thực sự vẫn thèm Note 4
@vietcad.77 đúng là mong chờ 8.2 thật . 8.1.1 thấy nhiều fan kễu lỗi quá =)) . mình thấy con note 4 màn hình cong giá mà 16 triệu thì ngon nhể thích con đấy hơn 6 plus
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
S5 dùng cũng rất OK nhưng phải thú thật thiết kế xấu quá, nhất là cái màng loa và cái Cụm Camera mặt sau.
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ từ từ rồi lên cũng dc. Đua nhau ra cập nhật sớm lúc đấy lại lỗi này lỗi nọ lại kêu
Dr.Vein
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lg G3 cũng ăn Lollipop ở Ba Lan đầu tiên... Chắc Ba Lan nhiều chuột bạch... Hihi
Giá S5 vừa được giảm thêm 2 củ xuống 10 củ chính hãng. Quá thơm cho ai muốn mua S5. Một siêu phẩm của năm 2014-2015.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019