Bàn chải điện Sonic Whitening

Galaxy S7 đã cho phép thay đổi độ phân giải hiển thị mà không cần dùng ứng dụng bên ngoài
sonlazio
5 nămBình luận: 129
Galaxy S7 đã cho phép thay đổi độ phân giải hiển thị mà không cần dùng ứng dụng bên ngoài
Trong bản cập nhật mới nhất cho Galaxy S7 thì Samsung đã hỗ trợ Display Scaling, tính năng cho phép thay đổi độ phân giải hiển thị của Galaxy S7 để hiển thị được nhiều nội dung trên màn hình hơn. Hiện tại Samsung chỉ để 2 chế độ: Condensed hiển thị nhiều hơn và Standard mặc định như chúng ta thấy từ trước đến giờ.

Tính năng thay đổi độ phân giải hiển thị là một tính năng mà rất nhiều người thích nhưng chúng ta phải root hoặc làm những thao tác phức tạp để thay đổi được nó. Người ta tin rằng trên Android N, Google sẽ cho phép thay đổi DPI theo mong muốn của người dùng. Trên S7, trong các bản ROM cũ Samsung đã giấu nó đi nhưng bây giờ thì họ cho phép thay đổi dễ dàng hơn.

Trên S7 và S7 edge, để dùng tính năng này thì các bạn vào Settings>Display, chọn Condensed hoặc Standard.

Tham khảo: SamMobile
Ngon
binhtam
TÍCH CỰC
5 năm
@online24hfree Đua top à. Ss ngày càng biết lắng nghe
longoanhi
TÍCH CỰC
5 năm
S6plus chừng nào có đây
thay đổi giữa QHD và FullHD chẳng..?
nếu vậy pin sẽ được cải thiện rõ rệt
ngon cho các bạn đang dùng em nó
@princez Vấn đề e định nói là số điểm ảnh trên màn hình kia, dù độ phân giải do os tính toán nhưng số điểm ảnh vật lý vẫn vậy thì sao mà giảm đây. Cái như bác nói là scale lại thui. Lúc đó kích thước và nội dung sẽ hiển thị to hay nhỏ tuỳ mức độ scale. Nhưng số điểm ảnh trên màn hình là định sẵn, và số luợng điểm ảnh đó vẫn phải hoạt động dù bác có scale ra sao đi nữa. Vậy nên mới có chuyện cùng cấu hình phần cứng nhưng màn hình vật lý nhỏ thường score cao hơn. Còn việc độ phân giải khác nhau có ra điểm bench gpu khác nhau ko thì e chưa đọc dc vài test nào nói rõ, nếu có xin bác dẫn chứng thông não cho e^^
@anall không có đâu, độ phân giải chỉ để hiện icon to ra hoặc nhỏ thôi, giống như chỉnh độ phân giải trên máy tính (càng thấp icon càng to, càng cao icon càng nhỏ)... đại loại vậy, còn màn hình đã HD, full HD, 2K, 4K thì đổi được.
mtv175
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ff2003 Theo cái hiểu biết khá ít của mình thì cmt của bạn có 2 câu nói sai, không đúng mạn phép bỏ qua 😁
yeusaigon
TÍCH CỰC
5 năm
@anall không phải bạn nhé, nó giống như thay đổi mật độ nội dung hiển thị để xem nhiều hay ít thôi, còn màn hình mặc định độ phân giải bao nhiêu vẫn bấy nhiêu
note 4, chỉnh đc k các mem
vuquiduong
ĐẠI BÀNG
5 năm
5.1 inch thì thay đổi cái nỗi gì...
kenls
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuquiduong Thay cái độ phân giải chứ cái gì
Phải thêm tùy chọn độ phân giải chuẩn FB nữa thì ok, ảnh up lên không bị giảm chất lượng.
@Duy_P900 Cái này fb đã cho tuỳ chỉnh rồi còn j. Vào fb phần cài đặt sẽ có mà.
1 số bác ko đọc hay ko hiểu vấn đề ấy. Cứ nói độ phân giải fullhd với 2k chỉnh gì nữa. Cũng nản
@Duy_P900 tất cả flagship sony samsung lg năm 2015 đã cho up lên facebook hình độ phân giải cao rồi! con s6 edge đang dùng up lên dc này! còn mấy dòng cũ thì dùng app thứ 3
@Duy_P900 Ơ, có cũng lâu lâu rồi mà, bật lên và dùng thôi

yokel
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy cứ để mặc định là ok. Hồi trước ngồi nghiên cứu chỉnh lại DPI con note 4 cho giống note 5 khi lướt web thêm được 1 dòng mà chữ bị nhỏ quá nên lại về lại 640 " mặc định" . cái ngu của trình duyẹt mới của Ss là không cho chỉnh DPI tren trình duyẹt. Do vậy mình tháy android hay là cho chỉnh DPI trên từng ưngs dụng thì hay. Mình ssẽ cho giao diện stasbâr nhỏ giống note 5 sẽ đẹp nhưng ưng dụng duệt web sẽ là 640 giống mặc định và zalo viber mình sẽ chỉnh chữ lớn lên nữa. Chứ chả ham hố chỉnh nhỏ hét toàn bộ lướt web đau mắt lắm
@yokel Chưa từng nghe Xposed tốn pin nặng máy bao giờ. Bạn dựa vào đâu mà nói cài framework dẫn đến nặng máy?? :rolleyes:
Hãy tìm hiểu kĩ, đừng mò mẫm ngộ nhận.
@Tú art tốn pin thì ko biết nhưng nhiều dev đã cảnh báo xposed có thể gây lag.
@yokel Bạn biết module trong xposed ko? Cái app setting đó
Chỉnh dpi trên từng ứng dụng
Hệ thống của tôi nhận là 480
Còn system UI là 400...
Quá tuyệt vời!
Trước đây tôi cũng từng đau khổ khi tìm cách thay đổi dpi ... 😁
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
5 năm
@yokel Cuhiệp thích là được rồi bạn
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
5 năm
2zz rom mod nào chả có, không thi dùng root explore vào mở file build.prop mà sửa @@
S7 việt nam chưa có update, đành chờ thôi
dinhvtuyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
ai mong ios 10 có tính năng như vậy giơ tay cái nhỉ
phoenixna
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Ông mới chẳng hiểu cái mẹ j thì đúng hơn. Tôi đang nói đến vấn đề độ phân giải màn hình và giá tiền sản phẩm. Ông bị vấn đề đọc hiểu à.
@phoenixna Thằng này đã ngờ u, comment nhảm méo liên quan đến topic, còn dám văng tục chửi cả Admin mới ghê chứ. Sao Mod Tinhte hiền quá vậy 😆
hungproda
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenfenice Xl nhà chả có củ cải gì ngoài mấy cái dt
hungproda
TÍCH CỰC
5 năm
@HDD18HAMLONG Ị fan nghĩ cái dt to lắm. 😆 nghĩ chỉ hắn mới có. Trong khi ip mình dùng làm sim phụ cũng éo thèm đăng kí 3g luôn 😃)
xài chức năng này cũng được tuần trên s6 rồi. rom cook của S6 thấy có sẵn, không biết đó có phải của s7 port qua không hay rom s6 có sẵn
Mainson
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy bữa trước mình làm theo bài của mod @cuhiep 😁. Hôm nay mới lòi ra cái này😔. Số đúng nhọ.:oops:
conankcbn7
TÍCH CỰC
5 năm
cái này thì tuỳ quan điểm từng hãng và sở thích từng người thôi. to thì dễ đọc, thông tháng, bé thì hiển thị được nhiều thông tin
Fan sung nhào vô cmt like nào
kungfu9
CAO CẤP
5 năm
Android phải học hỏi ios, windows phải học hỏi mac osx...ở vấn đề tối ưu hoá hiển thị với những bố cục, nội dung khác nhau
@kungfu9 mình nghĩ ngược lại thì đúng hơn!
để mặc định vẫn tốt nhất! chứ chỉnh thì được cái nọ mất cái kia!
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Trăm người ngàn ý, Thế nó mới cho chỉnh dễ dàng như vậy, thích sao thì chính vậy chứ bạn đừng nghĩ ai cũng giống bạn.
Ngon. Vậy là chẳng cần cài thêm gì nữa. 😃
anhhoang02
TÍCH CỰC
5 năm
Tinh tế đánh giá sử dụng pin em này hộ với.
Định mua nhứng thấy nhiều trang đánh giá pin yếu.
@anhhoang02 S7/e pin mà yếu thì ko có con nào pin khoẻ hết
@anhhoang02 Ừm so với Lenovo P1, Asus zenMax thì pin nó yếu hơn chút bạn à, ý các trang lá cải đó là vậy đó. Chứ so với ip6+ thì nó còn trâu hơn.
@anhhoang02 Pin onscreen trung bình đc khoảng 5h30-6h , max 6h30 ( 100->1% . Ánh sáng auto , ko bật power saving ) .
cuongcon1980
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhhoang02 Con s7e đầu mình pin lởm 6h sáng đến 6h tối hết cmn pin, đổi con mới 3 ngày đầu cũng kém về sau 1 tuần nay pin 2ngày , tất cả chỉ nghe gọi, nt , zalo , fb , web ko chơi game. Nói chung giờ pin quá Ngon
Mình đang dùng S7 egde từ lúc mua đến giờ chưa thấy cập nhật lần nào. Mình mua ngày 28/3. Có bạn nào giống mình không?

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019