Galaxy S8 có bản Microsoft Edition, "có tùy chỉnh để trải nghiệm Office, OneDrive, Outlook tốt nhất"

Duy Luân
30/3/2017 21:30Phản hồi: 180
Galaxy S8 có bản Microsoft Edition, "có tùy chỉnh để trải nghiệm Office, OneDrive, Outlook tốt nhất"
Microsoft Mỹ cho biết họ sẽ bán một bản "Galaxy S8 Microsoft Edition". Chiếc máy này khác với Galaxy S8 thường ở chỗ "một số tùy chỉnh sẽ được kích hoạt khi bạn mở hộp và kết nối điện thoại vào Wi-Fi.. nhằm đảo bạn sẽ có trải nghiệm tốt nhất với những ứng dụng Microsoft như Office, OneDrive, Cortana, Outlook". Chưa rõ những tùy chỉnh đó là gì, chứ còn các app Microsoft thì đã được cài sẵn lên dòng Galaxy S từ hồi S6 và S7 rồi và Samsung cũng đã xác nhận mọi máy Galaxy S8 đều có sẵn các app trên nên thông báo của Microsoft hơi mông lung như một trò đùa. Hãy chờ thêm xem bản S8 này có gì đặc biệt hơn so với bình thường, hi vọng nó không chạy Windows 10 Mobile thay cho Android.

Nguồn: The Verge
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

marklost
TÍCH CỰC
7 năm
😁 Sao mod lại sợ WP10 đến thế !!
@marklost Sợ samsung đi theo vết xe đổ của nokia đó mà.
MS tích hợp sâu mấy dịch vụ của nó vô S8 thôi như Office, Cortana chẳng hạn. Cũng không tệ lắm. MS muốn cạnh tranh với GG, SS không muốn phụ thuộc GG. Win-Win thôi. Mà dịch vụ củ MS cũng tốt mà.
Vậy là Google Assistant + Bixby + Cortana chạy cùng 1 lúc 😁
@Quang Minh Vũ 3 con đàn bà này không cãi nhau mới lạ :D
@Quang Minh Vũ 1 anh đại gia kè 03 em chân dài
mua máy ss xong việc đầu tiên là mình gỡ bỏ mấy cái app của anh ms. cài wps hây cái j đó đại loại all in one cho tiện, chứ j đâu mỗi cái một thứ rối quá
Hải6791
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chetdichoroi vậy chắc bác chỉ mua đt để chơi và làm cảnh dồi .
@Hải6791 bác k hỉêu ý mình, đt của mình là công cụ làm việc chính sau cái lap đấy. cái mình nói là k thích mấy cái úng dụng kiểu word riêng, pp riêng, excel riêng nhìn rườm rà, mình thích gom chung vào một ứng dụng. hỉêu chứ bạn
"Hy vọng nó không chạy Windows 10 mobile" ^^

Không biết có thật không???
@hnt.n007 nhiều loại nhưng khi bạn mở thì chỉ cần 1 loại trong đó có chất lượng tệ hay dễ vượt qua là điện thoại đã bị unlock rồi, hay bạn muốn unlock điện thoại cần cả 3 bước mặt, mống, vân tay?
@kimthoaduy tôi ghét ip bỏ mợ ra thì cuồng cái nỗi gì, là người dùng trung lập thì cái gì sai là tôi phê phán, đừng đem cái vân tay giả vô so sánh, vì vân tay giả nó rất khó làm còn 1 bức ảnh chân dung thì kiếm dễ hơn 100 lần 1000 lần. Tôi cũng ko rõ cái công nghệ bảo mật để thanh toán di động của SS dựa vào gì, chứ nếu dùng cái nhận diện gương mặt này thì hơi bị đáng lo đấy.
Nói chung s8 chỉ đc cái màn hình ko viền đẹp, giao diện đẹp, chứ mấy thứ còn lại như bixby, dex, nhận dạng khuôn mặt, mống mắt này theo mình đánh giá thì chỉ là những tính năng trang bị trước, chứ chưa có tác dụng thực tiễn tại thời điểm hiện tại.
7xpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AZwarrior Bạn có thể ko kích hoạt bảo mật bằng khuôn mặt mà. Nó cho chức năng đó để dành cho kh ko có yêu cầu cao về bảo mật. Ng tiêu dùng càng nhiều lựa chọn càng tốt chứ bạn. Nó đâu có bắt mình phải mở khoá bằng 5 cách đâu. Bảo mật mống mắt chỉ kém vân tay 1 chút thôi bạn. Và cty nào cũg ko ngu đến mức cho thanh toán bằng nhận diện khuôn mặt đâu bạn nên bạn ko phải lo hehe
kenny9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Wind my love Apple tuyên bố chỉ vân tay thật mới mở được đó. Dùng não nhiều hơn đi. Thấy cái gì ss là bay vô táp chả cần suy nghĩ
http://ictnews.vn/the-gioi-so/di-dong/dung-dau-van-tay-gia-qua-mat-iphone-5s-111908.ict
Cả 2 không phải hoa nhài gặp nhau, dự là thảm họa 😁
Mấy cái tính năng này mà có trên máy của Apple thì sẽ nhanh phổ biến vì đội khách hàng bên đó chịu chi để thử nghiệm. Có người dùng nhiều sẽ kéo theo những cải tiến, cải tiến sẽ giữ được khách hàng và cứ thế sẽ phát triển.

Mình thấy không ít người mua Apple TV về chỉ để thỉnh thoảng sử dụng tý cho vui thôi. Thế mà version nào cũng thấy đổi.

Đến Apple cũng không ngờ Apple TV lại có doanh số khủng như ngày nay (chính Apple thừa nhận vì mục tiêu của Apple chỉ là làm phụ kiện cho vui thôi).
@vnstockguru Người mua sản phẩm Apple có tâm lý là phải đồng bộ mọi thứ. Có iphone thì phải có ipad, Apple watch, Apple TV... Giờ Apple bán Condom hay Underwear nhiều khi họ cũng mua nốt. ;)
@vnstockguru Liên quan ???
@confick3r Liên chứ. Vì nó là phụ kiện.
Siri on Android !

@dualshock ám ảnh nặng không bằng bác đâu, khi nào nói ngta là sseeder thì nhơ đến em nhé. mà bác không giám hay không thể trả lời thắc mắc của em vậy? trong tinh tế này em thấy bác rất là thông thái, cái gì cũng biết: biết nhìn người (nhìn ai cũng thấy là sseeder hết), làm chung với CEO bên Apple nên cái gì cũng biết về Apple hết (Apple có seeder hay không bác ấy cũng biết, mà em đọc mấy bài báo về siri cứu người của thằng bé gì đó, hình như theo quan điểm của bác @dualshock thì chắc là iseeder làm rồi), nói chung la biết tuốt.
chính vì thế nên em muốn theo học hỏi bác
@buihai83 Và có khi cũng thấy shit thơm hơn hẳn thằng ngồi bồn bên cạnh ấy nhờ
HamDzui
CAO CẤP
7 năm
@buihai83 Nếu được cảm giác như bạn nói thì khối người sẽ mua đấy..

Tứ khoái của loài người căn bản chỉ là: ăn ngủ đ ị
Topic về Samsung nhưng toàn clone của ifan vào ném đá, hài ra phết
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc là tăng trải nghiệm trên DeX 😁
AngelaPT
TÍCH CỰC
7 năm
Sự thật là mọi thứ SS làm chỉ để kéo doanh thu đi lên chứ chả quan tâm gì đến mục đích sử dụng.
Làm chỉ để QC mà chết cũng vì tin QC
@AngelaPT có thằng nào làm ko vì doanh thu à 😁
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
7 năm
@AngelaPT Haters gonna hate.
Thể loại như thím thì lời nói không có giá trị. =))
Microsoft đang thăm do dư luận chăng ? Sau khi that bại với Windows 10 Mobile Nokia thì lần này với Samsung thì nghe chừng Microsoft có vẻ dè dặt . cứ từ từ rồi anh Microsoft sẽ đánh chiếm từ từ Samsung rồi thì cả thế giới sẽ phải xài Windows 10 Mobile
Windows 10 Mobile vô đối ;)
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthuvc Không có đâu bạn. Kho app quá nghèo nàn, ngày càng ít được hỗ trợ, trình duyệt hao pin khủng khiếp. Win 10 PC thì ngon. Chứ Win 10 mobile thì dậm chân tại chỗ về mặt ứng dụng. Hãy xem 930, 950, 950xl cái gì cũng tốt mỗi tội không có ứng dụng để có đất diễn. Camera tốt, bảo mật mống mắt, continuum ... Nhưng phần cứng không thể tự nó làm nên điều gì, phải có phần mềm và sự hỗ trợ, yêu mến từ các lập trình viên nữa.
@botykpt App nghèo nàn ? Haha . Thất bại của duy nhất của Lumia là ko chạy theo đám đông . Chỉ hướng đến thực tế của hiệu quả công việc . Thế thôi .
hoasua800
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn con S8 thích quá nhưng mà nhích thì cái radio ở nhà nó lại la.
minhqp107
TÍCH CỰC
7 năm
Đang bực bội thằng MS Onenote, mới phải bỏ tiền ra mua tiếp Evernote lên thấy câu này của bác hơi bị ưng 😆
xem cái clip lag lòi mắt.Ngồi đấy mà...
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
Thằng bị tẩy não chê người khác tẩy não =))
khả năng s8 windowphone.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019