Galaxy S9 sẽ dùng cảm biến vân tay mới hoàn toàn, nằm phía dưới camera

sonlazio
27/11/2017 23:55Phản hồi: 108
Galaxy S9 sẽ dùng cảm biến vân tay mới hoàn toàn, nằm phía dưới camera
Thông tin từ Hàn Quốc cho biết Samsung đã đi vào những bước thảo luận cuối cùng và chuẩn bị ký kết hợp đồng cung cấp cảm biến vân tay với một đối tác Đài Loan. Đối tác này trước kia chỉ trang bị cảm biến vân tay cho các dòng sản phẩm trung cấp của Samsung nhưng có vẻ như lần này họ sẽ dành được hợp đồng, mang lại doanh số khoảng 100 triệu đô la Mỹ (cảm biến vân tay có giá khoảng 2 đô, Galaxy S bán từ 40-50 triệu máy mỗi năm).

Một trong những lý do mà Samsung đổi sang một đối tác phần cứng khác thuộc về thiết kế. Galaxy S9 sẽ đặt cảm biến vân tay dưới cụm camera, một vị trí rất quen thuộc với các điện thoại khác. Đổi vị trí đồng nghĩa với toàn bộ cấu trúc của cụm cảm biến cũng khác biệt, và phải thiết kế lại.

Theo ETNews thì công ty B, công ty của Mỹ cung cấp cảm biến vân tay cho các dòng máy cao cấp của Samsung sẽ bị thiệt hại nặng vì mất hợp đồng này. Tuy ETNews không nói rõ tên nhưng tất cả chúng ta đều biết Synaptics là nhà cung cấp cảm biến vân tay trên các máy dòng cao Samsung.

Tham khảo: ETNews, ảnh minh hoạ: PA
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy là giờ mỗi lần Quét vân tay phải bịt cam lại hả anh em 😁. Cũng dễ làm quen vì vị trí vân tay hiện nay mình dùng cũng hay Quét nhầm vào lens lắm 😃
Update: đọc mà chưa xem hình, nay xem lại thấy nằm phía dưới chứ không phải là camera đè lên cảm biến vân tay
@babydown mình cũng đang xài S8 đây mà, bạn khó quá à
@Airblade14 Cái này mod cố tình viết để gây kích động cho các sheeple thấy tiêu đề có samsung là auto oẳn nè.thâm thật
@Airblade14 OMG đá gachk dập te tua, thôi lần sau đừng có tay nhanh hơn não. Trên tinh tế là còn đỡ, chứ lên mấy page lớn lớn trên fb là nó truy đc cả gia phả nhà mình luôn cũng được ông à. Hay số hên là đc lên mương 14 thì đổi vận thành người tai tiếng. Lúc đấy vui phải biết
@Airblade14 lúc đầu em đọc cũng nhầm như anh, xem hình mới rõ, còn định comment vậy phải thường xuyên lau camera không thôi nó dơ chụp ảnh xấu nữa :D
Đẳng cấp của galasy
noloveonme
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Viliem77 Thang1 này bị trừ lương vì viết xai tên thương hiệu nha 😁 :D
Hehe 😃

Đối tác này trước kia chỉ trang bị cảm biến vân tay cho các dòng sản phẩm trung cấp của Samsung
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@QXPro Máy tầm trung nhưng ra sau S7 nên nó kế thừa nhiều cái tốt hơn thôi .
hnt.n007
TÍCH CỰC
6 năm
@Ghost_suol Xài là quen, không có xài mới ko quen
@Ghost_suol S7 chưa có vân tay 1 chạm =)))))))))))))
vidspider
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nokfev Từ s6 và note 5 là vân 1 chạm rồi mà
Cái mới là: đưa từ cái cũ trung cấp lên cái mới cao cấp và đặt ở vị trí khác. Ôi lạy chúa tôi. Bá đạo trên từng hạt gạo là vậy đó
@Nguyễn Châu BR Nên đọc kỹ bài trước khi cmt.
@xuhariver Là điểm mình nói đó. Loại bỏ đối tác chuyên cung cấp cảm biến cho máy cao cấp. Hợp đồng với đối tác ( trước đó cung cấp cảm biến cho máy trung cấp) để cung cấp cảm biến cho máy cao cấp
@kiemphisongdao Bạn nên đọc kỹ đi, câu nào tronng bài nói dùng hàng trung cấp?
amd64
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kiemphisongdao OMG... Có đọc mà cũng như không. Chẳng lẽ nó cung cấp L.kiện cho Sam các dòng máy trung cấp thì nó ko có thể sản xuất ra đc linh kiện cho dòng máy cao cấp của Sam ah.. Thật Quan ngại.
nằm phía dưới mà đọc tưởng nằm ẩn ở dưới....
Đặt phía dưới cam người ta làm từ đời tám hoánh rồi qua tay pr của Sam thì là "mới hoàn toàn" chưa từng có" đột phá"...
Lại thêm cái trò bắt chước Apple hãng này chết, hãng kia vẹo vì mất HĐ!
@SuperQLNN Mới hay cũ quan trọng gì quan trọng là người dùng sử dụng nó như thế nào. Samsung đã để vân tay bên trên có sử dụng bây giờ người ta sửa lỗi thôi
SeAx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SuperQLNN Đã ko hiểu vấn đề thì lại thích trình.các cụ có câu điếc hay hóng.ngọng hay nói.thằng này y chang
@SuperQLNN Chúng tôi sẽ gọi đây là định nghĩa lại cảm biến vân tay nhé 😃
@SeAx Có khi đc trả tiền đee đc giả điếc giả ngọng á.
kenny9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SeAx hơi đâu quote lời của siêu quân lót nhàu nát. ăn rau muống xl riết quen
Làm tưởng công nghệ gì mới. Bố thằng viết bài.
Camera dọc kìa. Apple lại là kẻ tiên phong tạo trào lưu
@miumiu87 Thằng này ngu mà hay phát biểu. Cam kép thì mới đăt dọc được, cứ 1 cam thì dọc với ngang ccm gì
@miumiu87 đù, cảm thấy tội cho bạn :eek:
@dragonz005 Pdpkeyfeature-sm-n900pzkespr-600x600-C1-062016.jpg bố hỏi con đây là nó nằm ngang hay dọc, cả 1 cụm liền khối kia, nó tách rời cam với flash thì lại khác nhé
chitrung712
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cienkang Bác ếch vãi cam dọc ối con làm trước ip nhé
vào màn hình đc thì ngon. hóng khuôn mặt 3d đỉnh cao như apple. 1/ 1tỷ cho máu
@nguyenmanh287 Haha nhận mặt 3d là nhận mặt chị em đó mà chứ bảo mật thì như đồ chơi rồi đâu được ngân hàng chấp nhận đâu
@luanth 😁
Moá, cam dọc, vân tay Tàu 3 đời rồi. Ngang cho xuống dưới...đột phá 😁 Và 1000$ nữa thì tao quỳ...
saigonday
TÍCH CỰC
6 năm
@Ga2018 Và sau một hồi giả bộ "suy nghĩ" thì y cũng đã bỏ jack cắm bu theo đ.. đại ca
@Ga2018 có ai nói đột phá bao giờ nhỉ? samsung cũng chả nói gì, bạn có vấn đề đọc hiểu hả?
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@Ga2018 Ap chuẩn bị dùng màn oled tàu kìa... chuẩn bị tiền cũng đi =)))
Không còn tính năng mang tính trình diễn nào nữa hay sao mà chỉ thay đổi vị trí?
@ptp49 Giờ hóng phần mềm
@ptp49 suỵt, bạn nói thế lại bị auto thành sheeple giờ 😁
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cách bố trí camera với vân tay nhìn xấu z
@MyNgoc1998 Thế theo em thid sao mới đẹp.Như V30-g6 mới đẹp hay là như ip của em mới đẹp.
Em thử thiết kế ý tưởng, nếu đc nhiều ng khen hơn anh mua, anh em mình bán lại cho ss,lg...họ có hàng ngàn kỹ sư đấy 🆒🆒
@MyNgoc1998 Bố trí vậy chuẩn rồi gái bao nhiêu người chờ đợi để máy nó gọn hơn là một dễ quét vân tay là hai. Máy thon lại 18:9 mà bố trí ngang nó bị chật chội.
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 😕😕😕
@MyNgoc1998 Thật đó em.đôi khi đơn giản chỉ là 1 câu nói.Ngày xưa Bitist mua lại 6 chữ : nâng niu bàn chân việt " mà hết mấy cây vàng đó .ko đơn giản đâu
Ủng hộ cảm biến vân tay nằm dưới camera. như vậy tay mới có thể với tới. Như hiện tại hầu như là không sử dụng cảm biến vân tay.
@cuhiep Nick này là nick giả mạo phải ko anh em? Ông cu hiệp nick của ông ấy gho rõ là " Cu Hiệp” chứ không phải ”cuhiep" như này? Hay mình nhớ nhầm ta?
chitrung712
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Bác dùng thế nào ma chạm vân tay nhầm dc mình xai 1 ngày la quen rồi chả bh nhầm =))
darkseidDC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@binhminhhp91 có thấy ngày tham gia vs số lượt thích không mà bảo giả mạo =))
Thử cầm note 8 công nhận thốn vãi, quá cao so mới tay
@Timkelvin Khó hay không khó đều là do não người hết. Ban đầu đã không có ấn tượng, không có cảm tình thì cầm lên sờ mó cũng không có cảm tình được. Ngày xưa trẻ em tập xe đạp toàn đi xe người lớn luôn, đít không ngồi lên yên xe được. Té ngã te tua, máu me tùm lum mà chúng nó vẫn nhao nhao vào tập đó thôi. Vẫn đi ngon lành.
@Katana69 Vì khổ nỗi là e cũng ưa note, mà tay trái e bị gãy giờ nó yếu nên giờ e toàn cầm dt tay phải chủ yếu, tay phải thì ngón tay phải vòng qua camera. Nên khó chiu hơn bác ạ. Chứ hk phải ác cảm hay gì. Nếu nó đặt ở dưới như trên hình hoặc như mấy em china thì ngon hơn
phân vân tí thoii chứ cũng chẳng lớn lao gì.
Cái phân vân nhất vẫn là cái giá . Hihi
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Timkelvin Kiểu này thì đợi sam nó ra note mini xài thì có khi lại hợp đc với bạn... haiz ... hoặc ko thì dùng cái khác đừng sử dụng vân tay nữa
@Timkelvin Nếu cầm theo kiểu người quen xài đt nhỏ từ xưa sẽ lâu quen. Mình xài đt bự ngay từ đầu nên ko bao giờ cầm phần đáy đt. Với cadch cầm ngang thân đoạn 1/3 thì ko có con note nào mà ko với tới
Bá đạo. Ngon. Tuệt vời.
@con gi de mat Bá dạo. Qon. Tuệt vời.
@Ga2018 Tiếg zik mới hở 😃
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
sao các bác ai cũng chê nhờ. e thấy s8 hơi sai khi đặt vị trí vân tay ở đấy.
người dùng phàn nàn cũng nhiều.. thì giờ lên s9 họ sửa lại đặt ở vị trí dễ quét hơn thôi.
vậy là biết lắng nghe ng dùng còn j. :v
e là e ủng hộ. tuy éo có tiền mua đâu. :v
còn vụ cam dọc, vân tay dưới cam các thứ các bác bảo máy tàu nó có lâu r, ơ thế có lâu r mà dễ dùng thì sam cũng k đc dùng ạ? hay phải nghĩ ra chỗ khác đặt vân tay, kiểu như bên nút nguồn bên hông như sony?
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zonzongl Chỉ có những con gà ,đồng hồ dỏm và đồng bọn nó mới bắt bẽ thế thôi bạn à.. kiểu gì tụi nó ko nói đc... nói chung tụi nó cũng khổ tâm lắm.. bị sam ám ảnh trong đầu nên cứ hễ nơi nào có sam là phải vô móc cho bằng được.. kể cũng vui..
vtquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
đặt phía dưới camera là đúng rồi, quá sai lầm khi đặt ngang với cụm camera
mình lại thích đặt cạnh cam hơn, đang xài mi mix to vật mà đặt dưới cam phải đưa ngón tay xuống, ko thoải mái.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019