Galaxy S9 và S9+ sẽ ra mắt sớm vào tháng 1, chỉ dòng Plus mới có camera kép và RAM 6GB?

Duy Luân
22/11/2017 22:26Phản hồi: 147
Galaxy S9 và S9+ sẽ ra mắt sớm vào tháng 1, chỉ dòng Plus mới có camera kép và RAM 6GB?
Thông tin này được tiết lộ bởi evleaks và nếu thật sự như vậy thì sẽ hơi bất ngờ vì Galaxy S thường được ra mắt vào tháng 2, tháng 3 chứ không phải là tháng 1 ngay tại triển lãm CES diễn ra ở Las Vegas. Được biết hai chiếc máy này có tên mã là Star 1 và Star 2, chúng sẽ có ngoại hình gần giống với S8 và S8 Plus, vẫn được trang bị màn hình viền mỏng vô cực 5,8" và 6,2". Có một cải tiến đáng hoan nghênh: cảm biến vân tay của S9 được di chuyển xuống dưới cụm camera nên sẽ dễ dùng hơn nhiều so với S8 hiện nay. Nhiều khả năng chúng sẽ dùng Snapdragon 845 cho bản bán tại Mỹ hoặc chip Exynos 9810 tại Việt Nam và một số thị trường khác. Cổng 3,5mm chưa có dấu hiệu sẽ bị bỏ đi, loa stereo nay sẽ được tinh chỉnh âm thanh cùng với AKG. Dung lượng bộ nhớ trong là 64GB, không biết có tùy chọn cao hơn hay không.

Có một điểm khác biệt quan trọng với S9: nếu như năm ngoái S8 và S8+ chỉ khác về kích thước màn hình thì S9 và S9+ sẽ khác cả về cấu hình bên trong nữa. Đầu tiên S9+ sẽ có RAM 6GB trong khi S9 chỉ là 4GB, dòng Plus cũng được ưu ái trang bị thêm camera kép giống Galaxy Note 8 trong khi S9 vẫn dùng camera đơn truyền thống.

S9 và S9+ sẽ tương thích ngược với dock DeX cũ nên nếu bạn đang sở hữu một chiếc dock này thì vẫn có thể biến S9 thành một cái máy tính khi kết nối với bàn phím và màn hình rời, không phải tốn tiền mua lại.

Nguồn: VentureBeat
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đừng có dục tốc bất đạt như Boom7 là dc.
@dương liệt cái này là video quy trình sx s7 đúng k? Hình như 8 tháng sau đó note7 bị cấm bay đó
@lekhanhtrung123 xem video có thấy nó ghi sau sự cố thu hồi Galaxy Note 7 ko?
namng
CAO CẤP
6 năm
@lekhanhtrung123 Sau thảm hoạ Note7 thì Samsung đã tăng cường khâu kiểm tra chất lượng, trong đó đặc biệt là khâu kiểm tra chất lượng pin. Theo Samsung công bố thì từ giờ trở đi những cục pin gắn trên các flagship của hãng phải thoả mãn quy trình kiểm tra nghiêm ngặt gồm 8 bước, gọi vắn tắt là quy trình kiểm tra 8 điểm, trước khi được đưa vào lắp ráp.
voicang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ptp49 Giờ Sam đã nghiêm ngặt trong qui trình test Pin trước và sau khi đóng máy nên bác khỏi lo nhé ! Và cái qui trình của Sam khác mấy quan nhà mình nhé !
hanikate
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko phải sfan hay ifan nhưng lần này cũng phải nói. Sam shit bắt chước apple nữa rồi
@hanikate 1. Bảo không phải fan hãng nào nhưng nhảy vào chửi ngay SS
2. Chưa hiểu bắt chước chỗ nào ? 2 phiên bản thì từ thời S6 nó đã vậy rồi =))
@phongba046 Thấy chưa e bảo bác nên cẩn thận mà ko nghe, này cầm não qua e, h qua ng khác, làm j ai rơi nh thế mà bác cứ đi nhặt hộ hoài, của mình phải ko nè, khai thật đi, a e ifan cho hưởng lượng khoan hồng ah😃
@Barbatos :p:p:p:p:p
hanikate
ĐẠI BÀNG
6 năm
@p.a.tuan câu nào là chửi hở bạn. Seed đông và nguy hiểm quá. Bảo là bắt chước theo kiểu dòng thường 1 cam dòng plus 2 cam. Nếu có lỡ đạp đuôi ai đó thì cho mình xin lỗi nhé
bot giat omo
ĐẠI BÀNG
6 năm
6g ram làm cái gì cho hết nhỉ? thay vì làm luồng lạch, cache, bus cao lại đi nuôi 6g ram pin nào chịu cho nổi
@bot giat omo lần đầu nghe RAM lớn tốn pin, 😁 có nhưng k đáng kể nhé
@dương liệt Liệt thì ms cần vr rùi giả lập xem cho nó đỡ vã, chứ ng ta hàng thật thì làm luôn cho sướng chứ hơi đâu mà cứ ngồi giả lập chi cho nó khổ, bác thấy ý e hay hen😃
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
6 năm
@bot giat omo mình sài note 8, 6g ram pin onscreen ngoài 6h không biết bác có tin không chứ em éo xạo lờ đâu ^^
Junio
TÍCH CỰC
6 năm
@bot giat omo Ram lớn vì android bác! Bác hiểu ko?
Chỉ có dòng Plus mới có Cam kép và Ram to!?!
Chắc lại hít hà phong cách kinh doanh của Timcook đây mà, Seeeder cứ chê Timcoook đi!
Bên kia chuyến tuyến, lần đầu tiên trong lịch sử dòng Plus bán chạy hơn cả dòng thường:
http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe/san-pham/iphone-8-plus-dang-ban-chay-hon-iphone-8-401378.html
@SuperQLNN bù lại trải nghiệm DEX và VR sướng hơn ko http://i0.kym-cdn.com/entries/icons/facebook/000/016/729/large.jpg
@kaizvn Cái gân gà đó bỏ vô nồi lẩu cho có tí màu chứ xài cái j dc
@kaizvn vậy hả ?
xem lại bản thân đi
http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe/tin-cong-nghe/phim-nguoi-lon-khieu-dam-thuc-te-ao-tang-tang-9900-313843.html
Chôm chữ plus và làm y như cấu hình cam của apple, sam học nhanh quá😃
@luanth Bác nói chuẩn đấy, apple ms cho e 120 usd giftcard nè, nên e khí thế lắm. E có tiền e ms làm, chứ ko như ai kia, thất nghiệp hay rảnh quá ko có j làm chém gió cho vui, bằng tuổi bác ng ta bắt đầu kiếm dc tiền chứ cũng ko ăn ko ngồi rồi cho phí time nha bác😃
@luanth Tới giờ đưa cơm cho thái tử rùi kìa bác, e chả bik apple chôm j hay lấy j của ai, hưng ít ra thì chả ai cần phải mặc áo juventus như ai kia haha😃
@phongba046 E kt rùi, vẫn còn bác ạ, hay bác coi lại mình nha, nh khi làm rơi mà tưởng của ng khác đấy ạ😃
@Barbatos Từ thời S1 đã có S1 Plus cao cấp hơn S thường rồi nhé. S2, S3, S4, S6E, S8 đều có dòng Plus cả 😃 Mấy dòng giá rẻ như Trend cũng có bản Plus khi nâng cấp cấu hình.
Ko biết ai nhái ai nhỉ?
mydiep
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã mượn Note của con bạn xài chơi, thấy đẹp long lanh và mượt nữa. Cách đây 5 năm có xài dòng galaxy, lag giật vlk ra. H đang xài iphone 6, cấu hình như cục sít nhưng cũng mượt và tiện lắm tuy nhiên cũng có những cái nhỏ nhỏ làm mình ko hài lòng ở ios.
Hangu
TÍCH CỰC
6 năm
@chjenchjnh Vâng bác thông minh hơn em. Em muốn chuyển cho máy của bạn em, anh chị, bố mẹ, người yêu thì lại đăng xuất icloud các máy đó xong nhập icloud của mình vào à?
@Hangu Icloud Everywhere 😁
@chjenchjnh Lâu lâu đổi Theme mới cho nó đỡ chán ấy mà 😁 chứ có ngồi rảnh suốt để thay Theme đâu mà lo :D
@mydiep Chết dở. Bác lại so sánh iphone 6 (ra mắt 2014) vs samsung note bây giờ.. =)) à quên. E dùng 5s ios9 vẫn mượt qá đây..fun thôi!!! 😆
Điều chỉnh hợp lý đấy, nhân tiện nâng cấp cái nhận diện khuân mặt và mống mắt có sẵn nữa
L.D.
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ra nhanh thật, mềnh còn chưa gom đủ xiền mua s8 cơ mà
@L.D. Vậy nhảy cóc lên S9 luôn thôi.
Kenny
CAO CẤP
6 năm
Tôi sẽ ko nói vụ plus bắt chước ai nhưng tôi nói cách làm dòng thường và dòng plus kìa
Kabm
CAO CẤP
6 năm
@Kenny trước Samsung ra 2 loại S thường và S edge. Sau này cả 2 cái đều có edge thì sửa thành S plus.

Mà được cái điện thoại S nhẹ hơn iphone nhiều, cả iphone 8 lẫn iphone X đều nặng và dầy!
Kenny
CAO CẤP
6 năm
@Kabm Dòng thường và dòng edg chỉ khác cái màn còn cấu hình như nhau k như dòng ip thường và plus nhưng từ s9 chắc giống cmnr 😆
@Kenny Từ thời S1 đã có S1 Plus cao cấp hơn S thường rồi nhé. S2, S3, S4, S6E, S8 đều có dòng Plus cả 😃 Mấy dòng giá rẻ như Trend cũng có bản Plus khi nâng cấp cấu hình.
Ko biết ai nhái ai nhỉ?
Note 8 sắp lỗi thời rồi kìa 😆
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@junying1607 có ai bán lại rẻ rẻ ko, hí hí
Samsung thì luôn chụp giật...chả cái nào thiết thực...chỉ có dân vỗ ngực ầm ầm để mọi người nhòm ngó ồ dân công nghệ...dân công nghệ thì thích vọc vạch gọi là trãi nghiệm...1,2tháng tráng bán rồi lại mua,xong lại bán...k hài lòng với cái nào....mà rất nhiều dân công nghệ cứ nhầm lẩn trải nghiệm là Android hay Samsung...mà cứ lung tung ben đi đầu xu thế,công nghệ...cười cái gọi trải nghiệm...và đặc biệt nhất dân công nghệ rất ghét và dị ứng với Ai Phở...gặp đâu là phán đó,thấy đâu là rủa đó...kaka công nghệ gì nà thiếu văn minh...thiếu cái tri thức
@Zoro kun Thích vọc vạch..sẻ thành dân công nghệ vậy thôi...
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoho Nguyen dân cn là gì =))
@Zoro kun Dân công nghệ là mua máy về up room cook, cắt cúp cài nhạc chuông, đổi theme, giao diện các kiểu, rồi copy nhạc vô thẻ nhớ...
@SuperQLNN Dân công nghệ...thường gì củng biết,phán triền miên...và đặc biệt dân công nghệ ghét Iphone,Ipad,mác bút...dính dáng đến Apple...nói chung ngoài người dùng Apple còn lại là dân công nghệ..
iphone7,iphone 8 chỉ có cam thường,7+,8+ mới có cam kép
S9 chỉ có cam thường, S9+ mới có cam kép

Sau một hồi đc apple "theo sau" thì samsung đã quay trở về đúng với con đường mà họ đã chọn
phải ram 8 chứ nhỉ.
klq-hóng apple nâng ram chứ thấy đa nhiệm h thua hội androi quá
cu_chom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điện thoại bây giờ ra quá nhiều, cấu hình quá khủng, cái nào cũng hướng đến "tương lai", mới mua xong đã thấy diện thoại mới mua sắp trở thành "quá khứ"
Biết ngay mà...cam kép dọc...chỉ có trên dòng Plus... Kẻ vĩ đại.... Hóng tai thỏ khuyết, bỏ cổng 3,5mm... hahaha. 3 đời vân tay Tàu 😁
@chjenchjnh chứng minh đi 😃
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ga2018 Phải có dạng gà thế này thì cuộc đời mới vui và thấy càng nhiều gia vị chế biến thêm nữa... kết rồi đấy... cơ mà nói kiểu gì nói mua điện thoại thì mình vẫn ưu tiên xem và mua hàng sung trước.. ai chê thì chê.. miễn sao nó ko lỏm lồi vô duyên hay khuyết khó chịu là được .. kaka còn hãng nào bắt chước hãng nào cũng kệ ... cứ đấu đá nhau mình ở giữa hưởng lợi thôi nhỉ..
@Katana69 Nó nói đúng quá chứ gà méo gì!
Từ lúc ra cặp S với S plus rồi sắp tới S plus cam kép ram to hơn S thường thì cả thiên hạ này ai chả biết Sam học theo phong cách kinh doanh định hướng sp của Apple!
Chú có kêu gào ko phải hay đánh lạc hướng gì thì sự thật nó vẫn mảy may trước mắt và ai cũng công nhận thôi!
Sam chưa dám bứt ra khỏi cái bóng của Apple đâu!
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SuperQLNN Chuyện đó sam nó lo .. cần gì phải xoắn mà nghĩ tới... quan trọng là cái sản phẩm nó đem tới .. mình thích và hài lòng được rồi.. đừng đem cái trí tuệ ra nói ở đây trong khi bất cứ ai cũng phải học lõm hay bắt chước nhau thôi ít nhiều gì cũng thế... còn ko chỉ đếm trên đầu ngón tay...
Ghét cái màn vô cực, xài thấy khó chịu chứ chả sướng gì. Vẫn thích kiểu màn phẳng và mỏng, kết hợp màn ip8 p và cái bút của note thì tuyệt
@minhtuan7610 Thì mua mấy con tầm trung mà xài. Bình thường mà. Đủ nhu cầu tốn ít tiền tốt quá còn gì. Nhu cầu ở màn giá rẻ thì mua loại rẻ xài thôi
Truong0977
TÍCH CỰC
6 năm
@luanth Quảng cáo galaxy J7 hả bạn. Thân chào đội trưởng
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Plus ram nhiều hơn, có camera kép? Nghe cũng hợp lý đấy nhỉ, giá chắc cũng cao hơn bản thường tầm 100-120$ cho giống nốt đi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019