Galaxy Tab 8,9" sẽ xuất hiện tại CTIA vào cuối tháng

Didu
1/3/2011 1:30Phản hồi: 18
Galaxy Tab 8,9" sẽ xuất hiện tại CTIA vào cuối tháng

Samsung mới đây bật mí họ sẽ giới thiệu một chiếc tablet trong dòng Galaxy Tab của mình tại triển lãm công nghệ không dây CTIA sẽ diễn ra vào cuối tháng 3 này. Dù chưa công bố cái tên chính thức nhưng hẳn cũng đoán được nó chính là Galaxy Tab 8,9" đã bị rò rỉ trước đây. Trong thư mời, Samsung có ghi một dãy số 78910 trên nền chiếc tablet với hình nền tổ ong. Chúng ta có được thông tin gì từ những gợi ý này? Samsung đã có Galaxy Tab 7" cùng với 10,1" và nếu bổ sung thêm phiên bản 8,9" thì sẽ có đủ một dãy số 78910. Căn cứ vào hình nền tổ ong thì rất có thể chiếc Galaxy Tab này sẽ chạy Android 3.0 (Honeycomb), HĐH được Google phát triển riêng cho tablet. Và cuối cùng, sự kiện giới thiệu của Samsung sẽ diễn ra vào ngày 22 tháng 3 tới, tại Orlando, Florida, Mỹ.

Nguồn: Electronista
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

honamktqd
TÍCH CỰC
13 năm
Theo mình còn có 1 ý nghĩa nữa là TẤT CẢ các phiên bản Tab sẽ được nâng cấp lên Honeycomb 3.0. Mong đây sẽ là sự thực với một người đang dùng Tab 7" như mình.
SS ngày càng bèo, đặc biệt SS Việt Nam. Chính sách giá và bán hàng còn non tay lắm.
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
Là pan of ss chắc la thất vọng lắm nhj.e thjch màn hjnh of ss th0aj
ss đang ảo tưởng vị thế của mình : con Ace giống p500 đòi bán 7tr8, con G SL đòi bán 13tr . Hét giá cho cao, bán ko dc --> giảm giá khủng --> nhưng người xài ss chính hãng có cảm giác bị lừa tình
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Nhưng sao mình thấy vẫn có nhiều người mua Galaxy tab và Galaxy S vẫn thấy hài lòng? Họ là cty lớn, kinh nghiệm ko phải ít mà để ta phán xét. Chủ yếu sản phẩm của Apple giá cao là do lượng fan trung thành thôi, chứ xét về giá trị nói cho công bằng thi cũng được 7 hay 8 so với 10 phần của Apple. Và nếu xét về giá trị thực là vậy thì sản phẩm của SS mức giá rẻ hơn nhiêu đó so với Apple là điều hiển nhiên. Với người khác sao mình ko biết, chứ mình thì ko chạy theo công nghệ, không là fan của ai cả. Nhưng nếu thấy cần nâng cấp thiết bị mới, thấy giá cả phù hợp và chức năng tốt thì mua thôi.
Ra nhiều size quá người dùng khó chọn lựa. Chỉ cần 7" và 10.1" là đủ rồi. Nên tập trung vào việc cập nhật firmware thì tốt hơn.
Mẫu 7" nhìn hơi dầy và thô. Nếu không có cái màn hình quá đẹp gỡ lại thì chắc cũng ế quá. Hy vọng mẫu 10.1" nhìn thực tế đẹp hơn.
moonblack
TÍCH CỰC
13 năm
đúng như bác nói, có lẽ chính vậy nên sản phẩm của táo luôn thành công như vậy
CHắc nó vẫn giốn bản 7" nhỉ, chỉ to hơn thôi. 78910 ko biết cái 10 ra sao, chứ scale lên thì ko ổn ........!1
Các hãng khác ra nhiều mẫu quá, như apple mới chỉ có 1 mẫu mà làm mưa gió quá nhỉ 😁
chắc là nâng cấp phần mềm cho tab chứ thêm 8.9 ' chả giải quyết được gì , chỉ làm người dùng loạn thêm thôi
ducpham82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Săp tới SS sẽ ra thêm Tap 15,6 inche độ phân giải HD dành cho đối tượng người dùng thích xem phim, kaka!
Đang dùng Galaxy Tab và thấy rất hài lòng 😁
Hi vọng có bản cập nhật thui cứ với e 7'' là hợp lý.
Nhiều bạn buồn cười vãi cả một số thứ, giá cao cũng chửi mà giá thấp cũng chửi là sao nhỉ? Rồi còn giữ giá với lại mất giá nữa chứ, các bạn là thương gia à? Việc sản phẩm giảm giá càng nhiều thì càng có lợi cho người tiêu dùng chứ nhỉ, hay là cứ muốn nó cắt cổ mình?
ra lắm kích cỡ màn hình thì chỉ tổ mệt nhà lập trình ứng dụng
Nhiều người comment nhảm quả, biết thì hãy nói, độ phân giải hoặc tỉ lệ màn hình mới ảnh hưởng đến ứng dụng chứ kích cỡ màn hình chả liên quan gì.
Có nhiều kích cỡ thì có nhiều sự lựa chọn hơn, càng tốt chứ sao.
yokel
TÍCH CỰC
13 năm
Samwar chưa phân biệt được kích cỡ màn hình và độ phân giải màn hình. Ss ra nhiều cỡ bởi vì ss nghĩ mình ko trung thành với bất cứ cỡ màn hình nào để tùy sở thích nhu cầu mỗi ngươi.
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Hy vọng giá tầm xuống < 5tr thì mình mua được, giá cao quá
không biết mấy bản mới có chức năng gọi thoại không?bản 7" có gọi thoại nhưng mình không thích vì hơi dày!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019