“Galaxy Z Fold mua làm gì, đi mua iPad cho rồi”
Rất hay và hữu ích!/33 người
Duy Luân
một thángBình luận: 486
“Galaxy Z Fold mua làm gì, đi mua iPad cho rồi”
Mình thấy nhiều người nói vậy lắm. Và đây là lý do hai thiết bị này không hề thay thế lẫn nhau.

Đơn giản nhất: làm sao bạn có thể nhét iPad vô túi quần?

Galaxy Z Fold vừa có thể làm điện thoại bỏ vô túi quần dễ dàng, vừa có thể dùng làm một chiếc máy tính bảng cỡ nhỏ. Cái lợi của việc gập máy là khi cần bạn có thể dùng nó một cách tiện, gọn như một chiếc smartphone bình thường, chứ iPad thì làm sao bạn nhét vô túi mang đi. Kể cả iPad mini cũng không thể bỏ vô túi quần, bạn vẫn phải xài một cái túi xách nếu muốn vác nó.

Z Fold 3 có cái màn hình trước đủ to để bạn tìm kiếm và thực hiện cuộc gọi, để nhận cuộc gọi đến, để đọc thông báo, thậm chí bạn có thể xem nhanh tin nhắn cũng được. Đến cả các app như Facebook cũng có thể xem nhanh trên màn hình phụ được.

Và đương nhiên khi mở ra thì Galaxy Z Fold 3 cho bạn một cái màn hình rất to, to hơn bất kì chiếc smartphone nào khác đang bán có ở Việt Nam rồi. Sự linh hoạt của màn hình gập là ở đó, và nó vẫn hữu dụng ở những tình huống mà bạn không tiện cầm theo một cái iPad to. Ví dụ: đi đường ngồi trong ô tô kiếm đường bằng Google Maps, ngồi chơi web, coi phim trong lúc chờ vợ đi mua sắm, hay

iPad sẽ dùng ở những chỗ “tĩnh” mà thôi

Mình không biết dùng từ gì cho phù hợp, ý mình là những chỗ như ở nhà, ở công ty… là nơi phù hợp để dùng iPad. Đây là những nơi bạn có thể cầm máy bằng 2 tay, có thể thoải mái cầm máy lên đặt máy xuống nhanh chóng. Khi bạn ở một nơi như thế thì không cần phải dùng Z Fold nữa, chuyển qua iPad là hợp lý rồi. Xem phim ở nhà thì cầm iPad coi chẳng sướng hơn sao, hoặc cắm hẳn ra TV 😁 Tương tự cho việc chơi game, đọc sách, xem ảnh…

Có chăng con Z Fold 3 có màn hình gần bằng con iPad mini đời trước á, còn so với iPad Air, iPad thường hay iPad Pro thì không so được.

Tầm tiền Z Fold 3, tôi đi mua 1 con iPhone và 1 con iPad

Cũng có lý, nhưng mình nghĩ rằng những ai đã chọn Z Fold 3 thì khả năng cao là không thích iPhone, hoặc đã chán iPhone sau khi xài một thời gian. Cơ bản thì iPhone 13 năm nay cũng không phải là một cái gì đó quá mới mẻ như cách mà Z Fold 3 có thể đem lại cho những người đang “chán cơm thèm phở”, chứ không phải người ta không có tiền mua iPhone. Còn iPad thì mấy ông mua Z Fold 3 chắc cũng đang có trong nhà rồi, nếu không phải là iPad thì cũng là Galaxy Tab S7+. Với những người đặt mua Z Fold 3, tiền mua tablet với họ không là vấn đề lớn.

Vài dòng reply ngắn gọn cho những anh em comment dạng “Z Fold mua làm gì, đi mua iPad cho rồi”. Còn bạn nghĩ như thế nào?
486 bình luận
Mua Fold vì trải nghiệm mới hơn, với đang dùng quen hệ sinh thái của SS
@M r M i n h Nếu mà bảo nó ngon thì chưa iphone nó được 10 điểm thì con này cũng chỉ tầm 7-8 điểm thôi nhưng cũng được căn bản trước đây em cũng dùng iphone nếu mà iphone dùng với mac os thì em thấy nó ngon nhưng mà tiếc là em không dùng mac os mà em lại dùng windows mà em cũng không hiểu google họ làm kiểu gì mà từ lúc em lên android không phải dọn rác nữa
@phạm nhật minh 1912 dùng cái nào cũng có ưu và nhược, chấp nhận được nhược điểm thì mới lâu dài dc, cũng như lập gia đình thôi 😆)
@hailongan Kết nối tai nghe ss bud có mượt và nhanh như iphone với airpod k b
hailongan
ĐẠI BÀNG
20 ngày
@Thanhdt6 Mình dùng mấy đời của buds dồi, thấy ổn bạn
Z fold 3 là sự khác biệt trong 1 rừng điện thoại dạng thanh mảnh
@iTect Bị xóa cmt rồi à,nói đúng tim đen hay sao lông dựng lên hết haha, thấy nc biết chắc dân chưa xài cái dt nào ở đó khoe tiền lãi này kia 🤣🤣🤣
iTect
ĐẠI BÀNG
24 ngày
@darkmaster1 M đang thể hiện điều gì vậy?
Anh đây 4 năm qua làm phân phối nhóm hàng này nên mấy cái điện thoại với anh mà nói không có lạ lẫm.
Mua cả 2
(Nếu có tiền nha)
varentive
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@Nam Air Ipad kiểu ko có thì thấy thiếu mà có thì lại thừa. Fold3 mở ra gấp vào nhưng nói về bỏ túi, dày cộm thế kia bỏ mà xấu hết cả đồ, tụt hết cả quần, chắc chỉ phù hợp suit có túi trong. Quá nhiều thứ lệ thuộc quá nhiều, thử mua ipad, iphone, fold, laptop, watch, thử bạn muốn thảnh thơi nghỉ ngơi mà đầu cứ quay quanh sạc pin rồi nhận cuộc gọi, trả lời chat, xử lý công việc thì càng nhiều thiết bị càng nhiều trói buộc.
@Nam Air Moi nhan luc trua, HH goi hqua mà ko biet. Hh đang tra hàng sg 2 ngày
@เหงียน ngon rồi bác he he
Cần bán hoặc giao lưu 12 promax sang android, ưu tiên tràn viền pin trâu chụp đẹp, trung quốc cũng đổi luôn, hcm quận 12 càng tốt nha, ai có nhu cần ib m nha
Con Fold này được ví như 2 con phone + lại, mở ra tưởng con Tab, tất nhiên là Android chưa thể = ipad được. Xét cho cùng mua riêng 2 thứ chất lượng, hiệu năng hơn hẳn con Fold.
@QuảngvănCáo Ầy con trai, nói chuyện đừng để nta nói ngu như chó chứ, bớt ảo tưởng và câm miệng lại đi con trai ơi 😆))))))))
@chotoi Dung het, nhung ban dang hướng dẫn cách tiêu tiền
@chotoi Mua z fold 3 36tr vì giá rẻ hơn ip pro mắc, ko hot bằng Mắc, ko đội giá khi mới có hành như Mắc
Ờ.
Có tiền mua lun 2 cái 🤣
cùng quan điểm. Chưa thấy lợi ích của màn hình gập
@edios Nếu vậy nó không phát triển cũng mạnh mẽ được cũng là chuyện bt.
@Oai Henry Y như hồi màn hình cong, toàn phát minh ngu ngốc của Samsung, đt gập mà dày cộp như chồng 2 cái điện thoại lên nhìn thấy gớm
@ZeroXHunter86 @ZeroXHunter86 uh bạn phát triển song song ở phân khúc mới thôi chứ thay thế smp màn phẳng thì còn lâu.
@NDC9057 giá ipad + iphone giờ hơn con gập kha khá, mà màn to nhét túi đi muôn nơi đc ko?
Chuẩn. Nếu không muốn gập lại thì nua ipad cho lành
@hongphuc1992 Này là đọc tiêu đề xong bình luận mà không cần xem nội dung
Vậy sao ko may cái túi rồi nhét vô 🤣🤣😍
@Bão Sài Gòn Sáng kiến hay nha. Chỉ tại cái túi bé quá thôi
Ô mua đc Z Fold 3 thì việc mua Iphone 13 ProMax hay Ipad Pro là dễ dàng, quan trọng là:

- Họ có thích dùng ko?
- Đã có rồi thì mua làm gì nữa
@Trà đá 68 Bạn nói đúng, nhà tôi (2 vợ chồng dùng) cũng có đủ ipad mini, ipad pro, Macbook pro M1, surface pro, surface book, 12pro... Tôi sẽ mua thêm fold3 để lướt web, email, FB , 13promax để chơi game duy nhất là COC và vẫn giữ 12pro làm máy chính nghe gọi vì nó ko quá to và nặng lại Jailbreak đc.
@ntdung1209 Coc là game gi bạn
@Anh Cao Tiger Clash of Clan.
Với mình, chỉ cần một chiếc điện thoại 7 inch là đủ rồi.
Đúng nhưng giá còn quá cao so vs đa số người dùng
@mrthanh213 Giá nếu so với iphone 13 không chênh lệch nhiều. Rất nhiều bạn mua được giá 32tr, như mình nếu ngày trước có mua note 20 ultra vào thời điểm của samsung cho phép thì mình chỉ cần 29tr để có bản 256G
Chứ gì nữa . Hiệu năng siêu cao , tản nhiệt tốt , OS update trên 5 năm pin trâu. Cái màn ipad mini có 8.3 inch bỏ vừa cái giỏ xách balo gọn gàng mà nhất là độ bền hoàn toàn được chứng minh . Rồi cái ăn tiền nhất là gì ? LÀ CÁI KHO ỨNG DỤNG TỐI ƯU CHO CÁI ĐỘ PHÂN GIẢI IPAD CHỨ KHÔNG PHẢI MẤY CÁI PHÓNG TO KHỔ SỞ CỦA ANH GẬP GẬP
@darkseidDC Coi cái cách bạn ấy liên tục thoá mạ để dấu sự bất lực của hãng S thực sự vui ghê =)) . Trang tinhte đúng là để giải trí rất tốt =)). Mà cũng phải m flagship mỗi năm mỗi đổi mà cứ ế bớt mỗi năm , ohair mình cũng trầm cảm =))
@darkseidDC Cái cách mà đội khóc thuê của hãng S là dùng lời thoá mạ che sự yếu đuối của mỗi thế hệ lúc tổng kết cuối năm . Cũng gần chục năm rồi , càng bán càng ế bớt riết rồi nhàm =)) . Xui là huwei bị cấm vận chứ hãng S cũng chỉ có đội khóc thuê là duy trì phong độ chứ sản phẩm chỉ có làm màu rồi ế bớt mỗi năm =)). NHÀM CHÁN !
https://cellphones.com.vn/sforum/galaxy-s21-co-doanh-so-ban-hang-thap-hon-galaxy-s20-va-s10

Galaxy S21 có doanh số bán hàng thấp hơn Galaxy S20 và S10 | Sforum

Galaxy S21 có doanh số bán hàng rất chạy trong quý đầu năm, nhưng sang quý 2, mọi thứ không còn được như kỳ vọng.
cellphones.com.vn
@nguyensinho nó bị ngu bạn ơi , nhìn cách mà nó cmt thì đúng kiểu mất não r , đúng là k nên cãi nhau vs những thằng ngu mà :v nó lại lôi cả ss lên chửi kìa , cùn kiểu bất lực =))))
@Hồ Đăng Khoa Nói thật chứ dùng samsung đa số 1 năm hoặc 2 năm đổi 1 cái flagship, quan tâm chi lắm 5 năm hay 10 năm cập nhật, update IOS cho iphone ipad đời trước toàn bóp hiệu năng, hao pin, cắt tính năng chứ đc gì?? Mà đã mua đc dòng fold thì đa số đã có ô tô rồi, iphone thì đú trend nên trả góp đầy ra. Chán mấy ông suốt ngày war nhau mấy vấn đề này, ai thích gì mua đó, miễn hợp và đúng nhu cầu. Tốt chưa chắc đã hợp
ipad đã thanh lý hahha , iphone chuyển làm máy phụ vì hơn 10 năm còn quá nhiều đữ liệu icloud kèm imes hội nhóm . ZFold3 len ngôi chính
@louis.os
@louis.os Bảo đảm ko hối hận
@giaythuytinhkkt cơ bản là đúng nhu cầu , trc toàn phải Iphone-Ipad-laptop nay Zfone3 sử dụng giải quyết đc việc duyệt nhanh mail và văn bản giấy tờ khá nhiều -
So sánh Z Fold với Ipad + iphone thì khác gì đem so laptop với PC
@nakocloudhn Ồ. Khác gì so hoa hậu so với đứng đường! Ha ha
@hackieuhay Ai đứng dường?
Chính xác . 50tr để mua ss fold 3 thì mua iphone 13 pro max 128gb + ipad m1 11 inch là quá ĐẸP
@Deer G Sony đâu ra giá 50tr vậy bạn - Zfone3 chỉ từ 33tr kèm theo vô vàn ưu đãi - gọn nhẹ hơn nhiều
@Deer G Sony Một khi có tầm tiền cỡ đó rồi, lúc ấy thích là nhích chả có cần đắn đo cái nào hơn nhau.
@Deer G Sony Trên thì mồm bảo M1 128Gb, dưới thì bảo đua Ipad air 2020 64Gb. Ông nói thế là tôi chịu không tính được.
@quanghuy19xx Não có bị gì ko ?? Có đọc hết cmt ko ?. Thằng trên nó nói 42tr bằng giá với ss fold 3 . Tui nói giờ 42tr . Tui cầm mua ip13 pro max + ipad air 2020 tính gì
Kết luận huề tiền ..,
Thật. Mua đc Fold thì mua quả Ipad Pro 11 + Ip13 Pr ăn đứt 😆
@Deer G Sony thì đâm đầu vô chỗ đó chi cho mắc bác thiếu gì shop bán rẻ, ko thì mượn note 20 lấy code ra lấy voucher 6tr.
@boyngo1988 @boyngo1988 Đúng.
@Deer G Sony Nếu so v thì phải so luôn iphone và ipad giá ở fpt luôn nha bác 😆)))) là tổng 2 thứ kia 54tr lận
@Deer G Sony 37 bạn ơi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019