“Galaxy Z Fold mua làm gì, đi mua iPad cho rồi”

Duy Luân
19/9/2021 14:10Phản hồi: 481
481 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyensinho
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân nói đúng lắm. Mình mua thêm ZF3 để trải nghiệm và mình thấy nó đáng mua, khi mà mình có gần như đủ iphone, ipad, apple Watch và androi thì Samsung Note 10, tap S7plus. Đến khi ZF3 ra mình thấy nó về lâu dài sẽ là thiết bị hài hoà đa nhiệm mà mình có thể yên tâm đi làm.
nói chung là : galaxy fold chỉ dành riêng cho người giàu mà chỉ có người giàu thôi.

còn ipad thì đa số ai cũng mua dc...

cho nên fold là sang chảnh. ipad là bình dân. 5 triệu cũng mua dc ipad vậy. đừng lôi mấy cái ipad pro vào. đã là ipad thì mọi giá mọi nhu cầu nhóe. còn fold thì chỉ có 1 . ko có tùy chọn nào khác.

cho nên câu nói trên ( topic ) chỉ là ngụy biện.
saltmai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ipad mini 4 của tôi vẫn nhét vô túi được nhá 😆 quan trọng cái túi quần nó phải to 😁
sự khác biệt thì sẽ đặc biệt 😁 thôi mình cứ quen cái gì thì dùng cái đó
IP 12 và IPad Air 4 là đẹp !!!
VA20
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đọc đến chỗ Fold đút túi quần là chán méo nói nữa rồi.
Từ ngày điện thoại màn hình to và nặng lên là tôi méo đút túi quần nữa rồi, tống vào balo cùng con iPad, mua con đt bé đút túi quần cho nhẹ.
Ai thích là tuỳ họ, riêng tôi không thấy fold có ý nghĩa gì, dã thử cầm ngoài shop và không thích.
khuongna06
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con ipad mini 6 + mi 11T pro ngon hơn Fold3 nhiều mặt, rẻ hơn nữa.
dcth
ĐẠI BÀNG
3 năm
chính xác là mua z fold vì chán iPhone nhưng dùng z Fold 2 đc 1 năm thì bh lại phải đăng ký chờ iPhone mới về 😆
=> z fold nhanh chán hơn (cá nhân)
Vợ t đã chọn combo zflip3 và mini21 thay vì fold 🤣🤣🤣
daivigold
TÍCH CỰC
3 năm
nói chung ông nào bỏ tiền ra mua đt tầm trên 20 củ thì không cần phải tư vấn mấy ổng làm gì. đơn giản mua vì thích
secondagent
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa dùng fold bao giờ, mới nghịch vài lần. Đúng là nhìn rất hứng thú vì sự mới lạ, muốn trải nghiệm, nhưng mình lại không muốn sở hữu 1 chiếc điện thoại to và nặng đến thế. Nhiều tiền thì vẫn sẽ mua 1 cái, ủng hộ Samsung dám tiên phong. Có người tiên phong thì những vấn đề tồn đọng như app support màn gập mới dần được giải quyết mở đường cho các hãng nhảy vào, khi đó công nghệ sẽ càng hoàn thiện (hoặc sẽ đi vào dĩ vãng)
Anh binu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ai thấy ưng mắt và dư tiền thì mua thôi. Nên cái điện thoại này nó nhắm cụ thể đến người có tiền. Còn nó chẳn có lợi ích gì thiết thực so với điện thoại cả. Còn mở ra mở vô cho màng hình to thêm chút chi vậy, tiện hơn đc việc gì. Đọc báo hay hơn chăng, nội dung đã tối ưu cho điện thoại để có thể xem nội dung tốt. Còn màng hình to hơn chỉ dùng cho công vc, vẽ vời... Nên dùng cái màng to là tốt nhất. Mở ra mở vô Dc vài bửa rồi ở giữa có cái lằn mắc gớm
hcphchl
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thôi ai thích gì xài đó… không thể thuyết phục người khác thích cái mình thích dù có so vs sánh… riêng em thì combo iphone ipad imac vs 1 cái xiaomi là được rồi… trước cũng đú mua samsung note 9 nhưng rồi không ưa nổi cái giao diện và phần mềm mặc định của ẻm… vs ghét vụ giá ảo kèm quà của anh sam, nếu không có vụ đó đã có thể quay lại vs ảnh như máy phụ cầm cho vuôi…
nguyensinho
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình xin chia sẽ nguyên nhân vì sao mình quyết định mua ZF3.
Trước tiên như Mod Duy Luân nói có nhiều giống mình hiện tại, có thể một số bác biết mình có relay một số commet của các bạn và trích dẫn hình ảnh các máy mình đang xài. Hiện mình đang dùng máy chính cho công việc là note 10plus, máy để quay phim, đi chơi là 11 và 12 pro max. Thiết bị màn hình lớn mình đang có Tap S7 plus, ipad pro 2020, mini 5, đồng hồ cũng có apple watch SE, Samsung, Grammin. Nên các bác đừng nghĩ mình là fan bên nào hết.
1. Về công việc nghe gọi, nhắn tin. Mình xài song song ios và android. Nhưng cái máy chính cho nhu cầu công việc là note 10 plus. Vì sao, mình chỉ nói vì sao mình phải dùng android, về nghe gọi cơ bản ổn, ưu điểm là nhật ký cuộc gọi lưu lại rất nhiều, có khi cả gần 2 3 tháng trước vẫn còn, số lượng lưu lại ko chính xác nhưng phải hơn ios mấy chục lần. Cái này quan trọng với mình vì khi nhận nhiều cuộc gọi trong ngày mình có thể quên sót chưa giải quyết xong, thậm chí quên nhiều ngày sau đó, nên khi rảnh ngồi lướt lại dạnh bạ xem ai gọi, gọi việc gì, giải quyết chưa,... Nếu không nhớ nội dung trao đổi thì bấm vào nghe lại ghi âm cuộc gọi. Ghi âm trên note 10 rất hay, lưu được rất nhiều cuộc gọi. Khi cần đến bạn sẽ thấy cái ghi âm đó rất quan trọng lắm luôn nha. Bác nào nghe gọi nhiều sẽ thấy.
2. Về nhắn tin trong làm việc cụ thể zalo. Android hơn ở chổ quản lý được các file hình ảnh, sắp xếp theo dạng folder, nên quá trình tìm kiếm hình ảnh rất nhanh, lưu file cũng dể hơn. Ios thì chắc không thể bì được khoảng này, chưa kể cái copy file từ máy tính qua thì ios khó khăn phiền phức hơn nhiều.
3. Về tablet thì nói thiệt mình mua nhưng quá ít sử dụng. Cái ipad pro 2020 thì khi nào cần show ảnh hay video cho khách xem sản phẩm mới lôi ra. Con tap S7 plus khi nào họp hành hay minmap mới mang ra xài, mình xài tap S7 plus vì được tặng kèm bút không phải mua như ipad. Còn thời gian còn lại gần như close my tablet. Chơi game thì lấy con mini 5 chơi vì nhẹ nhàng. Do vậy gần như ipad chẳng dùng bao nhiêu.
4. Máy mình dùng cho chụp ảnh thì chắc chắn là iphone rồi, hình ảnh đẹp, chất lượng, kết nối với bimbal và flycam ổn định hơn android. Nên công việc này mình dùng iphone là nhiều.
Do vậy, năm nay 13 ra mắt hay thậm chí trước ngày giới thiệu mình đã đặt mua ZF3. Mình thấy nó sẽ phù hợp với đại đa số nhu cầu trên.
Thêm 1 cái nữa là Dex trên SS. Khi bạn có một công việc gấp mà không thể dùng laptop, có cái màn hình bên cạnh, bạn sẽ thấy nó cực kỳ hữu dụng đến mức thầm cảm ơn giúp bạn giải quyết công việc.
DieuTuAn
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyensinho Y như mình, call log và call recorder Samsung làm quá ngon và quá hay luôn. Mình có tháng nghe gọi cả vài nghìn cuộc, ko có ghi âm thì chịu, tính đã hay quên thì chớ. Nhà mình cũng có iphone, ipad pro nhưng iphone là máy phụ trước dùng để sim nhận otp ngân hàng, giờ chuyển hết sang smart otp rồi thì ko quan trọng, giữ làm máy liên lạc với bạn bè người thân cũng đc. Ipad pro mình cực ít do nặng, ngại cầm, từ lâu đã chuyển cho mẹ dùng, vợ mình cũng chẳng khoái ipad. Mới lấy ZF3, cảm thấy rất ưng ý, chắc từ giờ mình sẽ chỉ dùng đt gập (vẫn giữ con xsmax để nghịch với đề phòng con chính hết pin còn có cái liên lạc)
@nguyensinho Mình cũng nghe gọi nhiều, nên có ghi âm đúng là cứu tinh.
@nguyensinho iPhone iPad chỉ sương sương thiên về phim ảnh thôi chứ đúng công việc chuyên sâu thì phải dùng mấy máy Android thật.
nguyensinho
ĐẠI BÀNG
3 năm
@QXPro Vì sao nhiều người hay đưa ios hoặc iphone lên quá cao. Đó là vì họ sử dụng cho mục đích công việc quá ít, hay nói các khác là theo thời và lấy le với người ngoài. Khi bạn phải làm việc trên điện thoại nhiều lúc đó bạn sẽ thấy android nói hổ trợ tốt đến chừng nào, rất rất nhiều cái iphone không thể làm được hoặc làm được rất mất thời gian.
nxt96
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tiền mua 1 fold3 sao mà đủ mua 1 iphone vs 1 ipad thế hệ ms nhất, mjh cái iphone đã gần bằng giá fold3 r
ark_ff9
CAO CẤP
3 năm
Chỉ 1 lần nhìn thấy fold ở siêu thị điện máy còn chưa bao giờ thấy ai sử dụng ngoài đời. Và sau lần thử dùng fold ở siêu thị điện máy đó thì câu trả lời của mình là "không".
Màn hình to nhưng độ phân giải nhiều app chưa hỗ trợ vì vẫn ít nhà phát triển code lại cho Fold vì ít người dùng. Nếu chọn mình vẫn chọn ipad và iphone
2 e này đều không có nhu cầu ,nhu cầu sử dụng ít ,mấy em này thì quá thửa thải về chức năng ,đang chờ blackberry ra để mua hi vọng BB sẽ có khác biệt mấy đời trước
Làm 1 cặp iPad Mini kèm iPhone Mini là đẹp. 😁
iPad mini 5G tuy to nhưng nó lợi thế Spen + Apple Wacht.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019