Galileo: Đế quay phim điều khiển từ xa dành cho người dùng iOS

TDNC
3/4/2012 5:25Phản hồi: 63
Galileo: Đế quay phim điều khiển từ xa dành cho người dùng iOS
Galileo là một chiếc đế quay phim đặc biệt dành cho các máy iPhone 4/4S và iPod touch 4, cho phép người dùng điều khiển trực tiếp màn hình và xoay camera từ xa. Giúp bạn có thể dễ dàng theo dõi toàn bộ góc nhìn 360 độ mà không cần phải nhờ người khác xoay camera dùm mình. Nhà sản xuất gọi Galileo là một nền tảng người máy iPhone và được điều khiển từ xa bằng các thiết bị iOS khác. Nghĩa là bạn sẽ cắm một chiếc iPhone hoặc iPod vào chiếc đế này, sau đó dùng một thiết bị iOS khác như iPhone, iPod, iPad hoặc trình duyệt web để quan sát camera từ xa. Đặc biệt là bạn còn có thể vuốt lên màn hình để xoay và thay đổi góc quay của camera.

Galileo dùng pin sạc Lithium, gồm có hai phần, phần đế dùng để đứng trên bàn và bên trên là một đế cắm có hình dạng nửa bán cầu, giúp nó có thể xoay và nghiêng 360 độ trên phần đế bên dưới. Với khả năng quay phim 360 độ đó, Galileo thích hợp để làm các công việc như gắn camera trong phòng em bé, họp, hội thảo, hội thoại video trực tuyến từ xa... Ngoài ra, Galileo còn tích hợp cổng USB để cắm sạc cho iPhone/iPod và bạn cũng có thể gắn Galileo lên các loại tripod khác để chụp hình và quay phim chuyên nghiệp hơn. Chưa hết, nhà phát triển Galileo còn tung ra bộ SDK để các lập trình viên có thể tích hợp các chức năng của Galileo vào các ứng dụng của họ hoặc xây dựng các phần mềm hoàn toàn mới.

Thông số kỹ thuật:
  • Tương thích: iPhone 4, iPhone 4S, iPod touch 4 (tuy nhiên trong clip còn xuất hiện thêm iPhone 3G/3GS)
  • Xem và điều khiển từ xa bằng: iPhone 4, iPhone 4S, iPad 2, iPad 2012, iPod touch 4, trình duyệt web.
  • Xoay và nghiêng 360 độ, vận tốc xoay/nghiêng: 200 độ/giây.
  • Màu sắc: Đen, Trắng, Xanh lá (phiên bản hạn chế).
  • Nặng: 198 g.
  • Có thể gắn vào tất cả các loại tripod chuẩn hiện nay.
Hiện nhà phát triển của Galileo đã huy động đủ (và thậm chí dư rất nhiều) vốn trên trang KickStarter và chúng sẽ được sản xuất từ ngày 21/04 tới với giá bán lẻ là 129,95$, nếu bạn đặt hàng (tại đây) ngay từ hôm nay thì sẽ mua được chiếc màu trắng hoặc đen với giá chỉ có 85$, còn bản màu xanh lá là 95$. Sau khi đặt hàng, sản phẩm sẽ được chuyển đến cho bạn trong tháng 6 này.
Đã cho phép đặt hàng, tháng 6 có
Theo KickStarter
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nhân iphone nhiều đồ chơi thật . đag tính mua 4s. chac phai mua ngay thôi
@dakmam mua ngay di ban hj
@dakmam mua đi mua đi , bạn sẽ ko phải tiếc đâu :p
Cái này hay ghê, nhất định phải mua mới được
Ocean's
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhiều phụ kiện quá, chả biết có hữu dụng không..........
tấm hình cuối có con robot cũng là phu kiện cùa galileo luôn ah..!
nohope
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao toàn thấy sử dụng camera trước nhỉ? Không biết có sử dụng camera sau được ko
IOS nhiều phụ kiện đi kèm nhỉ, suy nghĩ lại coi nên qua IOS ko ta
@mrdung12345678 qua sẽ hối hận vì....ghiền đó....hichic
đúng là phụ kiện iphone luôn phong phú và hay
Cám ơn bạn đã cung cấp thông tin cho anh em tinhte! Cái này hay quá! Ko biết bao giờ có bán ở VN nhỉ?
pvhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy đây là phụ kiện hay nhất của IOS. thanks
Apple ko chỉ tạo nhiều lợi nhuận cho mình mà còn gúp các hãng thứ 3 kiêm dc bộn bạc nhỉ?
Cái này hay nha, tặng 1 cái cho bạn gái (và nói đó đơn thuần là cục sạc). Thế là ta có thể "soi" em mọi lúc mọi nơi 😁
vnn009
TÍCH CỰC
12 năm
@tosathanhisang Quả là 1 ý nghĩ "đen tối" nên thực hiện vào ngày 1/4 để có cửa đc tha thứ. Bác cũng nên tính đến phương án gậy ông đập lưng ông kẻo lõm ko kịp ngáp.
Ko biết độ nhạy của thiết bị có như phim quảng cáo không nhỉ? Về VN không khéo lại phải trừ hao đi do tốc độ đường truyền ấy chứ.
nhìn trông pro quá nhỉ 😃
ngon đấy.....................................................
ndacthien
TÍCH CỰC
12 năm
Trời ơi độc đáo quá! Tiếc quá, hồi trước bán cái ipod4 đi rồi!!!
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn chưa đủ đồ chơi sao mà vẫn phải chế thêm ?
@pirates30 không cÓ Cái gì gọi là đủ cả
comet
TÍCH CỰC
12 năm
quả đồ chơi này hay thật. tuyệt!
kantaeyoung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này mua về để quay video làm tình thì đẹp! 😁
totoanbs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khớp xoay nó hoạt động thế nào nhỉ? có phải bằng từ không các bác?
@totoanbs cùng thắc mắc, cái đít nó nhẵn mà..có thấy rãnh hay trục gì đâu ???
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kết nhất con robo dưới cùng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019