Game cho Apple TV có thể hỗ trợ tay cầm rời nhưng buộc phải hỗ trợ remote đi kèm

TDNC
16/9/2015 2:43Phản hồi: 57
Game cho Apple TV có thể hỗ trợ tay cầm rời nhưng buộc phải hỗ trợ remote đi kèm
Trong khu vực hướng dẫn lập trình dành cho tvOS, Apple nói rõ toàn bộ những game làm cho Apple TV bắt buộc phải hỗ trợ chơi được bằng remote Siri bán kèm, và có thể hỗ trợ thêm các tay cầm của bên thứ ba nếu muốn. Mục đích của yêu cầu này đó là đảm bảo cho mọi game mà người dùng tải về trên Apple TV đều có thể chơi được ngay với remote của họ mà không cần phải mua thêm tay cầm nào khác.

Quy định của Apple đối với game của Apple TV như sau:
  • Game phải hỗ trợ chơi được bằng remote của Apple TV, không nhất thiết phải có tay cầm ngoài.
  • Game có thể hỗ trợ chơi được bằng các tay cầm của bên thứ ba.
  • Nếu game hỗ trợ tay cầm của bên thứ ba thì phải chắc chắn rằng dùng tay cầm đó điều khiển được mọi chức năng trong game. Tức là chỉ cần dùng tay cầm là chơi được hết, không cần phải cầm thêm remote.
  • Tay cầm phải có nút Pause (Tạm dừng). Khi đang chơi game, nhấn nút Pause để tạm dừng chơi game. Khi không chơi game (ví dụ như đang ở màn hình menu), nhấn nút Pause sẽ chuyển lại màn hình ứng dụng trước đó.
Theo 9to5mac
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá chuẩn
vannhatka
TÍCH CỰC
9 năm
K đủ $ chơi đồ apple
JTL_dragon2
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng em này quá 😃
nintendo làm mấy cái game nhảy nhảy gia đình cho apple chắc thu được cả đống😃
Ở VN MÌNH DÙNG ĐƯỢC NHỮNG TÍNH NĂNG NÀO CÁC BÁC
@doan_svhouse Ko hiểu câu hỏi luôn ...
thirellouma
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doan_svhouse Có tiền thì dùng được hết
@doan_svhouse Ở VN, nếu bik tiếng Anh dùng dc hết bao gồm cả Siri. Còn ko bik tiếng Anh thì dùng App Store, trình chiếu. Siri thì tiếng Hoa, tiếng thái vẫn dùng dc, tiếng việt chưa hỗ trợ, kênh thì hên xui.
Dư một chữ PHẢI kìa
TNgBiz
TÍCH CỰC
9 năm
Apple thì có thể ghét, iPhone chắc chắn không xài. Nhưng Apple TV phải có 1 em. Mờ mình chả chơi game
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@steven_nguyen Ko lẽ bạn xài chỉ để stream , thế mua gg chromecast cho rẻ @@
TNgBiz
TÍCH CỰC
9 năm
@tommyteen Chromecast mình có rồi bác ợ. Mình không hứng thú với các thể loại game cho lắm. Nhung thich 😃
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
@steven_nguyen Đây chính là điều tuyệt vời mà Apple làm dc
Mình cũng giống bạn, mua cái macbook về mà cả tuần chả dùng đến,nhưng nó quá hấp dẫn khó cưỡng lại dc ;)
con này về VN không biết bao nhiêu đây, 4 triệu hay 5 triệu đây...kiếm cái LCD 32" rẻ rẻ nữa là tha hồ chiến 😁...hy vọng FPT play sớm có trên này...
@khoa471989 bác ko thấy bác trên bảo là mua cái tv led 32inch + cái apple tv ah. tính ra thì cái apple tv gần bằng cmn cái tv rồi. hi sinh 8inch chỉ để mua cái apple tv mà ngay cả fpt play cũng không có
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@vanlinh2905

Phim trên apple tv có phụ đề tiếng việt đâu mà các bác ti toe..
@Cupertino Có cài đc app như trên ipad không bạn
@palmbinhlove Có bạn, nó chạy hệ điều hành tvOS sẽ có app như iOS nhé 😃...
HeNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải nói rằng thiết kế của Apple rất đẹp.
SteelBird
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này chơi game multi thì phải mua thêm cái remote nữa hay là bán kèm rồi. Mà có 2 cái remote thì vợ muốn xem "Cô dâu tám tuổi" chồng muốn xem bóng đá thì vui phết 😁
rickstei
TÍCH CỰC
9 năm
@SteelBird Chơi chung thì dùng iphone hay ipad đều được nhé!
@SteelBird Chơi multi với iphone hoặc ipad làm điều khiển, lúc giới thiệu có nói rồi. :rolleyes::rolleyes:
Quan trọng là game gì, và tay chơi game có sướng ko. Cần có chuẩn tay game như ps hoặc xbox mới thành huyền thoại đc.

Mà apple còn chẳng thèm làm controller thì ko biết có ra gì ko.
@DoremonSSJ3 game nặng và bom tấn làm sao mà gánh đc mà huyền với chả thoại, muốn chơi game hãy mua 1 chiếc xbox hoăc ps
@BlackCat_94 Game bom tấn có khi lại ít người chơi hơn game nhẹ nhàng thì sao. Nhưng Apple có vẻ ko care game dùng controller nên apple tv vẫn chưa phải là thiết bị tốt để chơi game.
khoa471989
TÍCH CỰC
9 năm
@DoremonSSJ3 nó là apple TV có phải apple Xbox hay apple PS đâu mà huyền với chả thoại. apple TV làm tay cầm làm quái gì, thiểu năng vãi
@khoa471989 Đừng khinh thường, pc cũng có làm controller đâu mà nó vẫn chơi game controller ngon, game di động nếu các hãng nintendo, konami nhảy vào, có kết nối ngon nghẻ hơn psp thì ngon hơn psp và psvita nhiều. Psvita cấu hình cổ vãi nồi.
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Xuốt ngày nói về apple tv mà bài nào mình cũng có câu hỏi Là phim trên apple có phụ đề tiếng việt ko mà ko ai trả lời mình...:eek:
aloneking88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxvideoxx Trên apple tv chỉ có kênh nước ngoài, muốn xem phim có phụ đề thì stream từ iphone hoặc mac sang, nhưng một số ứng dụng như hdviet xem trên apple tv cũng ko có phụ đề.
@xxvideoxx Không nhé. Nó là xem phim trả tiền nên không hỗ trợ nhé. Bạn có cơ hội xem nếu trên bản appletv mới này có vlc hoặc kobi
gautrang14
TÍCH CỰC
9 năm
apple tivi có kho ứng dụng thì mua về dùng như cái iphone 40 inh ấy nhể, giá quá rẻ so với hiệu năng và thương hiệu, dùng thích hơn smart tv.
@gautrang14 appstore trên tv dĩ nhiên khác trên điện thoại. sao nhiều người lại nghĩ kho app trên tv là app điện thoại nhỉ
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai đang xài IDevie mua ATV gen 3, và tay cầm bluetooth là chơi phê lòi
Có phổ biến ở việt nam không các chú. Đang định mua một cái đây.
đây là mảnh đất rất mầu mỡ cho SS TV😁
Các cụ cho e hỏi khi nào ra apple tv vậy. Đang muốn mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019