Games: Chúa Tể Phục Sinh đã về Việt Nam!

Hư Trúc
2/11/2009 9:50Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bluechan
ĐẠI BÀNG
14 năm
haizzzz các bro cứ để ý đi mấy nick bênh vực game này bài viết mới chỉ có 1 và đc tạo vào cùng tháng 10 nhìn là bít pr rùi lộ liễu quá đi mất

ko ngờ tinhte cũng tồn tại mấy hạng người như vậy

pr ngu chưa từng thấy
Oài, tốt rồi, bạn chắc làm PR tốt lắm nhỉ .
Tớ là fan của CTPS và cũng chẳng thấy PR gì vì CTPS đúng như thế. Nó mà là game dở chẳng ai thèm chơi thì viết thế tớ cũng thấy có vấn đề nhưng tớ thấy bài viết được đấy chứ.
Tóm lại, chắc bạn thích game khác và NHP khác nhỉ....?
Mà sao ngôn từ của bạn đi ngược lại với tên của diễn đàn này thế....?
Sao đang bàn về máy tính cấu hình cao lại sang kiếm tiền vậy bạn,xin lỗi bạn chứ máy cấu hình cao hay thấp tác dụng nào hơn thì chẳng nói ai cũng biết......Còn đang bàn về game thì xin bạn miễn nhắc đến kiếm tiền giùm.Máy cấu hình cao tớ còn kiếm tiền tốt hơn ý chứ .......
Mà tớ cũng phải nói thật " Game này thực chất chỉ dành cho những ai đầu óc,và chịu khó tìm tòi,làm quest thôi " Còn bạn cảm thấy nó quá khó với bạn thì mời bạn chơi Kiếm Thế và Võ LÂm nhé..........Chưa chơi đừng phán ....! Xin lỗi nếu nói vậy khiến bạn cảm thấy buồn ....!:no6xn:
Tớ nói game onl 3d dung lượng nhiều chứ không phải game onl3d ở VN........... Bạn nên nhìn ra xa hơn đi,đừng cứ lôi những game 2d ở VN ra làm kéo tụt sự hội nhập của game onl VN so với TG nữa....
😆 Bạn còn lý lẽ nào khác không ....? Nếu mọi người PR thì có lẽ bạn là PR cho NPH khác sang đây anti hả ....? 😃)
Anti ngu chưa từng thấy
hitapass
ĐẠI BÀNG
14 năm
dã từ game online đc 3 năm rùi, mém tí chia tay ng yêu vì game, nên thui e ko bình loạn về game
Lộc
TÍCH CỰC
14 năm
Sai làm đầu tiên là đem bài PR game này lên Tinh Tế, vì đây là diễn đàn công nghệ và cái quan tâm hàng đầu của các members ở đây là "CÔNG NGHỆ". Sai lầm thứ hai là lôi người vào pr (có thể là các game thủ), và game thủ khác với dân công nghệ nhiều nhiều lắm, có chung thì chung là sử dụng máy tính thôi. Thật sự là đáng buồn và thất vọng cho Tinh Tế khi post cài bài PR này lên và lại còn đưa ra trang chủ - Let's Give it up - TinhTe.
Theo mình các bạn tham gia topic nên lịch sự thảo luận ko chê bai nhau, tránh bị mod khóa bài.
Mình chỉ muốn có mấy ý:
- Mình đang chơi CTPS mình thấy game này được, vì mình chơi bên global với tên gốc là Runes of Magic rùi,
- Ai ko thích thì thôi ko nên chê bai làm gì vì ý thích là của tùy từng người, ví dụ như vào box của blackberry mà chê bai nói xấu thì ko ổn rùi, vì nên tôn trọng ý thích của người khác.
Tốt nhất nếu có thảo luận nên đi vào tính năng của game (kể cả các bạn là fan của CTPS cũng chú ý tránh quay ra nói xấu cá nhân nhau).
Ví dụ theo mình game có 1 số điểm hay nổi bật như sau:
- Hệ thống nhân vật kép (hiện có 6 class và có thể tích hợp 2 class trên 1 nhân vật)
- Hệ thống cộng đồng hay, khi đi đánh boss hoặc đi instance phải pt (tối đa 06 người) hoặc raid (tối đa 36 người) để đi. Sau đó có quả phân chia thành quả trên 03 lựa chọn: cần: tức là mình thực sự cần (need) thì khả năng được cao nhất, Tung xúc xắc (greed): may rủi tùy người có, Bỏ qua (cancel) tức là nhường hẳn cho người khác. Ai cứ Cần hoài sẽ bị cho là tham và kick out ra ngoài.
- Có lâu đài cho guild (khi guild lên level 7 với 130 thành viên, thì có thể xây lâu đài riêng cho guild tụ tập và chơi các mini game bên trong.
- Hệ thống chế đồ để phục vụ PvP: cái này thì hay nhưng phức tạp, và tui cũng ko có thời gian nghiên cứu, nó giúp cho nhiều char level thấp đánh bại level cao hơn nhiều(tôi từng chứng kiến level 30 knock out level 50 (max))
- Game giống WoW nhưng cho miễn phí (cái này thì tôi cho ko nổi bật)

Nhưng game này có điểm dở là đòi hỏi cấu hình máy khá cao, ram 1GB, card màn hình rời thì chơi ngon hơn (lúc đó đặt max hiển thị thì ổn, còn ko thì nhìn dở tệ 😃 ).

Tks
Em giống bác này, chơi từ Global roài
Game này được đấy chứ, làm gì mà các bác tẩy chay kinh thế
có lẽ bạn chỉ chơi được những loại game bình thường như vậy thôi, còn game miễn phí hay nhất thế giới 2009 Runes of Magic (Tên việt "Chúa tể phục sinh") không phù hợp với bạn, vì đơn giản là bạn không đủ khả năng để khám phá những bí ẩn tuyệt vời trong game này.Bạn còn xanh và non lắm :no6xn::no6xn::no6xn:

Máy em đủ chơi, chơi làm nhiệm vụ như là bị nghiện ấy, muốn out game ra cũng không out được vì mê. Chắc có lẽ trở ngại vẫn là cấu hình máy yêu cầu cao hay yêu cầu của game thủ cao hả các bác ?
Rất nhiều mem mới vào comment nhá

Dù gì nó cũng là Game Online miễn phí hay nhất 2009 nhưng không hợp với thị hiếu người việt cho lắm. Đa phần game thủ Việt vẫn thích auto, bot, chơi cái j càng dễ càng thích, không cần đánh cũng lên LV

Game đáng chơi theo quan điểm của em
Các bác thử nhé (đừng chém em)
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vừa xấu vừa sến! Nếu không tự khen thì tui không "dèm" đâu. Một là chơi game 2,5D cho nó lành còn muốn gọi là nhất xin mời tham khảo: worldofwarcraft.com hay www.aiononline.com. Nói kiểu này biến anh em thành "Ếch ngồi đáy giếng" hết!
WOW mang về được mấy bố chịu trả $
Aion cũng thế, lại đòi cấu hình cao
Câu trước đá câu sau...........

100% bố này chưa chơi game và đôi khi lại chẳng biết cái quái gì về game ....!
buitrungtin
ĐẠI BÀNG
14 năm
co ai biet link dow game worlfwarcaft hoac chua te phuc sinh ,,,,,,,,,,,,,
thi nhan dum cai
thanz
TÍCH CỰC
14 năm
Clone nick nhiều quá, PR loạn xì ngầu rồi, ...
đồ hoạ game không bằng các game 3D thường khác chứ nói chi so với WOW, Aion. Không cần đi đâu xa nó cũng chẳng bằng các game hiện tại ở việt nam như thế giới hoàn mĩ và bá chủ thế giới.
Gameplay cũng bình thường không có điểm nào đặc biệt lắm, đọc tới đoạn chức năng party dưới đây cươì vỡ mật ra 😃, chỉ có game này có chức năng party đánh boss đó nhớ =))
Cười ở điểm gì.....................

Cái câu in đậm của bạn thật sự làm y học bó tay................ =)) Bạn đã nghe đến Dual class và Elite skills của CTPS chưa ?
Nếu so với các Game hiên tại ở VN mà kêu gameplay nó bình thường thì :angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn: ... xem lại nhá

Nói nó không có điểm đặc biệt thì ngó thử coi ở VN có game nào có hệ thống dual class như nó? Hay cứ phải có auto + bot + ủy thác + hack thì thế nó mới đặc biệt (cả TG ng ta chống, mỗi VN mình thích nên thế là đặc biệt chăng)
Lại tranh luận ai hơn ai, theo mình bài này họ đã post vào mục PR khuyến mãi rùi mà, tức là chắc chắn là PR của cái NPH game CTPS.
Chốt lại là trang web game là www.chuate.jump.vn, ai thích thì vô tiếp tìm hiểu thui! Quyền lựa chọn cá nhân mà, mọi người tránh đả kích lẫn nhau!
bibimimi83
ĐẠI BÀNG
14 năm
tiếc là laptop của mình không đủ mạnh để chơi trơn tru không thì cũng ráng chơi thử xem nó hay như thế nào.
tuyệt vời thật hình ảnh khỏi chê
thanks
break4511
ĐẠI BÀNG
14 năm
giao diện quá tuyệt vời................!1
hehe, thấy mầy bác nầy khen, tui thấy cũng khoái vì mình đang chơi rùi 😃
không phải dân game nhưng vẫn thích chơi game khi rảnh rỗi ah...hnao chơi thử xem sao
hình ảnh sống động, sắc nét nhỉ, k biết game có nặng máy k hen
http://chuate.jump.vn/vi/81,66,Cau_Hinh_Toi_Uu_de_choi_Chua_Te_Phuc_Sinh.htm bác tham khảo link này này, họ hướng dẫn cấu hình máy chơi CTPS đó
Lúc đầu mới chơi thích nhất chính mà hình ảnh tươi sáng của nó chứ lòe loẹt như mấy Game kếm hiệp Tàu thì không phải gu của mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019