Gắn bàn thờ giá 279k mua từ siêu thị Kohnan
Rất hay và hữu ích!/35 người
cuhiep
4 tháng trướcBình luận: 357Lượt xem: 39.154
Admin cho em hỏi tường làm bằng chất liệu gì và mua ở đâu vậy?
Nếu có bài trên tay về tường này rồi thì cho em xin url luôn nhé.
Cám ơn nhiều.
p/s cái này hầu như nhà nào ở Nhật cũng xài nhưng ko biết là ở vn cũng có nữa.
@x1tret nó là ván ép bạn, mình mau trong siêu thị Kohnan, mình có nói trong bài.
@cuhiep @cuhiep em hỏi bức tường ah, ko phải cái kệ 😅
Vì cái tường này chỉ cần tua vít và ốc xoắn là có thể bắt kệ vào rồi, ko cần khoan. Khá là tiện.
@x1tret khoan, dù gì nó cũng là tường xây gạch mà?
Cái này lắp ở chung cư có hợp không bác.
@vinandroid mình đang ở chung cư đây, mà đâu chẳng được bạn, quan trọng gì là chung cư hay nhà đất.
@cuhiep Vì sợ nó bự quá bác ah. Ở đây chưa nói kích thước cụ thể. Mà nhìn vậy thì cũng nhỏ gọn rồi.
@vinandroid cái này rộng 60cm, sâu 25cm. mình thích nhỏ thế này thôi.
Tò mò hỏi luôn mấy người theo đạo ( kể cả công giáo hay phật giáo hay gì gì) tin là có chúa trời (hay phật tổ, bồ tát...) thật à? Ý mình là người trưởng thành vẫn tin mấy cái đó?
@longfet53 chính vì nửa tin nửa không nên tôn giáo mới có giáo đồ. phần lớn tôn giáo đều hướng thiện,bọn tây lông văn minh hơn ta, bay vào vũ trụ không thấy Chúa trời đâu mà nó vẫn tin đấy thôi. Đâu cứ phải linh thiêng hay có quyền lợi thì con người mới theo đạo giáo nào đó đâu.
@longfet53 khi bản thân hoặc người thân yêu nhất đứng bên bờ vực giữa sự sống và cái chết bạn mới thấy đức tin nó quan trọng như thế nào, khi bạn không tin thì bạn thắp hương váy tứ phương để làm gì?
Vậy là mọi người k tin Jesu, chúa trời, đức mẹ Maria có thật?
@longfet53 Đức Chúa Jesus Christ, đức mẹ Maria, đức phật Thích Ca Mâu Ni là những con người có thật trong lịch sử và đã từng bước đi dưới vòm trời này. Còn việc Chúa trời tồn tại như thế nào và cách người tạo ra vũ trụ khiến nó hoạt động như bây giờ là một chủ đề vẫn đang được đem ra tranh cãi dữ dội trong giới khoa học và thần học. Mình là một người Công giáo và mình tin vào sự tồn tại của Chúa trời, mình cho rằng tôn giáo và khoa học không mâu thuẫn và đối địch nhau mà ngược lại, luôn bổ sung cho nhau để cùng phát triển.
Bao giờ tinhte hand on & review quan tài nhỉ ? 🙄
Rất đẹp và tinh sảo, chắc mình sẽ mua 1 cái để sách
Che hết hẳn mấy liên kết, nhìn rất gọn mắt. Không như bàn thờ nhà mình eke sắt để đỡ.
Đóng 2 cây sắt xoắn Ø8 cắm vô tường 10 đến 20 cm còn phần bên ngoài tường thì độ dài tùy theo ban thờ rộng 60 hay 80cm mà để. Chịu lực thoải mái và cực kì gọn gàng, thanh lịch.
@Pentanol trò quá xưa là lạc hậu rồi bạn ơi😁 coi người ta làm nguyên cái kệ có 279k, dễ dàng gắn, vài phút là xong.
@cuhiep cái này là kệ trang trí không thấy ke, có rất lâu rồi và rất rẻ, 200k đổ lại là có cái to hơn cái này
Hóa ra bác cũng Công giáo, e cũng thế hehe
Bàn thờ phải có ảnh và bát nhang...!
@Khẩu trang xanh Đó là bàn thờ tổ tiên, còn bàn thờ công giáo thì không có bát nhan theo truyền thống á đông. Cho nên người theo đạo công giáo thường hay lập 2 ban thờ là như vậy
Cái này mà cũng được review nữa à 😆
@#JK có gì trên đời là không thể giới thiệu cho anh em biết đâu.
Ổn đấy
Đơn giản vậy mà đẹp 😍
Đẹp mà rẻ nhỉ
ở nhà em cũng làm bàn thờ đơn giản, nhưng Thánh Giá nhà em thì không được đẹp như của anh 😁, hai giá nến cũng đẹp :D
Đúng phong cách Mỹ. Tối giản nhưng kỹ từng tí một.

P/S: Bất ngờ khi biết @cuhiep cũng là Kitô hữu...
@chauthanh83 Tối giản phải là Nhật. Mỹ là tạp nham hổ lốn có thiếu phong cách nào đâu
@viettan28 má, nhật mà tối giản gì, nhật là trùm fuck tạp hoá vấn đề trong thiết kế đồ gia dụng, dan. dụng, nút quá trời nút...
@cuhiep Sống ở Nhật 2 năm mình thấy trong nhà chả cần nhiều đồ mà vẫn đủ sống, hồi về VN sống vs ba má mấy tuần đầu kiểu phát dồ lên vì nhà quá nhiều đồ á
Konhan trong AEON Mall hà đông cũng có, hôm tới em qua ngắm nghía xem thế nào.
Đơn giản vầy đẹp nài,
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.595 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156