Gắn đèn sau TV coi cho nó có thêm cảm xúc... nhưng có sự cố nhẹ.

cuhiep
3/11/2021 1:34Phản hồi: 110
Gắn đèn sau TV coi cho nó có thêm cảm xúc... nhưng có sự cố nhẹ.
Mình có gắn bộ đèn dây Philipes Hue sau lưng TV. Màu sắc, cường độ ánh của đèn sẽ thay đổi tuỳ theo nội dung hiển thị trên màn hình. Sau một thời gian mình dùng thì thấy có đèn cho cảm giác xem nội dung có cảm xúc hơn và có chiều sâu hơn. Gắn đèn cũng làm cho mắt thấy dễ chịu hơn vì môi trường xung quanh được sáng lên một chút.

Nếu là cái TV dán lên tường thì không cần đèn, nhưng nếu cái TV nó lồi ra khỏi tường thì việc gắn đèn cho cảm giác xem hình ảnh nó sâu hơn, rộng hơn. Philips không chỉ làm các đèn sau tv dạng dây mà còn nhiều loại kiểu đèn khác nữa. Mình chỉ gắn xung quanh cái TV thôi.

Một rắc rối mình gặp là mình phải đi tín hiệu từ: Appel TV 4K > Loa Soundbar B&O > Sync Box Philips > TV LG thì lâu lâu nó không mở đèn tuy tín hiệu âm thanh hình ảnh vẫn lên đủ. Phải mở app trên iPhone mở sync thì nó mới lên đèn. Hiện mình tìm hiểu nhiều chỗ, cắm lại nhiều kiểu đi khác nhau mà vẫn không giải quyết được vấn đề. Hiện tại vẫn đang tạm chấp nhận lâu lâu bị không lên đèn.

Không có đèn

Nó lấy màu của bàn thờ gỗ làm màu chính hiển thị. Nguyên dây đi 1 màu luôn chứ không phải mỗi đèn mỗi màu. Hình như là tuỳ theo app sync mà có thể hiển thị khác nhau. Mình thấy nhiều anh em có màu sắc nhiều hơn.
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem tv đằng sau càng tối trải nghiệm càng ngon
@Huynh3ric Như đi coi rạp vậy các bác, giờ tv có hdr hết rồi
amanhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@Huynh3ric Không đúng rồi bạn, nhà mình cũng gắn đèn led lọa không điều chỉnh theo hình ảnh sau TV, trải nghiệm hình ảnh nó tốt hơn hẳn và nó làm dịu mắt hơn
wellwits
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Huynh3ric Có hiểu HDR là cái gì ko vậy
Cười vô mặt
@Huynh3ric Không đúng đâu bạn tối phía sau thôi để không bị chói, chứ nên sáng 1 vùng chứ ko chỉ là màn hình
linhpham89
TÍCH CỰC
2 năm
nếu dùng đèn đơn giản hơn k có sync, hiển thị 1 màu thì nó có tức mắt k ad?
linhpham89
TÍCH CỰC
2 năm
@cuhiep OK ad
loại k sync thì tìm cái dùng nguồn usb của tv là tiện nhất
LeonTr
ĐẠI BÀNG
2 năm
@QuanLyNhaNghi Hóng nhẹ cái link 😆)
HVT
TÍCH CỰC
2 năm
@linhpham89 Thank các bác
Sếp Hiệp đang xem lễ Các Thánh à
nhh391
ĐẠI BÀNG
2 năm
@buithu.ktmt05 Cha bận áo lễ màu tím nên là lễ Các Đẳng Linh Hồn 2/11. Còn lễ Các Thánh thì bận áo lễ màu trắng
@buithu.ktmt05 Lễ các linh hồn tối qua đó bạn
@cuhiep Anh đi lễ nhà thờ nào vậy? @cuhiep
xem vậy có bị lóa mắt mất tập trung ko?
@chanvan1611 không, làm vậy mắt nó dễ chịu hơn là không có đèn
đọc sơ tưởng do chương trình nó ko hợp
có tôi,
rửa tội
vô tội
ark_ff9
CAO CẤP
2 năm
@QuanLyNhaNghi Cộng sản cũng là 1 dạng tôn giáo thôi.
Arceusmb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ark_ff9 😆)) chắc chưa ngae, so sánh hình thái kinh tế xã hội và hệ tư tưởng chính trị với tôn giáo
Andydo611
TÍCH CỰC
2 năm
@QuangDung77 Rửa tội là lúc mới vào đạo và là "rửa" tội Nguyên tổ .đại khái là tội lỗi thời cổ đại con người đã nhiều lần phản Chúa. Muốn biết tội gì thì đọc Cựu ước
Còn khi đã vào đạo thì hàng ngày phải giữ mình sạch tội. Tội này có nhiều nhưng về cơ bản là không trái với luật yêu thương của Chúa.
Nếu đã lỡ tay phạm tội thì đến nhà thờ để làm bí tích HOÀ GIẢI
hoà giải với Thiên chúa chứ không phải là rửa sạch tội
Làm xong thì làm việc thiện, ăn năn sám hối để CHUỘC TỘI
NHIỀU NGƯỜI KHÔNG HIÊỦ GÌ VỀ ĐẠO THÌ KHÔNG HIỂU KHÁI NIỆM RỒI CỨ NÓI SAI
Andydo611
TÍCH CỰC
2 năm
@QuanLyNhaNghi Hiểu Sai
Đọc còm ở trên của tui để biết
datvn
TÍCH CỰC
2 năm
Cứ bật TV tự nó lê đèn à? Kết nối với TV thế nào?
@datvn nó kết nối qqua cổng hdmi, nhưng mà dùng với cái đầu phát ngoài chứ xem tv thì nó không lên. nó cần tín hiệu HDMI để nó có thông tin đèn mà sync
nbkpr0
TÍCH CỰC
2 năm
những thứ appletv có thì webos cũng có mà nhỉ 😃
@nbkpr0 trên webos nó chỉ có cái app apple tv+. Trong khi trên apple tv nó còn nhiều thứ nữa. Với lại muốn đi qua hệ thống đèn thì cần phải là apple tv hay setup box nào chứ tv nó không ra được.
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuhiep TV nó k cho sync, vì như thế nó tự thừa nhận là làm chưa tới, cần phải cải tiến nữa 😃
@cuhiep Bác thử dùng cổng audio out khác từ TV ra Soundbar để cắm thẳng TV box vào sync box thì sẽ ổn định hơn
Appel TV 4K > Sync Box Philips > TV LG >Loa Soundbar B&O
@voldemot mình cũng định đi mua sợi cáp quang 2 đầu size 3.5 mm để gắn. nhà không còn sợi nào.
_oct31st_
TÍCH CỰC
2 năm
Có thì tốt, ko có cũng ko sao.
Next 👍
@bababaBanana không có thì tốt, có rồi thì nghiện luôn chứ ở đó mà không sao
học đạo đi các bạn cho cuộc sống hanh thông
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuannguyenpkc À, nước ngoài họ được CHỬI CÔNG KHAI
Andydo611
TÍCH CỰC
2 năm
@ark_ff9 Lấy 1 chi tiết xấu rồi vẽ lên cả bức tranh. Vậy 1 ông bác sĩ chữa bậy rồi suốt đời không đi bệnh viện
Bias quá mức
ark_ff9
CAO CẤP
2 năm
@Andydo611 Ý bạn tôi bias về ai? Người ta chỉ bias về bác sĩ nếu có quá nhiều bác sĩ chữa bậy thôi.
Andydo611
TÍCH CỰC
2 năm
@ark_ff9 Thế nào là nhiều. Mà kể cả nhiều thì người ta hạn chế nhóm xấu đi, mở rộng nhóm tốt. Bởi vậy mới có luật và nội quy. Ai sai thì bị phạt.
Ví dụ cứ karaoke, nhà hàng, bar có nhiều tệ nạn thì cấm thì làm gì còn nữa.
Ý tôi là vậy.
Chứ không phải cứ có mặt xấu là cấm, là bỏ, hay tẩy chay
Như bọn Tq cứ 1 người phạm pháp là cấm hết phim của người đó là sai. Phim hay thì đâu có tội gì mà bỏ
nhìn cũng hay quá đó nha 😁
thử qua đầu android xem thế nào, thấy ae review ok ko lỗi
Cái bộ sync này đắt vch
7 củ bộ Sync + thêm 2 củ đèn chắc nhà phải có con TV cỡ 65 inch trở lên mới đáng đầu tư
DCan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hiepsicoi đây bác, gắn dưới nó lẫn vào chân màn hình, hoặc loa, tắt đèn rồi thì hầu như k để ý thấy nó luôn
DCan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@DCan thấy gắn dưới nó sẽ bớt lộ hơn ạ :v
DCan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@DCan Bên nước ngoài thì thấy nó chế cái hộp đựng bỏ dưới bàn tv thế này giấu luôn được cái cam luôn, mà em chưa có thời gian làm thử
hiepsicoi
TÍCH CỰC
2 năm
@DCan @DCan mình nhờ đặt mua bên Mỹ rồi, thấy rẻ hơn nhiều so với Lazada
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mong cuhiep mau chán cái soundbar này, sale off cho mình 50% 😁
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ton_vu1 Không thấy cuhiep ý kiens gì nhỉ
tranvinh4u
TÍCH CỰC
2 năm
Anh Hiệp làm 1 bài từ a-z về nội dung này đi anh, thấy toàn các thiết bị cho màn máy tính chứ cho TV thì rất ít bài đề cập, ví dụ như những thiết bị cần thiết, setup, …. @cuhiep
@tranvinh4u ok bạn, để cân nhắc làm cái này.
Mong cuhiep mau chán cái tivi này để cho lại mình, free
Để phòng tối thui 2 cái lằng đen lúc coi phim nó cũng biến mất xem phim đã hơn. Gắn cái đèn này cái 2 cái lằng đen đó nổi lên lại.
noob
TÍCH CỰC
2 năm
Mua cái gì cũng nên né bọn Philips ra, mình xài cũng gần chục món của nó món nào cũng có vấn đề.
ken1435
TÍCH CỰC
2 năm
mình có dùng qua Yeelight 1s thì thấy phần adapter quá cồng kềnh. keo dán chưa được chắc. còn màu sắc thì 3 màu RGB trộn lại chưa chính xác, đèn màu vàng mà chụp hình lên bị tím tím. được cái rẻ hơn Philips này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019