Gắn widget vào "trung tâm thông báo" của máy Android bằng ứng dụng Snap

Duy Luân
1/12/2015 23:9Phản hồi: 60
Gắn widget vào "trung tâm thông báo" của máy Android bằng ứng dụng Snap
Snap là một app dành cho Android, nó cho phép bạn gắn widget vào một thứ tương tự như trung tâm thông báo, khi cần xài thì cứ kéo ngón tay từ cạnh trên màn hình xuống là thấy ngay. Trước đây widget chỉ có thể gắn lên homescreen của Android mà thôi nên giải pháp mà Snap đưa ra khá hay. Bạn có thể ghim vào đó widget Facebook nếu muốn post status hoặc checkin nhanh chóng, gắn widget Evernote để bật ghi chú nhanh, thậm chí còn có thể gắn cả widget máy tính để nhanh chóng chia tiền ăn nhậu với bạn bè cũng được. Snap hỗ trợ chỉnh lại kích thước widget cho phù hợp, ví dụ bạn có thể nới thêm dòng cho rộng ra dễ coi hơn chẳng hạn. Snap bản miễn phí chỉ cho gắn tối đa 3 widget mà thôi, muốn gắn nhiều hơn thì phải mua bản trả phí giá 2$. Mời anh em tải về dùng thử, tương thích Android 4.1 trở lên.

Nguồn: Google Play
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maiquoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
hay hay...
Khá hay. Có lẽ ý tưởng của LTV xuất phát từ widgets trong notification centre của iOS.
@GD_2010 giờ widget android lại phải học từ ios cơ đấy 😆
@vtsn4 Tự nhận mình à?
@bestboy2142 Buồn cười, cái này là do cộng đồng người dùng viết ra, chứ có phải là do Google viết đâu thánh.
mà tới lúc ấy em toàn bận nghe điện thoại vs đi toilet nên chắc ko cần 😁:D:D
tiachop911
TÍCH CỰC
8 năm
@tuansaigon606 Sao mình thấy có nhiều người khoái xài chiêu này quá, mà các bạn cứ sợ này nọ nên tính tiền luôn. Đối với mấy thể loại đó thì cùi ko sợ lở nữa, cứ cầm bill đấy, chờ đi WC xong ra chia trước mặt, ko lẽ ở trong WC hửi hoài
fractal
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuansaigon606 Cùng quan điểm
@tuansaigon606 Hóa đơn hết 1tr.đi toilet xong ra lũ bạn bảo hết 2tr và đòi chia đều trên đầu người :D
Android có một nút menu ứng dụng. Các icon ứng dụng được đưa ra màn hình ngoài để tiện lợi hơn cho người sử dụng.

Bên cạnh đó Android còn hổ trợ widget ra ngoài màn hình chính bên cạnh các icon để truy cập mau hơn. Sau một thời gian các icon + widget càng ngày càng nhiều , bỏ cái này ko được bỏ cái kia không xong thế là đâm ra màn hình ngoài mà có 7,8 trang.

Thế là lại có nhu cầu gắn widget lên Notification để truy cập nhanh. Rồi vài bữa widget đầy trên Notification lại tìm cách gắn vào chổ nó, chổ khác, chổ kia.

Android mở thế nên tự do thoải mái phát triển ứng dụng nên mất đi cái qui cách , cái qui luật mà đơn giản là tốt nhất. IOS bảo thu nhưng qui cách , bắt người dùng phải theo nó để thích nghi.

Tản mạn cũng như suy nghĩ cá nhân về Android và Ios thôi.
deptrai0987
ĐẠI BÀNG
8 năm
@koyonata_lx bác ko biết cái gì nên giữ, cái gì nên bỏ thì là do bản thân bác chứ sao lại đổ lỗi cho hệ điều hành?
ko lẽ bác thích cuộc sống mặc áo đồng phục, ăn ngủ đúng giờ, nhà có công an bảo vệ? thế thì "đơn giản" quá @@
@koyonata_lx Rối hay ko hoàn toàn do bạn. Ko phải tính chất của hdh. Bạn đang cố ép chính kiến cá nhân của bạn với hdh bắt nó rối theo cách bạn nghĩ trong khi Bạn muốn nó đơn giản y xì ios cũng có. Đơn giản hơn cả ios cũng có. Và đơn giản theo cách của bạn cũng vẫn đc.
Đấy chính là android.

@koyonata_lx Cái này là do mình, cân bằng giữa đơn giản với tiện lợi để phù hợp nhất với cá nhân. Đó là điều thích nhất ở Android nên chỉ chơi Android.
bamborock
TÍCH CỰC
8 năm
@koyonata_lx Vậy thì cái đó là sự lựa chọn của người dùng. Anh không thích thì anh không dùng. Anh thấy mấy cái widget trên home screen ok rồi thì anh đừng gắn thêm. Nếu nói lỗi tại anh Android thì giống như nói việc anh có ứng dụng mail mặc định rồi, sao anh lại phải down thêm mấy cái app mail khác chi cho nặng máy?
Theo mình nhớ hồi xưa từ symbian đã có widgets. nên android cũng học tập thôi. hehe.
Các mem trên tinh tế giờ dễ bị kích động quá. không giữ được bình tĩnh hay sao ấy.
@hiepthong bạn mới ngáo ý, tôi đã nói đến việc widgets android nó từ đâu đâu, chứ còn việc widget trong phần nofi này thì android nó có lâu rồi
stunvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay 😁
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
Hồi đầu iOS ra widget thấy hay gắn đủ thứ vào NC, cuối cùng chỉ để lại 3 cái, thời tiết, lịch & to-do

hugnvn87
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thích sự đơn giản, càng đơn giản càng load nhanh, càng tiện dụng nên hầu như mình chỉ xài mỗi widget Music của HTC, cho nó ra màn hình luôn
TT10
TÍCH CỰC
8 năm
Đã cài, xài ngon lành, 3 widget đã quá đủ cho nhu cầu bản thân rồi 😁
Hao pin thôi
thử liền chứ
KHÔNG LIÊN QUA NHƯNG CON NOTE4 BẢN MỸ CUẢ EM VỪA ĐK LÊN 5.1 LÚC CHIỀU. KHÀ KHÀ, NHÌN GIAO DIỆN ĐẸP HƠN HẲN LUÔN 😁
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
8 năm
Càng đơn giản càng tốt, kéo kéo vuốt vuốt, khả năng cộng hưởng với nghiện smartphone là cao. Theo mình sau này cơn nghiện trở nên nặng và phải cai nghiện điện thoại các nhà phát triển sẽ đưa ra các rom thật đơn giản ko kích thích sự điên điên của con nghiện :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Bác Luân xài htc gì thế m hay e
GragonV
CAO CẤP
8 năm
Rối 😃
Trên khu vực noti để cái quick setting la chuẩn và đủ rồi, làm theo iOS cái dở này làm chi
Để mấy widget kiểu này ngoài home là ok rồi, đâu xài th xuyên đến mức như quick setting mà phải lôi lên đấy
Godfire
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tốn pin ko ?
stunvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cài thử mỗi lần add widget là crash :\
copee
TÍCH CỰC
8 năm
tốn pin hơn khi để trên home sceen hk ???
kienvunb
TÍCH CỰC
8 năm
Cũng hay nhưng nó che mất tiêu cái notification nên del luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019