Gấp : Bác nào chạy Liberty ie cho em hỏi chút ?

kEn ViP
3/4/2011 7:31Phản hồi: 30
Em vừa mới lấy xe Liberty Việt ở Topcom về 2 ngày thôi . Nhưng mỗi khi chạy xe xong , em thấy xe rất nóng các bác ạ , kể cả chạy ngắn 3 hay 4 km. Có bác nào bị như vậy không ạ ? Xe em liệu có bị làm sao không ? Ah , mà em thấy nó cũng ngốn xăng lắm , xe em gần 4l/100 km kia ạ .
Bác nào giải đáp thắc mắc dùm em với ? Em lo lắng quá ..........
Thanks mọi người ............😔
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trời ơi , ko có ai giúp em à ? :banghead:
Xế mới nó thế bác ạ,cơ cấu vẫn chưa. trơn tru. xe mới bác đi nó châm thui,xe ga rođda khó hơn xe số. h mà fang mạnh sau này nhanh xuống máy lắm
Vâng ạ , em đi cũng cẩn thận lắm mà ko hiểu sao nó bị như thế , máy móc , ống bô nóng ran ..............😔
Ko có ai giúp nữa à ............................?
phuongbase
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác sang otofun đi, bên đó đang có nhiều chủ đề nóng về LI vịt, nhiều chuyên gia hơn. Xe em không có hiện tượng, hoặc em không để ý lắm, chủ yếu gấu nhà đi nên không biết
Riêng gì con Lib, con S của mình cũng thế. Đặc trưng của Pia
Xe nào nổ máy đi mà không nóng hả bác
Thật vậy hả bác ? Nhưng em đi ngắn chừng 5km mà nó cũng bị nóng .......

---------- Post added at 10:56 PM ---------- Previous post was at 10:55 PM ----------

Thế thì gọi gì là vấn đề ? Vấn đề là xe em nó nóng ran lên cơ , đôi khi còn thấy mùi khét khét .............................

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 10:56 PM ----------

Ẹc ẹc , em đi lấy xe , người ta đổ cho ít xăng , khởi động không tải vài phút rồi 2 đứa béo ịch , nặng trịch ngồi lên xe luôn , lượn lờ khắp HN rồi cưỡi về nhà mất khoảng 30 km .
Ẹc ẹc , quên mất là chạy rotda không tải hay tải nhẹ 1 thời gian .
Ah mà xe em hôm nay đi về thấy nó kêu " tạch tạch " nhưng người ta bảo hầu hết đều có hiện tượng này nên ko lo lắng mấy .
Em chị lo hiện tượng xe em bị nóng quá mức thôi ( đôi khi thấy cả mùi khét ) ...........................
Bác xem có bị kẹt bố thắng không, vì nghe bác tả có mùi khét. Cách tốt nhất ra bảo trì xem thế nào
Nếu về quê thì may ra chạy dưới 60km/h còn trong SG chạy tối đa 40km/h thôi bác ạ. Nhiều khi còn không tới 30 luôn ấy chứ
Cảm ơn bác . Có khi em phải mang xe đi bảo dưỡng thật thôi .
Không ngờ xe mới mà đã lỗi như vậy .................................
Hôm nay em có qua Topcom hỏi về tình trạng xe . Nhân viên kĩ thuật đã kiểm tra xe cho em và bảo không vấn đề gì , chạy một thời gian sẽ hết nóng , nhiều xe bị như vậy , nóng là do dầu chưa ................gì gì ấy .
Nếu làm đúng như vậy mà xe vẫn nóng thì mới cần lo lắng và mang ra bảo dưỡng .....
chuẩn bác ạ.cứ đi 1 thời gian là máy móc ngon ngay.có bà chị hàng xóm mua về chạy rồi.bà ý kêu xe chạy nhanh 1 xíu mà còn rung lên cơ.máy cũng hơi ì nóng nhưng giờ thì ổn rồi .lười đi bh đi 1 tg thì hết đến hài.mình cũng kết LI lắm xe này nam giới mặc áo sơ mi quần âu ,giầy tây đi nhìn lịch sự nhìn trông.thế mà nhiều người cứ chê xe này đi nhìn nữ tính.ko xi` stong nam tính.bó tay thật
Vâng thanks bác . Mỗi người 1 sở thích , nhưng mà em cũng thấy nó phù hợp với cả nam lẫn nữ . Xe này còn hợp với nam hơn cả LX ấy chứ ...
Nhìn nó cũng lịch lãm , trẻ trung . LX thì đứng đắn hơn .......:smoke:
Up.......................................................
1. Khét: xe mới nào chả khét, dầu bôi lúc lắp ở các chi tiết máy mới sẽ khét lên vì nhiệt độ cao.

2. Tiếng tạch tạch là do tiếng dãn nở bô, bô mới dãn nở nhiệt không đều. Khi mới đi về bô còn nóng, trong quá trình hạ nhiệt nó sẽ kêu tạch tạch.

3. Chạy Roda thì chạy vừa vừa, ko tải nặng quá, ko đi đều 1 vận tốc quá lâu. Hết 500km đầu đem xe đi thay dầu lần 1 là thấy xe khác ngay 😃.
Bác cứ yên tâm. Con S của em cũng nóng lắm, mới mua về chạy cũng có mùi khét, nhiều lúc tưởng xe mình sắp cháy, sợ muốn chết. Đem lên đại lý hỏi thì họ bảo là đặc trưng xe mới mua của Pia.
Thanks bác rất nhiều . Câu trả lời của bác rất rõ ràng và khoa học , đúng cái em đang cần ...................... ^_^

---------- Post added at 10:08 PM ---------- Previous post was at 10:08 PM ----------

Thanks bác rất nhiều . Câu trả lời của bác rất rõ ràng và khoa học , đúng cái em đang cần ...................... ^_^

---------- Post added at 10:13 PM ---------- Previous post was at 10:08 PM ----------

Cảm ơn bác ? Cho em hỏi là bác chạy 1 thời gian thì nó tự hết ạ ?
Vậy thì em yên tâm rồi ........:playfull:
BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
E thấy bác đừng mong nó hết nóng bác ạ, hết khéc thì còn được !:p
Nhưng trước khi đi xe, trong thời gian roda bác nên đạp dầu lên trước rồi mới cho nổ máy (lúc trước e đạp cho đến khi đèn dầu tắt thì thôi ,sau lần thay dầu đầu tiên thì đạp vài phát cho có gọi là ) nổ máy 1 hồi cho máy nổ đều rồi hẳn chạy.
cuongnm11
TÍCH CỰC
13 năm
;)chạy qua 1000km là xe lại nuột thôi bác ạ.
Bác nói cụ thể hơn được không ạ ? Đạp thế nào ạ ? Xe em chỉ có đề ga thôi mà . Thú thực vấn đề xe cộ em chả biết gì đâu . Chỉ biết mua về chạy và non lốp thì đi bơm thôi .........

---------- Post added at 09:42 AM ---------- Previous post was at 09:39 AM ----------

Vâng ! Hi vọng là như vậy . Lúc đầu mua xe về chạy mà em thấy lo lắng quá . Giống hệt tâm trạng của bác gì ở trên chạy Vespa S ấy , chạy xe mà cứ cảm tưởng như xe sắp cháy và nổ tung ấy , sợ chết đi được .................. ^_^
BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hơ hơ...giờ coi kĩ lại e mới thấy con Li Ko co chân đạp! Thế thì chả hỉu còn làm cái đèn nhớt trên mặt đồng hồ làm gì nữa! rồi lở bình điện íu thì làm thế nào nhở?
Mà e chả bik ở chỗ bác thế nào chứ ở chỗ e thì vừa mua xong xe là sale dặn đủ đìu,rồi cứ tới tháng là bên service lại call lên BH, đem lên xe bẩn xe nhớp gì cũng đc chùi rửa sáng bóng...làm mình chả chê đc cái gì!😁
Em mới mua xe mà . Không biết đến lúc bảo dưỡng có được họ Call cho ko nữa .................. Nhưng em thấy thái độ phục vụ cũng chu đáo lắm . Topcom nổi tiếng mà .
Ah mà em nhận ra Li VN và Li nhập khác nhau nhiều điểm lắm .
Ngoài yên , tay xách , ốp bô , giao diện đồng hồ , vành bánh trước , động cơ Fi , chân chống điện , thùng chứa đồ ... như các bác từng phát hiện ...... thì hôm nay em phát hiện ra 1 điểm khác mới , đó là : phía dưới chỗ để chân xe nhập ý , người ta sơn luôn màu như vỏ xe , còn xe VN thì làm bằng nhựa đen luôn . Nhìn xe nhập đẹp hơn , hôm nào em phải đi dán màu cho giống như xe nhập mới được . Không phải là đú , mà vì thấy đẹp thôi ..........
BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vụ này là nè! e coi cái brochure bên Italia cũng có khác gì ở chỗ để chân đâu ta
http://www.it.piaggio.com/media/lq_liberty_09_2010.pdf
Không phải cái để chân . Mà là phần dưới chỗ để chân ý ( nhìn ngang xe ) . Bác sẽ thấy xe nhập của Ý nó sẽ sơn màu như sơn xe , còn xe VN cái nào cũng là nhựa màu đen mà ......:smoke:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019