Gặp sếp Nam Air và Trung The Mansion bàn về Galaxy Z Fold2

cuhiep
25/5/2021 7:23Phản hồi: 188
Gặp sếp Nam Air và Trung The Mansion bàn về Galaxy Z Fold2
Hai anh em này có phản ứng khá thú vị khi được trải nghiệm Fold2 vì chưa từng dùng qua hay ít sử dụng. Qua buổi nói chuyện này mình mới thấy được là người dùng hiểu về Galaxy Fold cũng khá là mơ hồ. Lý do lớn nhất không phải tại các bài review hay giới thiệu của mình chưa tốt mà là do máy này ít người xài quá nên anh em vẫn nhìn nó từ xa xa chứ chưa có nhiều trải nghiệm thật.

Mình trao đổi với Nam Air với nghề chính là quản lý đại diện cty Anh ở VN hơn 10 năm nay và Trung là Quản lý hệ thống nhà hàng, Mansion cho thuê về Galaxy Z Fold2. Nội dung trao đổi liên quan đến việt nếu dùng một chiếc điện thoại gập lại như Fold thì trải nghiệm cuộc sống nó sẽ như thế nào, có gì khác so với hai chiếc điện thoại mà hai bạn Nam và Trung đang sử dụng.

Trung là người dùng iPhone và là tuýp người thích sự an toàn. Trung cũng thấy bạn bèn dùng Galaxy Z Fold2 nhưng ngại không dám thử. Trong video anh em có thể thấy được sự thích thú của Trung với các tính năng trên Fold2.

Mình và Trung khá khác nhau khi chọn chọn các tính năng khác nhau của Galaxy Z Fold2. Trung thích để mà nhình ngang ra rồi gõ bằng hai ngón trỏ trong khi mình thì không bao giờ làm điều đó. Hay việc chụp hình tự sướng bằng cam trước… Trung thời trang và vui vẻ hơn trong khi mình thì lại khá nghiêm túc.
Màn hình ngoài mình cũng ít dùng nhưng cả Trung và Nam lại thấy nó thực dụng và thú vị.

Như việc vừa ăn hay vừa uống gì đó và vừa coi… Nam thường xuyên làm điều này nhưng mình lại lâu lâu mới làm. Nên khía cạnh này thì Nam khai thác hiệu qủa Galaxy Z Fold2 hơn mình nhiều.

Kích thước màn hình Galaxy Z Fold2 khi mở ra thì có thể nói là gấp đôi một chiếc smartphone bình thường. Nên anh em đang dùng smartphone dạng thanh nhìn thấy màn hình Fold thường rất ấn tượng vì nó quá lớn.

Đa nhiệm 3 cửa sổ cùng lúc.

Đọc sách như một máy kindle. Nam thích đọc sách và từng có nhiều bài review sách trên Tinhte.vn.

Quảng cáo

Khi gập lại và để trên bàn hay trong túi quần thì Galaxy Z Fold2 chỉ như một chiếc smartphone bình thường.

Samsung chọn kiểu gập màn hình vào trong để khi anh em không sử dụng thì màn hình được bảo vệ. Khi để trên bàn thì cũng tự tin, cũng an toàn. Trung thấy việc bỏ Z Fold2 vào túi áo quá đơn giản vì nó không khác gì chiếc phone khác. Trong Khi Nam thì khoái trí vì nó còn gọn hơn cái Note 20 Ultra Nam đang xài.

Trung thích tỏ ra hứng khởi với tính năng chụp bằng cam trước kiểu này, dễ View hơn, để trên bàn không cần đồ kê… đúng là người của thời trang, trẻ trung và vui vẻ.

Với anh em Theo dõi mình, từng xem qua các bài mình nói về hai chiếc Galaxy Fold thì thấy được khía cạnh thực dụng của sản phẩm theo cách dùng đơn giản của mình. Chúng ta có màn hình lớn để tiêu thụ nội dung đã hơn, có màn hình lớn để sáng tạo nội dung đã hơn (chụp hình, lên mindmap…) và dĩ nhiên trải nghiệm một sản phẩm công nghệ cao cấp như màn hình gập lại được.

Còn với Trung hay Nam thì mọi người thấy được các giá trị khác nữa ví dụ như với Trung thì việc Galaxy Z Fold2 có thể ở trạng thái gập và đứng trên bàn để chụp ảnh cam trước không cần kê hay gõ hai ngón tay hoặc là Trung thích dùng đa nhiệm 2, 3 cửa sổ để gõ và kiểm tra status trên Facebook được đúng và chuẩn hơn. Còn Nam thì thích chuyện dùng máy để đọc sách hay vừa ngồi ăn vừa coi YouTube chẳng hạn…

Quảng cáo

Rõ ràng các tính năng của Z Fold2 như đa nhiệm, flex Mode, màn hình lớn, bản lề gập… sẽ phát huy nhiều lợi ích khi lượng người dùng đa dạng hơn, nhiều hơn. Còn với mình thì nó sẽ dừng lại ở các khía cạnh đơn giản hơn.

Anh em xem video nhé.

Hình ảnh khác:
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sau Iphone thì mình rất thích em này, nhưng giá thì chat quá
khuonguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@dustonthewind Chính hãng mình coi 50tr lận mà
vunh94
CAO CẤP
3 năm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu uk rồi sau em này mình lại thích iphone fold 😆) sau đó ngược lại fold 3 màn..... kịch bản này năm nào cũng có, có gì mới ko bác
vunh94
CAO CẤP
3 năm
@dustonthewind 40tr mua cái smartphone thì quả là ko chững chạc rồi 😆) 40tr tui đi đầu tư còn hơn
Nói vậy cho seeder Samsung khỏi chửi thôi, chứ tui chả dại bỏ chừng ấy tiền vào cái sản phẩm tào lao này đâu bác...
Cái này dành cho doanh nhân a-b-c chứ tui buôn bán, kinh doanh nhỏ, chỉ dám mua iPhone pro 128G thôi (không dám mua bản 256G) bác ạ ^^
Ăn chắc mặt bền, chả dám đú với các sáng tạo vũ trụ ạ.
Đang tạm hài lòng S21 ultra ... F3 nếu ngon thì thử xem có khác bọt ko
Biết gõ gì đây?
Ờ ờ, xịn đẹp, chất lượng tốt, độ hoàn thiện cao...
----
PS: mình nói về cái nón chủ tịch đội
@Trịnh Xuân Thọ A Trung có bộ râu khá ổn. Mà mùa này mặc vest nóng.
Ngoài ra 2 bác nên đeo khẩu trang 😆
CylNguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@Trịnh Xuân Thọ cái nón thường vậy mà xài nhiều mỹ từ thế =)))
Khúc trên bần vãi
Bà Hằng mới dám xài chứ còn mình thì note 8 + ip X là quá đủ cho cuộc tình 😁
Ồ , bữa nay có content quảng cáo mới . Mắc sang xịn đấy mà không thấy báo doanh số coi bộ hơi ế nên không thấy báo doanh số =))
@Hồ Đăng Khoa Người dùng sài đt mà lo hãng ế hay ko .đúng là rảnh háng.
Tới lượt bạn lo thời gian của mình =)) ? Chuyên rình háng người khác à mà biết rãnh =)) ?
@Hồ Đăng Khoa Cái loại rảnh háng mới đi lo hãng bán đt ế . Chứ t chỉ lo kiếm tiền để chơi đt thôi .
@Hondacodon287 Ui khi người ta đuối lý là chạy đi rình háng là vậy =)) . Block lẹ kẻo thành nạn nhân của mấy thằng rình mò mất =))
Toàn ngồi trước cách xa. Gần lại thấy Admin đuối quá 😆
@exciterc 1 ng thì nhẵn nhụi. 1 người đầy đủ râu tóc.
codaijaso
TÍCH CỰC
3 năm
@adagioleonard thì cũng có sao đâu bạn 😃
@codaijaso Vâng, người có râu tóc thì cũng đc mà, có sao đâu bác 😁.
VTP21
TÍCH CỰC
3 năm
Chẳng hay ho gì, điện thoại bình thường thừa tính năng để dùng, trong balo lúc nào cũng có iPad.
Thôi anh em tương tác nhiều lên tý kiếm miếng cơm từ Samsung nào!!!
mhhung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Quyenlt2908 Thử làm gì hả bạn? mình mua nó từ khi mới ra tại vn r bạn ạ
VTP21
TÍCH CỰC
3 năm
@mhhung Tính nhanh một iPhone, một iPad chỉ khoảng hơn 2/3 giá con fold 2, trong khi dùng iPad sướng hơn 100 lần con fold nửa mùa. Tôi đeo iPad mọi lúc mọi nơi nhiều năm nay chưa bao giờ thấy bất tiện gì.
VTP21
TÍCH CỰC
3 năm
@alancabata Nặng khi đút túi quần, giá thì cao ngất. iPad các ứng dụng, game cho nó đều tối ưu dùng nó sướng làm sao, đối với tôi từ rất rất lâu rồi luôn mang balo nhỏ, bỏ hai cái điện thoại, một iPad, ví, chìa khoá… vì tôi không thích nặng túi quần.
VTP21
TÍCH CỰC
3 năm
@alancabata Có thể ai đó thích fold là quyền của họ, với mình nó chẳng có ý nghĩa gì, đã từng trải nghiệm thử ở shop.
Cứ mạnh dạn mà dùng, sao phải đắn đo
@alancabata Bác giải thích về avatar bác chọn đc ko 😆
nambun
TÍCH CỰC
3 năm
Giá là cản trở lớn nhất 😒
@nambun Xách tay 32tr tương đương iPhone 12 Pro Max
port2life
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vô đọc bài vì lý do duy nhất xem sếp của bạn @Nam Air là ai, và cái kết là admin sai sai chính tả 😁
sang xịn mịn
Toàn sếp lớn
Đeo khẩu trang vào đi các ông ơi.
Gương mẫu chút đi.
Không đeo khẩu trang, phạt mỗi người 2 triệu
nvk155
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ô quan sát người ta như bác sĩ tâm thần quan sát bệnh nhân, như nhà nghiên cứu quan sát vật thí nghiệm. Rồi lại gọi là 2 “sếp”.
Hy vọng samsung ra nhiều mẫu gập, mình thích nhất mấy cái đt vỏ sò của samsung hồi xưa hehe , nhưng mà a mod có râu đẹp trai dễ sợ 😂😂😋
chickennho
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chắc phải đời 5 may ra mới thấy nó hay ho được, cái màn có vết gập với dễ xước nên mình chưa dám mua
hit9
Trứng
3 năm
Anh Nam đang dùng gọng kính gì vậy ạ ?
@hit9 Gọng oakley thôi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119