Garmin Pay chính thức ra mắt tại Việt Nam

Lê Huyền Vân
22/11/2023 7:2Phản hồi: 146
Garmin Pay chính thức ra mắt tại Việt Nam
Garmin vừa công bố kích hoạt Garmin Pay trên 22 dòng smartwatch của hãng. Trước mắt, Garmin hợp tác với Ngân hàng thương mại cổ phần Việt Nam Thịnh Vượng (VPBank) để triển khai phương thức thanh toán Garmin Pay tại Việt Nam.

Hiện tại, phương thức thanh toán thông qua Garmin Pay đã được chấp nhận tại hầu hết các đơn vị sử dụng máy POS mới, nhận chạm thẻ để trừ tiền.

Garmin Pay còn được hỗ trợ trên các đồng hồ thông minh Garmin có tích hợp NFC như:

• Đồng hồ thông minh chuyên dụng cao cấp Garmin MARQ Gen 2
  • Đồng hồ thông minh chơi golf GPS cao cấp Approach S70 series
  • Đồng hồ thông minh chạy bộ GPS cao cấp Forerunner 965
  • Đồng hồ thông minh chạy bộ GPS Forerunner 265 series
  • Đồng hồ thông minh GPS hiệu suất cao epix Pro Series
  • Đồng hồ thông minh GPS đa môn thể thao fenix Pro Series
  • Đồng hồ thông minh GPS siêu bền Instinct 2X Solar
  • Đồng hồ thông minh GPS hỗ trợ sống khỏe vívoactive 5
  • Đồng hồ thông minh GPS cố vấn sức khỏe Venu 3 Series

Theo kết quả nghiên cứu của tổ chức thẻ Visa trong năm 2023, người dùng Việt Nam đã có sự thay đổi rõ rệt trong thói quen thanh toán, cụ thể tăng 64% mức độ sử dụng thanh toán không tiếp xúc. Do đó, Garmin Pay hứa hẹn sẽ trở thành công cụ thanh toán tiện dụng hàng ngày dành cho người đeo đồng hồ Garmin.

Ngoài ra, nhân dịp này, người dùng mua đồng hồ thông minh Garmin có hóa đơn từ 10 triệu VNĐ và thanh toán bằng thẻ tín dụng VPBank tại Garmin Shop hoặc các cửa hàng ủy quyền (Thế giới di động, FPT, Hoàng Hà,…) sẽ được nhận hoàn tiền 500 nghìn đồng. Áp dụng từ 22/11/2023 đến 31/01/2024.

Người dùng cũng sẽ được giảm giá 20% khi mua dây đeo đồng hồ tại hệ thống Cửa hàng Thương hiệu Garmin và thanh toán bằng Garmin Pay qua thẻ hoặc thẻ ghi nợ quốc tế VPBank (Visa & Mastercard), thời gian áp dụng từ 22/11/2023 đến 31/12/2023.

Khi thanh toán bằng thẻ tín dụng VPBank qua Garmin Pay, người dùng sẽ được hoàn đến 50% (tối đa 100.000 VNĐ) tại các đối tác mua sắm, ăn uống, siêu thị,... Thời gian áp dụng từ 22/11/2023 đến 29/02/2024.
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phải nói là "Garmin Pay chính thức được hỗ trợ tại Việt Nam".

Chứ nó ra mắt lâu rồi.
@airwalker Bắt bẻ như đàn bà
@airwalker Vietinbank vẫn đứng ngoài cuộc 😃 Giờ còn chưa support Apple pay nữa cơ mà 😔 Ôi, top 3 😃
@fffxxx INFO nặng lời thế
@airwalker Trong này nhiều người tên F đấy tuấn 😆😆😆
Ko có apple pay nhảy vào thì vẫn còn phải vạch khoe qr code😃
maicasio
TÍCH CỰC
3 tháng
@MoonBreathing Sheep quăng cái link mà không được ai xác nhận, không thấy ai trả lời thì liệu có đáng tin? Ai lươn lẹo hả sheep? Xoá nick đi sheep ơi.
@maicasio Tổng thống hay chủ tịch nc xác nhận ms dc phải k, thôi, k ép, anti k uy tín lươn lẹo cũng là chuyện thường, k cần phân trần chi, đừng nghe ca-ve kể chuyện, đừng nghe anti trình bày😃
hacbq211
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@MoonBreathing
Bác ở đấy mà chờ có chuyện bank sẽ backup. Tuỳ bank thôi
zodzeus
TÍCH CỰC
3 tháng
@MoonBreathing đang nói ở VN mà
LEHUYEN
TÍCH CỰC
3 tháng
Mấy cái pay này vẫn còn e ngại của ông nhận tiền! Mình đi ăn ở Nha Trang, nó bảo Pay thì anh thanh toán thêm 3-5% cho phí nữa, nghe xong nó chán luôn!
@airwalker thì bản chất vẫn là mất phí thôi lại còn mất phí cho dịch vụ mà mình không dùng. 😆))
bomduc1
TÍCH CỰC
3 tháng
@8800 arte Win win gì, nó muốn cho khách dùng quen cứ đòi thanh toán, thì là doanh nghiệp phải theo, chứ chuyển khoản không mất phí vẫn rẻ nhất; độ tiện lợi thì đương nhiên là sẽ thua vì phải thao tác mở app và gõ số tiền; nhưng nếu bớt cho mình 2% mình sẵn sàng dùng app 😁
@bomduc1 sự lựa chọn là của bạn mà, người ta cung cấp dịch vụ cũng phải có công chứ bạn có chịu làm free cho ai không?

bản chất hệ thống thanh toán thẻ nó có nhiều lợi ích, còn đối với bạn không phù hợp thì không dùng, ai dí dao bắt dùng đâu mà như là bị ăn cướp.
bomduc1
TÍCH CỰC
3 tháng
@8800 arte Ko ai dí dao bắt dùng mà nó lùa để mọi người thấy lợi dùng; 1 thời gian sau nó mới thịt; Ông tiêu ít ông không cảm thấy gì đâu; chứ ví dụ như 1 nhãn hàng lớn, hay 1 nhà hàng doanh thu 1 tháng từ vài tỷ; cả chuỗi nhân lên sẽ thấy nó thấm như nào; tự nhiên vì cái thanh toán mà mất 1 khoản tiền lớn có khi gần bằng 1/5 lợi nhuận của người ta; còn với người tiêu dùng ban đầu thấy có lợi; sau mới hiểu cái % đó doanh nghiệp sẽ tìm cách tính vào giá thành; hay ông nào mua các bill vài chục triệu mới thấy sót; so với giải pháp của ngân hàng, miễn phí giao dịch bằng QR code thì tôi thấy dùng QR code hiện tại vẫn là tiết kiệm nhất;
Lúc trước còn ham chứ bây giờ chán. Tiền mặt rất tiện ở VN và Barcode rất thông dụng ở VN luôn. Cho nên tiền mặt không ai chê chấp nhận 100%. (Trừ tièn ....rách và giả) Còn barcode thì chỉ chấp nhận 98%. 2% từ chối khi vá xe, hay ăn tàu hủ đường thắng hay xội chè ở các bà bán gánh hàng thôi. Còn ịnh ịnh hên xui chết bà. Nhiều chỗ nó.....mất thời gian. Ý kiến cá nhân, riêng tư, cá biệt của mình ên thui. Hahaha
@pond1597 Nhưng có thanh toán không tiền mặt thì ví của mình sẽ nhẹ đi nhiều. Trước còn có thói quen để nhiều tiền mặt trong ví chứ giờ chỉ cần để một ít tiền lẻ đề phòng nơi mình đến không cho thanh toán qua code hay chạm. Còn trước đó thì lúc nào trong ví cũng có rất nhiều tờ tiền vì thanh toán gì cũng trả tiền mặt hết.
@pond1597 Tiền mặt thì ở đâu cũng là số 1
kiendudu
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@pond1597 Cash is king, câu này xem phym Mỹ toàn thấy
Đội ơn Apple Pay mở đường khai sáng cho xứ An Nam
bomduc1
TÍCH CỰC
3 tháng
@ntroppld Đội gì, nó làm vì lợi nhuận chứ khai đếch gì; quét code free, món to mà ăn % là mặn đó;
@bomduc1 1 tháng quét code hơn 50tr đi thì sẽ thấy cái lợi của thẻ 😂
bomduc1
TÍCH CỰC
3 tháng
@Doan Phu Hoa Mình toàn mua online có tháng hơn tháng kém nhưng chỉ dùng mỗi thẻ AMT để thanh toán; cũng không để ý lắm mấy vụ khuyến mãi này kia, toàn dụ nhau thôi; cần gì thì mua lấy ông ạ; Có thẻ visa nhưng chỉ dùng mỗi đi nước ngoài thôi bạn;
@ntroppld Samsung là thằng đầu tiên khai sáng bạn nhé. Apple cũng như garmin đi sau mà thôi
Thêm nữa...quá tiện lợi
bomduc1
TÍCH CỰC
3 tháng
Chạm để thanh toán, thỏa sức hoạt động; khẩu hiệu lạ nha; bí từ đến vậy ah 😁
Cười vô mặt
@bomduc1 tại bạn k hiểu ý nghĩa của nó thôi, nếu đi chạy bộ thường xuyên sẽ hiểu nó là gì
bomduc1
TÍCH CỰC
3 tháng
@binhtran89 Mình có 2 cái đồng hồ của garmin mà; mình biết là ví dụ lúc chạy bộ không mang theo gì thì chạm thanh toán tiện 😁; nhưng câu này nghe như kiểu thanh toán để vào vận động á;
venu 2 của mình nó quên rồi
@Nguyễn Thắng 89 bạn chuyển cả điện thoại và đồng hồ sang tiếng anh nha, mình cũng bị, gọi tổng đài Garmin thì họ hướng dẫn vậy và đã thêm thẻ thành công trên FR955
@binhtran89 Ok cảm ơn bạn
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nguyễn Thắng 89 mình không dùng VP nên cũng chưa add thử, bạn làm thử theo @binhtran89 xem sao
@Tad Upin Mình thử rồi, ok làm được, chờ nó hỗ trợ ngân hàng mình đang dùng thôi
tissot PRC 200 trade được em garmin nào ko nhể
mEnO 22
TÍCH CỰC
3 tháng
lâu nay dùng Samsung pay cũng ok phết đang dùng garmin forerunner 965 có garmin pay mà chưa thấy hỗ trợ mong thời gian tới hỗ trợ nhiều ngân hàng hơn 😆)
VPBank đang rất nhanh chân và càng lớn mạnh, rất có thể cuối năm nay VP sẽ vào big four trong làng bank =))
Thanh toán mấy cái xxx pay này trên điện thoại tiện chứ đồng hồ thấy ko tự nhiên. Đi đâu đó khả năng mang điện thoại còn cao hơn đồng hồ ấy chứ. Nhiều pos lại còn cầm đt mới chạm đc.
Này chắc chỉ dùng cho máy android nhỉ, samsung pay cũng bị apple chặn, chỉ dùng dc duy nhất apple pay trên ios
@mEnO 22 Đang nói đồng hồ ấy bạn, app ss pay bị chặn thì làm sao thêm trên đồng hồ dc
@MoonBreathing Quan trọng là trên ios ngoài apple pay ra thì mấy cái app khác có được apple duyệt đâu mà đòi thêm thẻ để quẹt
@kehuydietngo Đúng, pay wear plugin ko chạy trên ios. Galaxy watch tốt nhất vẫn pair với Galaxy phone.
@MoonBreathing =)))))))
DzatBuon
TÍCH CỰC
3 tháng
còn ít ngân hàng hỗ trợ quá.
Sói Ca!
TÍCH CỰC
3 tháng
Mới có vp thì chán quá
Dùng dc mỗi VP Bank thì cũng chán
hungln
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Vừa mua con 255 thì thấy k hỗ trợ
@hungln 255 thấy có ghi hỗ trợ garmin pay trên trang chủ mà nhỉ
@hungln có đó bạn, danh sách trong bài này thiếu rất nhiều, bạn vào web Garmin xem nha
Ko biết đến lúc thương mại như Samsung pay , google pay , apple Pay ... Thì con Instinct crossover của mình có xài đc ko nữa
@sontrangvnvt dây đẹp quá bạn
@ndminhduc Thank Anh ạ
Chính nó đây ạ
VPBank thì mình từ mặt rồi
@vodanhdaisu sao vậy bác 😁 em vẫn dùng tín dụng của nó hoàn tiền ngon phết mà haha
@qweasdqewasdqwe mình cũng đang bào 600k đều đều hàng tháng của nó
@qweasdqewasdqwe 1 lần ra quầy mà nhân viên mặt xưng mày xỉa, mình ngồi trơ ra mà nhân viên cứ buôn chuyện, xong mỗi lần có thủ tục gì thì ký giấy tờ mỏi tay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019