Lạc xoong

Lạc xoong

Garmin tung bản cập nhật quan trọng cho đồng hồ của hãng

18/10/2023 1:42Phản hồi: 55
Garmin tung bản cập nhật quan trọng cho đồng hồ của hãng
Tính năng đo điện tâm đồ ECG vốn chỉ có trên Venu 2 Plus được Garmin đưa lên Venu 3 series, Epix Pro series, Fenix 7 Pro series qua bản cập nhật mới.
Garmin vừa tung ra bản cập nhật phần mềm mới cho một số đồng hồ mới ra mắt của hãng, bổ sung tính năng đo điện tâm đồ (ECG). Đây là một tính năng quan trọng có thể tạo lợi thế cạnh tranh nhất định cho những đồng hồ tập luyện và sức khoẻ của Garmin. Tính năng này đã có trên Apple Watch.

Hiện nay bản cập nhật ECG chỉ mới có trên dòng đồng hồ Epix Pro, dòng Fenix 7 Pro và dòng Venu 3.
Để cập nhật phần mềm cho Garmin, anh em vào phần cài đặt Settings của đồng hồ, sau đó tìm đến mục Software Update. Đồng hồ cần kết nối Wi-Fi để tải bản cập nhật.

Để sử dụng tính năng ECG, anh em phải vào ứng dụng Garmin Connect trên điện thoại, sau đó vào phần Device, và chọn Finish Setup để cài đặt. Garmin sẽ có những cảnh báo rất chi tiết và kỹ lưỡng, chủ yếu nhắn nhủ rằng tính năng này chỉ để phát hiện sớm và mang tính tham khảo, không thể thay cho thiết bị y tế.
ECG sẽ giúp người dùng phát hiện sớm một số bệnh như rối loạn nhịp tim, đau thắt ngực. Anh em có thể sử dụng tính năng này như một dạng tham khảo, thi thoảng đo để tầm soát bệnh (với những người có bệnh lý thì cần có bác sĩ tư vấn nhé anh em).

Tính năng ECG của Garmin hiện chú trọng phát hiện xem có dấu hiệu của chứng rung tâm nhĩ – AFib – hay không. Đây là một loại bệnh có thể dẫn tới nguy cơ đột quỵ. Theo đó, bệnh nhân AFib có nguy cơ đột quỵ gấp 5 lần bình thường, phải nằm viện lâu hơn, nguy cơ tàn phế cao và tỷ lệ tử vong là 50%.

Anh em có thể đọc chi tiết hơn về ECG của Garmin trong bài viết dưới đây nhé:

[QC] Đánh giá thực tế ứng dụng Điện tâm đồ (ECG) vừa ra mắt của Garmin

Garmin vừa chính thức tung ra ứng dụng đo điện tâm đồ (ECG) tại thị trường Việt Nam nên mình tiến hành trải nghiệm thử cho anh em tham khảo. ECG là gì? Tại sao Garmin lại tích hợp ứng dụng này lên đồng hồ của anh em? ECG sẽ giúp người dùng phát…
tinhte.vn
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hi tưởng có cả, đang xài 265 o có gì để hóng
mót
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Sắp tạm biệt em Venu! Đồng hồ của Garmin thì trâu thật! Mỗi tội kết nối với điện thoại để cập nhật dữ liệu thì chuối cả nải! Chán!
@mót sao lại chuối, nó cập nhật nhanh vậy mà
@lhdtt Chạy mà để đồng hồ ở nhà vậy mua chi ba
@khanhduy.39n Nhầm á, để điện thoại ở nhà 😅
@mót bản mới đã dùng ngon rồi mà bác?
Hóng có đồng hồ mà theo dõi được chỉ số đường huyết thì em mua ngay.
Kinamokio
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@traithanhnam90 Có nhé, phải dán gì dưới cánh tay, đường huyết thay đổi nó báo hết, nhưng khá đắt, thấy ông chú bên mẽo của mình dùng
@TonyH Nghĩa là miếng dán phải thay, còn máy đọc sao phải mua lại bạn
@Kinamokio Khá đắt là tầm bao nhiêu vậy bác?
@namnguyen1011 10% thì còn chính xác gì nữa bạn
Sói Ca!
TÍCH CỰC
8 tháng
Chưa có tính năng cứu người thì muôn đời phèn 😁 đồng hồ gì mà đắt gấp 10 lần apple watch mà kém
@Sói Ca! Gì? Đồng hồ táo tàu hay sao mà có 1 củ 2 đến 2 củ 4 thế 😂
biscuits
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Sói Ca! phán 1 câu phèn vãi
Wru5224
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@bango123 Garmin mới ra dòng MARQ®️ Carbon Edition chiếc max nhất 3200$ thì về VN là cũng x10 mấy chiếc Apple Watch "Cứu người" đó bác 😆
hihohi
ĐẠI BÀNG
8 tháng
đang sài 235 nên buồn
@hihohi Vívo 4 ngậm ngùi đi ra
hóng pace 3
BA SU BO
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Các Garminer lên thôi nào (mình sài COROS nên không lên được 😆
maicasio
TÍCH CỰC
8 tháng
Đồng hồ trong bài dòng gì mà đẹp vậy nhỉ.
@maicasio trên tấm ảnh chụp điện thoại có ghi "Venu 3" đó bạn
lazy0338
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Kinh vãi
Banhug
TÍCH CỰC
8 tháng
đang xài 55 cho đạp xe và chạy bộ, lâu lâu ko nhận gps, anh em có biết tại làm sao ko?
@Banhug Vậy là chuẩn rồi, mình hình như con pro giờ đã hết hàng, mua pro 2 đi
Banhug
TÍCH CỰC
8 tháng
@lhdtt Đang tham khảo, chưa xuống tiền 😆
msh3010
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@lhdtt Garmin khá coi thường khách hàng.
@msh3010 Để bị bon Coros đốt đít thì mới mong thay đổi (mà hình như cơ cấu dòng forerunner cũng quá bé trong toàn bộ hệ sinh thái Garmon), chư Suunto/Polar không ăn thua
datvn
TÍCH CỰC
8 tháng
Mình Venu 2, sáng nay thấy cập nhật. Không biết có thêm được cái gì hay ho không!
cothach
TÍCH CỰC
8 tháng
Tính năng này mở trước ở thị truong Hoa Ký, Việt Nam và Hong Kong
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Cần cái tắt thông báo khi không đeo đồng hồ trên tay mà mãi không làm được, phiền thực sự.
Và nếu có shake để dismiss thông báo nữa thì tốt quá.
Nó có đo huyết áp không ta? Garmin model nào có nhỉ? Nếu có mình sẽ đổi sang Garmin dùng. WATCH 6 to quá. Nó không to bằng Gshock nhưng kiểu to nó yểu điệu và xấu quá. Con Gshock nó to và manly hơn. Mua áp mã 7T bán lại CH thu 4T. Chỉ hơn 2 thâng. ha ha ha
Đồ mới ra 265,965 thì éo thấy cập nhật
@VinaOneX mình cũng dùng 265, hóng mà chả có
Chờ mãi garmin pay mà mãi chưa hỗ trợ ở vn
Đợt này Garmin rất chịu khó update các tính năng mới và hữu dụng. Mới hóng được tin tháng 11 này Garmin Pay sẽ được triển khai ở VN xong thì giờ đến tin này. Chúc mừng anh em theo team Garmin!
Mình thấy tính năng này cũng chẳng ý nghĩa gì.
Venu 2 ngậm ngùi đi ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019