[Ý tưởng] Gazer Projector: máy chiếu di động 360 độ, pin 5h, loa 5W, Android 9 giá 159$

Nam Air
8/5/2020 3:7Phản hồi: 44
[Ý tưởng] Gazer Projector: máy chiếu di động 360 độ, pin 5h, loa 5W, Android 9 giá 159$
Gazer Projector là một cái máy chiếu di động khá thú vị đang được gây quĩ trên Indiegogo để sản xuất bản prototype, dự kiến giao hàng tháng 8 năm nay với giá 299 USD, tuy nhiên những người tham gia gây quĩ có thể mua được nó sớm với giá giảm còn 159 USD. Trước đó thì Gazer 7 suất giảm giá đặc biệt còn 99$ nhưng đã bán sạch ngay khi vừa mở hàng. (cập nhật: Gazer đã nâng lên 20 suất giảm giá còn 99$, đang còn 13 suất)

Vì đây là dự án gây quĩ để sản xuất bản thử nghiệm cho nên trên thực tế nó vẫn đang là ý tưởng. Theo như hình ảnh render chia sẻ của Gazer thì cái máy chiếu này hình tròn và nó to hơn trái banh bóng chày một tí và đặt lên 1 cái đế. Nhờ thiết kế tròn mà nó có thể xoay 360 độ để chiếu lên tường, trần nhà hoặc màn chiếu với kích thước từ 100 - 240 inch.

Tinhte_may_chieu_gazer (1).gif
Những ưu điểm được tích hợp trên cái máy chiếu di động này đó là:
  • Pin tích hợp 5 tiếng
  • Tích hợp loa stereo công suất 5W
  • Độ sáng 800 ANSI lumen
  • Độ phân giải 1080p hỗ trợ 2K/4K
  • Chạy Android TV 9.0
  • Có khả năng sửa méo hình khi chiếu ở góc nghiêng
Tinhte_may_chieu_gazer (8).jpg
Ban đầu mình cũng định đặt thử 1 suất 99$ xem sao, mà coi lại thấy dự án chỉ đang ở bước concept chứ chưa có bản thử nghiệm nữa nên lại thôi. Hy vọng dự án này sẽ thành công và có bản thương mại như họ mong muốn để mình kiếm 1 cái về trên tay cho anh em xem. Hiện tại dự án đang kêu gọi vốn 10.000$ và đã được hỗ trợ hơn 128 nghìn đô (gấp 13 lần) với gần 1.200 người backer.

Theo Indiegogo
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon, mà coi chừng của rẻ của ôi, như mấy thanh niên ham hố nháo nhào mua con tai pamu giá ghẻ ngày trước 😁
@caffeinezzZ
mua cái máy chiếu YG550 xem nét có 2.290k https://shopee.vn/product/151079943/3412383724?smtt=0.0.9
@tuyen_kientruc2013 Bác xem đây là công nghệ gì đã, mấy con giá rẻ này là phản chiếu lại chứ có phải nó tự phát ra đâu, xem mờ tịt, các góc tối lại, nhoè ảnh
@tuyen_kientruc2013 Xem ảnh chụp/quay clip ko phản ánh đúng đươkc mắt người nhìn thực đâu.
Độ nhạy sáng camera cao hơn mắt người nhiều mà
Dễ scam
toke
TÍCH CỰC
4 năm
Rốn thêm... gấp đôi mua cái Nebula Capsule 😃
Cũng lạ nhỉ. Nhưng mới concept nên lại hóng thôi 😁
Bashtion
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng khả quan với ý tưởng thực thi mà 😆 ko đến nỗi ảo ma lắm
Lừa đảo
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
4 năm
làm sao mua dk mod
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
bé ntn mà 800 lumen ak 😁, ảo thế
@Hieu123z Như con Xiaomi mới ra có 300 ASII lumen đã 13tr rồi, con này có 2tr đòi 800 ASI lumen là điều không thể
@Hieu123z Tỉnh táo như bạn thì bố ai lừa được!
Tuy nhiên nếu là bóng UHP thì đạt nhưng ko thọ. Bóng hao mòn thay ở đâu...vv
Bóng Led thì thọ lắm nhưng ko có cái giá lừa gà kia đâu
ngon. concept lúc nào cũng đã, còn real thì kinh
Lấy tiền đi làm ăn, xong lấy tiền lời refund lại cho người đặt trước và xin lỗi là sản phẩm không thành công, easygoing
cryshop
TÍCH CỰC
4 năm
@chocolate12345 Yep, làm giàu ko khó.
Nhỏ thế này ổn rồi.
720p
100.000:1 (50000:1 như trong bài mịt mù cho ma xem à)
250 ANSI lumen
20-100in (*)
Pin 4h (**)
490 gram

* 20-80inc ok, 100 hơi quá sức.
**2h. Nếu muốn 4h như công bố chắc phải sd kiểu quá bần tiện Eco max
@TYA Con của bác phải LG PH30JG không 😁
@vrthanh Chính hắn.
Bỏ túi quần ngon lành.
Cái này vào tay mình chỉ xem phim và quay tay cho tiện chứ nếu vào mấy bạn sale hay đa cấp... mang đi đâu thuyết trình thì ngon lành lắm đó, đỡ phải laptop vướng bận cái thân
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA mấy con mini projector này bác sắm ở đâu thế 😁. E đang ngắm con PF50KA 😆
@Hieu123z Con ý độ sáng 50% con PH30. Mình mua bên jp nhưng shop vn thấy có bán ph30
rayz
TÍCH CỰC
4 năm
scam hoặc vay vốn kdoanh ko lãi trong 1 2 năm xong trả bảo ko làm đc :p
Ngon thì hưởng thôi! Liều ăn nhiều mà
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
Xem máy chiếu xịn có đau mắt không anh em
@vipkp3 Ko bạn nhé.
Ko nhầm thì dưới 40tr giờ có thể mua đc máy chiếu laze rồi.
Nó sẽ sáng hơn led và màu với tương phản cao hơn.
Nhược là ko đú với led về độ bền (20000h đọ 30000h)
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA Cỡ mấy chục triệu thì thôi bác ơi dành cho mấy anh đại gia cần di chuyển, tầm đó mua con tivi 70 inch bao xem rồi.
@vipkp3 Máy chiếu có thế mạnh của nó. Nếu trong phòng ánh sáng vừa phải thì máy chiếu laser chỉ đầu hàng tv oled.
Mà oled 75inc thì đem tiền đó mua bất kì máy laser nào trên quả đất, tránh anh Sony ra là đc (tại anh ý đắt cực kì)
Ngon quá ta
Anker on Wednesday launched the Nebula Capsule, the company's portable projector that comes with a 360-degree surround sound. There are 5W speakers to produce an immersive audio experience https://www.mcdvoice.ltd/
superboyvc
TÍCH CỰC
4 năm
Specs ghê vậy, chả nhẽ mấy hãng làm máy chiếu lừa mình bấy lâu nay?
bachang91
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn như đồ chơi ấy nhỉ...nếu chỉ loa tích hợp thì xem phim không phê!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019