GCam 8.2 cập nhật HDR+ với bracketing chụp phơi sáng, mời anh em cập nhật
Pnghuy
12 ngàyBình luận: 45
GCam 8.2 cập nhật HDR+ với bracketing chụp phơi sáng, mời anh em cập nhật
Google Camera tiếp tục được cập nhật lên phiên bản 8.2 với nhiều tính năng mới như HDR+ được cải thiện và bổ sung tính năng bracketing cho những Pixel từ Pixel 4 trở lên. Nhà phát triển chuyên mod Google Camera là Celso Azevedo vừa tung ra bản cập nhật GCam 8.2 mới nhất, cũng đang là phiên bản mới nhất của Google Camera, mang tính năng HDR+ với bracketing đến những chiếc điện thoại Android khác.

GCam thì quá nổi tiếng rồi nên mình không nhắc lại nhiều nữa, mình để link ở dưới để anh em tải nhé:

Download GCam 8.2 mới nhất, bấm vào để tải.

Sau khi tải file .apk về anh em cài đặt như bình thường, lưu ý nếu chưa cấp quyền để cài ứng dụng từ nguồn bên ngoài thì điện thoại sẽ hỏi, anh em đồng ý là được nhé. Cài xong thì mở app lên và cấp những quyền cơ bản để GCam hoạt động là được. Mình test thử trên Android 10 và Android 11 đều hoạt động ổn định nên anh em có thể yên tâm cài đặt và sử dụng.

Giao diện của Gcam 8.2 sẽ không khác mấy so với những máy Pixel, nhưng nó đã được Google bổ sung tính năng bracketing khi dùng tính năng chụp đêm Night Sight và cải thiện tính năng HDR+ cho chất lượng ảnh về tổng thể sẽ cải thiện hơn.

Ở phiên bản này, Google bổ sung tính năng HDR+ với khả năng chụp phơi sáng (bracketing) giúp hình ảnh HDR cho chất lượng tốt hơn, giảm noise ở những vùng tối và vùng sáng không bị quá sáng, Google sử dụng những công nghệ và thuật toán của riêng mình, bên cạnh kĩ thuật HDR truyền thống. Kĩ hơn về tính năng và cách mà Google làm mình sẽ chia sẻ với anh em trong bài sau, dưới đây là một vài hình ảnh mình chụp bằng Google Camera 8.2 bằng Pixel 4 cho anh em tham khảo:

Phuc_Ars
TÍCH CỰC
12 ngày
khi em tải xong, cài đặt ứng dụng bị crash là sao ạ?
@Phuc_Ars Phần cứng ko hỗ trợ
Đang xài, chụp cảm thấy ảnh ra ko ngon bằng bản 7.4
@mrtqt Hình như phải đúng config. Bác đang dùng config nào của 7.4 vậy?
@Blitzwaffen Config phải đi theo dòng máy nữa nó mới đẹp, mấy bản mod chung cho tất cả các dòng thì hên xui. Mình test thử trên con máy không hỗ trợ config riêng và con mi a1 tuy đã cũ nhưng được mod riêng ra ảnh khác nhau xa 😆
@Blitzwaffen Mình tự thiết lập theo sở thích thôi. Nhưng bản 7.4 thiết lập được nhiều hơn. Còn bản này hầu như auto theo bản mod sẵn
Để test thử. Đang xài bản 7.3
ides
CAO CẤP
12 ngày
Cứ lên 12pro max xài là sướng khỏi gcam khỏi gcam mod. Chụp phê ríu lun.
Tùy thôi, bà xã mình xài 12pm mà toàn khoái ảnh mình chụp bằng pixel 5. Tuy nhiên mấy ảnh xóa phông với quay video thì 12pm hơn, còn ảnh tĩnh thì Pixel nó vẫn no màu hơn và chụp nổi khối hơn, ít khi cần chỉnh sửa.
@Walleye_Pixel2 Xoá phông vật thể iPhone chụp chán lắm. Bạn mình dùng 11 Pro chụp xoá phông mấy cái cốc lẹm lung tung cả. Vẫn thích dùng Pixel chụp vật thể nhưng không thể bỏ iphone 😔
@lucas_mufc Về xóa phông người thì chỉ có Pixel 4 có cam tele xóa tốt, còn các dòng khác xóa bằng cam chính vẫn hay lẹm nếu cảnh phức tạp. Quay video thì khỏi bàn, Pixel 5 quay ngon nhất trong các đời nhưng so với điện thoại flagship thì chỉ trung bình thôi.

Còn chụp đêm thì Pixel vẫn nhỉnh hơn.
@Walleye_Pixel2 Quay phim tì iphone ngon vãi. Mỗi dòng HW chưa dùng không rõ.
Test trên poco f3 bản này bị lỗi video ngoài ra các chức năng khác ok. Quay lại bản 8.1 ổn định hơn 😆 bản 8.1 có mở được quay video 4k 60fps
@gatheringviolet Cho mình xin link tải với, mình cũng dùng F3
@quydanny123 Mình còn lưu file apk thôi bạn, link thì nhiều quá mình không nhớ link nào luôn 😁
https://www.celsoazevedo.com/files/android/google-camera/dev-bsg/f/dl12/ Bạn tải file có dòng (com.google.android.GoogleCameraEng) nhé. hoặc bạn cứ mò bản nào hợp với bạn thì quất thôi
Bản mod này có hỗ trợ astrophotography always on với cả lighttrail painting ko nhỉ ? Mà nói chung cài lên pixel 3 bị crash, ko hỗ trợ....... Bỏ qua! 😣😢
@quasimodo03a218 có auto astrophotography
Đag xài pixel 4 XL. Tuyệt vời nhất trong làng android, đã từng xài các đời flagship sssung nhưng k có máy nào quá 3t, pixel 4xl đã xài được hơn 4t haha
@jeetkunedo Chụp ngon nhưng quay phim vẫn ko bằng iphone bác à.
@Dr.Son có con android nào quay ngon hơn iphone ko b
Ko bác ơi, em cũng thích vụ quay phim trên di động lắm, nhưng trên android thì chưa con nào đạt được độ mịn và hài hoà như trên iphone, nhất là trong điều kiện thiếu sáng.
Chụp thì có vài con flagship tương đương, chứ quay thì ko con nào ăn được iphone (tính đến hiện tại)
Mà có một điều khá tù là mấy con chụp đẹp (như là Mate, Pixel) thì quay thiếu sáng vỡ hạt còn ghê hơn mấy con bình thường.
kemkem87
TÍCH CỰC
12 ngày
Ko có trên iOS nhờ, iOS có app nào chụp manual đáng tin cậy ko anh em?
@kemkem87 Chụp thì em ko rành, nhưng quay phim thì có Filmic Pro ấy, cực đỉnh.
Có ai cài trên s21ultra chưa vậy mấy bác ơi, có cải thiện ngon hơn cam gốc của máy không
tuanh1985
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Mình đang xài pixel 3 thấy cũng lên dc 8.2 mà bác thớt
Lại ngon rồi
Em Gcam này là app chụp hình hot nhất trong thế giới Android nhỉ.
@hongphuc1992 Đúng rồi bạn, đặc biệt các máy giá rẻ thì cái app này cực kỳ ý nghĩa. Hay bạn nào thích rom cook thì cái app này nó khắc phục nhược điểm của rom cook từ xưa giờ do camera rom cook rất tệ, cài app này vào thì nó là 1 chân trời khác
@gatheringviolet Máy sony ko cài được Gcam
@hongphuc1992 Không phải hãng nào cũng được, không phải rom nào cũng được. Vói lại có nhiều bản mod khác nhau nên phải tự tìm bản mod phù hợp thôi bạn. Ví dụ GCam trong bài này có máy chạy được, máy không được.
@gatheringviolet Android chán ở chỗ đó. E qua ios được 8 năm rổi và chưa có dấu hiệu muốn quay lại.
Đúng rồi, người dùng bình thường thì ios tối ưu mội thứ tốt nhất không cần phải làm thêm gì 😁 thao tác đơn giản, hiệu quả. Còn bên andorid thì một số hãng như xiaomi, oppo mình thấy tối ưu không tốt nếu mua về mà để vậy xài thì mình không xài nổi, phải mod lại rom theo ý của mình mới xài được.
Mình dùng poco F3 thì dùng bản nào ạ?
Tải sài thử
abusalad
ĐẠI BÀNG
11 ngày
K20pro cài ok nhưng thấy cũng ko khá hơn app máy bao nhieu
K có tiếng việt ae ạ
Chưa thấy có trên Play Store ta?
trungluna
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Sao vào tải toàn báo link bị expried nhỉ
Em cài bản mới nhất không được, mấy phiên bản cũ thì crash liên tục k vào nổi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019