Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GDC 2013] Havok cho biết đang xây dựng dự án Anarchy, engine dành cho phát triển game di động

cuLong
27/3/2013 5:12Phản hồi: 74
[GDC 2013] Havok cho biết đang xây dựng dự án Anarchy, engine dành cho phát triển game di động

Tại hội nghị phát triển game 2013 (GDC 2013) đang diễn ra ở San Francisco, Mỹ - hãng phát triển các công nghệ đồ họa cho game là Havok (nay thuộc Intel) công bố họ đang phát triển Project Anarchy, một dự án engine đa nền tảng dành cho phát triển game trên máy tính và các điện thoại di động. Engine này sẽ chú trọng vào các hiệu ứng vật lý, đồ họa 3D và trí thông minh nhân tạo.

Như vậy, với sự tham gia của Havok vào lĩnh vực phát triển game di động, trong vài năm nữa chúng ta sẽ được thấy những tựa game với đồ họa tuyệt vời như Assasin's Creed, Skyrim, Skylanders... xuất hiện trên điện thoại di động và máy tính bảng. Havok cho biết họ sẽ tung ra engine này vào cuối mùa Xuân năm nay.

74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng sp dc gần 2 năm mà chả bao giờ chơi game trên dt ( toàn mua mấy con pin yếu sinh lí ko đủ để nghe gọi =)) )

send from my Lumia 1280
Mình rất khâm phục các hãng Mỹ về công nghệ ( google , apple , microsoft ... )
nói thật chứ chơi game di động thì chơi trên PC sướng hơn.
PS: Nói hết cãi
BadDog
ĐẠI BÀNG
11 năm
@darkprincexxx chắc vậy :D
@cong308 quan trọng là liệu khả năng tương tác có đủ cao ko nha bác 😃
@hell_knight0109 vấn đề đấy là của các hãng sx game ,bác quan tâm làm zi
Nó có giong Unity ko nhi !? Là công cụ phát triển Game hay công nghệ tạo hieu ứng Game nhi !?😁
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xperia_no1 engine là tập hợp các hàm, các câu lênh để đựa vào đó code ra game. nó giống như là ngôn ngữ lập trình c, c++ hay php vậy đó
Quá tốt, đã được trải nghiệm qua siêu phẩm MC4, hóng MC5 đc build trên engine này😃
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dinhlambk_k2011 tớ cũng rất kết seri game MC này. trong tất cả các game luôn
đã phá đảo 3 &4 còn 2 thỳ đồ hoạ hơi xấu nên thôi
nghĩ thời chơi MC3 trên em ARC thật là khổ, phải tối ưu máy chán mới chơi đc mà vẫn giật giật ~>~
hiện giờ trên đt chả còn game nào..😔(
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@zinzinzu Cùng suy nghĩ,phá đảo mc3 và mc4 rồi k thích mc2 và đã delete 🆒. Chốt hạ là hay nhưng nội dung ngắn :oops:

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
Nhìn cái ảnh minh họa thấy One khá là đẹp đấy chứ nhể
darksider94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chơi skyrim trên ipad 😁
Ruiz
CAO CẤP
11 năm
Nói chung chơi trên PC hay psp, xbox, ps1-2-3 vẫn khoái hơn, mtb với đt tui kg khoái 😁

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn with Rom ICYSNAP 1.6 Android 4.0.4
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Mc4 chơi rất phê,đồ họa đúng là trên cả tuyệt vời :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

@dinhhocph e không ham cái đồ họa của nó =.= theo e là nó xấu khiếp đảm 😁
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@darkprincexxx Hiện tại vẫn là đẹp nhất trong các game bắn súng trên mobile :D:D:D

@dinhhocph Chắc tại e game trên pc nhiều quá...e hiếm khi chơi mấy game hành động trên mobile lắm...phần vì nó không phê bằng pc bác ạ..Nhưng game mini thì e thích trên mobile hơn :D
@darkprincexxx tinh tướng😕
@Trốn nợ 😁 e không chơi game mobile với lại e thấy những thứ đẹp hơn thế nên nói thôi ạ :D sao lại tinh tướng ạ :D
game hay đồ hoạ tốt = máy tốt, cấu hình khủng ~ tiền phải rất" Đông"😁
pMoney Line
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật dọa người:mad:
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
Rất ít khi chơi game ,Cái gì ảo là ko mê ko khoái chỉ thích thực tế thôi
vài năm nữa chắc engine unreal cũng đc mang lên đt luôn quá 😕

PS: đã mang lên rồi mà ko biết, lúa quá 😁
Doderlein
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thedeath1883 Bạn chơi Wild blood chưa?
@thedeath1883 rồi mà bác infinity blade đấy dùng UDK 3 đấy bác
ĐẾN KHI NÀO PIN SMARTPHONE ĐỦ DÙNG TRONG 1 TUẦN,CHƠI GAME,NGHE NHẠC,XEM PHIM LIÊN TỤC 5 NGÀY...........................
@boybala làm gì thì làm chứ vài ngày vẫn phải abcxyz bác ạ. hô hô.
@spsp chết chết...thanh niên tuổi này mà vài ngày mới AZ thì hok dc rồi...trc 40 tuổi thì tuần 5-7 Z bác ah...nếu hok em nói thật bác đừng giận...dễ bị mọc sừng
@boybala Hô hô, 1 lần nó lâu, chứ nhiều lần mà nhanh thì vứt bác ơi. :p
@spsp Cái gì khổ luyện thì sẽ thành tài bác ah
Havok cho biết họ sẽ tung ra engine này vào cuối mùa Xuân năm nay.
hamyty
CAO CẤP
11 năm
quá đúng, game trên anroi quá tệ, game trên ios thật tuyệt vời :">
@hamyty nói ngược rồi
mykolor
TÍCH CỰC
11 năm
@lewa quá đúng, android vô đối, app, games, xxx, virus... cái gì cũng không có đối thủ. Android muôn năm bác nhờ 😁
Thế mà vẫn có vài người nói đua cấu hình để làm gì? có phải ai cũng mua đt về làm cảnh với gọi điện nhắn tin đâu.
Chơi gảme thì ios khá ngon. cấu hình ko mạnh nhưng game chạy vẫn ok. con ip4 cày game hầu như ok hết. còn android ko chạy đua cấu hình thì die. vì thực ra mình ko đánh giá cao nó. có lẽ google phải làm nó tối ưu hơn.
@spsp cái nyaf là do ngay từ đầu địng hướng của android là mã nguồn mở đã như vậy r bạn ạ,nếu biết thống nhất và tối ưu thì rất nhiều đt chạy android sẽ chơi game khủng ngon lành nhưng cái khó vs ngườ viết game và ng dùng là andr quá phân mảnh,hi vọng trong tương lai sẽ cait thiện hơn,dù sao hiện tại bây giờ ios vẫn khá toàn diện😃
Dùng tay ps3 chơi trên điện thoại có tốn pin hơn nhiều không nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019