Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Genshin Impact đã bị xóa khỏi App Store và Play Store Việt Nam
Pnghuy
4 thángBình luận: 129
Genshin Impact đã bị xóa khỏi App Store và Play Store Việt Nam
Hôm nay khi người dùng truy cập vào App StorePlay Store để tìm kiếm Genshin Impact, một tựa game rất hot thời gian vừa qua, sẽ không thể tìm thấy tựa game này được nữa. Nếu người dùng tìm kiếm theo tên của nhà phát triển game là miHoYo Limited thì cũng chỉ thấy tựa game Honkai Impact mà thôi.

Theo thông tin của Vietnamnet thì Genshin Impact đang hoạt động không phép tại Việt Nam, đồng nghĩa với việc nó không cần xin phép, không cần kiểm duyệt nội dung và không cần đặt máy chủ trò chơi này tại Việt Nam. Theo pháp luật Việt Nam hiện hành thì điều này là vi phạm pháp luật, đồng thời sẽ gây tổn thất về thuế rất lớn trong trường hợp tựa game này đang được nhiều game thủ trong nước đang chơi và lập nhiều hội nhóm trên các mạng xã hội.

Hiện tại những anh em nào đã tải trò chơi này về trước đó vẫn có thể chơi bình thường, tuy nhiên người dùng mới sẽ không thể nào tải trò chơi này về được nữa. Trừ khi Genshin Impact hoàn thành các nghĩa vụ liên quan đối với pháp luật Việt Nam hiện tại thì mới có thể quay trở lại App Store và Play Store.
Minh4Quang
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Không xin phép là dở r 😔
@Minh4Quang Xin phép đúng nghĩa đen thì không có chuyện này đâu. Chỉ sợ ...
@Minh4Quang Do hot quá thôi, cùi bắp thì lại ko cần phép =))
@☼Achilles☼ Làm ăn khấm khá mà ko chia cho chúng tôi là sao 😆
@NHAN-TS thâm mà thật 😃)))
@Mr. Win
Cười ra nước mắt
Ngầu đấy
@finely câu hỏi này giống câu hỏi Mod TT đã làm gì tốt cho members vậy? nghĩ sâu xa chút đi, suốt ngày tư tưởng N10TV là thua dồi
finely
TÍCH CỰC
4 tháng
@concobebe2411 Đánh thuế ko sai, nhưng sử dụng thuế sai thì tui tẩy chai, thế thui
@finely tôi thấy đúng mà, sai chỗ nào đâu? cái hạ tầng internet bạn đang dùng là thuế ra đó, nghen
finely
TÍCH CỰC
4 tháng
Ờ, vậy thì cứ tin là vậy đi.
À, hạ tầng internet nào ko biết chứ mình đang dùng FiOS bạn ơi.
saurom_90
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Giống SuperCell à. lại phải đổi region thì mới tải đc
@saurom_90 Là Android thì lên trang chủ nó có.
Game nhái của Tầu Khựa có khác, muốn ăn trọn không à. Như doanh nghiệp chuyển giá, trốn thuế còn được cái là giải quyết lao động việc làm. Game trốn thuế thì được mấy thằng gamer thoát vị đĩa điệm =]] Rõ vô bổ, cần phạt nặng.
vừa nổi lên thấy mấy bác rủ nhau chơi xong giờ lại mất hình rồi
@nguyenkhangpt92 Trên PC vẫn cứ là chơi ầm ầm, ngán gì. Game này nó lại quá nặng cho điện thoại trung cấp
@Black_Knight công nhận tải về đã 6G trên mobile bác ạ
iOS thì mới căng, chứ Android tải apk thì cũng vầy
Dân công nghệ dư sức để vượt qua rào cản đơn giản này.😂
@BinBon2020 Cơ bản ít người Việt chơi cũng chán, chửi ko phê 😗
@vovantan007 Game cày 1 mình mà bro, chưa có nhiều tính năng liên quan đến tổ đội
audikhang
ĐẠI BÀNG
4 tháng
mới xoá xong 😆
Ai ghiền thì đổi khu vực rồi cài chơi thôi. Còn android thì apk vô tư. Chính phủ tưởng cấm là ngon ăn ..... game nổi tiếng nên bị cấm, bắt đăng ký rồi kiếm chát chứ game 0 ai biết thì cô tư
Im lặng đi
up209d
TÍCH CỰC
4 tháng
@sunny_summer Vẫn cãi được. Thuế App store là chuyện đương nhiên khỏi nói cũng làm, thuế với nhà phát triển game không liên quan gì tới thuế app store vì một bên là lợi nhuận của nhà phát hành game và một bên là lợi nhuận của Apple. Cấm game vì nó không đóng thuế cho nhà nc, đấy là chuyện hiển nhiên. Nhà phát triển muốn ôm trọn tiền thì đừng đặt server ở vn, đừng phát hành game lên store vn.
@up209d Chơi game để thư giãn mà ông này lo đủ điều còn đòi lợi ích nữa thì nghỉ cho khỏe. Game này vốn không hỗ trợ tv, server cũng 0 ở vn. Là ông nhào vô chơi chứ nó có ép ông chơi đâu. Còn hàng tá game không đăng ký sở Vn mà không bị cấm. Chẳng qua là game hot nên bị cấm để kiếm chát.
raindal
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@sunny_summer Bạn vẫn còn sống trên mây à? Game không hỗ trợ tiếng Việt? Xin thưa ngay từ ngày đầu ra mắt đã có tiếng Việt rồi nhé. Nó còn có trang facebook tiếng Việt hẳn hoi để quảng bá ở VN nữa kìa. Thanh toán trong game cũng hỗ trợ VNĐ. Nhiêu đó mà bạn vẫn cãi dc thì đến lạy.
@raindal Cái này thì mình 0 biết thật. Chơi chưa tới 5 phút là mình xoá rồi
Lại ra đi giống Clash of Clans
@trung76 ace clan ,royale vẫn sống khoẻ 😁
Vậy chỉ dập thằng nào ngoi lên có doanh thu cao phải không? Cũng hợp lỳ vì nó moi tiền của người Việt mà không đóng thuế...
Cỡ Netflix, Facebook, Google... Việt Nam còn ráng truy thu mà...
thien79
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@MrNamN Túm thằng có tóc ạ
Acientgear
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Vào nhà tao hái trái mà không xin phép, không chịu trả tiền thì tao đấm cho vêu mồm. Đạo lí này rất đơn giản thế thôi
@MrNamN Chưa đăng ký thôi bạn. Nhà phát hành này trước cũng có game 1 thời gian bay khỏi Play Store rồi cũng quay lại.
ĐỔi qua nước khác tải về, chơi vẫn có tiếng việt như bt
Đói quá, đói quá rồi
@TonyWu làm vậy là đúng rồi bạn ơi
mr.tuanku
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Game hay ko các bác
Chuẩn xóa ngay
Cài trong máy rồi vẫn chơi bt chứ anh em
RFID-VN
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Tải xong về chẳng biết chơi kiểu gì, vẫn nằm đó và chiếm mất hơn 2Gb dung lượng
@Chris Bryan xong bác sẽ chơi chứ ;))
RFID-VN
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@trankhanhlinh281991 Em cũng chưa chắc lắm, haha
Ngxtu
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Chris Bryan Game giờ 12gb rồi bác 😆
@Chris Bryan mình cũng không rành lắm chơi game này 😁
Chắc là không mang lai lơi ích cho apple xóa
@MocM3o339 Đây là xóa tại Việt Nam chứ có phải xóa hẳn đi khỏi kho ứng dụng đâu bác.
@MocM3o339 xóa khỏi App Store và Play Store Việt Nam thôi bạn
Căng đét
Duy Luân Dễ Thương
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019