GfK: LG dẫn đầu thị phần TV 3D tại Việt Nam (04/2013)
Trung Dt
9 nămBình luận: 124

Theo số liệu tháng 4/2013 của GfK, LG là hãng sản xuất TV dẫn đầu thị phần với dòng sản phẩm TV 3D ở Việt Nam với 38%. Với số lượng khoảng 2.800 chiếc tivi 3D được bán ra trên thị trường Việt Nam tháng 4/2013, LG đang dẫn đầu trên thị trường TV 3D với thị phần hơn 38%. Sau LG, là Samsung đứng thứ 2 với thị phần 34% và Sony đứng thứ 3 với thị phần 24%.4% còn lại của thị trường TV 3D là thuộc các hãng khác. LG cũng cho biết dòng TV 3D có kích cỡ 40-42 inch đang là các model bán chạy nhất của tất cả các hãng, và họ cũng đang đứng đầu dòng sản phẩm kích cỡ này với thị phần chiếm 42%. Nhờ vào những ưu điểm của công nghệ 3D thụ động như kính nhẹ, không dùng pin, giá thành rẻ hơn so với công nghệ 3D chủ động, người dùng có được lựa chọn TV 3D với kích thước lớn và giá thành phù hợp, đem đến trải nghiệm 3D dành cho nhiều người trong gia đình. Ngoài ra, nền tảng Smart TV của LG cũng hỗ trợ hàng ngàn các ứng dụng đáp ứng nhu cầu giải trí phong phú của người tiêu dùng hiện nay.

Nguồn: LG Việt Nam
124 bình luận
ke0xjnh
CAO CẤP
9 năm
LG bán đc TV 3d nhiều ở VN đơn giản vì TV của LG rẻ hơn so vs các mặt hàng cùng loại
a__kai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ke0xjnh Bạn hãy chịu khó tìm hiểu thêm đi nhé. Thị phần TV 3D của LG lẽ ra phải hơn thế đấy. LG sử dụng công nghệ 3D thụ động còn các hãng còn lại hầu như chỉ dùng công nghệ 3D chủ động.

Theo tôi 3D chủ động chỉ là đồ bỏ!
ke0xjnh
CAO CẤP
9 năm
@a__kai
a__kai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ke0xjnh Xem ở ngoài siêu thị cũng thấy ngay sự khác biệt rồi bạn.
doan.vu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@a__kai bạn quan tâm đến chủ động và thụ động, nhưng đa phần người dùng thông thường, các chú, các bác lớn tuổi... họ ko quan tâm đến điều đó, với họ, nhìn tạm ổn, có 3d, và vừa túi tiền là ok!
a__kai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doan.vu Xin thưa với bạn rằng, những người như vậy họ biết hiểu biết hạn chế của họ về công nghệ nên họ thường nhờ con, cháu hoặc người quen chọn giúp đấy ạ!
Vi Rẻ thui.
kumperssor
TÍCH CỰC
9 năm
@trankhacchan Rẻ nhưng mà tốt bác ơi. Nếu bác có nhiều tiền thì cứ sony đi. Cửa chắc lại hơn Lg nhé
@trankhacchan trẻ trâu chưa dùng bao giờ phán như đúng rồi,3d thụ động giá hợp lý,xem ko hoa mắt như 3d chủ động.
jaycee
TÍCH CỰC
9 năm
@missteen có chắc là không hoa mắt không bạn...
@jaycee có cái gì là tuyệt đối không mà bác bắt bẻ câu chữ ở đây? từ"không" đôi khi mang nghĩa " ít hơn" , ví dụ : "xây cái chuồng gà không tốn tiền" thì cái từ " không " cũng có nghĩ là ít đấy chứ nó cũng tốn gạch,tre,lứa . Tôi tìm hiểu qua hàng tá thể loại 3d chủ động ngoài siêu thị thì thấy đều chóng mặt khi xem có 20 phút trong khi 3d thụ động xem cả tiếng thì không, mua con 47lm6410 về nửa năm rồi ạ.Nhược điểm duy nhất không thích ở tv LG đời cũ giá thì rẻ gì cho cam mà ko hỗ trợ flash trên trình duyệt web ,còn 3d khỏi nghĩ.vậy quay lại ý tôi cm có trẻ trâu bảo tv LG bán chạy là do giá rẻ là sai hay đúng?
Chúc mừng LG, phát huy thế mạnh 3D nhé.
mitu_pham
TÍCH CỰC
9 năm
Tuyệt vời, LG vô đối ^^ , chỉ tính riêng về công nghệ màn hình thôi thì LG đã quá tuyệt vời roài 😃

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
hoang_eryk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao ko thấy Pana nhỉ?
Tivi LG xài cũng đc ! Giá cũng đến phù hợp với túi tiền
chỉ có thể nói là LG bán rẻ nhất so với 2 thằng kia
haitv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chất lượng 3DTV của LG hơn Samsung nhiều. Hàng Samsung mới là hàng giá rẻ.
@haitv Khen LG thì khen sao cứ lôi Samsung vào vậy bác? Nói cho bác biết SS bán nhiều TV nhất thế giới nhé chứ không phải chỉ có 2800 cái 3D ở VN mà mod cũng đăng lên trang nhất được. Quá nhảm
Mình thì e Panasonic cũ hồi đó vẫn sài tốt :p
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
nhà mình nay toàn dùng LG
smartphone, LG LG LG chỉ có baba dùng nokia.
máy lạnh LG, tủ lạnh LG và cả máy giặt LG 😁 tivi cũng LG nốt :D
công nhận LG chất lượng mà giá cả hợp lý.
mình ko nói rẻ nhá. .ai giám bảo chục củ cho smartphone là rẻ? rẻ vì nếu bạn có đủ tiền để mua. còn ng ko có tiền thì chỉ có trong mơ :oops:
đối với gia đình mình là đáng đồng tiền
họ biết đâu là giá hợp lý.
@teri.nk79 mình cũng xài LG toàn bộ.bắt tay với bạn cái😃

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@teri.nk79 chưa dùng LG nên họ nói LG ko bền này nọ.LG đẹp,ngon,rẻ.Em đang dùng GK đây.tuy dày hơn G nhưng pin trâu,cấu hình thì khỏi phải bàn nữa.rất ngon hehe
@Monsterlc LG thì đỉnh trong cái đám màn hình hiện nay.cũng đang dùng GK như bạn đó...so với ss S4 thì nhiều cha nhiều mẹ là mê cái giả tạo,đậm đà lòe loẹt thì cứ phán y như hãng mình là nhất????Hú hồn....không hiểu ở chỗ là màu đen trên IPS LG thể hiện gần sâu như super amoled của SS vậy ta.
P/s hôm nọ có vào topic của thằng trẻ trâu nào đó là phán rằng màn G pro vs Xperia Z không đẹp bằng Note 2 của nó...lại còn dám làm thánh sống là đã view tại Cellphone S HCM....ôi mợ cái thằng này...chắc fan sàm súng cuồng quá đây...
link đây :http://www.tinhte.vn/threads/su-that-man-hinh-note-2-dep-hon-lg-g-pro-va-sony-z.1980528/😁
@teri.nk79 Fan LG nhé...y như tôi,toàn xài LG từ TV,điều hòa,máy giặt,tủ lạnh,smartphone,và dàn âm thanh sub không thua kém gì so với mấy anh nhựt bổn:p
duykhanhkthn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chất lượng hình ảnh tv lg là rất tốt
Nói thật thấy hầu hết thiết kế (tivi) của Samsung và Sony đẹp hơn LG!
a__kai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vophuochigh-tech TV thì bạn xem hình của nó hay xem khung viền? Khung viền đẹp chỉ có tác dụng khi tắt mà thôi.
3d thì lg bá vương phải rồi.
LG = Lo Gì !
langtu27
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhà mình cũng xó 1 con Sharp 3D .
Nhưng phải nói là 3D của Lg vượt trội hơn hẳn so với các hãng còn lại.
Riêng con kính 3D thụ động vừa rẻ vừa ko cần pin như các dòng 3D chủ động đã ăn đứt rồi . Mua 1 TV LG đc tận 5-7 cái kính trong khi đó các hãng khác chỉ đc 1 vào đợt KM lớn lắm mới đc 2 .Tuổi thọ của pin lại ko đc cao.
Ko kể 3D chủ động xem mình thấy nhanh mỏi mắt hơn 3D thụ động nhiều.
Mặc dù vầy LG thật sự ko nổi bật vì : chất lượng phần cứng quả thật ở top cuối , xem tv thường hay HD ko quá tuyệt hảo như các dòng của SS hay SN.
@langtu27 thì kính 3D thụ động nó rẻ như bèo mà nền cho 5-7 cái là chuyện bt
1 cái kính thụ động giá hãng có 2-300k trong khi chủ động giá chính hãng ~2tr rồi
@langtu27 Bác nói giống hệt ý em ... 😃
Nhưng khoản TV LCD của LG thì chất lượng ko = Samsung/Sony đc vì em đã và đang dùng 🆒
min min hero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@langtu27 quá chuẩn 😁
Thiencl
TÍCH CỰC
9 năm
@langtu27 Màn hình của LG nhìn sắc nét trung thực không bị ám màu hay màu sắc nông như Samsung hay Sony. Tóm lại mình kết nhất là màn hình hiển thị IPS của hơn hẳn AMOLED và Br..ria gì đó vì độ chính xác cao,thực tế hơn
TV của LG mình thấy rất tốt và lại được cái giá cạnh tranh nữa nên cũng được người tiêu dùng tin dùng, nhất là trong thời khủng hoảng bão giá này
noMacLe
CAO CẤP
9 năm
Hàng LG giá cả phải chăng, chất lượng cũng tốt. Ngày trước, gia đình mình khi mua tivi thì cứ phải Sony cho yên tâm 😁. Còn bây giờ thì hoặc là LG hoặc là Samsung :D
Toshiba ko có tv 3D ha .... nhà tui từ crt đến LCD đều xài Toshiba
langtu27
ĐẠI BÀNG
9 năm
chuẩn men ! ko kể cái tuổi tho pin cũng ko lấy làm cao , lại phải xạc nên đã trở thành 1 hạn chế khi thưởng thức 3D với các thương hiệu khác
xem TV truyền hình mình đánh giá:
SS: Thì đèn hình có phần rực rỡ sắc nét hơi chói 1 chút
SN: Màu sắc ấm áp chân thực
sharp: quattron màu đc nhưng hơi tối
Xem HD nguồn từ mạng hay đĩa thì đều Ok cả

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019