Ghi đĩa CD - Phần mềm và hướng dẫn

nkv_kill
29/3/2015 7:9Phản hồi: 9
Ghi đĩa CD - Phần mềm và hướng dẫn
GHI ĐĨA CD-PHẦN MỀM VÀ HƯỚNG DẪN
ghi dia cd, thuật ngữ quen thuộc đối với mỗi người cần lưu giữ lại thông tin như hình ảnh, phim, video. Nhưng để tạo ra một chiếc đĩa CD chất lượng với giá cả phải chăng thì đó không phải là chuyện ai cũng làm được. Hôm nay, ghidia.com sẽ giới thiệu các phần mềm ghi đĩa cd chất lượng cao cũng như hướng dẫn ghi đĩa cd tốt nhất.

Các phần mềm ghi đĩa CD tốt nhất.

Nero có lẻ là phần mềm ghi đĩa CD, DVD tốt nhất được sử dụng rộng rãi hiện nay, ngoài những tính năng ưu Việt thì Nero dễ sử dụng với người dùng, đơn giản. Đặt biệt là hoàn toàn miễn phí. Tuy nhiên, bên cạnh đó cũng có một số phần mềm ghi đĩa CD cũng không kém ví dụ như:

- JetAudio Plus: tích hợp thêm các chức năng giải trí, định dạng được hầu hết các loại file nhạc, video. Đặt biệt, chuyển đổi được giữa các định dạng file với nhau.

- CDBurnerXP: là phần mềm hoàn toàn miễn phí với 2 chức năng chủ đạo là ghi đĩa CD và ghi đĩa DVD. Phần mềm này tương đối dễ sử dụng, nó cũng là phần mềm được sử dụng rộng rãi ngoài Nero.

- ImgBurn 2.5: Phần mềm gọn nhẹ dùng để ghi đĩa CD, ghi đĩa DVD. Nó có khá nhiều chức năng khác bao gồm việc tạo ra 1 file ảnh từ đĩa hoặc từ file.

- InfraRecorder Portable: Một công cụ thực sự hữu ích cho việc chuyên ghi đĩa CD, thậm chí nó cũng có thể ghi được đĩa DVD.

Ngoài ra còn có rất nhiều các phần mềm ghi đĩa CD khác đáp ứng được nhu cầu của bạn.

Hướng dẫn ghi đĩa CD bằng Nero.

Tuy có nhiều phần mềm ghi đĩa CD chất lượng cao, nhưng mà Nero vẫn được sử dụng bởi các công dụng cũng như tính dễ sử dụng của nó. Sau đây là hướng dẫn để sử dụng tốt nhất phần mềm Nero.

Bước 1: Tải phần mềm Nero về máy.

Bước 2: Chạy setup sau đó mở chương trình Nero.

Quảng cáo

Bước 3: Tại giao diện bạn chọn loại đĩa mà bạn cần sử dụng CD/DVD.

Bước 4: Tiếp theo bạn chọn Audio CD và chọn New.

Bước 5: Dẫn đến nơi chứa những bài hát ở mục File Browse và kéo fiel nhạc sang Disk Content

Bước 6: Sau khi chọn bài hát xong, bạn nhấn Burn Now để tiến trình bắt đầu

Quảng cáo

Bước 7: Đợi một lúc để quá trình hoàn thành, Sau khi xong, chương trình sẽ tự động đẩy khay đĩa, bạn lấy đĩa ra và tận hưởng thành quả.

9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhks thớt
tks bạn nhiều nhiều
Đúng cái đang tìm nè
hay quá cảm ơn chủ thớt nhé
hướng dẫn tuyệt vời
bác cho xin cái link tải nero với nhé
anh, em có linh nào tải nero cho tớ với, tìm mãi không được
sao mình tải nero mãi mà không cài đặt được, nkv chỉ dùm với
myheartalone
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nkv_kill bạn có key của phần mềm không cho mình xin với. Chân thành cám ơn bạn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019