Giá của iPhone 5s và iPhone 5c phiên bản không khóa SIM tại Mỹ, Hong Kong, Singapore

Duy Luân
11/9/2013 8:56Phản hồi: 672
Giá của iPhone 5s và iPhone 5c phiên bản không khóa SIM tại Mỹ, Hong Kong, Singapore
Khi ra mắt iPhone 5ciPhone 5s, Apple nói rằng ngay trong đợt đầu, họ sẽ bán hai thiết bị này ra ở nhiều nước trên thế giới, trong đó có Mỹ, Hong Kong và Singapore. Đây là ba nguồn để các thương gia có thể lấy máy và đem về nước ta trong thời gian ngắn sau khi các model iPhone mới chính thức lên kệ từ ngày 20/9. Sau đây mình sẽ tổng hợp lại giá của iPhone 5c và iPhone 5s unlock (không bị khóa mạng, có thể dùng ngay với SIM ở Việt Nam) tại ba nước này để các bạn tham khảo. Các con số bên dưới là giá gốc và chưa tính thuế của nước sở tại, trừ giá tại Singapore.

Trước hết là iPhone 5c:

Còn đây là giá iPhone 5s:

So với iPhone 5 lúc mới ra mắt hồi năm ngoái, giá của iPhone 5s tại Singapore đắt hơn một chút, khoảng 16$, vì sự thay đổi trong tỉ giá giữa Đô la Mỹ và Đô la Singapore. Giá iPhone 5s tại Hong Kong thì giảm 1$ so với năm ngoái cũng với lý do như trên. Giá tại Mỹ thì không thay đổi.

672 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

5c cao the.em dùng 5 cho lanh
@lglu6200 Ai đã & đang dùng 5 mà lại nghĩ đến 5c.. phải 5s mới đĩnh chứ bạn 😃
@lglu6200 rẻ hơn 2tr5 tương đương con iPhone 5
xmobile_74
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lglu6200 Chuẩn
Nhìn cái giá "rẻ" của Iphone 5C mà thấy choáng về VN bị làm giá nữa thì chắc cỡ 15 -> 18 chai quá :p:p

P/S: Ai mua Iphone 5S nhớ mua bảo hiểm bàn tay nha chứ cướp thời nay ghê lắm nó cướp điện thoại xong nó xin luôn bàn tay (mở khoá vân tay mà) thì chỉ có nước lên... bảo hiểm lãnh tiền.
Lãnh tiền xong mua chục cái Note 3 cho cả nhà sài, 1 cái kết thiệt là có hậu =]]z

NOTE 3: Ram 3GB, CPU 2.3GHz, HDH 4.3 thêm cái giá 13 chai nữa thì.... 😁

Phán vui mấy huynh IFAN nhẹ tay.
@bjnhduongboy đâu phải ai cũng thích dép lào, từng xài dép lào , giờ chán lắm òi
@hyper89 Game gốc thì rẻ rề mà. game ..... bây giờ xài chung data rồi bạn ơi. có phải ngày xưa đâu.
d_khanh1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bjnhduongboy Hj,các bác yên tâm,đã công bố chỉ mở đc khoá cho bàn tay còn sống thôi.nên chỉ sợ bị bắt cóc,ép đổi mã vân tay lai cho bọn ác thôi
@d_khanh1984 chẳng hiểu bàn tay con sống ntn em thấy ..... đc rồi bàn tay giả lun
Giá iphone luôn thế 😁
Giá thơm!!!!
Biết cách moi tiền ghê.... iphone 5C 😃
360DarkLord
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái giá này về Việt Nam mình sẽ ra sao, nhất là bản màu rượu vang rất đẹp và chip khủng của em nó hjc
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@360DarkLord Bây giờ rất nhiều nhà phân phối trực tiếp từ apple nên VN cũng không đắt hơn nhiều như 2 năm trước đâu, còn màu rượi vang thì cũng là màu sơn thôi, nếu mạ vàng 24 thì khác.
@360DarkLord Không phải xoắn vì cỡ giá nào thì VN cũng có vài cây đợt đầu. ROLL$-ROY Dragon mà VN còn có vài chiếc đầu tiên cơ mà.
@360DarkLord Em chỉ đẹp khi còn trong hộpo_O
giá ip nước giàu nhất thế giới lại rẻ nhất thế giới. vậy là sao hả trời, về vn lại thêm 1 ít,
tangcuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungnguyen82 ai nói Mỹ giàu nhất thế giới, giá tại mỹ là giá chưa thuế
@trungnguyen82 Vì tính sĩ diện của người Vn cao nhất thế giới. Nghèo nhưng mà Sĩ
@trungnguyen82 tại bên này họ coi điện thoại như phương tiện chứ không phải là cái gì thần thánh khoe khoang như VN
@trungnguyen82 vì nước giàu nhất thế giới làm ra cái iphone. VD: VN sẽ có giá bình gốm xứ và gạo rẻ nhất thế giới vì Vn sản xuất ra nó. va đặc biệt dép tổ ong Vn cũng rẻ nhất thế giới
hix, 5C giá rẻ gì mà nhìn choáng luôn :oops:
@thedeath1883 Củng phải thôi bạn.. chỉ thay cái vỏ nhôm nguyên khối = nhựa thôi chứ cấu hình có khác gì 5 đâu.. thậm chí pin của 5c còn lâu hơn. 😃
@thedeath1883 Ai bảo tin vào mấy thánh làm gì.
namnvhue
ĐẠI BÀNG
11 năm
iPhone 5C -> iPhone 5 Color,
không phải iPhone 5 Cheap chút nào 😃
#Awesome & #Beautiful 😃
quang4987
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namnvhue iphone 5 china nhé
0P.Aokiji
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namnvhue aw cái *beep* nhìn xấu bome o_O
@namnvhue Ko phải đâu, bên Genk mấy bác ấy bảo iphone 5C là viết tắt của 5 chữ C...😁
@nakimushi 5 colour chứ không phải 5 cheap!
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
HẢY CẨU MONG CÁC THƯƠNG GIA VN KO LÀM GIÁ ĐI CÁC FAN
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
@madam77
Dễ gì có chuyện đó hả bạn. Có dịp làm giá tội gì ko làm đúng ko 😁. Mình sợ thương gia Việt Nam lắm rồi, chờ mua hàng chính hãng cho lành
@madam77 Chuyện này còn khó hơn ra đường mog nhặt đc cục tiền 😁
qtrung985
ĐẠI BÀNG
11 năm
@madam77 chắc đợi mặt trời mọc đằng tây quá
@madam77 chúng nó đang hét giá 5c là 18 chai và 5s là 38 chai kia kìa... bọn đấy giờ bại não rồi... éo ai đi mua ai phôn với mức giá đó nữa mà đòi làm giá như hồi IP4
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
@kelangbat Hét là quyền của họ nhưng mua hay ko là quyền của chúng ta ,nếu chúng ta ko mua thì họ sẽ từ từ Hạ giá thôi .....cái thời cầm 30/40 chai để mua 1 chiếc iPhone đã qua lâu lắm rồi à....
Ôi iPhone 5c! hết mê. Thêm 2 củ mua 5s cho ngon
Giá rẻ thế? Giờ đếm nhà có bao nhiêu ng để mua làm quà tặng nào!!!
IPhone 5C giá vẫn trên trời ^^ , mình đoán được điều này mà ^^
IP5C thay thế cho IP5, vỏ nhựa thay vỏ kim loại mà giá tương đương, dự là IP5 vẫn hot hơn 5C 😁
@pandemonium109 Vỏ nhựa với kim loại chênh nhau 17$ chi fí sản xuất nhé bác @@. E nge thêa

Gửi từ SGH-T959 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@pandemonium109 IP5 ngưng sản xuất rồi chả còn hàng đâu mà hot hơn
romero
TÍCH CỰC
11 năm
@pandemonium109 Ở đâu mà tương đương, ip5 new bán là tầm 700 mà
@pandemonium109 bạn ơi ip5 ko sản xuất nữa nhé sẽ chỉ có hàng cũ hoặc hàng đóng mới
Có thằng đần mới mua 5c giá này, thêm 100usd mua 5s vừa sang vừa hiện đại, 5c nhìn như hàng tàu, nhựa màu giống như đồ chơi trẻ em 😁
@sướng từ nhỏ Táo nghĩ như bạn vậy. Nên để giá 5C rất cao

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
tsx
TÍCH CỰC
11 năm
@sướng từ nhỏ Ok đồng ý bác ở điểm này. Đa số người cầm iphone là muốn 1 đt mang tính chất sang trọng nhưng 5C ko làm dc điều này ít ra là tại VN . ĐƠn giản là vô tình chữ C = colour thì dc hiểu thành cheap hoặc là trong cách hiểu của người Việt đơn giản nó là hạng C ( cá kèo ) thì sẽ thất bại khi 5s ( dc hiểu như là speed or super ) vượt trội về mọi mặt thêm màu vàng ( kim loại ) thì với việc 1 người đã bỏ ra dc 15tr cho 1cái đt thì thêm 5tr để lấy iphone 5s chưa nói đến dân xài iphone thì luôn mơ đến hàng đỉnh nhất thậm chí là đi mạ vàng hay nạm kim cương thì ko ai lại đi mua 5C với vỏ nhựa , với cùng số tiền thậm chí là ít hơn vài triệu đã có ngay iphone 5 bản cũ tuy apple công bố ngừng sản xuất nhưng hàng tồn trên thị trường thì còn nhiều vô số và vẫn dc support tốt từ apple. Hãy là người tiêu dùng thông minh ;)
@sướng từ nhỏ Avta của bạn tải ở trang nào vậy . Hì làm hình nền cho máy tính của mình . Nhìn đẹp đấy
@sướng từ nhỏ Đó chính là điều mà Tim nó cần bạn ạ...Nghệ thuật Sale là nó phải như vậy. 1 cái "thà" của bạn là nó đã thành công 50% rồi. 50% còn lại chính là doanh số 5S :d
những bác nào chê sony giá cao nên vào đây đọc
anhlt
CAO CẤP
11 năm
Đá con mèo vì cái giá con 5c.....
vithienlan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá 5S và 5C gần bằng nhau thế kia cố thêm tí nữa XÚC 5S sao phải mua 5C là chi 😔
@vithienlan cái kiểu apple nó vậy đó bác. 5c chỉ làm nền thôi, với tình hình này người ta sẽ đổ xô đi mua 5s, đó cũng là lý do vì sao nó khai tử luôn ip5 mà vẫn giữ 4s, chiến lược kinh doanh của táo😁
@vithienlan Apple thích điều này
😁
vâng, đâ là iphone giá rẻ, giá này thì xác định là 17 củ tại việt nam
@phamloc_ct 14 triệu cho bản 16gb nhé. thích đặt ko mình cho contact đặt.
@phamloc_ct Số đông không hẳn đã đúng bạn ạ. Vì mọi người quá hi vọng vào 1 phiên bản giá rẻ. Trong chừng mực nào đó họ cũng ko sai, vì nó rẻ hơn so với 5S. Thế nhưng, từ "giá rẻ" này ko thể áp dụng khi so sánh với các sản phẩm khác.
@phamloc_ct Apple có nói là làm iphone,ipad giá rẻ gì đâu.Chỉ là tạo ra một dòng máy mới để mọi người có thể lựa chọn theo sở thích thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019