Giả lập Nitendo64 và bộ siêu tập games n64 đồ họa,âm thanh cực đỉnh
movado_38
10 nămBình luận: 61
android là một hệ điều hành tuyệt vời có thể làm đc và tốt tất cả những điều mình muốn!hôm nay mình sẽ giới thiệu một phần mềm cực đỉnh để phục vụ các anh em mê gamesđó là phần mềm giả lập game Nitendo64(n64) trên hệ điều hành android! có tên (N64 OID)hầu hết những ai đã chơi qua games nitendo64 rồi thì sẽ biết đc đồ họa âm thanh của games cực đỉnh không thua kém các games ps1,2 chơi cực đãN64OID là một phần mềm giả lập mạnh mẽ trên android có thể chơi mượt mà hầu hết các games n64 cảm giác không khác gì một máy chơi games chuyên nghiệp.và theo mình thì nó chơi còn sướng hơn cả games của android về tốc độ,đồ họa và âm thanh hơn hẳn games android mặc định mà dũng lượng bỏ ra cho một games chất lượng vậy chỉ có 40 mb trở xuống/1 game ,mà nhỏ hơn nhiều so với những games của gamelot,ea vv...chất lượng vượt quá xa!
hình ảnh chơi một số games test trên htc evo3d:
tiện thể co mình xin phép toppic này sẽ là nơi chia sẻ các games n64 dò mình và các bạn siêu tầm đc cho anh em giao liu nhé:trước hết muốn chơi đc games n64 thì các bạn cần cài đặt chương trình giả lập n64oid ở file đình kèm ở cuối bài nhé:sau đó dùng xprole tạo một thư mục chứ roms trong thé nhớ rồi chép games n6d đã gói vào zip vào đó mở chương trình lên vào thư mục chứa games và chơi thôi!máy không cần phải root,không cần dùng file bios nhé!
sau đây là một số games đỉnh trong bộ siêu tập games của mình:
Các bạn nên cài phần mềm download idm nếu tải bằng pc còn dùng di động thì down bằng opera mini hay fast download cũng đc he!
Mario party2:
link:http://gmfiles.brothersoft.com/games/new/emulator/n64/Mario_Party2.zip
Havestmoon n64:
link:http://gmfiles.brothersoft.com/games/new/emulator/n64/Harvest_Moon_64.zip
mortal combat 4:
link:http://gmfiles.brothersoft.com/games/new/emulator/n64/MortalKombat4_new.zip
batman n64:
link:http://gmfiles.brothersoft.com/games/new/emulator/n64/Batman_Beyond-Return_of_the_Joker_new.zip
supermario 64:

Quảng cáo

chơi trò mortal combat4 mà lủng màn hình thì mình không chịu trách nhiệm đâu ha
có time mình sẽ edit lại bài giờ anh em xài tạm nhé!
Vui lòng ấn nút thank ở dưới bài trước khi tải app và games,cảm ơn!
MarketMilitiaN64oid-26.zip
61 bình luận
Thank bác, mọi người cùng đóng góp game nào ;)
tulaisky1
TÍCH CỰC
10 năm
có vẻ cái văn hóa "boc stamp" ngày càng phổ biến! mặc dù rất nhiều ng bị del bài và band nick vì cái này mà vẫn chả thấy ai rút ra đc kn. đây là tinhte chứ ko phải các trang 18+ nhé các bạn >.<!

p/s: thanks chủ thớt vì cái này 😃! minh rất nhớ cái trò "rồng đen" ngày nào 😃!
Thành thực xl, mà từ này phổ biến nên nhiều khi lạm dụng 😁, vậy mình xin edit lại bài, mất công lại có người nói tui thiếu văn hoá, mà mình nói "bóc tem" chứ ko phải "boc stamp" nhá bạn, 2 từ đó ý nghĩa khác nhau đó.
tulaisky1
TÍCH CỰC
10 năm
thì stamp là tem chứ là j hả bạn @@! chẳng qua là mình ko thích cái từ tem thôi. mà cái đó tốt nhất đừng nên dùng ở tinhte. ko có mod lại cho ra đảo thì khổ.
Thank for sharing!
Nhưng bạn up thêm game được ko ?
movado_38
TÍCH CỰC
10 năm
các bạn ai thích games gì thì hãy trích dẫn yêu cầu mình sẽ đưa lên nhé
vì giờ chả biết games nào hay dở thế nào
chanroiday
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rom đuôi n64 hả bạn mình chọn rom nó bị fc....cái app này yêu cầu máy thế nào vậy..😔
movado_38
TÍCH CỰC
10 năm
cứ chép file zip tải về bỏ vào một thư mục nào đó trong thẻ là chơi đc đừng giải nén ra nhé
máy độ phân giải màn hình cao tí cpu mạnh tí là ok nó cung không ngốn ram mấy chơi đồ họa âm thanh mượt nhưng đỡ ngốn bin hơn mấy trò trên nền android minh bi nghiện mortal combat4 và havestmoon rồi
mình đang xài evo3d chơi đã lắm các bạn ah
p500 chiến đc ko bác
SlayerX
TÍCH CỰC
10 năm
Đỉnh cao của n64 thì phải nói đến Mario 64, Legend of Zelda: Ocarina of time, Golden eye, Perfect Dark... tuy nhiên tìm được rom của mấy game này thì cũng khá là khoai.
Niwky
TÍCH CỰC
10 năm
Khoai đâu nhỉ? Romhustler.net, Romulation.net đã thử tìm chưa :adolf:
movado_38
TÍCH CỰC
10 năm
Đã có sẽ up lên trong tối nay
zery199x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác chủ ơi hướng dẫn tận tình dow game với, ko bác mất công chút up link MF nhé. bọn e thanks bác nhiệt tình. :X:X:X:X
Không có legend of zelda az ....? Bác chủ thớt ráng up cái đó nhá mình sẽ thank hết mình lun
movado_38
TÍCH CỰC
10 năm
Đã có games..........
hay dã man.thank anh!
chanroiday
ĐẠI BÀNG
10 năm
App này yêu cầu amrv7 vs opengl es 2.0 buồn ghê ko chơi dc rồi. 😔
GT540 2.1 chạy đc ko bác !
Bác chủ thớt có thể chỉ lại cách cài app ko.mình cài vào báo "phân tích gói ko đúng" 😔
movado_38
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn dùng xprole trên đt hoặc pc.giải nén file apk trong đó rồi cài nhé.kài trong zip ko đc đâu.games thi ko đc giải nén ra.để cả file zip rồi mở pm lên tìm vào chơi thôi
xuckieng
ĐẠI BÀNG
10 năm
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng tải trên đó 1 vài trò nhưng là đuôi .7z (cái này N64oid không hỗ trợ).

Dùng Winrar để convert sang đuôi .Zip thì vào chơi cũng không được luôn (màn hình đen ngòm).

Có tải mấy trò trên Coolrom thì chơi ổn, bạn thử sang đấy tải xem sao.
movado_38
TÍCH CỰC
10 năm
SAI Rồi Bạn ơi nó chỉ đọc games đc nén trong file zip thôi.vừa nhẹ vừa gọn.gải nén ra hết ko chơi đc đâu nhé.bạn làm theo hướng dẫn trên bài là đc.thích games j thì yêu cầu mình sẽ tìm và úp lên sớm nhất có thể
boynhay
TÍCH CỰC
10 năm
Bác chủ thớt.bác tìm dùm em game dragon ball với đc.k.a.game đấu võ solo đấy ạ.thank bác nhiều lắm
chautrong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nhớ trò roobo xếp hình ko?với trò rôbo quyết đấu (dựa theo phim 5 anh em siêu nhân)2 trò này hơi bị được đó bạn!
Mà ko bik có chơi được trên samsung i9000 ko?có bạn nào test chưa?
movado_38
TÍCH CỰC
10 năm
bạn xem link này có trò robo cho bạn tìm không?nhìu trò robo quá mình chẳng biết nên úp cái nào toàn úp lộn không .time thì ít nên ko tét đc.i9000 thì chắc chơi tốt.tại mình không có cái đó thử nhùng cấu hình ổn là chơi đc\
link:http://www.coolrom.com/roms/n64/r/

Nintendo 64 / N64 ROMs - R - CoolROM.com

CoolROM.com's N64 ROMs section. Showing letter: R. Mobile optimized.
coolrom.com
chautrong
ĐẠI BÀNG
10 năm
ok.cảm ơn bạn!
chautrong
ĐẠI BÀNG
10 năm
007 chơi ko được bạn ơi!màn hình đen thui! test tren i9000
Giả lập này mình cài rất lâu rồi ,hiện giờ đã là bản 2.6.2 .Đa số game chơi được, nhưng mà những game mình muốn chơi thì lại ko chơi dc, chán òm . Sở thích của mình là chơi những game Phiêu Lưu , Kinh Dị , vậy mà ko trò nào chơi dc.
Indiana John , Réident Evil ,Tomb Raider...ko game nào chơi dc .
Còn mấy game khác chơi ngon lành nhưng mình ko chơi.
Quá tuyệt ........ Vừa test xong.
boynhay
TÍCH CỰC
10 năm
chủ topic tìm giúp em game dragon ball nhé bácc
movado_38
TÍCH CỰC
10 năm
Mình úp lên là bản 2.6 đó.tuy có lâu rồi nhưng nhiều bạn chưa biết.với lại nó chơi rất đã lại nhiều games nên chia sẻ với anh em dùng thôi.Giả lập thế này là chơi đc rồi.nếu mà chơi.hơn máy choi games chắc nitendo phá sản.hy vọng sẽ có.bản cập nhật tiếp để mọi người chơi tốt hơn

---------- Post added at 10:25 AM ---------- Previous post was at 10:22 AM ----------

Nếu có cho nitendo64 thì mình sẽ tìm đc .còn ko thì chịu
hồi đó có chơi giả lập trên vi tính và phá đảo zelda 3 lần ồi:mstickle:

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019