Giá New Mazda6 cỡ D giảm phí trước bạ đến 50%

thanhtungdl
17/7/2020 7:40Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mazda6 giá đang ngon, option cũng khá nhiều, nội thất bao rộng, nói chung là chất!
nguyennam712
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mazda 6 hộp số tự động 6 cấp hơn nhiều so với số sàn chứ bác, cửa sổ trời, cảm biến lùi cũng đc trang bị đầy đủ. Altis thì nên loại khỏi ds đầu tiên vì ko có cửa so với Civic hay M6.
Bình_Yên
ĐẠI BÀNG
4 năm
M6 2020 nhìn ngon hơn nhiều bác ạ, so với bản cũ nhà e chạy thay đổi khá nhiều cả ở ngoại thất lẫn nội thất, e chưa được chạy bản mới nhưng bản cũ thì vô lăng lái nhẹ, có làm mát ghế, góc quan sát khá tốt. Bản 2020 này chắc chắn hơn rồi. nếu so với CRV chỉ vì cùng mức giá thôi chứ 2 con ko cùng đẳng cấp. Hệ thống treo của mazda cũng làm khá ok, chỉ có điều kiểu dáng hơi same same nên nhiều người ko thích thôi
@Bình_Yên Dáng xe có vẻ hơi giống với M3 nhưng thực ra cũng ko quá qtrong, miễn sao xe hoạt động ổn định, cảm giác lái tốt là ok
le_nga
ĐẠI BÀNG
4 năm
M6 có đường roofline thấp, mềm mại từ đầu xe tới đuôi, đường beltline ngang thân xe nhìn xe có cảm giác thể thao hơn. Giảm phí trước bạ sơ sơ cũng tiết kiệm vài chục tr nên nếu múc đợi dịp có khuyến mãi nữa là ngon
@le_nga Mazda hay có tiếng là chật, chiếc này thì sao cụ?
thuhonghong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@le_nga Bác chạy CRV chưa? nếu so với CRV thì rộng hơn nhiều, nội thất cũng sang, tiện nghi chứ ko nhiều nhựa như civic
kimthoa1
ĐẠI BÀNG
4 năm
So với Cam còn ok chứ dăm ba xe hạng C nhằm nhò gì :v hệ thống treo tốt, giảm cảm giác rung lắc dù gầm xe khá cao. Đừng nói chuyện gầm cao đi phố ko hợp, giờ lại quá hợp ấy, nghĩ sao mưa 30p ngập hết đường, leo vỉa hè cũng đỡ xót xe
@kimthoa1 Bản 2020 này thấy cũng được nâng cấp nhiều ra option phết nhỉ, có camera 360, sạc không dây, AppleCar, Android Auto đủ cả.
nguyenhop603
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kimthoa1 Có làm mát ghế nữa, xịn ghê đó bác
nguyen_duyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
So với hạng C thì chắc chắn chọn M6 hơn rồi, còn nếu so với Cam cùng phân khúc D thì Cam em thấy option ít không có gì nổi bật hơn mà giá chát hơn. Em nghĩ do yếu tố thương hiệu, Thaco lại lắp ráp tối ưu bán ngay trong nước nên giá Mazda rẻ hơn
minh_ngoc_
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyen_duyen Tất nhiên là lắp ráp trong nước nên chi phí thấp hơn, chưa nói đến vụ giảm 50% phí trước bạ nữa. Lúc đầu mới công bố tưởng đâu M6 bèo nhất cũng tầm gần tỏi 2, ko ngờ giá bán sock quá
taicn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Điều hòa thì con nào ngon bác? M6 điều hòa 2 vùng thì hàng ghế sau có nóng ko?
hungcn01
ĐẠI BÀNG
4 năm
@taicn Altis điều hòa chán hơn nhiều, có 1 vùng, M6 độc lập 2 vùng nhưng khả năng làm mát của Mazda khó thằng nào theo kịp. Làm lạnh nhanh, sâu hơn
thucbatman
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cứ M6 mà quất, thứ nhất xe hạng D rộng rãi hơn, tiện nghi hơn, thứ 2 giải trí nhiều, thứ 3 trang bị công nghệ hiện đại, được giảm 50% phí trước bạ. Thứ 4 là giá quá rẻ so với phân khúc xe hạng D, tội j mua xe hạng C
mai_trinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc chủ thớt nói bản 889 triệu thì phải, phí trước bạ thì cũng nhích hơn 900 tr tí rồi. Giá xe D thường mà còn ngon hơn C cao cấp.
lehungdn123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đối thủ Camry bản G giá hơn 1tỷ 2 mà cảm giác lái không ngon các bác ạ. Hầu như chỉ đi đường phố, chứ đường cao tốc hay đường khó tí thì thôi thua, gầm thấp, không có Sport nên chạy quá chán, chả có hứng cầm vô lăng luôn đấy. Lái Camry cứ như ông già vậy không bằng với Mazda 6 và Accord đâu.
ngocthudieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lehungdn123 Em không biết Camry thì sao chứ theo em trải nghiệm Accord và Mazda 6 (đã mua Mazda 6 bản cao nhất 2018 và lái ké họ hàng Accord 2019). Accord thì số CVT bản turbo thì về lâu dài bảo dưỡng hơi căng, chạy cảm giác hay bị giật cục, số CVT hơi ồn. Đủ vòng tua máy thì không nói, còn chưa đủ thì hay bị trễ lắm bác. Về lâu dài thì không nên chọn. Còn Mazda 6 thì số tự động, ổn áp, em đi thấy không ồn lắm. Vợ con chả thấy phàn nàn gì, mặc dù gầm cao (cao hơn Accord nhiều), bảo dưỡng cũng ít tốn hơn, chạy cao tốc cứ gọi là tít.
ngocthudieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mazda6 vô đối rồi giá chỉ bằng xe hạng C mà thiết kế nhìn trẻ trung hơn ông Camry nữa. Camry chỉ phù hợp cho người trung niên thôi các bác.
giá này hốt M6 ngon hơn nhiều chứ
M6 bán tầm tỷ 1, tỷ 150 vẫn ok chứ đừng nói giá này
công nghệ trên M6 nhiều đó bác ơi, hôt ngon. Thích hơn Cam
nếu so với camry thì M6 nhìn trẻ trung hơn, nhiều công nghệ hiện đại hơn
đẹp ghê, nội thất rộng mà công nghệ cũng xịn
ko hổ danh là mazda đầu tư nội thất ngon lành
Nhà em chạy bản cũ, công nghệ hiện đại mà bác. Bản mới nhiều thay đổi ngon hơn
M6 này có chức năng làm mát ghế hơi bị ngon
Phí trước bạ giảm, giá xe rẻ, hốt em này với giá đó là quá ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp