Giá sản xuất của Droid đắt hơn iPhone 3GS và Nexus One

sonlazio
15/1/2010 15:29Phản hồi: 43
Giá sản xuất của Droid đắt hơn iPhone 3GS và Nexus One
Như chúng ta đã biết, Google Nexus One có giá sản xuất 174$, iPhone 3GS là 178,96$ còn Palm Pre 138$. Trong khi Google đưa N1 đến tay người dùng với giá 570$ không kèm hợp đồng thì giá tương ứng cho iPhone 3GS là 599$. Còn với Droid, tổng chỉ phí sản xuất của chiếc máy này là 187,75$, tức là cao hơn cả 3 sản phẩm kia trong khi nhưng ai muốn mua đứt không kèm hợp đồng sẽ phải bỏ ra ít hơn, khoảng 560$.

Theo công ty nghiên cứu thị trường iSuppli, tổng giá nguyên vật liệu của Droid 179,11$ và chi phí sản xuất chiếm thêm 8,64$ nữa. Tất nhiên, chi phí phần mềm, bản quyền, chi phí quảng cáo, phụ kiện... chưa được tính vào giá sản xuất trong nghiên cứu này. Mỉa mai thay, thành phần đắt tiền nhất trong Droid chính là thẻ MicroSD 16GB kèm theo với giá 35$.

Màn hình TFT LCD 3.7 inch của Droid có giá 17,75$ trong khi Motorola phải chi thêm 17,5$ nữa để cho Droid có cảm ứng điện dung. Chi phí tương ứng cho màn hình 3.5inch của iPhone 3GS lần lượt là 19,25$ và 16$. Nexus One cao nhất với 23,5$ cho màn hình AMOLED 3,7 inch và 17,5$ cho cảm ứng điện dung. Một số chi phí đắt tiền khác trên Droid là camera 5MP dùng cảm biến CMOS, bộ xử lý tín hiệu của Qualcomm và chip ARM Cortex A8 của TI, 3 thành phần này có giá lần lượt là $14.25, $14.04 và $12.90.

Nguồn:Engadget
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone vẫn muôn năm cho dù có là 2g 3g hay 3gs. Ý kiến của riêng mình thôi nhé.
Mô phật........................
tmhung
TÍCH CỰC
14 năm
Mình thấy iphone là tượng đài rồi , tuy nhiên droid tiện dụng hơn vì có qwerty , cũng như hệ điều hành android ngày càng thân thiện hơn và có nhiều cái iphone vẫn chưa làm dc như đa nhiệm ^^
số tiền xê xích có ti tí , nhưng khi lên trăm ngàn cái thì số tiền ko nhỏ tí nào ....!
hic. nhìn $ thì chả thấy hơn kém là bao nhưng khi về VN thì chêch lệch phải lên tới vài chai
cong nhan do cong nghe ngay cang re that. gia vay ma khi ve toi VN gia nhan them 50 - 60% nua, tinh ra wa oi la đat.
steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
chắc là Droid thu lợi nhuận ít để có nhiều khách hàng.
Hy vọng sẽ có cơ hội cảm nhận thử 😁
Nhớ kèm theo chỉ có thẻ 8GB thôi mà ta.
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
mơ ước thui ...... .
Trong các đt kể trên thì ko có ấn tượng lắm với Droid 😁
Leo là đắt nhất..và cao cấp nhất..và trùm nhất hiện giờ
tungang89
ĐẠI BÀNG
14 năm
Uh cũng to nhất nữa😁, UP cho com hay nhất Tinhte😆
và mau tèo pin nhất , amen

mà trong đây thấy bàn thờ của nhiều mem là iphone nhỉ ?
Tuy nhiên mình thấy ứng dụng phần mềm của iphone từ App Store và Cydia quá phong phú bạn ạ. Hiện tại cái 3g của mình làm được chừng này chuyện nè.

Từ điển- Anh- Việt, Việt Anh.

Games đua xe với nhiều xe đẹp.

Máy quay phim, quay xong là đưa lên youtube trực tiếp luôn.

Máy chụp hình.

Hộp thư để xem email và trả lời khẩn cấp.

Có thể dùng nhắn tin miễn phí với anh họ của mình ở VN, anh ta cũng có iphone luôn. Dùng hệ thống text unlimited. (Font tiếng việt khá chuẩn).

GPS- cái này cho những người hay lái xe rất tiện.

Ipod- nghe nhạc rất hoàn hảo.

Sướng nhất là bán lại ít lỗ nữa và dễ bán.
breatheeasy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy nóa có làm được những cái đó cùng MỘT LÚC không?
Không ra trước wimmo nhưng ra trước em Droid và google bạn nhé. Còn vấn đề cái naò tốt hơn thì theo ý kiến số đông bạn nhé.:cools:
Không, nhưng diện tích của màn hình di động quá nhỏ để dùng chung lại với nhau một cách thoải mái (theo quan điểm của riêng mìng nhé). Mình đã xài qua n97 rồi, nhưng không thấy thoải mái.
Ở đây là có sự so sánh giữa những điện thoại với nhau và mình chỉ nói lên tiện ích mà iphone đem lại cho mình, theo kinh nghiệm bản thân. Cá nhân mình đã xài qua Nokia N97 nhưng cũng không thấy thoải mái một chút nào. Mình không hiểu nổi những gì mình nói làm sao gọi là não phẳng nhỉ?

Theo như mình thấy những người não phẳng là những người chưa dùng qua bất cứ điện thoại smart phone bao giờ, mà lên đây múa miệng và đả kích người khác vì lòng ganh tị.
Moto có vẻ như đã chuẩn bị rất kỹ cho "ngày trở lại" ^^
ông hoàng một thời mà 😁 ... nói thật nếu như anh n1 ko hơn con droid con chip thì n1 tèo oài :D
nói về thiết bị cầm tay iphone là số 1 không có thằng nào qua được hắn đâu ,đấy là lời khẳng định cửa mình
nhok151
ĐẠI BÀNG
14 năm
3 cái, ấn tượg w IP, Droid. Còn cái N1 chả thích, chả mê, chả có cảm tình chút nào
Câu trả lời ai cũng biết là không
Nói bạn đừng buồn nhưng chắc là bạn mới chơi điện thoại nên mới có phát biểu như thế này.Đừng ôm iphone nhiều quá mà chịu khó nhìn xung quanh chút nữa bạn nhé.
iphone có nhiều cái hay nhưng có những điểm yếu khiến mình chỉ luôn dùng để nghe nhạc,giải trí,gắn sim rác để gọi chứ chưa bao giờ đc cắm sim chính. amen!
Survive
ĐẠI BÀNG
14 năm
Híc,mấy anh có IP dạo này liến thoắng nhỉ 😁.Y hệt mấy đại ka Macbook bên kia.

Em không có hứng giải trí cũng chẳng thích đẳng cấp nên em chọn 1202 😃.
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
sao cái thẻ 16g đắt quá vậy ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019