Giả sử Macbook mà ko chạy được win thì có ai mua ko mọi người

haismit
31/10/2020 3:6Phản hồi: 19
Giả sử Macbook mà ko chạy được win thì có ai mua ko mọi người 😁
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lo học đi, đừng mặc máy xong xía vào chuyện người khác làm gì.
haismit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Yuri Mikami hihi^^ Tại mình có laptop pixellbook chạy chorm os mà ko chạy đc win nên bán mà ko ai mua
Cười vô mặt
snowraven
TÍCH CỰC
3 năm
@haismit Máy nào chạy chrome os thì chắc chắn không chạy được win rồi. Máy đó phục vụ làm việc online 99% nên cấu hình không bao giờ phù hợp để chạy các tác vụ windows cả.
@haismit ChromeOS là câu chuyện khác
n3_bmt
TÍCH CỰC
3 năm
Có chớ, mình mua Macbook chủ yếu để code thôi, tốc độ nhanh hơn máy win nhiều. Thường thì làm đồ họa, làm phim ảnh người ta cũng toàn dùng Mac. Nói chung nó phục vụ công việc tốt hơn windows.
kunsubin
TÍCH CỰC
3 năm
tùy nhu cầu người ta thui, không có nhu cầu lập trình ios thì không nên mua mac làm gì. Hầu hết các phần mềm vs game đều nằm bên win cả. Đặc biệt máy win rẻ hơn macbook nhiều, độ bền thì hên xui=))
@kunsubin Bạn nói vậy là chưa thấy những người làm đồ hoạ rồi. Đâu phải mua mac về chỉ để code iOS, màn hình nó hỗ trợ tốt cho các phần mềm thiết kế, màu sắc tốt,... còn độ bền thì tuỳ mỗi người, tôi đang dùng con macbook pro 2012, vẫn cày cơm hàng ngày dư sức với 2D.
kunsubin
TÍCH CỰC
3 năm
@legiabao95 Đồ hoạ thì máy win vẫn có nhé, tuỳ ngân sách thui
@legiabao95 đồ họa thì bên win vẫn làm ngon nha,nói chung là tùy nhu cầu của người dùng,win lập trình vẫn được,cũng như đồ họa thôi,nhu cầu của mỗi người thôi,lựa chọn hợp lí tối ưu cho công việc chứ không phải thích mac rồi bỏ tiền đi mua nhiều khi không được hỗ trợ tối ưu nữa,...
@kynguyen1332 Đang nói lại câu ở trên của bạn kia thôi, tôi có nói là nếu mà làm đồ họa thì phải mua mac không nào? Tôi cũng đâu có nói là win không làm đồ họa được đâu, đúng không? Mấy ông xem tôi có phản bác các ý đằng sau đâu, chỉ có nói về cái ý đầu tiên thôi. Không đọc kỹ à?
Ken Joihn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng máy ảo thôi
chả sao. mua mac dùng macOS thôi
Tuỳ nhu cầu công việc và túi tiền
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mac không chạy được win thì vẫn có người mua..... Đôi khi mua đâu phải để làm việc đâu.....
Tuỳ vào mục đích sử dụng thôi bạn, có những công việc máy Mac hỗ trợ tốt hơn
XBlue
CAO CẤP
3 năm
Ko
phinq1910
TÍCH CỰC
3 năm
tự hỏi ai mua mb về cài win for work?
Đầy mà, mấy chục năm nay công việc có phải xài win đâu
enderphan
ĐẠI BÀNG