Giá trị gia tăng ở "cuối tuần đi đâu chụp" [Camera Tinh Tế]

starnt
16/11/2012 2:33Phản hồi: 63
Giá trị gia tăng ở "cuối tuần đi đâu chụp" [Camera Tinh Tế]

Sau một số đợt tổ chức tại tp. HCM, cuối tuần vừa qua, nhóm Camera Tinh Tế rong ruổi Đà Nẵng và Hà Nội tổ chức hoạt động nhiếp ảnh cho anh em miền Trung và miền Bắc để thỏa lòng mong đợi. Với tiêu chí “nhiếp ảnh là cầu nối”, Camera Tinh Tế có một nhiệm vụ tối thượng, đó là chia sẻ và nhân rộng niềm đam mê không chỉ về trang thiết bị công nghệ với kỹ thuật nhiếp ảnh mà còn là sự liên kết chia sẻ của anh chị em mọi miền.
[prebreak][/prebreak]

Thật ngạc nhiên và thú vị khi ở Đà Nẵng, Camera Tinh tế đã đón nhận một thành viên rất kỳ cựu về tuổi đời những vẫn tích cực tham gia buổi hướng dẫn máy ảnh số và không những thế, còn tiếp tục cùng rong ruổi với nhóm trên chuyến đi tới Hội An săn ảnh bằng xe gắn máy, sát cánh cùng với những tay máy mười tám tuổi mới năm đầu đại học.

Và cũng bất ngờ không kém với thời tiết trở lạnh cộng với mưa ở Hà Nội, vào lúc 4-5 giờ sáng, anh chị em đã tập trung đông đủ, thậm chí “dư” người cho chuyến đi Đền Hùng mà niềm vui nhiếp ảnh được đặt lên hàng đầu.

Trước, trong và sau những buổi offline như vậy, chúng tôi cảm thấy rất rõ một tình bằng hữu ngày càng thân thiết các thành viên của tinhte, nhộn nhịp chia sẻ facebook, điện thoại, hẹn hò trong những buổi đi chụp, đi nhậu … ngõ hầu làm cho cuộc sống sinh động và tốt đẹp hơn.

Một giá trị thực (chứ không phải giá trị gia tăng J ) đó là nhiều anh chị em đã nhận thấy kỹ thuật chụp tiến bộ thấy rõ và quan điểm mỹ thuật cũng được cải thiện, và đây cũng chính là mong muốn của chương trình

Camera Tinh Tế ngày càng nhận được nhiều “đặt hàng” từ Cần Thơ, Sóc Trăng, Huế, Quy Nhơn, Quảng Ninh … tổ chức các series “cuối tuần đi đâu chụp”, chúng tôi đang cố gắng tối đa để đáp ứng những nhu cầu cực kỳ chính đáng này, bằng những phương thức trực tiếp và gián tiếp tối ưu nhất có thể. Tiềm năng của địa phương là vô tận, nếu chúng ta biết và mong muốn khơi nguồn dòng chảy nhiếp ảnh.

Mời các bạn coi 3 video phỏng vấn trao đổi mà Camera Tinh Tế đã thực hiện trong chuyến đi này.

Quảng cáo

Trên đỉnh đèo Hải Vân với anh Quang, một trong những thành viên cực kỳ nhiệt tình - khu vực Đà Nẵng.

Tại bãi biển Phạm Văn Đồng với anh Sâm Ngọc, một nghệ sĩ nhiếp ảnh kỳ cựu của Đà Nẵng, anh rất nhiệt tình và sẵn sàng đồng hành cùng các tay máy trẻ khu vực miền Trung.

Tại Hà nội với anh Vũ Đảng, cao thủ Android mới "thâm nhập" làng nhiếp ảnh trong vài tháng gần đây, chia sẻ nguồn cảm hứng cũng như tâm sự về việc duy trì củng cố hoạt động "cuối tuần đi đâu chụp" tại Hà Nội.

Đây là báo cáo hình offline "cuối tuần đi đâu chụp" của Đà Nẵng và Hà Nội.
http://www.tinhte.vn/threads/1664341/

Quảng cáo

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cao thủ Android mới "thâm nhập" làng nhiếp ảnh : Zanr Zij =)) =))
Mình nhớ bác Zanr Zij này hồi trc hay hybrid rom 9700 thì phải, lúc nào cũng viết tắt là ZZ. Bi h lại đổi qua android và ảnh nữa.
Chủ nhật sắp xếp đi mới được vì anh Thanh hẹn phỏng vấn mình rồi! 😁:D
Ơ sao mình "nhiều chuyện" thế nhỉ 😁. Chắc lâu nay mới đc A Thanh và Tinh Tế phỏng vấn :D.

Sent from Android Vietnam

Giờ có "đơn hàng" vẫn tối ưu Rom BB kết hợp phóng sự ảnh ngon mà :D

binchip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Ra ZZ là anh này à. Đúng là xài bb lâu là thấy mấy nick này là ngồi nhớ.. nick quen quen.. :D
trungonljne
ĐẠI BÀNG
11 năm
😆
Galaxy Hero
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nào phải đi cùng mấy bác mới đc😃
Tiền có, máy có, đam mê có nhưng lại không có thời gian để tham gia, haizzzza!
crabs
CAO CẤP
11 năm
@khanhnguyenst máy có, thời gian có mà vợ không cho đi 😁
@khanhnguyenst bác để máy cho em đi 😁
18 này là có thêm giá trị gia tăng rồi 😁
Ở nhà ngủ cho khoẻ!
chả thấy tác phẩm nào toàn thấy ảnh tác giả.:rolleyes:
@cavoiu Mời bác bấm vào 2 link ở cuối bài và nhớ xem hết các trang (đã lên trang nhất từ đầu tuần)
lehoang91
TÍCH CỰC
11 năm
Mình nghĩ bác Vũ Đảng nên đứng ra thành lập 1 chi nhánh của camera tinhte ở HN để a e lấy chỗ đi lại giao lưu về thiết bị cũng như kinh nghiệm^^

sent from my LG Prada 3.0 using Tinhte.vn
nếu như ở Hà Nội các bác tổ chức đi chụp ảnh gần thì sẽ đông người tham gia hơn đó
Bác đam mê cái gì hơn là bác sẽ sắp xếp thgian đc cho cái đó nhiều hơn thôi mà 😃

Bên box Offline của MAS có topic đi off gần rồi đó bác. Luôn ngày mai nhé!

@Zanr Zij MAS là hội nào vậy bác.mai thì e lại bận mất rồi
@tungmaster122 Box Máy Ảnh Số này nè 😃

nha trang đâu không thấy ta :-w đợt nào ra nha trang đi
vui quá đi, ko có thời gian để đi
Cảm ơn camera Tinh tế đã có những bài viết hay chia sẻ kinh nghiệm về nhiếp ảnh cho anh em Tinh Tế. Hiện nay, Gia Lai cũng như các tỉnh thuộc khu vực Tây Nguyên cũng đã có các hội nhiếp ảnh hoạt động rất mạnh. Nếu camera Tinh Tế có thể đj đến và tổ chức 1 buổi offline để giúp các anh em tham gia giao lưu, học hỏi thì hay biết mấy nhỉ?!!! em đang là thành viên của Hội nhiếp ảnh trẻ Gia Lai (GPA).hihi. rất mong Camera Tinh Tế có thể sớm sắp xếp thời gian về off cùng anh em Tây nguyên cho vui nhỉ? Ngày 2/12 này nhân ngày Khánh thành tượng đài Bác Hồ với đồng bào dân tộc Tây Nguyên tại TP.Pleiku.
máy cùi đi off người ta có cười ko nhỉ?? 😁
manhck
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhphucng25 Máy bác là máy gì ạ?
@manhck Nikon D40 + len kit 18-55mm thui! 😁
manhck
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhphucng25 Thế là đi ngon rồi, cellphone còn đi dc nữa là 😃
@manhck em đang mún đổi canon để xài đc len fix mà chưa có lúa... T.T
Raziel
CAO CẤP
11 năm
Để qua tuần rước em RX100 rồi tham gia với anh em SG cho vui tiện thử lực em nó luôn 😃

Mà sao dạo này lười vác DSLR quá, cái tính lười cố hữu 😁
binhbun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Raziel Lười để e vác cho ạ. :D
Raziel
CAO CẤP
11 năm
@binhbun Bạn thích thì khi nào off mình vác 2 con đi, anh em nào muốn mượn em vợ chính thì mình cho mượn, đang chờ vợ bé nên hơi máu :D
Mình muốn tham gia nhóm nhiếp ảnh của anh em Tinh Tế thì sao ạ? Có điều kiện gì ko MOD?
@conan1102001 Theo dõi box MAS, hẹn hò nhau. Ko có điều kiện gì khác bạn ah!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019