Giá xăng Malaysia chưa tới 8000 đồng/lít
Long.Phung
5 ngày trướcBình luận: 337Lượt xem: 15.229
Bài hay!/9 người
Bên này ko đánh thuế xăng à?
@sonha28 ý là ko đánh đồng xăng với nhiên liệu phản lực được. 2 khoảng nhiệt độ sôi khác nhau, 2 tiêu chuẩn khác nhau. Chứ mình ko nói đến việc là sản phẩm lọc dầu 😁
@sonha28 Cụ thể, giá xăng E5 RON 92 có khả năng giảm 4.200-4.500 đồng/lít, trong khi xăng RON 95 giảm 4.500-4.800 đồng/lít. Dầu hỏa được dự đoán giảm 3.000-3.300 đồng/lít; dầu diesel giảm 2.000-2.500 đồng/lít; dầu mazut giảm 1.400-1.600 đồng/kg.

Các chuyên gia nhận định cơ quan quản lý sẽ không tác động nhiều đến quỹ bình ổn xăng dầu và giá mặt hàng xăng dầu sẽ giảm mạnh. Nếu đúng như dự báo, giá xăng E5 RON 92 sẽ xuống dưới mức 12.000 đồng/lít và là lần thứ 5 liên tiếp giá xăng trong nước giảm.

Trong lần gần nhất giá xăng dầu được điều chỉnh là ngày 15/3, liên Bộ Tài chính - Công Thương đã quyết định điều chỉnh giảm giá các mặt hàng xăng dầu.

Mới chửi hôm bữa giờ nó giảm rồi nè =))
@Thực Tế Vừa đổ đầy bình 2 xe buổi sáng xong bác ạ. Lần trước xuống 16k là đã trích bình ổn nhiều rồi, giá dầu thế giới giảm chung nên phải giảm theo chứ.
@hiệp sĩ kanzaki Bạn cười hehe thôi là đã có thể nhét thêm một phí vào giá xăng rồi nhỉ
Câu của bạn hỏi "ông nào nói vậy và cụ thể ông ấy nói là gì"
câu tôi trả lời cũng chính là câu tôi đọc từ chính cái link bạn đưa "chưa chắc thuế môi trường đã được dùng toàn bộ cho các mục đích môi trường" tôi còn chưa thèm tìm lại dẫn chứng khác
tiếp tụ là từ link mà bạn đưa "Thứ hai là tính minh bạch, tức công khai các khoản chi để người dân hiểu rõ và tham gia vào quá trình giám sát, quản lý môi trường. Đó là điều đã được các đại biểu Quốc hội đòi hỏi từ nhiều năm nay, tuy nhiên việc tiếp cận thông tin vẫn không được rộng rãi và thuận tiện với số đông"
vậy chuyện tính minh bạch này đã đòi hỏi nhiều năm (chúng ta đó thuế môi trường trên xăng đã nhiều năm rồi) nhưng vẫn chưa được đáp ứng đòi hỏi đó
thế nhưng chúng ta vẫn phải đáp ứng chuyện đóng thuế trên xăng dầu
vậy chúng ta cứ nên im đi và cố mà mua xăng với giá + thuế được chi mà việc tiếp cận thông tin thu chi thứ tiền mà ta đóng vào lại hạn chế tới mức Quốc Hội đòi hỏi minh bạch
Bài này phải lên trang chủ :>
@rubbysun Thôi mày lượn đi, nói còn đéo ra câu ra cú, bày đặt
@Hoang_HaoMinh Sao tau phải lượn, Minh ở đâu thì tau ở đó. Làm gì mà nóng dợ 😆
@rubbysun Còm thì cũng phải ra câu ra cú tí, lộn xộn đéo muốn đọc luôn 😃
@Hoang_HaoMinh Tại Minh hổng biết, chứ câu cú đàng hoàng để dành nói chuyện với mấy người đàng hoàng, chứ nói chuyện với Minh cần đéo gì phải ra câu ra cú cho nó mệt 😃)
Dân Malaysia làm gì có tiền đóng thếu mà cao gia xăng
@Thái Tâm Nghiên Thuế xe hàng năm nó thu cũng tầm 20tr 30t/năm đấy. Tuy nhiên Malay lại bỏ thuế VAT. Mà hơn nữa Petronas là tập đoàn lớn của TG rồi
@leech Mình sống cho hết ngày đoạn tháng thôi. Bọn plus xản nó bóc lột thì mình làm gì nó. Đi đổ xăng lúc nào cũng hô đầy bình. Hiểu nôm na là tiền thuế chiếm 1 nửa tiền mua xăng hix hix hix hix hix
@Thái Tâm Nghiên okm chịu thôi sống ở đâu thì ráng chịu thôi ráng hay có cơ hội thì bay đi nơi khác thôi chứ beit61 sao giờ than thân trách phận cũng không được gì
Một phần do chính phủ trợ giá, một phần họ tự sản xuất được trong nước cũng là mặt hàng xuất khẩu.
@langtudatinh117 Báo thì không lo đọc. Tôi rãnh hơi lắm sao đi tìm link cho cậu? Đâu đó ở báo Tuổi Trẻ, Thanh Niên đó, tìm đi nếu có nhu cầu.
@Sút lợn =)) ờ
@conan1907 VN cũng tự sx đấy thôi
@conan1907 Muốn dùng xăng phải đi xe, và nó thu thuế xe hàng năm tương đối đấy
theo mình thì giá xăng ở VN dao động tầm 15.000đ là hợp lý
Lướt tưởng giá xăng xuống tới 8k !
@Thuận 93 mua đại 1.000 lít về dùng dần =)))
Do quan bên đó người ta uống nước ngọt với nước lọc thôi còn quan bên vn uống xăng dầu sống mà
@Hoang_HaoMinh Nói cho vui vậy thôi,ai có người nhà làm trong bộ máy nhà nước thì sẽ biết thế nào thôi.
@Sút lợn Thế nào cũng nói được! Như đã nói ở trên, chính phủ nó trợ giá có thế thôi mà cứ hỏi mãi
@ruacon86 Bình luận cẩn thận ko mod gửi vô email cảnh báo bình luận chuyện chính trị đòi khoá đó. Hôm trước mình bình luận câu: ở xứ thiên đường nên cái gì cũng cao như trên thiên đường thế là mod gửi vô email đòi khoá. Kkk
@Quê tôi Có liên quan gì chính trị đâu nhỡ kaaaa
Mọe hết hồn, đang lướt chuột thấy giá xăng 8k @@ Hqa mới chơi full bình @@. Nhìn là Malai
Giá vậy là rẽ hơn nước suối ở Việt Nam , Aquafina chai nữa lít tiệm tạp hóa bán 5 ngàn 😁
@Yamahazu spam vừa thôi ông
@phuocthanh234566 Ra cafe ngồi nó lấy 15 ngàn đó chứ 😆
@phuocthanh234566 =)) Thiếu nước
Mấy thằng mã được nhà nước trợ giá xăng dầu, hồi có ông tổng thống nào đòi tăng biểu tình ngay. Mà lấy ngân sách nuôi tốn hàng tỷ đô, ông được trợ giá cái này thì cái khác phải ít đi thôi, chưa kể gánh nặng nợ công, lỡ vỡ như Hy Lạp thì ăn cho bằng hết, mod không nên đưa mấy bài kiểu này lên trang chủ làm hiểu sai vấn đề
@Hunglong96 Còn cắt đất để trả thì ko có của rồi.nhật nó theo chế độ quân chủ lập hiến, nhà vua chỉ là tượng trưng.tất cả thông qua quốc hội, mã là cộng hoà liên bang nên cũng có quốc hôi.sin cũng là cộng hoà .cả 3 nước trên đều tam quyền phân lập, ko ai làm chủ ai nên ko dễ mà bán khi chưa có sự đồng ý của cả 3.hơn nữa cả 3 nước trên đều có luật trưng cầu ý dân nên chuyện cắt đất bán ko thể nào xảy ra.chuyện cắt đất bán chỉ xảy ra từ thế chiến 1 , đến chiến tranh triều tiên là hết rồi vì có liên hiệp quốc
@Hunglong96 Còn mang bom đi rải, bom nó cũng là tiền thuế dân.bạn nghĩ dân và đảng đối lập nó để yên cho thả hả.bạn nên biết nếu tính về tiền bạc thì bạn ko thể nào hơn đc mĩ về khoản này tại nó tư bản chủ nghĩa mà.nói tóm lại bạn còn non và xanh để hiểu rõ về kinh tế vi mô và vĩ mô lắm.ah mà bạn có hiểu vi mô với vĩ mô là gì ko 😆
@Namnguyen155 Thôi cố học đi rồi ra cày kiếm Đô La nha bạn, nếu có cơ hội đừng về đây nữa thân ;)
@Tudzi55 Tranh luận với người khác thì nên dùng lý lẽ để tranh luận. Đuối lý thì không cần trả lời cũng được, còn trả lời thì phải đúng trọng tâm. Nói không lại chửi đổng người ta nói là cắn càn lại tự ái.
Lạ thật. Cả 2 nước đều khai thác dầu, cùng có nhà máy lọc hoá dầu nhưng 2 nước 2 giá xăng dầu khác nhau. 🙄
@maidng Cũng chẳng có gì lạ. Cũng như ai cũng có cái đầu, trong đó cũng có não nhưng năng lực lại khác nhau.
@maidng tiền xây cầu đường, cao tốc, mua vũ khí, máy bay, tàu ngầm, nuôi quân và bao nhiêu triệu cán bộ viên chức, các cơ sở công ở đâu ra....chỉ có con đường thuế thôi.
@maidng Đơn giản là do từ lúc lên dự án xây dựng nhà máy đến khi hoàn tất quá lâu, công nghệ lạc hậu, sản xuất không hiệu quả nên giá bán cao hơn nước ngoài thôi bạn. Bỏ đi xây lại thì phí nên nhập xăng dầu về cho rẻ, còn phần trong nước sản xuất xài lai rai, gánh cho nhà máy đỡ lỗ thôi 😆
@miikaa Não VN k thua não Mã Lai nhé. Vì nếu thua thì nó đâu ăn dày như vậy đc. 😃
@thaibinhpn Công nghệ hoá dầu VN k dùng của thg Tàu nên chắc k lạc hậu đâu. Hơn nữa hiện nay sản lượng đang thừa mứa.

https://tuoitre.vn/nha-may-loc-dau-trong-nuoc-ton-kho-tang-nhanh-do-cau-tieu-thu-giam-20200318114419231.htm

Nhà máy lọc dầu trong nước tồn kho tăng nhanh do cầu tiêu thụ giảm

TTO - Nhu cầu vận tải hàng không và đường bộ giảm sút do ảnh hưởng của dịch COVID-19 khiến cho các nhà máy lọc dầu gặp không ít khó khăn do sản lượng tiêu thụ giảm mạnh.
tuoitre.vn
Cái của nợ này mà cũng lên trang chủ à?
@kaoaye Đíu hiểu. Không phải bài viết gì. Thấy mấy thằng đăng cái bài mà có cái dòng muốn đăng cái như thế này không là thấy vớ vẩn rồi, chả có nội dung mẹ gì, được vài ba câu
Ủa Việt Nam! có nhà máy lọc dầu, có thuế môi trường ... dầu ra biển hút mà giá gấp đôi hén 😂
@porco-rosso Còn đâu mà hút ... mấy ổng hút mấy chục năm nay cạn trơ đáy 😂
@Bão Sài Gòn ko biết cái gì mà xàm xí đú
@tomato459 Biết j ... mấy chục năm nay bơm lên ăn ... dân có hưởng miếng nào đâu... coi mấy vụ xử bên dầu khí sẽ biết
@Bão Sài Gòn Muốn hưởng xí nào không? Hả họng ra tao đổ cho lít dầu để khỏi phân bì! Ko biết gì thì câm họng lại chứ không ăn dầu thải mệt nghỉ nghe con
Ôi thiên đường là đây chứ đâu
@Hiếu_Sad Chuẩn rồi

Hóng các mẹ vào tư vấn tuyển sinh, du lịch Mà-lay

À còn TThống tuổi cửu thập vẫn lái Vinphạt phà phà nhé
bao cấp có khác, rẻ nhỉ, ko biết giá xe hơi của bên đó cao ko nhỉ
@Nguyễn Thắng 89 rẻ hơn VN 20%-50% tùy loại xe.
@Nguyễn Thắng 89 Xe nội địa rẻ bèo luôn
Các bạn có thấy bất mãn không ạ? 😁
Mời các bạn sang malaysia sống nhé, xin cảm ơn.
@phuongsd Này gọi là ngang như cua. Khi mà không biết bênh vực thế nào
@1701 Bạn hiểu ý tôi nói ko
@1701 Hàng hoá tiêu dùng ở Malaysia đa số đều rẻ hơn ở Việt Nam, thu nhập thực tế của họ khoảng gấp 3 lần Việt Nam.
@phuongsd Mấy bạn Malay mà cũng có suy nghĩ như bạn, thôi cực quá đừng đấu tranh, đi nước khác sống thì giờ nó đâu có được giá xăng thế
Cũng mấy ông vênh mặt bữa trước tự hào so giá xăng nhóm nước phát triển vô bào chữa. Đúng là bọn tiêu chuẩn kép 😆

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019