Giá xăng tăng trở lại: E5 tăng 580đ/lít, A95 tăng 600đ/lít; dầu diesel giảm 90đ/lít
Nam Air
25 ngày trướcBình luận: 109Lượt xem: 6.500
Giá xăng tăng trở lại: E5 tăng 580đ/lít, A95 tăng 600đ/lít; dầu diesel giảm 90đ/lít
Sau khi giảm giá xuống mức thấp nhất trong nhiều năm qua, từ 15h hôm nay 13/5/2020 giá xăng dầu trong nước đã tăng trở lại, rất may là lần này tăng cũng ít, chỉ tăng 580đ/lít đối với xăng E5 A92tăng 600đ/lít với xăng A95. Tuy giá xăng tăng nhưng ngược lại giá dầu lại giảm, dầu diesel giảm 90đ/lít, dầu hỏa giảm 80đ/lít và dầu mazut giảm 125đ/lít.

Sau khi tăng giá, xăng A95-III sẽ có giá bán là 12.230đ/lít 95-III, xăng A95-IV là 12.330đ/lít 95-IV và xăng E5 A92 là 11.520 đồng/lít E5. Giá dầu sau khi giảm còn: Dầu diesel 0,001S-V là 10.150đ/lít; dầu hỏa giảm còn 7.880đ/lít. Chúc mừng anh em đi xe máy dầu, chia buồn với anh em đi xe xăng!

Bộ Công thương cho biết đợt tăng giá xăng lần này là do điều chỉnh giá xăng dầu trong nước theo chu kì 15 ngày/lần (lần trước là 28/4). Trong đầu tháng 5 vừa qua, giá nhập khẩu xăng từ Singapore đã tăng mạnh, trong đó xăng RON92 dùng để sản xuất xăng E5 tăng tới 32,16% còn xăng RON95 tăng tới gần 34%.

May quá vừa đổ đầy bình
@trainoitrull e chạy xe máy, đổ đầy bình thì cũng chỉ tiêt kiệm đc 2k5 nên cũng chả quan tâm, haha
@tuan 95 So với hồi chưa giảm thì tiếp kiệm dc gần nữa tiền đó bác
@trainoitrull Thì ý e là giờ nó lên có 580d/lit thôi nên cũng ko quan tâm ấy. Dù biết là nay xăng sẽ tăng giá. 😁
@trainoitrull chả đáng mấy so với tiền chi tiêu khác của bác đâu
@trainoitrull Vài bữa hết lại đổ nữa. Xe mình đầy bình có 2.5L. Chạy 3 ngày lại phải đổ tiếp.
Mình đã rất mong chờ các quán phở, quán cơm tấm, quán ăn đêm giảm giá theo giá xăng nhưng gần như chả ai giảm.
Giờ xăng lên 1 tí họ mà lên thì mình tẩy chay luôn
Nhưng 1mình mình tẩy chay cũng chả làm dc gì....
@romeo88vn đổi quán thôi bác, đầy quán họ vẫn giữ giá cũ
@Nam Air Họ biết mình không thể tuyệt thực nên cứ tăng thôi
@hungbubi mấy quán giữ giá cũ ăn lại k ngon mới ác chứ
@Nam Air Vừa hết đợt cách ly, các quán xá mở lại ,trừ các quán lâu đời thì một số quán kiểu mới mở thì em thấy đã vơi thịt đi rồi huhu 😔(
Xăng giảm Cu Hiệp đi đổ xăng, xăng tăng lại cũng là cu Hiệp đi đổ
@manhquanart tt thiếu mẫu
@manhquanart Thiếu nha bạn
Không răng không giảm cũng đổ nhá
Xăng tăng là bắt đầu 1 số mặt hàng bắt đầu tăng theo.
@hoainamaloha cbị 5 vòng tăng lien tiếp
@hoainamaloha Chả ai tăng đâu, xưa tăng sốc lên cỡ 25k mới phải tăng
@hoainamaloha Lý lẽ của mấy bà bán thịt lợn:
Xăng tăng nên thịt lợn phải tăng chứ
Xăng giảm muốn thịt lợn giảm thì lên tivi mà mua 😆
Giá xăng xa rời thực tế quá nhỉ =))
Giá dầu thế giới tăng thì xăng trong nước tăng ngay. Còn giá thế giới giảm thì xăng trong nước 1 tháng sau mới giảm. Đam Mê Cuộc Sống.
@mycb919 Em phải vào để like cho bác câu chốt =))
@visaodemroi Mình hiểu quỹ bình ổn như vậy: khi giá dầu tăng thế giới, giá trong nước cũng sẽ tăng nhưng với tốc độ chậm hơn. Nhưng nếu vẫn tăng quá thì quỹ này cũng không thấy đem lại điểm tích cực nào.
Chiều ngược lại lại càng cho thấy sự bất hợp lý: giá thế giới giảm, trong nước sẽ giảm chậm hơn.
Cái bất cập thường trực là người dân phải ứng trước tiền cho cái quỹ này.
Nếu bỏ quỹ bình ổn gì đó thì sao nhỉ? Thế giới tăng, mình tăng. Thế giới giảm mình giảm. Minh bạch, dễ tính, dễ hiểu.
Câu hỏi đặt ra, tại sao vẫn giữ cái quỹ này?
@quyit84 Giá dầu thế giới tăng giảm là giá dầu thô. Cơ mà Việt Nam có mua dầu thô đâu. Mua xăng dầu thành phẩm từ Sing cơ mà. Túm lại là mua rẻ thì bán rẻ, mua đắt thì bán đắt. Làm ăn thì phải có lãi. Không lãi thì nhà nước bù lỗ.
giá vẫn còn ngon
dù giảm hay tăng cu hiệp vẫn lên cover, review pm họp học trực tuyến cu hiệp vẫn lên cover cái mẹ gì cũng cu hiệp.."just for fun"
Không hẳn là ít, giảm thì cứ mỗi lần có 200, 300 chứ mấy. Giảm mới ít 😁
Tăng cũng dùng hình này, giảm cũng dùng hình này haizz
Vẫn tăng "khá nhẹ". Mong là những mặt hàng thiết yếu không nhân dịp này mà tăng giá lên, vì trước đấy xăng giảm thì những món hàng này vẫn giữ nguyên 😁
@Mr. Đăng Giáp Hy vọng cũng chỉ là hy vọng bác nhá
@huedhcs Cứ hy vọng đi khi cuộc đời cho phép 😁😁. Anh em buôn bán đọc được thì tăng nhè nhẹ thôi nhé
@Mr. Đăng Giáp Trên tivi bảo xăng giảm nên giá thực phẩm giảm sao thịt lợn k giảm cô ơi?
Thịt lợn nào giảm, tivi bảo thì lên tivi mà mua.
Hsau xăng tăng thì ối dời ơi xăng tăng thịt phải tăng giá chứ =))
@hungbubi Nó gọi là "cái tầm kinh doanh" rồi 😁😁. Đáng buồn
Giảm nhỏ giọt, tăng 1 phát tới đọt
@huedhcs hổm có lần giảm 3-4k ko thấy ai nói gì nhỉ
@huedhcs Nhìn vào mặt tích cực 1 tí, đừng cứ cố gắng bới c ra để tìm tiêu cực. Năm nay xăng dầu giảm quá nhiều rồi, tăng 600 đ đã kêu như tăng 6k.
Mới giảm đã tăng
@Michael Nhân Nguyễn Thanh niên lâu lắm rồi không cập nhật tin tức xã hội phải ??
Xăng có tăng có giảm, chứ đồ ăn thức uống mặc định chỉ tăng. Giá thực phẩm mà như lương thì cũng đỡ anh em nhỉ.
may qúa giá vẫn khá dễ thở
đố ae biết ông hiệp đi xe gì 😆
Dù sao giá vẫn thấp mà. Cũng không ảnh hưởng gì nhiều
Hồi xưa sinh viên chẳng có tiền mà xăng cứ ~25k/l đi đường ko dám vặn ga
Người dân bắt đầu ra đường thì xăng tăng ngay và luôn
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019