Giải Ngoại hạng Anh sẽ ứng dụng công nghệ vạch vôi từ mùa sau
Didu
8 nămBình luận: 47

Không chỉ có giải đấu bóng đá cấp thế giới như World Cup 2014 mới được ứng dụng công nghệ vạch vôi (goal-line tech) hiện đại mà giải Ngoại hạng Anh (EPL) cũng sẽ áp dụng công nghệ này nhằm tăng độ chính xác trong những tình huống ghi bàn của cầu thủ. Theo đó, kể từ mùa giải 2013-2014 tới đây, giải đấu danh giá nhất nước Anh này sẽ có công nghệ vạch vôi để hỗ trợ trọng tài trong những tình huống phán đoán bóng đã đi qua vạch vôi hay chưa. Người phát ngôn của EPL nói với BBC và Sky News rằng 20 câu lạc bộ tham gia Ngoại hạng Anh phải lắp đặt phần cứng tại nơi thi đấu trước khi mùa giải mới bắt đầu. Chúng ta chưa biết hai công nghệ nào sẽ được sử dụng nhưng nhiều khả năng nó sẽ là GoalRefHawk-Eye, hai công nghệ được thử nghiệm thành công tại cúp thế giới các câu lạc bộ 2012 của FIFA.

Nguồn: BBC Sport
crazyman_dn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xưa nay cứ cãi nhau mãi cái vụ áp dụng công nghệ vào môn thể thao vua sẽ làm mất đi tính bất ngờ và hấp dẫn.
sẽ không còn gây tranh cãi nhưng sai lầm của trọng tài đôi khi là điều thú vị trong bóng đá
Rất hay, nếu công nghệ này áp dụng sẽ đảm bảo công bằng hơn !

Sẽ ít tranh cãi về việc trọng tài thổi sai nữa ...😁
@phuocthanh234566 Và cũng sẽ ít được nhìn thấy cảnh cầu thủ rượt trọng tài trên sân nữa bác nhỉ :D
Thế cho nó công bằng 😁
@baprangbo1 :rolleyes:
mrphan
TÍCH CỰC
8 năm
Không nhầm thì hình minh hoạ là thủ môn Manuel Neuer (Giải Đức) 😁 Sáng ra chém gió tí. Nhưng mà áp dụng công nghệ mắt Diều hâu vào Bóng đá thì mất đi yếu tố may mắn làm anh em ko chém gió được nữa. :p
Như vậy thì nếu em không nhầm, cái lưới của khung gỗ sẽ chỉ còn để làm cảnh cho đẹp chứ không còn có tác dụng quan trọng trong việc xác định bàn thắng nữa, ah mà còn để bảo vệ khán giả trước những pha nã đại bác của Bale nữa, hehe
Ai cũng thích công bằng nhất là trong các môn thể thao, trong bóng đá công nghệ này giảm bớt quyền bá đạo của ông vua sân cỏ và cũng giảm sự ấm ức, tức tối, bực bội, nực nội của đội bóng bị trọng tài bắt lỗi.... NHẦM.. có ý đồ
xyzmen
CAO CẤP
8 năm
thế là các đại ca bình lựng viên của các đài VN hết cửa phán tầm phào rồi!
Vẫn còn nhiều cửa cho anh Biên Cương phán đấy bác ạ? 😃
Sao ko che ra trong tai nguoi may luon.... Ap dung cong nghe nhu jay lay dau ra sai lam cua cac trong tai de may o nha bao binh luan va viet bao......
@Lục Poll Còn rất nhiều sai lầm của trọng tài mà máy móc ko nhận ra như tình huống phá bẫy việt vị nhạy cảm, mức độ nặng nhẹ của các lỗi trên sân,... còn rất nhiều bạn ạ. Không hiểu vì sao có bạn lại nói đưa cái này vào làm mất đi tính thú vị của bóng đá nhỉ, mình không nghĩ thế.
@_MaiVanSon_ Bong da doi khi pai co nhung quyet dinh sai lam cua trong tai tran dau moi co tinh chat bat ngo va hap dan nhu vay moi goi la bong da.....con ap dung cong nghe chinh xac nhu jay thi lam doi luc mat di tinh hap dan cua no
hic. như vậy mới chuẩn chứ. nếu chỉ là cảm tính thì đâu còn tính fair play nữa chứ. bàn thì nhiều cái để bàn mà đâu nhất thiết chỉ có cái ăn may này đâu
heeeeeeeeeeee
Chỉ thiệt cho cánh báo chí sẽ không còn những bài bình luận về bóng đã qua vạch vôi hay chưa !
ÔI my Reds
Thế thì mỗi đội sẽ có mấy lần đc khiếu nại, như trong tenis ấy nhỉ, trong bóng đá chắc chỉ đc khiếu nại 1 lần thôi là đủ
ủng hộ sự công bằng, thử nghĩ đội mình ủng hộ đưa bóng qua vạch vôi mà trọng tài ko công nhận. đau như bò đá 😔
cần gì làm thế,cứ có tranh cãi lại lôi ra xem.thế thì mất cả hứng.
vậy cho nhanh, để các thanh niên khỏi đăng đàn chửi nhau ì xèo 😃
Vâng và từ mùa sau chúng ta sẽ xem EPL đều như vắt chanh trên sopcast để tận hưởng công nghệ này 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019