Giải pháp giúp quản lý tất cả "đám mây" của bạn

1/2/2017 7:6Phản hồi: 112
Giải pháp giúp quản lý tất cả "đám mây" của bạn
Nếu sử dụng nhiều dịch vụ đám mây và bạn muốn tìm cách dễ dàng nhất để quản lý dữ liệu, sync giữa các đám mây thì MultCloud là thứ dành cho bạn

MultCloud được phát triển bởi AOMEI Technology vào năm 2013 với mục đích liên kết những nền tảng cloud khác nhau lại để tiện cho người dùng quản lý và đồng bộ dễ dàng hơn. Bên cạnh ứng dụng nền web, Multcloud cũng phát hành extension dành cho Chrome vào năm ngoái. Các bạn tải về extension tại đây, tuy nhiên cái này chỉ hỗ trợ cho Dropbox và Drive chứ không rộng như nền web
Để bắt đầu sử dụng, các bạn truy cập vào link trên, tạo cho mình một tài khoản MultCloud, sau đó check mail để kích hoạt tài khoản. Khi đã có tài khoản, bạn có thể dễ dàng liên kết với các cloud bằng cách bấm vào Add Cloud Drives

Những dịch vụ được hỗ trợ rất nhiều bao gồm Dropbox, Dropbox for Business, Google Drive, Box, Amazon S3, Amazon Cloud Drive, SugarSync, Alfresco, hubiC, Evernote, OneDrive, OneDrive for Business, MEGA, CloudMe, Cubby, Egnyte, MyDrive, WEB.DE, Yandex, HiDrive, MySQL, Flickr, MediaFire, ownCloud, ADrive, BaiDu, WebDav and FTP/SFTP

Những dịch vụ hỗ trợ khá nhiều giúp chúng ta khá thuận tiện khi sử dụng, chỉ cần bấm vào thêm những cái mà bạn sử dụng

Các chức năng chính của multcloud là lên lịch hoặc chuyển trực tiếp data từ các nền tảng khác nhau và đồng bộ chúng mà không cần qua các bước tải về rồi up lại, sao lưu dữ liệu MySQL lên cloud, có thể xem file ngay trên trang web, giao diện đơn giản dễ làm quen và sử dụng, ..vv...vv

Tính năng chuyển dữ liệu từ dịch vụ này sang dịch vụ khác, bạn không cần phải giữ trang web mở liên tục, nó sẽ tự động chạy cả khi chúng ta tắt web đi

Đồng bộ giữ hai dịch vụ khác nhau cho tốc độ khá nhanh và thao tác rất đơn giản, không cần phải tải về từng nội dung rồi up lên cái khác phiền phức

Mặc dù là dịch vụ miễn phí tuy nhiên MultCloud cũng cung cấp tài khoản Vip tính phí cho những ai có nhu cầu cao hơn. Với việc trả 7.99$ mỗi tháng hay 69.99$ mỗi năm thì người dùng sẽ được nâng lưu lượng truy cập từ 2 Gb lên vô hạn, được sử dụng server VIP, tốc độ truy cập nhanh hơn, ..vv..vv

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nerdyL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mọi thứ đều ổn trừ 1 thứ. Công ty này là công ty của Trung Quốc. Mặc dù không có thành kiến nhưng mình thích tự quản lý cloud hơn là giao cho nó.
nerdyL
ĐẠI BÀNG
7 năm
@If you dont mind hẳn là bạn dùng AOMEI partition assistant. Nếu vậy thì hẳn là không có vấn đề gì vì chỉ dùng trong máy của bạn.
Nhưng cái này là online, chạm đến dữ liệu của mình khá nhiều nên mình thấy nhạy cảm là vậy.
@nerdyL Nói hay!
@nerdyL tồn tại đã 4 năm rồi mà chưa có phàn nàn gì thì ổn rồi 😁
moly0212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@If you dont mind Tất nhiên bạn, TQ luôn luôn làm những cái hay, ngon, thân thiện với người dùng, giá cả hợp lý, bắt mắt và vvvvv..... nhưng nó vấn mãi mãi là TQ.
Không cần thiết lắm
storm487
ĐẠI BÀNG
7 năm
dịch vụ đám mây nào nhiều gb miễn phí nhất hiện nay các bác nhỉ ?
@cdab 😁 thế là ngon rồi
@Vqhdanvet Zing 100GB lận nhưng trình quản lý file của nó ko tốt ko biết giờ nó còn mở hay không?
@bomduc Sao của em onedrive có 5G thôi,
😃 đang dùng drive cho trường học dung lượng vô hạn
makinhdi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vqhdanvet thằng này lưu trữ thì good còn file thay đổi liền tục khi làm việc thì thằng này gà lắm.
Mình chỉ duy nhất google
lee_rae_ri
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chúng ta tạo ra một thứ tốt rồi tự làm nó trở nên phức tạp và trở thành dốt
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Cũng hay, vì em dùng nhiều dịch vụ, nhiều lúc chả nhớ đăng ký email nào, mật khẩu ra sao 😔
l0ngku
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng driver của google cho tiện , onedriver cũng ok
Có app cho Android với tính năng tương tự không nhỉ?
Mình đang xài thằng này để chuyển dữ liệu từ Dropbox free 2GB sang GG Drive
Mình thì cần những thứ thế này. Tuy nhiên lại lo lắng với các trang sử dụng API của Drive để toàn quyền (xem, copy, xoá) trên Drive của mình. Dù đó là nhiệm vụ của nó. Tuy nhiên nếu nó bị hack tài khoản hay công ty có vấn đề thì cũng hơi lo
menx
TÍCH CỰC
7 năm
Mình không chơi trò bỏ chung trứng vào một giỏ như này 😃
Mình phải khai báo pass của tất cả các cloud cho thằng thứ 3, ai biết nó ra sao.
Mà cái này hình như của quân nhà anh Tập nữa thì phải
Dùng Dropbox vẫn ngon lắm
chỉ dùng hàng việt nam

http://onecloud.media/
@hoanghung.tb Liên quan đến file dự liệu mà còn dùng http thì mình thấy không an tâm rồi. giờ mấy trang còn dùng http cảm thấy ngại ngại
@hoanghung.tb Ngoài ra còn có AirFile nữa 😃 cũng của VN
vu_vantien
TÍCH CỰC
7 năm
@vinh_kid1412 quote j vậy bạn?
tremocoivo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanghung.tb
Vấn đề là nó tồn tại được bao lâu?
Ngày xưa thằng mediafire còn cho sync với pc, giờ nó cũng bỏ luôn chỉ cho sync trên đt. Tiếc 72gb phải chuyển sang mega.nz để đồng bộ.
viettan28
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa làm cái Western Digital MyCloud 2TB các bác ạ. Chào tạm biệt hết các em này luôn. Sd quá phê ý
imilnt
TÍCH CỰC
7 năm
@viettan28 Mình cũng mới làm con NAS Synology DS115J tự chạy cloud của cá nhân luôn
viettan28
TÍCH CỰC
7 năm
@Lê Phú Khương Mình ở Nhật nên mua amazon.
@crazysexycool1981 vừa hết bảo hành con mac bàn phím bị bung nè :v
viettan28
TÍCH CỰC
7 năm
@N.E.M Mỗi tội điện chỗ em cả năm mất đúng 1 ngày và đc báo trước. Còn lại không bao giờ nháy điện.
quy_danh
ĐẠI BÀNG
7 năm
cũng tiện đó, em bây giờ xài đến 3 cái cloud... tuy nhiên đồ TQ thì hơi bị kì thị
congnghials
ĐẠI BÀNG
7 năm
box.com
lovesocnho
TÍCH CỰC
7 năm
Chúng ta càng sử dụng nhiều app thứ 3 thì mọi thứ sẽ càng mất an toàn hơn. Mọi người nên cân nhắc điều này. Và nó là 1 cty TQ thì càng ko nên.
mrHz
CAO CẤP
7 năm
Nói thật là hàng TQ đúng là ko an tâm thật. Nhưng mình dùng cloud cũng như công nghệ của Tàu nhiều, thì nó thực sự cực kỳ xuất sắc, có khi hơn hẳn Google, hay M$. Nhiều cloud của Tàu nó cho hẳn các bạn vài TB free, nhưng đổi lại phải cài app của nó. Mà app của nó thì công nghệ vượt trội ko kém gì các cty IT lớn. Chỉ sợ đánh đổi thông tin cá nhân của mình thôi
@Mr HUzG nhiều anh em thấy tàu là chạy 😁 mình thấy xiaomi ngon đấy :v
mình đang dùng Onedrive, đc free 130Gb, và tốc độ Download upload rất nhanh. tốc độ upload download tầm 5mb/s (dropbox trong máy chỉ được 1 nửa)
nhưng Onedrive có 1 hạn chế là ko tích hợp sâu vào trong macOS đc, ví dụ như ko thể share link trực tiếp file ở trong Finder mà phải dùng web. Cái này có Dropbox là làm được trên cả win lẫn mac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019