Giải pháp nâng cấp Apple Carplay và Android Auto cho Hyundai Elantra 2017 - 2018

Quang Thái nè
28/7/2019 10:19Phản hồi: 139
Giải pháp nâng cấp Apple Carplay và Android Auto cho Hyundai Elantra 2017 - 2018
Mình đã rất không vui khi Hyundai Thành Công (HTC) đã cắt mất tính năng ngon nhất của màn hình điều khiển là Apple CarplayAndroid Auto trên Hyundai Elantra ở thị Trường Việt Nam. Kể cả anh em có mua phiên bản cao nhất là Sport 1.6 Turbo cũng không có.

Mình không thích thay màn hình Android vì đa số có thiết kế không được đẹp, có các nút Android cảm ứng ngoài màn hình hơi xấu, không hợp với thiết kế tổng thể, nhìn hơi tàu tàu, giao diện không được tối ưu. Nên giải pháp này với mình là không phù hợp.

Sau khi tìm hiểu kỹ thì mình thấy có thể lắp màn hình zin theo xe Elantra ở các thị trường nước ngoài cho Elantra Việt Nam. Các màn hình đều có socket giống nhau nên việc lắp đặt là đơn giản. Vì thế mình ship thử về 1 cái lắp và kết quả ngon lành.

Màn hình mới thay nhiều tính năng hơn, giao diện đẹp hơn, và đặc biệt có Apple Carplay và Android Auto. Tuyệt vời, giải quyết được vấn đề của mình và chi phí bỏ ra không nhiều. Rẻ hơn mua màn hình Android về lắp mà không ưng.

Được biết Elantra đời 2019 đã có Apple Carplay, nhưng không biết khi nào HTC họ mới bán lẻ màn hình, và giá dự đoán cũng khá là cao cho hàng mua trong hãng. Nên hiện tại giải pháp ship màn hình nước ngoài về lên vẫn hợp lý nhất.

Anh em cần ship màn hình về và cần thay hộ luôn thì mình có thể hỗ trợ.
Chúc anh em cuối tuần vui vẻ.

Cần phải tháo bỏ hệ thống màn hình cũ ra khỏi xe, và sẽ không dùng đến nó nữa

IMG_0689.jpg Tháo thay luôn cả hệ thống bao gồm cả Headunit

IMG_5642.jpg Lắp đặt hệ thống mới lên xe, vì là loại cho xe Elantra nên việc lắp đặt đơn giản, không phải cắt gọt độ chế gì khác, chỉ tháo jack và cắm lại thôi.

IMG_8211.jpg Thành quả

Quảng cáo

Xem lại cái màn hình trước khi được thay thế, ta nói nó chán.

IMG_9833.jpg Giá trị lớn nhất là có thể dễ dàng sử dụng Google Map trên Apple Carplay/Android Auto.

IMG_1925.jpg Hệ thống màn hình và nút điều khiển

IMG_0298.jpg Headunit

IMG_4186.jpg Xe Huyndai Elantra Sport 1.6 Turbo ở thị trường VN mua thì không có sẵn.

139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Congcu
CAO CẤP
5 năm
Nhìn cái bảng điều khiển sướng vãi, quen thuộc như cái điện thoại 😃.

A e nghĩ sao nếu chế một con iPad LTE gắn vô nhỉ, liệu nó có nổ đòm đòm khi xe để ngoài nắng to.
gửi mình link mua, giá đi chủ thở
Kenzoooooo
ĐẠI BÀNG
5 năm
mừng quá.
Bạn giúp mình ship 1 bộ màn hình zin cho camry 2019 có hỗ trợ apple car play được ko ?
Thanks bạn
Chia em lại cái màn hình củ dc ko anh
tuanchuoi
TÍCH CỰC
5 năm
MÌnh dùng santafe 2019 nhưng khi kết nối thường phập phù lúc đc lúc không. Cứ phải rút ra rút vào 1,23 lần mới dc. Nhưng khi cắm usb nghe nhạc xem phim thì 100% dc. Từ ios 12 đến h nâng lên ios 13 vẫn vậy. Ai biết dc nguyên nhân không?
Được biết Elantra đời 2019 đã có Apple Carplay, nhưng không biết khi nào HTC họ mới bán lẻ màn hình, đọc khúc này cứ gượng gượng chữ HTC, 1 hồi mới ngộ ra là Hyundai Thành Công ;)
trungakira08
ĐẠI BÀNG
5 năm

Lên AliExpress có mấy trăm K ship về tận nhà.
tuantran92
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngon
khonglachi
TÍCH CỰC
5 năm
Thớt có link không cho em xin, mà có loại lắp cho con wave tàu của em không nhỉ
noupfix123
TÍCH CỰC
5 năm
Santa FE 2018 có ko nhỉ, chứ theo xe xài cái Map củ chúi vãi
Cho xin giá đi bạn
Hóng
Thích thì gắn thôi chứ có gì đâu mà sợ
Thớt có thể cho xin video trên tay được không vậy
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Lưu lại
Quá ngon. Anh em chơi xe phải chịu khó làm những điều thế này. Nó giúp trải nghiệm tốt hơn nhiều.
Quá ngon cho đội Huynh Đệ, không cần chơi đồ chế, đồ OEM vẫn thích hơn.
Congcu
CAO CẤP
5 năm
Gắn thọt vào cho đẹp bác, chỉ sợ nóng quá nó bòm cục pin thì ăn đủ.
Ipad LTE thì ngon hơn cái này rồi, nhưng để xe ngoài trời thì thua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019