Giải pháp nào cho chuột khong dây bị mất một đầu vào PC

minhanhmdc
13/5/2011 7:15Phản hồi: 66
Tình hình là rất tình hình.

Mình có một con chuột không dây, nhưng mà khi dọn dẹp đồ đạc không biết thế nào mà lại mất cái đầu nối với PC nên bây h đã không có chuột xài mà còn nhìn con chuột mà tức tối.
Không biết anh e có giải pháp nào cho mình với. Chứ như mình hiện tại thì chỉ có cách là nhìn nó mà thôi. :hot:

Thanks!
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

còn mỗi 1 cách là mua mới thôi bạn à chả có cách nào khác được đâu.
mazx
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác thử xem nó là chuột bluetooth không, thử bật bluetooth xem kết nối được không và tìm driver cho e nó!
Giải pháp nhanh và chắc chắn nhất vẫn là tìm mua cái khác, nhg cũng khoai không kém
0oMaiTramo0
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu là chuột bluetooth thì cần cái receiver làm gì hả bác?
mazx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế bác không nghĩ là không phải máy nào cũng có bluetooth à?
thg.1812
TÍCH CỰC
7 năm
@mazx Chuột Bluetooth làm gì có đầu cắm mà mất?
em nó là hàng china, hiệu Intex
nó có cái đầu cắm nhỏ xíu thôi, nhìn cũng được lắm, h mà vứt đi thì thấy hơi uổng.
thôi vậy. để mình kiếm con có dây xài vậy.
Thanks ae.
thangtl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ cũng đang rất đau đầu vì đôi giày CONVERSe XỊN mới tậu, đi dc vài lần thì bị mất 1 chiếc nè :p
Có một cách cho các bạn bị mất receiver của chuột wireless này: các bạn mở nắp pin ở mặt sau chuột ra và tìm xem có receiver dự phòng được gắn sẵn ở bụng chuột không nhé ( mình thấy chuột của logitech có kèm dự phòng).
ngduypro243
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dr.Jesu Mình có một thắc mắc là: Nếu 2 laptop cùng chuột Logitech, cùng có công nghệ unifying như bác nói, đặt cạnh nhau và cùng dùng chuột vậy thì laptop sẽ nhận tín hiệu từ chuột nào? Hay cả 2 chuột cùng điều khiển 2 laptop. Bác không thấy mâu thuẫn à? o_O
tuanastro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngduypro243 Công nghệ unifying không chỉ là phần cứng mà còn có một phần mềm quản lý đi kèm, các thiết bị này (phím, chuột...) kết nối với 1 đầu thu chung. Phần mềm sẽ giúp đầu thu dò các thiết bị và thiết lập "liên kết", mỗi liên kết là một tần số khác nhau nên không có chuyện trùng thiết bị giữa các máy tính bạn nhé. Cái quan trọng là dùng Unifying còn có trình quản lý đó nữa.
kazihaha
TÍCH CỰC
9 năm
@TTAH Bạn đã có máy bay để về nước chưa? ^^
@Dr.Jesu hâm, không phải tất cả chuột của Logitech đều có công nghệ unifying, chỉ 1 số ít cao cấp có biểu tượng ông mặt trời trên received mới sử dụng công nghệ unifying thôi chúa
violet1903
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc mua thêm con chuột có đầu nhận công nghệ unifying thôi, mỗi tay cầm 1 con ;))
xbang2002
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác nói quá trời mà em vẫn chưa nhận được chính xác giải pháp là gì?
Có bác nào cho xin 1 giải pháp không? thông qua Bluetooth của laptop chẳng hạn hoặc có thể mua thiết bị đầu thu ở đâu cho chuột Microsoft
Bỏ đi thôi bác ạ, chả có cách nào đâu
xbang2002
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiccc toi con chuột Microsoft của mình rồi
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giải pháp là mình cho bạn mượn cái búa 😁
tranquanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái đầu receive Công nghệ unifying (Logitech) là nó có hình màu cam in trên ! Khi đó moi dùng chung thiết bị dc
triettieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranquanghoa mình có cái đầu receiver không in hình mầu cam như bạn nói mà vẫn sync lại được. 😃
@tranquanghoa Mình có 2 con chuột logitech cùng 1 mã dòng khác mỗi màu, có cái biểu tượng hình cam như bạn nói, mà mất 1 cái đầu receive của 1 con mà nó có nhận đầu của con kia đâu. Cơ bản là đang điên vì con chuột thì đẹp mà k dùng đc 1 ẻm mới ức.
minh co ccon chuot Logitech M705 ,bi mat dau thu wireless ,bac nao co dau thu cho minh hoac ban lai cho minh
buonban2u
TÍCH CỰC
9 năm
@nthaih mua 1 keyboad wireless logitech xai chung recive la ok
Giật tittle tởm vãi ! Tưởng đâu là bài hướng dẫn làm cơ chứ ?
sonha1708
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đào mộ lại bài này phát. Em dùng Logitech, hôm trước em ghép con M185 vào đầu thu của M705. Khổ nỗi cái công nghệ Unifying chỉ có trên con M705, còn cái đầu thu của con M185 thì không có công nghệ này. Sau khi nghịch xong thì con M185 nó không chịu nhận lại cái đầu thu cũ của nó nữa. Sau một hồi tìm kiếm em đã thấy soft của chính Logitech. Em đề nghị giải pháp cho thớt như sau:
- Đi kiếm 1 cái đầu thu mới, nếu là đầu thu có unifying thì tải cái phần mềm Setpoint về. Nếu là đầu thu bình thường thì tải cái Connect Utility. Tất cả đều tải được trên trang chủ của logitech.
- Cắm cái đầu thu vào máy tính, Bật phần mềm vừa tải về xong lên, tắt bật lại công tắc trên con chuột, Ấn vào nút Next vừa hiện lên, di di con chuột, thấy có chạy thì ấn Finish.

Đấy là logitech, còn hãng khác thì bác thử xem sao. Em nghĩ nó cũng đơn giản là phần mềm chỉnh lại tần số cho con chuột và đầu thu trùng nhau. Còn thớt mà không có cái đầu thu thì chịu nhé.
@sonha1708 Mình mất receiver của chuột lazer MX 620, vậy dùng cách của bạn có thể được không?bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn được không?mình có mua chuột M505 để thử nhưng chưa được
@sonha1708 thank bạn nhé. mình đã thử và OK
@sonha1708 Phải đăng nhập và like bác đấy, hướng dẫn cực cực hữu ích 😁
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
4 năm
@partner B ơi. B làm ntn vậy? của B dùng chuột hãng nào vậy?
tumatixu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thank Sonha1708, mình cũng vừa nghịch như bạn, mà chuột đi mượn mới đau, may mà sửa lại được 😁
Bác nào phát biểu đi
Yugione1
ĐẠI BÀNG
8 năm
mấy bác cho đào mộ tí . Em có cái bàn phím genius thuộc bộ combo bàn phím chuột genius không dây 8000ME . giờ em mất tiêu cái con chuột với cáci cục nhận sóng . nếu em đi mua 1 con chuột và cục nhận sóng của hãng genius luôn thì bàn phím có làm việc ko ạ . thank
promano
TÍCH CỰC
8 năm
E cũng đang dùng chuột Logitech M705 và cũng đang bị mất USB Receiver. Các bác cho e xin cao kiến với ạ. Vứt đi thì phí lắm ạ.
kazihaha
TÍCH CỰC
8 năm
@promano Kiếm đầu usb có biểu tượng Unifying, và con chuột bạn có biểu tượng này là OK.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019