Giải phóng rootfs

soleil14
3/1/2010 16:52Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

konica123
ĐẠI BÀNG
14 năm
rootfs của soleil14 tầm bao nhiêu vậy. Của mình gần 80% nhìn thấy ngứa mắt quá, cài lại FW có mất dữ liệu trong thẻ nhớ kô bạn?
bác nào có giải pháp nào an toàn mà lại hiệu quả không? mấy bác giải phóng rootfs toàn bị đơ máy. em thấy ghê ghê:baffled5wh:
giacay
TÍCH CỰC
14 năm
Sau khi dùng pkgscan.sh rootf của mình từ 100% xuống còn 83% (0Mb free bây giờ lên 36Mb free) đấy là chưa move hết mấy cái trên 5K blocks
konica123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đầu hàng, chẳng thể nào chạy được pkgscan.sh trên con máy của mình. Làm đầy đủ các bước ngon lành cành đào, đến bước chạy bash pkgscan.sh là báo lỗi. Chán. Chẳng giải phóng được con root nào cả.
lt0309
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bạn cho mình hỏi và giúp mình với.
MÌnh down vai chuog trinh tu appmanager ve thi máy mình bị roof con 0mb, ko chay dc chuong trinh nao ca, nghe nhac thi ko con doc dc, chay chtr thi no bao Operation failed.
con minh làm theo bạn Soleil14, khi go cau lenh : apt-get clean thi bao nhu sao : E: could open the lock file var/cache/apt/archive.lock - open (13 permission danied) E: unable to lock the dowwnload directory
và vui lòng chỉ mình làm cách nào thấy dc cac folder gốc của máy để chép file vào, vd nhu chep file cho game, chep file vào mydocs de chạy các câu lệnh trong x-terminal.

Mình cảm ơn các bạn nhiều!
5k là bao nhiêu vậy các bác?
Sau khi làm các bước trên thì root từ 66Mb thành 120Mb. Dùng lệnh df kiểm tra thì 46%. Phân vùng 2Gb lúc trc dư 1.7 nay còn 1.5
lt0309
ĐẠI BÀNG
14 năm
từ lúc Roof = 0 thì gọi điện ko lưu số vừa gọi, ko vào corky, ko vao uninstall, ko vao dc download app, ko vao , ko nghe nhac dc( vì media player ko search dc file) File manager vào cực lỳ chậm.
Có ai giúp mình với !
bác thử cài lại FW xem. em nghĩ chỉ còn cách đó thui
khiệp quạ, iém lam như bạc só-le dặn, lam xóng thi mạy khống khợi động được, định rá Nhật Cướng giạ vờ ắn vạ bặt đên thi đoc được hượng dận ặp phớm óe mợi cụa bạc, thệ la lam ý cháng, 3 phụt sáu thi ô kế mạy lại ngón lanh. Phú phú, khiệp quạ. Bấy giơ ém khống sợ nựa, mạy lam sáo iem lại ặp lại phớm óe thối. cạm ơn bạc
này It0309 ơi, đổi n900 lấy Ái phốn của tớ không, tớ còn 1 con chèn gầm giường, bạn dùng n900 như dùng tăm xỉa lợi, dùng sợi neo tàu, dùng trầu bôi mép, dùng dép đeo tay ý, đổi cho tớ nhé, tớ thấy phong cách của bạn hợp nhất với Iphone thời thượng dùng không bao giờ ngượng. Xin lỗi các đại ca vì em hơi ba hoa nhưng mờ em khuyên chân tình bạn ý nếu không thì hơi phí.
Đức Tú
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không reboot được sau khi giải phóng rootfs

Sau khi giải phóng rootfs xong giờ N900 của tôi không reboot được, chỉ đến chấm thứ 2 là dừng. Bắt buộc phải turn off rồi bật lại, có ai bị lỗi thế không ?
Cũng có lần bị như vậy, cách chữa rất đơn giản , tháo pin ra cắm sạc vao vừa tháo pin vừa cam sạc , lại rút sac ra lắp pin vào ròi lại tháo pin ra cắm sạc .... cứ làm vậy tực nhiên lại được. Nếu mà không được thì rèlash lại máy là chắc chắn chạy 😁
Của mình reboot là nó tắt luôn bắt buộc phải nhấn nút khởi động lên lại
dung_sf
ĐẠI BÀNG
14 năm
vụ án giải phóng root này sao nhiều lỗi thế
Động đến hệ thống file chạy các chương trình . Sai lệch tí là lỗi liền chứ sao nữa
dung_sf
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao mình install bash không được,phải cài thêm source nào để được vậy bác
bác nào cho em hỏi. tối hôm qua em vừa Flash lại N900. Flash xong em cứ nghĩ là rootfs phải trở về ban đầu nhưng mà ngờ đâu các packages được chuyển đi từ lần giải phóng trước vẫn ở nguyên đó mà không quay về chỗ cũ và rootfs của em vẫn là 82%. híc. thế mới đau. bác nào giải quyết cho em vụ này với
Flash lại rồi bác lại cài các chương trình cũ vào thì rootfs vẫn thế bác ạ . Ngoài ra có những cái có flash lại nó vẫn không hết mà bác cần flash eMMC nó mới sạch 😃
Khởi bẩm Sô lê đại nhân,

Tại hạ làm ngon lành mấy cách mà đại nhân tận tình chỉ dẫn, ớ thế mà root giảm được có từ 82% xuống 80% chứ không đc nhiều, đang tính làm liều nhưng không biết liều thế nèo, mong đại nhân chỉ giáo thêm vài cách nữa nếu có thể. Tại hạ cũng liều theo cách của đại nhân và phải flláh lại máy tổng cộng 3 lần rồi đới
bạn làm cách nào thế! chỉ có cách làm file pkgscan.sh thì mới được nhiều rootfs. Làm xong cách này thì mình bị trường hợp nhấn reboot là nó tắt luôn chứ không có khởi động lại lúc chưa làm thì không sao. Bạn xem lại trang 3 coi mình lấy được bao nhiêu. Và lưu ý trong catalog disable hết chừa lại hai cái nokia thôi. Thằng devel và testing lấy nhiều rootfs lắm. Chúc bạn thành công...
đúng òi, nó scan mất 15' sau đó từng mục một mình gõ arc để archive vào opt nữa muh, sau đó restart rồi xin root gõ lệnh clean, sau cùng xin lệnh df kiểm tra, hok giảm được mấy. ghét thật.
Trường hợp của bạn chắc phải đợi cao thủ khác chỉ dẫn rồi. Sao khi làm xong mình dư được trăm mấy mb luôn. Hiện giờ đang khoảng 47% nè...
:bounce:hên quá..em mới xài n900 cũng chưa biêt1 gì nhiều nhưng làm theo cách trên thì root từ 72 lên 113..thanks bác nhiều nha..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019