Giải phóng rootfs
soleil14
12 nămBình luận: 56
bác Soleil cho em hỏi. sau khi em da giải phóng rootfs theo cách cài bash của bác thì rootfs của em về 57% la okie rồi. nhưng mà báh xong, có mấy ứng dung em xóa đi cài lại như là USSDwidget hay simple brightness applet rồi cài lại thì nó báo thiếu package python & libhildon. vậy có cách nào để cài mấy ứng dụng đó mà không phải move lại các package kia không? mà bác soleil bào là khi cài đặt thì máy sẽ tự tìm trong bộ nhớ package đúng không? vậy tại sao máy em không như vậy?
Bạn bấm vào details xem packages nào còn thiếu và cài bằng X-terminal bằng lệnh:
apt-get install tên packages
Bạn cần có kết nối internet khi cài
em làm đúng như anh nói. cài python2.5 thì được nhưng mà cái simple brightness applet nó đòi libhildon1 (<=2.2.10) là sao hả anh? em gõ đủ các loại tên packages rồi mà nó không cho cài. thế mới nản
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
mấy cái này nó dùng cho FW sau rồi. Chờ update FW thôi
tantaimk
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko hỉu sao sau khi giải phóng rootfs xog thì MussOrgSky bị lỗi, ko chạy dc, cũg ko remove dc luôn! :-S ai giúp jùm với!
maxvolume
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi lắm lỗi quá các bác nhờ. Em cài remove cái python xong, làm đủ cách cũng không cài lại được. giờ muốn cài phần mềm nào mà cần python là bó tay. bác nào có cao kiến không
Bác nào có kinh nghiệm cho em xin câu trả lời với.
Thấy bạn dangthuyduong bảo dùng lệnh apt-get update là cài lại được python . Bác thử làm xem
đúng là phức tạp thật ,tuy soleil14 rất cố gắng , mình có ý kiến là : backup danh bạ , tin nhắn ... đừng backup soft . Flash lại , rồi cài các soft lại mới và đúng như soleil14 hướng dẫn luôn luôn cẩn thận với các soft trong devel và testing , đã có bài viết tỉ mỉ về việc flash lại trên windows trong forum nên cũng rất an toàn
bằng một cách thần kì nào đó em tìm được bài post này đã 12 năm :v

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019