Giải quần vợt Wimbledon sẽ được phát sóng 3D trên TV
TDNC
11 nămBình luận: 20

Vào ngày 2 và 3/7 tới, người dân tại đất nước Anh sẽ được thưởng thức chương trình quần vợt mùa giải Wimbledon trên truyền hình tại nhà bằng hình ảnh 3D, bao gồm các trận chung kết đơn nam và đơn nữ của mùa giải. Chương trình do BBC thực hiện cùng với sự hợp tác của Sony. Người xem tại nhà có thể xem TV 3D thông qua các dịch vụ của hãng nhà đài như Freeview, Freesat, Virgin và Sky. Bên cạnh đó, kênh ESPN 3D của Mỹ cũng không chịu kém cạnh khi công bố sẽ đồng thời truyền hình trực tiếp các trận đấu trên, kể cả các trận bán kết nam và chiếu lại theo giờ địa phương để thuận lợi cho người xem trong nước.

Video cảnh hậu trường:

Theo Engadget
20 bình luận
Thy Com
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất thích Tennis nhưng chả bít bao giờ ở VN mới phát mấy cái GS này bằng 3D nhỉ? ;))
ko có tv 3d thì cũng bó tay 😁
hap dan wa!sony quang ba cho Tivi 3D kinh wa!chi tiec la ko co tien Mua va su dung dich vu tivi 3D xem !o Anh xem cai j cung ton tien ca!chan wa....!

---------- Post added at 12:02 PM ---------- Previous post was at 11:59 AM ----------

o VN thi chang co nhung Giai thi Đấu lớn như thế này nửa mà bạn,ko co giải đấu lớn thuộc tầm Quốc tế,thì có ai mà Tài Trợ cho mình!Thể thao Việt Nam còn kém phát triển lắm,với sự phát triển này thì còn khoản 30nam nua moi theo kip dc!hi
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
11 năm
1. không thích quần vợt cho lắm
2. Chưa có cái màn hình 3D nào
3. Không phát ở việt nam.
kimanbn
TÍCH CỰC
11 năm
mình ko khoái coi tennis lắm. Chỉ ước dc xem Premier League 3D 1 lần cũng mãn nguyện
Ở VN nói chung tennis vẫn chưa phải là môn đại chúng, chỉ dành cho 1 số ít người có tiền mua trang thiết bị và mướn sân thôi.

Bóng đá và bida vẫn là 2 môn phổ biến và rẻ tiền nhất! Tôi thích cả 2 môn đó, hehe. Có ai giống tôi không nào!?
Chj dat tien vot thoj bac ah😆 con tien san cug chj nhu san da bog co nhan tao thuj😃) ma bay h nhju nguoi choi lam day bac a😃)
zozozo123
ĐẠI BÀNG
11 năm
chơi tennis và xem là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau bạn à
hic mà ngay cả khi đã có TV 3D cũng chẳng xem trực tiếp được...huống chi TV 3D còn xa vời với anh em lắm
vuavai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy là sẽ có cảm giác như mình đang tham gia trận đấu đấy hả các bác?
Nghèo thì phải phấn đấu và mơ thôi.

---------- Post added at 11:34 AM ---------- Previous post was at 11:33 AM ----------

Làm gì có cảm giác đó,hehe,chỉ là sinh động hơn thôi.
xem bóng đá bằng 3d thì hay hơn
Tiếc quá,chưa có điều kiện mua ti vi 3D😔
hockeyes đã là thích thú lắm rồi , giờ 3 d như vitual thì đẹp mắt lắm .
trời ơi. nhà mình có TV 3D ko biết có mở đc kênh này ko? Nếu xem đc thì tha hồ đưa tay mà đỡ bóng mất thôi (nếu bóng bay vào mặt :p).
Hình như VN chưa thấy động tĩnh mua bản quyền phát sóng.
moonblack
TÍCH CỰC
11 năm
ok hay quá nhất định mình sẽ xem nhưng mà nhà mình chưa có tv 3D làm sao đây, thui đành ngồi xem 2d vậy
Muốn có cảm giác đang tham gia trận đấu thì chờ đến truyền hình thực tại ảo bạn nhé :p.
Nhưng mà xem tennis 3d chắc là phê lắm rồi.
jconst
TÍCH CỰC
11 năm
Xem cái này phải cẩn thận không bóng bay vào mặt he he he
AKMS
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này hay quá rất thích tenis không biết bao giờ có ở VN mình nhỉ
Xem thể thao với 3D chắc cảm giác sẽ mạnh lắm đấy nhỉ 😃

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM