Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giải quyết vấn đề với bản ROM APR treo680

Hi!Everybody
13/9/2008 5:54Phản hồi: 44
Công cụ giúp Treo680 có thể thử ROm ATT, ROW, ARP... (sửa tiêu đề)

Chia sẻ phát hiện hay lắm các bác ạ!

1. Tôi có một em treo680 AT&T đã uprom 2.12 APR 1.91 (chắc là: Asia Pacific Region), muốn downgrade hay up cái gì cũng không được, chỉ có thể up mấy bản cook của treolove hay do dihuta giới thiệu bên tinhte, nhưng cứ nhìn máy chạy một kiểu thông tin báo một kiểu nó khó chịu lắm, tìm hỏi mãi các cao thủ chẳng thấy ai quan tâm giúp.......... search net thì cũng có khá nhiều câu hỏi ở các diễn đàn nước ngoài thắc mắc như tôi nhưng đều không được giải quyết, không xử lý được vấn đề........ vận động vậy, mà thế lại càng thú vị......mò mẫm vô tình phát hiện bíkíp......:p

2. ............... .:

Bạn muốn APR trở lại nguyên gốc AT&T?! chuyện nhỏ, (test OK)

Bạn muốn APR up lên firm mới hơn là 1.92! chuyện nhỏ, (test OK)
Bạn có ATT muốn thử em 2.12 ROW có gì thú vị! chuyện nhỏ,.... (nhờ các bác test tiếp vì tôi lại phải đi có việc rồi)
.......túm lại có vẻ theo logic suy đóan thì chẳng còn giới hạn nào giữa các em treo680, muốn up cái gì thì up cái đó. Tôi tìm cái cho mình nên thử mọi cách rồi vô tình phát hiện ra thôi chứ trang web toàn chữ tượng hình, không biết họ viết gì cả.

Đây là trang có bản rom quốc tế newyear2008 này, cám ơn các bác Trung hoa anh hùng:

http://down.maxpda.com/download/Treo680-ROM-2-12-wopalm-2008-941.html

Link trang web tham khảo bản rom ( đã dịch)

Link download Treo680 ROM 2.12 wopalm 2008

Tiếp tục sau khi đã down được, nó khá lớn đến bốn mươi mấy MB vì bao gồm trong đó cả 3 bản cho APR, ATT, ROW

Chuẩn bị thẻ để up và những gì cần làm các bác đọc trên diễn đàn, khi up sẽ có 03 chọn lựa cho bạn thích dùng ROM nào sẽ hiện lên màn hình treo, bạn chọt vào tên bản mà bạn thích, máy sẽ bất động một lúc khỏang 3-5 phút tuyệt đối đừng đụng vào, sau đó thì các bước diễn ra bình thường, đây là bản ROM đã được tinh giảm tối đa trên cơ sở ROM gốc của APR 2.12 1.92, ROW 1.12 1.92 và ATT 2.11 1.91. ROM có 02 chọn lựa ngôn ngữ là tiếng Trung và tiếng anh, cả 03 bản trong gói đều vậy....:eek:

Quảng cáo

Điểm đặc biệt tôi muốn nói ở đây là sau khi up bản chọn lựa rồi, ví dụ tôi có máy AT&T nhưng khi mua đã được up APR như đã nói trên, tôi chọn ATT (đây chính là mục đích muốn trả lại tên cho em mà), up xong OK một bản ATT đã lược bỏ những thứ không dùng được sau đó tôi lại test tiếp và........ thoái mái up lại ROM gin của ATT full trên trang của PALM (test OK):p

3. Kết luận: Thật tuyệt! chẳng biết nói gì hơn nữa........ mục đích của tôi đã thỏa mãn, thêm một chút là nhanh nhanh chia sẻ với anh em!😃

Tôi chỉ là người sử dụng như các bạn, chỉ tìm và cố thử rồi chia sẻ, trên đây là những gì đã làm với con treo680 AT&T của tôi, còn máy các bác thế nào các bác cũng phải đọc kỹ các hướng dẫn của treolove,... và thận trọng khi FlashROM, đừng để nó thành cục chặn giấy có tên là treo, tôi không chịu trách nhiệm đâu nhé. Chúc vui! 😃
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã test luôn bản ROW, good luôn, hiện đang dùng treo680 AT&T nhưng là ROW 2.12 Firm 1.92!

Các bác chưa muốn thử cũng nên down về cất đâu đó, bản ROM này theo mình ngoài là ROM còn dùng nó làm "công cụ trung gian" để up treo680 theo bất cứ Software Device của hãng nào mình muốn, mình chỉ có máy AT&T test các bác có máy Cingular hay UnlockGSM thì test thử xem........... quá đã.............

Cứ theo trình tự, muốn chuyển sang ROM hãng nào thì up cái này trước rồi chọn đúng hãng đó, up xong thì up lại tiếp bản Gốc của hãng đó.......... thế là xong........ up lại đúng bản gốc của ROW 2.12 Firm 1.92 thì thấy RAM còn free 67mb/ 69mb..... tất cả đếu dùng phương pháp SD Card nhé, chưa thử từ PC, chắc cũng không có vấn đề bác nào thích thì test tiếp vậy.

Xong nhiệm vụ chia sẻ cái phát hiện của mình rồi, các bác dùng có ích thì thanks phát động viên nhé........ hì hì hì .............

Bạn muốn APR trở lại nguyên gốc ATT?! chuyện nhỏ, (test OK trên treo 680 AT&T)
Bạn muốn APR firm 1.91 up lên firm mới hơn là 1.92! chuyện nhỏ, (test OK trên treo 680 AT&T)
Bạn có ATT muốn thử em 2.12 ROW có gì thú vị! chuyện nhỏ luôn. (test OK trên treo 680 AT&T)
.................................................
Link của TQ bạn có thể dùng công cụ google Translate để dịch sang TA để tham khảo cho dễ

http://translate.google.com/translate_t#

cẩn thận khi up rom bằng thẻ nhớ là bạn phải kiếm thẻ SD (ko dùng thẻ microSD hay MiniSD) thật tốt và có dung lượng vừa phải ( tầm 1G trở lại là oke)

PS: bạn up lại link kia nhé, do copy paste nên link bị lỗi bạn àh
Mình sửa lại cái link vì cái link trên khi copy dán vào không thể hiện đúng nên không vào được, các bạn click lại vào đây nhé (thay mấy dấu .... đầu bằng http:// còn mấy dấu chấm sau thì delete đi, để nguyên bản nó lại trở về như cái cũ trên kia không vào được):

.......down.maxpda.com/download/Treo680-ROM-2-12-wopalm-2008-941.html......

Không thì vào ngược lại trang chủ của họ:

http://down.maxpda.com/download/

rồi vào tiếp............

@matrixblack84: cám ơn bạn nhiều.
Dùng công cụ bạn matrixblack84 hướng dẫn, chuyển lại nội dung phần tượng hình ở trên là nội dung đã có thể đọc hiểu được chút đỉnh:

Treo680 ROM 2.12 wopalm 2008 spring version of ATT / ROW / APR 2.12

Software evaluation:
Software interface: interface preview
Software Language: English
Authorized: free software
Treo680 Operating environment: Treo680
Types of software: Palm OS / upgrades and patches
Author Home:
Updated :2008-08-05
Software size: 44.2MB
Tags: Treo680 ROM wopalm apr att row
Publisher: bill

Description:
* Forum
* Upload software
* Secondary trading

Applicable models: ATT, CNG, ROW, APR TREO680 the brush can be arbitrary machine, not the original version of the restrictions. wopalm himself made repeated tests to confirm brush-no problem,. Install integrated within three rom, through a menu to choose what you want rom, are carried by the official rom from the software, rom in the software and had previously issued a "Christmas version" the same.
1.Treo680CH-APR-2.12-R01.92 (2008 Chinese New Year APR): APR based on the latest version, support for the Chinese, with the culture
2.Treo680EN-ROW-1.12-R01.92 (2008 Chinese New Year ROW English): ROW based on the latest version, support for the Chinese, not to bring in culture
3.Treo680EN-ATT-2.12-R01.91 (2008 Chinese New Year ATT in English): Based on the latest version of ATT, support for the Chinese, not to bring in culture
ROM:
1, is based on the latest official version of the ROM production.
2, removed the Docments To Go and MyTreo, teaching, and other relevant content.
3, removed the Chinese and other languages other than English.
4, integrated CJKOS official 10,12,16,24 and the GBK character.
5, no Chinese and Chinese handwriting input method.
Brush-Note: Brush ROM methods and official use SD card brush ROM the same method as before to brush backup machine, brush machine, under normal circumstances can resume using the steps
1. Decompression, Kaodao SD card,
2.680-electrical plug, keep in mind,
3. SD cards will be inserted 680, will automatically activate the procedure for brushing
4. Brush machine after the commencement of proceedings, there will be the above-mentioned three ROM allows you to choose. Click you want to brush the ROM, the plane began to brush
5. Please wait for about 10 minutes. Intermediate will restart repeatedly.
6. A choice of language, "in English", brush-on success. Now you can remove the SD card.
Special note: 1, wopalm ROM version of the production principle: "A. stability priority; b. try to retain the official software; C speed in the area can tolerate" If you is the principle of "speed priority," like a more streamlined version of the rom.
Please use other interested netizens published version 2, removed the Docments To Go because of the stay in rom, will be very slow. 3, the brush-to integrate the three rom, you need to prepare a space of more than 51 M SD Card 3, blowing very, very grateful to the Friends of the wopalm support and the trust and understanding.
Added to the station favorites download link error report
Download Address 1
Download Address 2
...................................................

Chúc vui.
wikilives
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đang down về tối up thử, thanks bác lần nữa.
Chú AT&T của mình chạy ROW 2.12 Firm 1.92 từ hôm qua giờ vẫn tuyệt, mà ROW nên ít cái linh tinh của hãng cung cấp dịch vụ điện thoại đi theo nên máy có vẻ nhẹ nhàng và ổn hơn, chơi luôn bản ROM gốc ROW của palmone cũng vẫn 67/69, chạy tít,........phải nói các bác trung hoa anh hùng hay thật đấy!
wikilives
ĐẠI BÀNG
16 năm
Phù !! Up xong xem info free 67M of 69M 😃😃😃 , mới up xong chạy cũng thấy cũng good, để chạy rô-đai vài ngày xem sao 😁.
lizard
ĐẠI BÀNG
16 năm
Một sự phát hiện đáng để Stiky lên đấy chứ, thực sự ko sao với rom APR, nhưng vẫn ko thích tẹo nào
cám ơn bác
UP lên phát nào, cái này rất chi là hữu ích cho anh em đang dùng treo680 theo phong trào đang lên, chưa dùng đến thì down về cất đi, mai mốt ROW có ra bản mới 9.30 (he he he ....) muốn xài cũng có cái làm trung gian chuyển đổi để mà up........................ai chà mình hơi rảnh........sorry!
@Hi!Everybody
Cảm ơn bạn đã giới thiệu ROMs này. Mình đã cài thử và có chút nhận xét sau:

ROM dễ cài đặt. Khi cài sẽ update luôn cả firmware.
Cả hai bản 2.12 ROW và AT&T 2.11 đều chạy tốt. Tuy nhiên phần DbCache chỉ có khoảng 27439K và phần Free memory là 64.1/66M.

Mình xin giới thiệu thêm bản ROM customed 2.12 chạy tốt cho AT&T cũng như Unbranded (mà có khác gì nhau đâu sau khi đã chạy ROM Newyear2008 phải không?)
Sau khi cài xong, bạn sẽ có 67.3/69M Free Memory và DbCache là 34927K (firmware 1.92)
Link để download bản ROM này:http://www.box.net/shared/6pi1rvtc8k
Bạn nào dùng Treo 680 AT&T thì nên cài ROM Newyear2008 để update firmware lên ROW1.92 (và để an toàn khi muốn quay lại cài các bản ROM khác kể cả ROM origin). Sau đó cài bản ROM mình vừa cho link nói trên: các bạn sẽ có một bản Treo 680 AT&T có firmware 1.92ROW và phần software là 2.12 tối giản:
Chỉ còn lại các phần mềm sau:
Calc + Memo + Tasks + Calendar + Card Infor + Security + Contact + Messaging + Phone + Pics&Videos + Voice Memo + Web + Worldclock + Sound + Pref + Bluetooth.

Chúc vui nhé.
tungnt67
ĐẠI BÀNG
15 năm
up rom của bác này phone info vẫn là fw191 và rom 2.11 nhưng mà ổn định ko muốn đổi bản khác
rất hữu ích cho những ai dùng 680 và thích nghịch rom đấy ạhh
tình hình là lâu rồi e mới lại được cầm 680 để nghịch và may mắn là lại gặp được đúng e treo AT&T Rom 2.12 APR củ chuối của bác TQ 😁 ( để nguyên bản rom này ko tài nào nghịch hay up rom khác được )
bác nào dùng phải bản rom AT&T Rom 2.12 thì mới thấy bản rom new2008 nó có giá trị thế nào
cũng lâu lâu từ đợt up nghịch chết lăn quay em crimson giờ ngồi up rom treo vẫn thấy run hii
Bác Matrixblack84 đang cố tìm cảm giác mạnh. 😁
nambun
TÍCH CỰC
15 năm
bản mới nhất của 650 là bản nào nhỉ? có sài được của 680 ko? sori vì em chạy lạc.
Hi!Everybody

Bác có thể chỉ chi tiết từng bước Up Rom mà bác đã làm không ạ? Vì mình download bản về chỉ thấy có folder PALM, trong khi đó trong bài viết của bác dihuta này http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=24827&highlight=Cook+rom+treo+680 thì có 3 folder đó là Firmware PALM, ROM mà trong folder Palm thì chỉ có folder con là launcher...Còn trong ROM download của bác thì khác.

Cũng tương tự. Mình đang hỏi về vấn đề này đây. Muốn Cook muốn xóa nhiều thứ để máy bớt nặng đi quá...

Ai có HD thì chỉ mọi người với nhé. Thanks nhiều...
Các bác cho em hỏi vấn đề về pin của mấy bản Rom này có gì khác nhau không ? Bản nào free Ram nhiều nhất mà pin lâu nhất ? 😁
Cuối cùng thì cũng tự mò ra rồi làm được. Chỉ sợ nó die máy thui ....

Sau 1 đêm ngồi nghịch nghịch thì thấy sau khi Up Rom tốc độ máy cải thiện đáng kể 😁 . Thích quá ... Từ nay máy chạy nhanh hơn rồi ...

Đính chính là dùng bản của Bro PalmBeginner nha ...
Bác cho em hỏi, con palm của em đang chạy bản firmware R01.92
Software: Treo 680-2.12-APR khi khởi động là Roger
Tuy nhiên vỏ hiện ngoài là Xcungular
Vậy máy của em có thể up lại về bản rom Xcinggular ko?
Thanks bác
Được bạn ah. Nếu bạn đã up bản ở Page1 thì hoàn toàn có thể up lại AT&T đó ( Cingular )
----------
Thanks bác, em sẽ nghien cuu thêm, vì mới dùng palm lần đầu mừ
up ko đúng tèo thì xong

Thanks every body

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019