Giải thích các dòng laptop của Dell

Duy Luân
12/4/2021 0:26Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangphi95
TÍCH CỰC
3 năm
trời ơi mình đợi cái bài dạng này biết lâu nay luôn
DzatBuon
TÍCH CỰC
3 năm
thích dell lắm mà vẫn phải yêu mac vì đơn giản mỗi cái màn hình.
@DzatBuon MÌnh cũng thích dell, tiếc là chạy windows 😁
ronaldomu
TÍCH CỰC
3 năm
Dell XPS 13, 15, 17 - cao cấp nhất dành cho người tiêu dùng

--> Vậy Gamer không phải người tiêu dùng hở Luân ơi? 😆 Mình nghĩ nên là "người tiêu dùng đa dụng hay phổ thông"
Dell inspiron linh kiện toàn đồ tàu, mười mấy triệu mua laptop nội địa tàu cho lành. Thân
Phần lớn các laptop Dell có cộng đồng Hackintosh hỗ trợ rất nhiều.
mrduck148
TÍCH CỰC
3 năm
Nếu có tiền thì chọn 1 em Người ngoài hành tinh phiên bản xịn xò nhất dùng 😆
Ngày xưa dell latitude đầu 6/7... là hàng roanh nghiệt, sau này mọc ra mấy ông đầu 3 là inspiron rename 😆. Mà mấy con G thì cũng là inspiron, đúng kiểu inspiron this, inspiron that, inspiron e ve di que.
HG8614
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang xài Latitude 7410 Công ty mua
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
3 năm
dell ins 5547 mua mới 14 củ dùng dc vài năm càng ngày càng đơ vs lag build ọp ẹp hay lỗi vặt, 2020 bỏ 9 củ mua con latitude 7280 date 2016 thì ngon lành. Biết là so sánh khập khiễng nhưng hứa sẽ ko baoh mua mấy con dòng giá rẻ. Tiền ít thịt thơm cứ mua lap cũ xách tay chuẩn ngon
Hi add. Mình đang ý tìm hiểu mua dòng hp pavillion 14 mới 2021 . nếu được mong bạn review về dòng này nha.
@Lamchauctl Hp hốt mấy em probook ổ SSD bao bền. Pavillion lỗi từa lưa
Ngày xưa mấy ông dell inspiron chạy ati radeon nóng quá chết còn có trò câu main để chạy card on đỉnh vãi 😆.
XPS sẹc xi thật 😁
congiomat
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thi thoảng viết mấy bài cơ bản như này, mấy người ngoài nghề như mình dễ hiểu 😃
A e cho hỏi, mấy em G3 G5 G7 mua về edit video ok ko, chất lượng hình ảnh hiển thị như nào ah, :v tầm trên dưới 30m mấy em G này có vẻ hợp lý. hay đợi có dòng Legion gì đó sắp ra nhỉ :v hehe
@congiomat một là bác mua dòng Acer nitro, 2 là đợi Legion, ông Dell thì mua Alienware chứ bác né mấy con G ra build si đa lắm
losharik
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dell nhờ Asus gia công nên bị trộm mất công nghệ, hiện đang xếp sau Asus về độ tin cậy.
À, em đang dùng em Inspiron 3443 i7U gen 5 2016, nâng max ram và SSD, trước giờ chỉ 1 lần vệ sinh bụi, bôi keo chip chứ chưa có 1 lỗi lầm gì, kể cả nóng - kêu to hay tắt máy đột ngột, màn không rổ sáng. Nhớ năm 2019 còn cho sếp mượn để trình chiếu file cad Quy hoạch tổng thể khu công nghiệp hơn 5000 tỉ ở quê (nghe 5000 tỉ thì to chớ quê em thuộc dạng bèo nhèo thôi à).
@NTB
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dòng nào bền nhất các bác nhỉ?
Hyper But
TÍCH CỰC
3 năm
Khoái nhất là dòng Precision, nhìn không còn nặng nề như các đời trước nữa
XPS tất nhiên là ngon nhất rồi. Cơ mà mình vẫn khoái nhất Precision
Mình đang muốn xách tay 1 con Precision từ US về mà giá xách về chát quá. còn hàng ở trong nước thì lại k có nhiều tùy biến. Anh em biết bên nào nhận order hàng US về giá cả phải chăng không? hiện thấy báo giá xách về cao hơn giá web từ 30-50% lận.
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hi thêm phân loại theo 3000, 5000, 7000, 9000 series nữa là đủ bộ Mod ơi @Duy Luân
@hoahs1234 cái đó sâu quá 😆 để sau vậy hihi
trolai10
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dòng Precision là Workstation của dell nhưng các model 5xxx do sử dụng thiết kế của XPS15 nên việc tản nhiệt có nhiều vấn đề khi làm việc tải nặng. Cá nhân sài qua con 5510 thì vô cùng thất vọng.
- Khi làm việc liên tục với tải nẳng (Revit MEP, CAD) thì máy nóng và lag.
- Dòng 5510 bị khoản pin phát nản. 1-2 năm pin bị phù. hy vọng mấy đời sau xử được.
- Lớp phủ carbon mặt trong của máy sài thời gian nhìn tởm.

Nên theo mình, nếu cần máy trạm để làm các công việc chuyên dụng hãy chọn con hardcord dòng 7xxx. Còn mỏng nhẹ thì sài XPS không nên chơi lai. 😃
@trolai10 Mình có nghe vỵ con 5xxx của XPS 15, rồi con MacBook Pro 16 của mình nhiều người cũng bị.
Precision rồi thì tốt nhất không lấy con dòng 5. việc phải đánh đổi để lấy thiết kế mỏng nhẹ đó với những người dùng Precision thì không đáng đâu
Nhiệt độ tăng do tản nhiệt không tốt. thì buộc lòng hiệu năng phải giảm.
tuanbkk51
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trolai10 Các đời sau này vẫn thế thôi bác, em không rõ 5550 thì có đỡ hơn không. Do dòng này bê nguyên bộ khung xps nhưng nhét cấu hình cao vào, chạy bình thường không sao nhưng khi max CPU 1 tẹo là nóng và tự hạ xung ngay. Nói chung đã lên precision thì cứ 75xx hoặc 77xx thôi, mỗi tội nó không được đẹp mắt như 55xx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019