Giải thích rõ về Vertu, Gia Khang và việc mượn máy làm trên tay
sonlazio
5 năm trướcBình luận: 763Lượt xem: 313.346
Xem lại bài hôm qua thì thấy thím khang có nói là "Nếu không đúng hàng mình gởi mỗi bạn 100 triệu
Còn nếu đúng hàng mình nhận 10% số tiền
Mai bạn nào muốn thì đi cùng ra hãng Vertu để kiểm tra là chắc chắn 100% ngay
Vertu có rất nhiều phiên bản khác nhau , dựa vào hình ảnh mà nói như thế rất khó
Cứ mang ra hãng họ sẽ kiểm tra và báo kết quả 1 cách chính xác nhất"
Em là em đăng ký đầu tiên nha, có bác nào đăng ký nhận 100tr nữa không =))))
Phải nói là chưa bao giờ thấy ai trơ tráo và láo toét như thím này :eek::mad:
Tóm lại là ai đi mua đồ cũng muốn mua được hàng ngon, zin hoặc ít nhất cũng phải nguyên bản. Đó giờ mới nghe đi mua Vertu độ mà do lái, chủ cũ độ. Nghe như đi mua chiếc xe vậy. Người dùng Vertu đẳng cấp họ có, nhận thức dư sức biết mình có nên mua cái món hàng đẳng cấp mà lạo bị mâtin, làm lại hay không. Và độ 1 cách nhanh chóng chỉ trong 1 2 ngày thì chỉ có thợ độ tay nghề cao, chuyên làm về mấy cái này vậy phải xem lại bao nhiêu con Vertu sang tay hiện có ở VN còn giữ nguyên bản hay đã bị luộc 1 mớ đồ zin rồi. Điện thoại cả trăm triệu ai mà lại muốn độ theo ý muốn và đâu phải tìm được chất liệu y như hàng zin mà độ. Dùng từ độ ở đây nghe hơi lấp liếm 1 chút. Nếu muốn độ thì biết bao nhiêu cái đt có thể mua về tự độ, tự chế tác theo ý thích đâu cần vác cả đống tiền đi mua con đt siêu sang thương hiệu nổi tiếng toàn cầu đã "được" bàn tay thần thánh của các thương lái độ như vậy. Chốt hạ là sau vụ này ai đang xài Vertu mà mua sang tay chắc đều gửi qua Hong Kong giám định hết. Ngày mai sez có vài bài đại loại như "Chấn động hàng loạt người dùng Vertu VN mời chuyên gia chính hãng giám định". Tin chấn động đầu năm 2015 sau tin BKAV làm cái đt trùm kín mít nhìn lúc đầu mặt sau và bên hông sườn tưởng iPhone 4 của Steve Job.
Có cần phải zậy không trời!!
cao cấp gì mà nhái không thể phân biệt được thật hay giả. Mình tưởng cao cấp hay đẳng cấp gì đó là cái mà người khác không thể làm được chứ hoặc ít nhất phải có một khoảng cách nhất định.
Giờ mới hiểu tại sao hôm nay voz bảo trì 😁
Mình dân đen đã đành, làm thợ mà đi đưa con hàng lởm lên hình thì đúng là tự tay bóp zái. Công nhận nhiều bác khủng thật, đồng hồ bé xíu nhìn đủ 3 tấm đúng góc cạnh cần là biết xịn hay ko, từ tiền 9 con số bay thẳng vào thùng rác 😃
nói chung là kết 1 câu:
Bác Gia Khang ko dám đem con hàng hôm trước review ra check.
mà phải xách con khác đi check chính hãng thì chính bác ấy đã tự thừa nhận.

Gia Khang bán hàng Fake 100% rồi nhé!

Hết phim rồi. Ai về nhà nấy đi!

Tóm lại là ủng hộ Mod sonlazio đã post thread này. Còn lại vấn đề về qui định diễn đàn gì gì đó thì nếu muốn các bạn cứ tạo topic thắc mắc Mod có trách nhiệm sẽ trả lời, ghi nhận ý kiến và điều chỉnh sao cho hợp lý không nên cãi nhau như vậy sẽ đi ngược lại 2 chữ Tinh Tế như vậy.
Rip giakhang =))
Tối qua xem vụ Tấn Phát, tối nay xem vụ Gia Khang. Toàn tin chấn động, khơi mào tinh thần bàn phím vĩ đại của các anh hùng. Mình chẳng bênh ai bỏ ai, ngày ngày vô Tinhte nghĩa là tin tưởng đội ngũ biên tập, các bạn điều hành diễn đàn. Gia Khang cũng là một thương gia, mình thích cái cách làm thương gia của Gia Khang hơn là giá của Gia Khang bán. Vụ này xem như một tai nạn nhỏ, các mod Tinhte đã xử lý rất tốt sự cố. Sau chuyện này uy tín của Gia Khang sẽ thay đổi đôi chút, tuy nhiên mình tin mọi chuyện cũng sẽ không khó để GK có thể giải quyết trọn vẹn.
@duckh4nh Avatar K là Khang hả ;))
@duckh4nh Sau vụ này chỉ bán sim online chứ nhỏ gì, ko khéo đổi luôn tên cty. Ai còn dám mua máy ở đó.
Riêng tổ chức event ngồi ghế nhựa mang balo ở công viên là thấy ko ỗn, ai mua thì nên xem lại cách đánh giá chất lượng cửa hàng mình chọn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
R.I.P thằng em Khang
Like @sonlazio, Bạn có trách nhiệm, nhận lỗi thẳng thắn và cầu thị.
P/s: Đừng buồn nhé bạn, tiếp xúc với tiền bao nhiêu năm mà vẫn có lần dính phải tiền fake 😁
Mọi chuyện ngã ngũ rồi, cũng có luôn kết quả, nên close topic cho BQT dễ xử, cãi hoài cũng chẳng có gì mới.
Ae member cũng thoã mãn.
Ko ai dìm GK làm gì, chỉ là sàng lọc để tìm những cửa hàng đúng chất tinhte.
//Nếu có dìm thì một mình tinhte cũng cứu ko nổi GK.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
-Nói chung vẫn ko hài lòng với cách nói giảm nói tránh của mod.
-Người ta mua Vertu là mua cái vỏ chứ ai mua cái ruột, thậm chí ngày xưa Vertu cái ruột của nó chỉ là con 1200 mà giá vẫn trên trời, cơ bản là vì cái vỏ nó đắt. Giờ toàn kết luận là "ruột zin" còn vỏ thì đã được "mod" theo ý chủ nhân ????
-Mình chưa thấy cái loại "chủ nhân" nào chơi Vertu mà đi độ cho cái vỏ nó rẻ tiền hơn cả, người ta độ là đắp thêm vàng, kim cương lên, chứ độ gì thay da rắn, da cá sấu bằng da bò bao giờ.
-Phải nói thẳng một điều tất cả những con máy ở trên đều là hàng fake, hàng dựng, chứ Vertu thì ko thể nói ruột zin là máy zin đc. Mua Vertu chứ ko phải mua samsung mà đi soi ruột.
@tienduy12345 Em xin cái link con 1200 với ạ
@tienduy12345 Da con Tru bác ạ(quê e gọi con trâu là con tru) ko phải da Bò
@tienduy12345 Đồng ý vs ý kiến của bạn. Nhưng theo mình đọc bài và thấy thì chính ruột Vertu chính hãng cũng chưa khẳng định là còn zin hay hok. Nên theo mình Mod cũng không nên kết luận là ruột zin hay không, kết luận nt có vẻ vội vàng quá!!!
Sài đồ mắc tiền hay rất mắc tiền như vertu thì cứ vào chính hãng mà mua
Kinh nghiệm
Cần lời gthich từ gia khang.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Cao nhân đắc đạo, siêu nhân trị 😃... Loạn thế xuất anh hùng...;)
Kếm nhiều tiền đã rất khó, dùng nó lại càng khó hơn...😁
Cần phải làm lại để hóng lại uy tín cho cả 2 nữa sao?? Kakk
tt định quảng cho gk. Ai dè bể. Cám ơn cả 2.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019