Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Giải thưởng European Hardware Awards 2020: AMD năm nay thắng lớn
P.W
10 thángBình luận: 84
Giải thưởng European Hardware Awards 2020: AMD năm nay thắng lớn
Tổ chức European Hardware Association, quy tụ những nhà phê bình, phóng viên công nghệ và nhà báo ở châu Âu hôm 25/6 vừa rồi đã công bố những sản phẩm đoạt giải thưởng European Hardware Awards 2020. Những thành viên ban giám khảo bình chọn các hạng mục sản phẩm phần cứng công nghệ và máy tính bao gồm KitGuru của Anh, PurePC (Ba Lan), Geeknetic (Tây Ban Nha), CowCotLand (Pháp), io-tech (Bắc Âu), Lab 501 (Romania), Hardware Upgrade (Ý), Hardware Info (Hà Lan) và HardwareLuxx (Đức).

Như anh em có thể thấy trong những tấm hình công bố chủ nhân giải thưởng những sản phẩm tốt nhất năm 2020 do những phóng viên công nghệ châu Âu bình chọn, AMD năm nay thắng đậm với những mẫu CPU tầm trung và cao cấp, ví dụ như CPU tốt nhất thuộc về Ryzen 9 3950X, CPU chơi game ngon nhất thuộc về Ryzen 5 3600, CPU ép xung tốt nhất thuộc về Ryzen 3 3300X, và công nghệ mới tốt nhất thuộc về thiết kế chiplet của AMD. Cùng với đó, những thương hiệu quen thân với anh em gamer cũng xuất hiện trong giải thưởng năm nay, như RAM tốt nhất thuộc về G.Skill Trident Z Neo, tản nhiệt khí tốt nhất và quạt tản nhiệt PC tốt nhất thuộc về Noctua với hai sản phẩm NH-D15 và NF-A12x25, còn tản nước AIO tốt nhât thuộc về Arctic Liquid Freezer II 240…

Không chỉ dừng lại ở sản phẩm phần cứng PC, EHA 2020 còn chọn ra những sản phẩm công nghệ xuất sắc nhất, từ tai nghe true wireless (1MORE True Wireless ANC) đến laptop (Aus Zephyrus G14), đồng hồ thông minh (Apple Watch Series 5) và loa (Edifier S3000 Pro 2.0), smartphone (One Plus 8 Pro). Có những lựa chọn mình đồng tình, nhưng cũng có lựa chọn mình thấy chưa hợp lý. Thôi thì cái này mình xin nhường lại cho anh em bàn luận, liệu đánh giá của những "chuyên gia" từ lục địa già có công tâm và đúng đắn hay không nhé:

Tinhte_EHA1.png Tinhte_EHA2.png Tinhte_EHA3.png Tinhte_EHA4.png Tinhte_EHA5.png

Thắng gì mà nhiều hạng mục thế, thời thế đổi thay rồi, chúc mừng AMD. Mà apple được mỗi 1 giải thì hơi ít nhỉ
@gunnyonline Chứ apple nó không có laptop, màn hình hay tai nghe, hay điện thoại à ?? Mấy cái đó không gọi là hardware à ? Thậm trí dự đoán iphone đời mới nó còn bán riêng cả cục sạc đó kìa chứ ở đó mà bán cả cục 😃
@Huy †rần thậm chí chứ kg phải thậm trí bạn nhé.
@Huy †rần Có nhưng mà không tốt nhất nên ko được vào chứ sao 😃).
Người mua vì ios với mac là phần mềm chứ có phải vì thành phần cấu tạo nên nó đâu.
@dunggrap Thì ngay từ đầu mình đã nói giải trên đa số giành cho phần cứng chuyên gaming và xin nhắc rõ lại rằng apple không phát triển phần cứng nào chuyên gaming nên apple không vào top được 😃
Thiết kế lỗ dùng một thời gian rất dễ bám bẩn. Vệ sinh khó khăn.

https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2020/07/5063794_Tinhte_EHA26.png
@from team b with love Thông gió tốt
@from team b with love Thiết kế đoạt giải thì mình nghĩ nó dễ vệ sinh và có chống nước rồi
@Đu Máy Bay chấm com đsung r bác, chuột loại này cầm sẽ mát tay
@from team b with love Chủ yếu là con này làm để nhẹ hết mức flick cho dễ thôi. Chơi tới mấy con này rồi thì cũng phải biết chăm em nó, chứ bụi thì thôi rồi.
AMD độc ác. Để bạn Tèo thở tý đi
Gian thương Intel sẽ nói mua giải cho xem.
@phuocsc715 "năm nay chúng tôi ko mua giải nữa mà nhường cho AMD nhé!", said Intel 😆
alexnam
TÍCH CỰC
10 tháng
@phuocsc715 có ngay cmt dưới bác này 😁, giải ko quan trọng nhé, nên mua làm gì :D
giangcj
TÍCH CỰC
10 tháng
Giải không quan trọng bằng doanh số, được cái mang đi quảng cáo thôi
@giangcj Giọng này sao quen quen, chắc có họ hàng với iCuu
@giangcj thua bạn, doanh số chắc tự nhiên mà có ha 😁
@giangcj Doanh số ngày càng cao, vượt Intel ở nhiều thị trường kìa.
crabs
TÍCH CỰC
10 tháng
@giangcj nhìn biểu đồ thị phần là biết tại sao AMD giành nhiều giải thưởng

intel mà không sớm cải thiện đội đỏ sẽ sớm lên ngôi nhé bạn
Intel bọn tôi không quan tâm đến mấy cái giải thưởng này
Bọn tôi đang rất tự hào về con số 14nm+++++++++++++++++ của mình <(")
Best gaming laptop là con g14??!
Con máy có screen response time thuộc hàng chậm nhất làng gaming laptop.
Giải mua à??
@nightwish47 xét nhiều hạng mục thiết kế, hiệu năng, và cũng không thể so sánh những con cũ hơn đc
@nightwish47 Giá tiền, thiết kế, hiệu năng, nhiệt, tiêu thụ điện, cân nặng,... nhiều cái chứ ko chỉ có mỗi cái màn hình.
@Dr.Son Vấn đề là với màn hình chơi game mà thời gian đáp ứng trễ sẽ ảnh hưởng rất lớn tới kết quả đối kháng.
Máy yếu hơn có thể chỉnh đồ hoạ giảm đi, nhìn xấu nhưng vẫn nhanh. Còn con G14 phần cứng màn hình nó bị chậm sẽ làm gamer thua thiệt. Trong khi tiêu chí của giải này là gamer
Thế nào cũng có seeder intel nhảy vào nói "không dùng AMD bao giờ." Rồi thêm một Seeder khác nói "Mình vẫn yêu Intel thôi"
Vthanhlv
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Masterbee Mình vân yêu intel nhé. Nhưng dùng AMD. Kk
AMD sài ngon mà mới làm con ryzen 5 chạy khá ok
Ductdh94
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Ủa rồi Intel đâu =((
@Ductdh94 Đã im im không ai nhắc rồi lại còn hỏi
@Ductdh94 đi đóng phim "Mất tích" rồi
Riêng hạng mục này thì xứng đáng quá rồi. Màn hình đồ họa máy tính thì con Asus này là đáng chú ý nhất hiện nay. Kể cả Pro Display XDR combat cũng chưa chắc đã đo ván đc nó. Chỉ có đỉnh sáng và độ phân giải là Apple ăn chặt, nhưng e rằng ko đủ để làm nên chuyện. 🤣

Mà đại đế cũng bon chen mua giải à? Giờ là 2020 sắp ra gen 4 rồi, best headphones vẫn còn gen 3 đc. 😁
anfang
TÍCH CỰC
10 tháng
@AmbitiousMan màn này chơi thêm game như LOL được ko bác?
@anfang LOL thì chơi cái màn éo nào chả được, ai thèm quan tâm
@anfang như lol à bác ơi =))

| Sent from NHẠT-1981 using Cục Cức Kỳ Diệu |
NandN
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Dell ko có 1 móng nào ?? Giá lại cao so vs mặt bằng chung.
@NandN mua Dell vì ít hỏng vặt, nếu nói độ bền thì Dell là số 1 rồi (hàng xách tay), chứ Dell VN chất lượng hơi lỏm
renovatio
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@zozolozozove Chưa chắc bạn à, về độ bền thì vẫn còn HP và thinkpad cũng cực kỳ ổn định
@renovatio thinkpad được dòng X và T thôi, dòng thinkpad khác build hơi cùi, HP thì ổn nhưng support driver không tốt bằng Dell
Nero P
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Không thấy line up mới của anh tèo nhỉ, I3-7700K, I5-8700K, I7-9900K
Vthanhlv
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Nero P Mấy máy cao cấp của dell phải nói nó build tốt. Giá có hơi chất thật
@Nero P hàng mới ra nên chưa so sánh được.
Đang thích con Zephyrus G14 nhưng hình như mấy cái lỗ ở nắp máy không được che chắn gì thì phải. Sợ bụi vào.
@Opera Voz Lỗ nhưng kín mà. Lấy khăn ướt đẩy 1 đường là sạch
quả chuột Cooler Master toàn lỗ hơi ghê ghê
@toilatoi199x đúng với tên thương hiệu "COOLER MASTER" mà bác 😆)))
Mình từ i7 4 core 4 thread, i7 4 core 8 thread & i7U 2 core 4 thread đắt lòi chuyển qua dàn R5 3600 + MSI B450m Mortar Max tháng 10/2019 mới nhận ra trước đó mình bỏ tiền không xứng đáng & trở thành người ủng hộ AMD.
@dinhnguyendao phải so chung đời chứ ai so 1 con đời tống với 1 con mới ra i7 4 core 4 thread đời 1 à?10 năm rồi. lại còn U laptop nữa
i7 mới ra tuy thua nhưng ko đến nỗi 4 core 8 thread i7 đời cũ với 8 core 16 thread của AMD
chúc mừng AMD!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019