Giám đốc HP châu Á-TBD: Chúng tôi vẫn sản xuất smartphone

cuLong
1/7/2013 13:52Phản hồi: 60
Giám đốc HP châu Á-TBD: Chúng tôi vẫn sản xuất smartphone

Trong một cuộc phỏng vấn ngắn với Press Trust of India (PTI, một đại diện truyền thông của hơn 450 tờ báo, tạp chí ở Ấn Độ), bà Yam Su Yin, Giám đốc mảng máy tính cá nhân khu vực châu Á-TBD của HP đã cho biết rằng công ty của bà vẫn sẽ tham gia vào lĩnh vực sản xuất điện thoại di động, và sẽ đưa ra thị trường một thiết bị mang đến cho người dùng những "trải nghiệm khác biệt". Tuy nhiên, Yin không nói rõ khi nào thiết bị đó sẽ được ra mắt và chỉ khẳng định là HP vẫn đeo đuổi cuộc đua trong thị trường smartphone và sẽ cạnh tranh tới cùng.

Cách đây 3 năm, hồi tháng 4/2010 thì HP tuyên bố mua lại Palm với số tiền hơn 1,2 tỉ USD nhưng sau đó những chiếc máy chạy WebOS của họ đều không thành công trên thị trường, vì vậy mà HP đã tạm rút lui trong lĩnh vực này để chuẩn bị cho những lần ra mắt sản phẩm mới.

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

và chúng tôi sẽ lại thất bại
@singleboy_nvt Quá hay.
smartphone chạy os gì?
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
Bây giờ Hp mới nhận ra để đầu tư thì có lẽ đã quá muộn!
cứ từ từ, nghiên cứu kĩ đi cái đã. Nóng ruột bây giờ là hỏng hết :p
Quanh đi quanh lại, đa phần mọi người sẽ chọn một chiếc sm và 1 chiếc phổ thông nho nhỏ nhưng đủ đáp ứng nhu cầu nghe gọi tốt là oke rồi,
Bài viết này viết về Hp một trong những hãng có thành tích khá ấn tượng ở mảng Pc và Laptop, nhưng thực sự là chưa bao giờ được trên tay bất cứ 1 chiếc điện thoại hay sm nào từ họ cả.
Tiện đây cho hỏi bác nào biết và tư vấn cho em 1 chiếc ddiejn thoại phổ thông giá rẻ và có sóng cực khủng cũng như độ bền tốt được không ạ, em dùng 1280 cũng hay bị mất sóng laứm, do dùng g mobile lên đang kiếm 1 em, mong các bác góp ý nhe
@huytoanpham bác làm việc ở đâu mà 1280 bác vẫn chê mất sóng?e đang dùng con e72 mua được 3 năm rồi,thấy sóng cũng rất mạnh.bác thử xem sao.e72 2nd giờ cũng chỉ tầm 2tr-2tr5 thôi bác ạ nhưng bác phải biết text máy.
@hungnguyen6190 À chuyện e72 thì ngon rồi, nó có vỏ nhôm nhưng bắt sóng thì không địch được e5, cảm ơn ý kiến của bác, em thì hiện tại làm việc tại Văn Lâm - Hưng Yên lên Gmobile yếu là chuyện dễ hiểu, đặc biệt là tầng 1
@huytoanpham Nokia109 840k mjh đag xài sóg mạh rớt ầm ầm ko hư

Sent from my LG-E425 using Tinhte.vn
@zozolozozove Rớt máy không sao hay rớt sóng, ý bác chuẩn là rơi máy nhiều lần mà không sao đúng không ạ, để em tham khảo Nokia 109
Ngày xưa mình rất mê SP của HP nhưng sau đó iPhone phá huỷ giấc mơ này của minhf.
Ủa HP cũng sx điện thoại ah, lần đầu tiên nghe đấy :|
@twinsangel201 mấy con palm chạy webos nhiều mà bạn.. Giờ vẫn còn ng bán hàng 2nd đó thôi.. Có box trong tinhte thảo luận nó mà
@twinsangel201
HP sx smartphone từ lâu roài, thậm chí từ hồi windows mobile 2003 và còn trước đó nữa cơ
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
@twinsangel201 Trước thời iphone thì hp cũng nổi trội không kém O2 đâu
khaiphamaz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@twinsangel201 Nếu nói về độ thông minh thì mình thấy ip không ăn đc palm đâu bạn.
@shine_kizz Thế ah, em cũng mới vào nên k biết mấy box đó :d
em còn 1 cái xác của pre nè ! hô hô
rất thích các bé chạy webOS, hy vọng HP làm điều đúng đắn
Con Palm này bán ra ở VN thì mình mua rồi.
Rất thích viên đá cuội và WebOS. 😃
@SoGetSu thế thì bạn ko chịu để ý rồi vài năm trc mà vào box mua bán thì nhan nhản !
@Thienhaiph Đợt đó thì có thấy nhưng lúc đó mình hơi ngại xài hàng xách tay. o_O
@SoGetSu Bay giờ thì hết ngại rồi chỉ 😁
@Thienhaiph Hết ngại, bây giờ chủ yếu là máy còn cứng, giá tốt là đc. 😃
@SoGetSu pin chuối lắm , minh cũng thich roi lãnh đủ.
HP cái tên đã góp phần giết chết Palm.
duongpa
ĐẠI BÀNG
11 năm
bây h kiếm con palm pre 3 2nd thì tầm bao nhiêu nhỉ? thấy hay hay.
Chỉ sợ khó lấy khách hàng vì vụ Palm lắm, hay Winmobile hồi xưa vì, Sx xong không thấy hỗ trợ nữa.

Chắc định làm con điện thoại với hệ điều hành của GG.
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
11 năm
m xài rồi thấy web OS khá ngon, mỗi tội là ít ứng dụng quá :v
phongm&e
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ là HP đã bán wed OS cho LG rồi mà nhỉ
bantayden
TÍCH CỰC
11 năm
Trước đây dùng con HP Pre 3 thấy hay phết, nhưng ít phần mềm quá...
Còn lại rất đẹp và mượt
...nom cái hình như kiểu Blackberry Torch mình đang xài...
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry Torch)​
@crazysexycool1981 Chính xác thiết kế này Palm ra trước ,Bb ra sau 1 năm thì phải 😁
Vợ mềnh có con hp veer trắng nhìn đẹp lắm, mỗi tội ứng dụng hơi ít

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019