Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giám đốc Qualcomm: Lumia 2520 nhanh và mạnh hơn Surface về mọi mặt

TDNC
28/10/2013 2:59Phản hồi: 285
Giám đốc Qualcomm: Lumia 2520 nhanh và mạnh hơn Surface về mọi mặt

Phó Chủ tịch của Qualcomm, ông Raj Talluri, nói với tờ CNET: "Hiệu năng của Lumia 2520 rất tuyệt vời... Ở mọi góc độ, máy đều nhanh hơn Surface 2 và Surface 2 không thể so với 2520 được". Lumia 2520 và Surface 2 đều là hai chiếc tablet chạy hệ điều hành Windows RT 8.1 và có nhiều nét tương đồng như màn hình 10" Full-HD và có 2GB RAM. Khác biệt lớn nhất giữa 2 máy đó là CPU, 2520 dùng chip Snapdragon 800 của Qualcomm còn Surface 2 dùng chip Tegra 4 của NVIDIA.

Chúng ta chưa có máy để benchmark điểm số chính xác nhưng về xung nhịp, 2520 cao hơn khi có tới bốn nhân 2.2GHz, còn Surface 2 là bốn nhân 1.7GHz. Khác với hệ điều hành Android hay iOS, trong thế giới của Windows thì tốc độ CPU là một yếu tố rất quan trọng và ảnh hưởng nhiều đến hiệu năng của một chiếc máy tính. Hy vọng chúng ta sẽ sớm có hai máy này để Tinh tế có những bài kiểm ra tốc độ thực tế và đưa ra kết quả khách quan hơn.

Theo WPCentral
285 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon
eeninay
TÍCH CỰC
10 năm
Kết 2520 rồi đấy, giá 500$ quá yêu
@eeninay Mơ đi bác
eeninay
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenquanglinhsptn
Một chút mơ mộng cho đời nó tươi, hehe...
Quá ngon cho 2520

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
giá mới quan trọng !
@lil suren giá 2520 cao hơn một xúi, nhưng xêm xêm nhau. màn hình đẹp hơn và chụp anh đẹp . quá ngon
thao
TÍCH CỰC
10 năm
@vanduc1602 Cao hơn chút do có 4G, cái cover của 2520 ấn tượng hơn cover của SF2
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@vanduc1602 không có em,anh vẫn sống.....nhăn răng 😁
@lom-com :D
@vanduc1602 biết đâu nó bằng tiền . thì còn suy nghĩ !!. ko thì làm e ipad mini2
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
Chết mê cái dáng của 2520 😃 Chưa bao giờ thấy cái tab nào đẹp thế. Cơ mà chip s800 4 nhân, có khe sim 4G, camera của Zeiss. Giá có 10 củ; có phải là Nokia đang gây shock ko @@
@ttthanh14 Do cái hệ sinh thái Windows RT yếu nên mới có giá đó, chứ nếu Win RT dùng chung App của WP thì có lẽ đã ngon hơn nhiều.
@lucas_mufc thây bảo bản câp nhật lớn WP 8.1 đầu năm 2014 sẽ cho chạy chung ứng dụng của RT và WP. Nếu như vậy thì cũng khá ổn vì app của WP đang phát triển với tốc độ nhanh, chắc tầm 2 3 năm nữa cũng sẽ ko còn bị lép với so với Google hay app store
@ttthanh14 em nghi bác lop viết nhầm số 2 thành số 1 😁
Biết thế thôi chứ sợ nhất là đòn Gió😁
@Ga_depzai chip của nó sx xong nó.tự khen luôn:D
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
10 năm
windown RT là dieu em ko he muốn
@anhquocfn google mà tìm.ko rảnh
@anhquocfn Thế em muốn Rờ gì?
@nguyenmanh287 Lần sau nếu không biết thì ngồi im, đừng to mồm
@anhquocfn Trời ơi , bạn có hiểu mình nói gì không vậy . Tui nói RT tương đương laptop bao giờ , RT cùng loại với IOS và Android , nhưng window 8 chạy trên Surface Pro thì chơi game laptop bình thường nhé bạn .
SuQN1205
TÍCH CỰC
10 năm
quá tuyệt vời lumia 2520 ! đừng bỏ em mà đi nhé Nokia .
@SuQN1205 Chuẩn! Về phần cứng chưa bố con thằng nào hơn được Nokia anh em ạ !
Mua 2 con này thì thà mua laptop
@TrungNguyen1102 bác này chuẩn nè
marklost
TÍCH CỰC
10 năm
@thienbao_0949964724
marklost
TÍCH CỰC
10 năm
@thienbao_0949964724 những suy nghĩ thiển cận
@marklost nó cũng có lợi và hại riêng mà bạn
hy vọng ông này nói đúng...kì trước, ông phó CEO của Qualcomn phát ngôn là con chip A7 của Apple là chiêu trò quảng cáo và thế là sau đó chính ổng cũng bị Qualcomn dỡ khỏi hàng ghế ban quản trị....
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
Micro$hop làm phần cứng ăn thế nào được anh Nô 😁
Nói thẳng ra nếu không có Nô thì wp đã không được như ngày hôm nay :D
@xmen533 M$ làm phần cứng rất tốt nhưng giá thường đắt và marketing rất kém nên ko bán đc.
maitien2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AudioSlave2020 em xài qua rồi. mặt sau nó sơn đểu bà cố luôn chứ ở đó mà xịn. xài nữa năm nhìn cái zune hd của em như còn chó bị lag.
@xmen533 Chính xác luôn. Like.
@AudioSlave2020 còn máy chơi game xbox rồi chuột và bàn phím nữa phần cứng của microsoft thì khỏi chê
der_titan
TÍCH CỰC
10 năm
bác cứ nói điều hiển nhiên 😁
hung1710
ĐẠI BÀNG
10 năm
rất thích phần cứng của Nokia nhưng HĐH thì ko thích nên sẽ ko mua Nokia
@hung1710 Biết rồi...nói mãi.....
Con Lumia 2520 hình như lấy ý tưởng từ Xperia Tablet Z....! 😁

@Mr Prince haha vậy thì thằng nào nhái thằng nào
@AudioSlave2020 ặc giờ lại nói lumia chịu ảnh hưởng thiết kế ipod touch mà ipod touch thì lại giống cái đời iphone mà lumia nhìn giống iphone với ipod touch vãi haha!
@Mr Prince b cầm z1 đi so với one hay g2 xem 10 người có ai bảo màn z1 đẹp k? e mình sn được tặng z1 mình cũng đc dùng qua chứ k phải trên tay vài phút. đã đinh mua z1 ai đời 16 củ mà màn ghẻ quá vs camera chụp auto hơi chán. cần chụp nhanh chả lẽ còn chỉnh chọt ngắm nghía. bọn sony chuyên sx màn hình mà sao để siêu phẩm màn hình kém vậy. còn lại mình k chê đc cái j. thích nhất chống nước và xạc nam châm.
@huytanks nếu đã quan tâm chất lượng ảnh thì phải tự chỉnh thôi, còn chỉ giơ lên chụp thì tại sao lại yêu cầu ảnh tuyệt vời chứ nhỉ, trước mắt dù là auto thì nó cũng hơn khá nhiều máy chụp ảnh kĩ thuật số rồi bạn àh
nếu như chụp hình đi chơi này nọ mang tính kỉ niệm thì mình nghĩ auto cũng đã đủ rồi
cái chỉnh đó cũng chỉ dành cho những ng thích chụp cảnh chụp macro thôi
kiểu này SF ế hàng, haha
win RT thì trung thành với ipad vì giá vẫn rẻ hơn và tốt hơn rất rất nhiều.
Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gautrang14 WIN RT là lựa chọn quá hoàn hảo cho tablet 🆒, và giá chắc 2 này cũng chỉ xem nhau mà thôi
@gautrang14 win RT liên quan gì đến Ipad của Apple :|
Em Lumia 2520 này về VN mà bán giá dưới 400$ thì đập chết hết các máy khác .... :p
Ơ vậy ra Android và IOS tốc độ CPU không ảnh hưởng mấy đến hiệu năng của máy à?:rolleyes::rolleyes::rolleyes:. Sao vẫn chạy đua ghê và càng tăng nó càng mượt? Kể cả IOS Iphone 5, 5c với 5s cài IOS 7 vẫn mượt hơn đời cũ mà. 😁
unsigup
TÍCH CỰC
10 năm
@sunspider Thời thế thay đổi thì phải đổi thay thôi.
@quangk137a Mình thấy mọi người nói ios 5,6 gì đó là cực mượt,bro nói là 7 mượt hơn nghĩa là hơn cái cực mượt,không biết gọi nó là gì nhỉ.
@WoodHouse Siêu mượt :eek:
@WoodHouse Không hiểu ý mình rồi. Ý mình là ios 7 trên 5,5c,5s mượt hơn cài trên từ 4s về trước. Do cấu hình từ 5 tốt hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019